Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[WOWOW 2013] XXXHOLIC | Vietsub E08 END

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 4-3-2013 18:54:20 | Chỉ xem của tác giả
"Bộ này cũng làm Live action được cơ à" là suy nghĩ đầu tiên của mình khi nhìn thấy tên phim.
Nhìn dàn diễn viên + đọc cm xong thì nghĩ là có lẽ mình sẽ xem online (nếu có) thôi chứ không down để giữ. Nói thật là tạo hình nhân vật làm mình thất vọng. Trông không giống như trong tưởng tượng lắm, mặc dù trang phục có vẻ đẹp. Nghe các bạn fan kêu cả diễn xuất thế thì cũng hơi buồn. Mình không phải fan CLAM nhưng bộ này là bộ mình cực thích.

Anw, many thanks to subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-3-2013 20:01:59 | Chỉ xem của tác giả
Yeah , thank ST so so Much ^^
Vừa ghiền xong tập 1, hay quá thể luôn, mình thích truyện của Clam nhiều lắm :D
Cũng rất thích bộ này, cám ơn ST đã làm Sub nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 4-3-2013 20:16:32 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn dàn diễn viên phải nói là chán toàn tập luôn. Ko tính đến yếu tố ngoại hình đẹp hay không, giống hay ko nhưng riêng cái khí chất ở trong truyện là chả thấy tí nào cả. Domeki còn có chút chút chứ mấy ng còn lại............ T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-3-2013 20:34:17 | Chỉ xem của tác giả
phim này, từ nam chính tới nữ chính, nam phụ tới nữ ngoài lề đều....

mình drop bộ này đi màu, làm cái khác đê =))))))

Bình luận

è hèm, chị ơi... ai drop nửa chừng  Đăng lúc 4-3-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-3-2013 22:17:32 | Chỉ xem của tác giả
Chưa coi phim. Nhưng nói sơ về tạo hình thì mình không thích bà chủ Yuuko chút nào. Nói cho thật là mình ít coi phim Nhật. Cái gần đây có coi là bản Movie của 1/2 Ranma thôi. Còn lại chủ yếu là coi Anime thôi. Còn một cái nữa có coi live action là Detective Conan à.

Phải nói là tạo hình từ truyện sang phim thì nhiều khi không thể như ý muốn. Conan thì không phải nói, vì dù sao cũng là từ đời thực. Còn đối với XXXHolic thì khác: quá nhiều điều kỳ ảo. Do đó, không thể kỳ vọng nhiều vào tạo hình. Nhưng nói thì nói thế, chứ tớ thấy dù không-thể-hoàn-hảo thì cũng phải ở mức có-thể-chấp-nhận. Đằng này... Bà chủ Yuuko thì nhìn nhợt nhạt. Còn nam chính thì nhìn sao sao á. Không có cảm giác của một Kimihiro.

Tớ không biết mình nói thế này có bị tính là Basing Idol không, nhưng tớ không có ý chê nhá. Chỉ là vì tớ vốn là "mọt truyện" nên tạo hình này không hút nổi tớ. Vì chưa coi nên không biết hiệu ứng hình ảnh cũng như diễn xuất của các diễn viên thế nào. Nhưng mà chỉ tính mỗi tạo hình thì không hút nổi tớ.

Tuy thế, để có cái nhìn công bằng, tớ sẽ coi rồi comment sau nhé! Thanks Subteam!!!

Bình luận

c giống t :"> 2 dv thiếu đi cái thần của nv. lúc Yuu cười cực kì bí hiểm nhưng c dv chính cười thì... :((  Đăng lúc 5-3-2013 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 5-3-2013 00:59:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình có mua bộ này ,nó song song với bộ nữa ,có liên kết với nhau ,đọc truyện thì mê lắm ,chỉ tội kết thúc mở quá ,làm mình nghĩ ngợi nhiều ,không biết kết thúc phim có đi theo hướng khác không nữa ,ST cố gắng nha !

Bình luận

xxxHolic làm gì đã kết thúc hả bạn  Đăng lúc 6-3-2013 02:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 5-3-2013 15:07:42 | Chỉ xem của tác giả

trong truyện mình kết mỗi em yuuko, liveaction sợ hơi thất vọng, mà đúng là thất vọng thật, yuuko của mình ở đâu ra cái kiểu cười không đỡ nổi thế :(((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 5-3-2013 22:11:38 | Chỉ xem của tác giả
Iêu ST tóa :-*******************88
hòi xưa 1 thời ngóng truyện này mỗi tuần. giờ ra phim hok bik có hấp dẫn hok, down về luyện liền mới được
mà sao diễn viên đóng vai Kimihiro Watanuki có vẻ hok được hấp dẫn nhỉ :-? dàn diễn viên cũng hok lung linh lắm....
live action chắc chắn sẽ k bằng truyện ròi, nhưng mà kệ...xem cho bik :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 6-3-2013 00:01:35 | Chỉ xem của tác giả
nhìn cái poster lại nghĩ đến cái truyện tranh tiệm thú cưng hay gì gì đấy đọc hồi cấp 3, mê tít thò lò tuần nào cũng nhấp nhổm đợi tập mới ... nhưng hình như không phải cái phim này và thật sự đến giờ mình vẫn không biết cái chủ quán thú cưng mình đọc là trai hay gái tuy thấy suốt ngày mặc dạng như sườn xám dài lượt thượt với tóc lửng lửng tomboy :D
dù sao cũng cám ơn các bạn đã làm sub, tải về xem thôi ^^

Bình luận

m còn nhớ ông bố nuôi 1 đứa em gái để thay máu nếu bạn ấy bị tai nạn mà đứa em đấy là khỉ hay tinh tinh thì phải :D  Đăng lúc 8-3-2013 06:03 PM
bạn ý là con trai đấy ạ :)) và còn là được sinh sản vô tính mà ra. PS: truyện còn có nhiều lúc hơi kinh dị với những ai yếu tim =))  Đăng lúc 7-3-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 6-3-2013 10:54:00 | Chỉ xem của tác giả
phamhaily gửi lúc 5-3-2013 00:59
Mình có mua bộ này ,nó song song với bộ nữa ,có liên kết với nhau ,đọc truyện thì m ...

vậy đoạn cuối đó Watanuki tiếp tục làm ông chủ cửa tiệm ,mơ thấy cánh bướm chưa phải là kết thúc hả bạn ? Mình thấy cuối quyển đề END mà ??

Bình luận

uh ,đúng đó ,vì k đọc kèm Tsubasa nên cũng k hiểu rõ lắm ,mà cũng thấy Tsubasa chưa hết thì phải ,thắc mắc lắm  Đăng lúc 7-3-2013 11:15 PM
hình như chỗ đó là hết rồi, end buồn man mác, nhớ yuuko kinh khủng T_T. chắc bạn kia mới đọc bản xb, chưa đọc bản eng trên mạng nên ko biết chăng ^^  Đăng lúc 7-3-2013 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách