Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[WOWOW 2013] XXXHOLIC | Vietsub E08 END

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-3-2013 22:49:18 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub Ep 01 HD Completed

Bình luận

cảm ơn đức nhé ^ ^  Đăng lúc 2-3-2013 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-3-2013 23:57:44 | Chỉ xem của tác giả
có chị Yumi Adachi trong glass mask nữa sao, nhìn chị e lại muốn down fim về coi, nhớ Maya gòi  {:301:}

hình như mình lạc đề thì fải )

Bình luận

e làm ss cũng nhớ :))  Đăng lúc 3-3-2013 07:19 PM
có sao chị? nhân vật nào thế, em chưa xem glass mask bản live action bao giờ  Đăng lúc 3-3-2013 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-3-2013 08:43:39 | Chỉ xem của tác giả
Bà chủ nì hok xinh như trong truyện
Mình mong chờ bít bao vì mềnh thích bà chủ nhứt, down về xem đã
Thanks Subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 3-3-2013 10:30:52 | Chỉ xem của tác giả
Cái film nì nhìn quen ghê nhờ!
Film của zk dịch nên mình phải ủng hộ rồi!
Cảm ơn subteam nhé!

Bình luận

gớm quá ói chết nà :))  Đăng lúc 3-3-2013 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 3-3-2013 11:57:41 | Chỉ xem của tác giả
{:161:} Cứ tưởng không có nhóm nào nhận sub chứ
Mong project này không bị drop :">
Cảm ơn subteam nhiều ^^

Bình luận

bộ này chiếu tập nào ra tập ấy nên ko có khả năng drop đâu bạn à ^ ^  Đăng lúc 3-3-2013 02:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 3-3-2013 14:30:35 | Chỉ xem của tác giả
http://www.wowow.co.jp/drama/holic/episode/index.html

第 2話:対価
アヤカシを視えなくする対価として、侑子のミセで働くことになった四月一日。ある日、ミ セに、勝手に入り込んで来た男が、細工が施された筒に興味を持ち「これを譲って欲しい」と言い出す。四月一日はその慇懃な態度に不快感をあらわにするが、 侑子は“ある対価”と引き換えに男に筒を譲ってもよいと告げる……。

Tập 2: Cái giá tương đương
Mong muốn được thoát khỏi những thứ dị thường, Watanuki đến làm việc ở tiệm của Yuuko. Một ngày nọ, một người đàn ông bước đến tiệm, anh ta bị thu hút và khăng khăng đòi mua một cái ống của tiệm. Watanuki tỏ ra không ưa thái độ ( ingin = lịch thiệp (???) ) của người đó nhưng Yuuko đồng ý đánh đổi với một ‘cái giá tương đương’....

----------------------

p/s: chẳng có cái gì mới mẻ so với preview cuối tập 1, cũng không khác lệch mấy so với truyện, vấn đề là cách xử lý thế nào, chỉ là... rảnh hơi nên ngồi dịch cũng may wowwow cho copy chứ không như mấy trang khác,  phải ngồi gõ nét tra từ điển với đổi font liên tục, thì đừng hòng chăm đc thế này.{:422:}

Bình luận

Yumi Adachi đóng vai Maya Horikita đấy, vai chính, nhà mình có làm sub bộ đó mà ko biết link die chưa thôi =))  Đăng lúc 4-3-2013 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 3-3-2013 16:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Chờ mấy ep nữa thì coi, có lẽ mình ko đọc truyện này nên cũng đỡ thất vọng về diễn viên hơn nhỉ. ^^ nhóm CLAMP mình coi đúng hai bộ là Sakura và Huyền thoại đôi cánh à.

Nhìn chung bầu không khí trong phim (theo đánh giá của một người ko biết gì về manga) khá ổn, trang phục cũng được, chỉ tội nhân vật nam chính Watanuki trông có vẻ hơi dữ>"< nhất là phần cận cảnh đôi mắt, chậc.

Hai bé nhỏ cũng dễ thương, còn vai Yuuko thì trông mặt hơi góc cạnh, nhìn poster ban đầu có mấy nét hơi nam tính, trong phim thì đỡ hơn phần nào rồi.

anw, sẽ hóng phim:))

Bình luận

em chưa xem đọc truyện nhưng mà em thấy có hint =]]  Đăng lúc 11-5-2013 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 3-3-2013 16:17:11 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 3-3-2013 16:00
Chờ mấy ep nữa thì coi, có lẽ mình ko đọc truyện này nên cũng đỡ thất vọng về diễ ...

Ờ thì, Watanuki mà bạn thấy dữ nghĩ là hợp vs nhân vật này rồi đấy =))))))))))))) Watanuki vốn là tsundere u...* ấy nhầm =)))* mà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 3-3-2013 16:34:10 | Chỉ xem của tác giả
m30m30ch4n gửi lúc 3-3-2013 16:17
Ờ thì, Watanuki mà bạn thấy dữ nghĩ là hợp vs nhân vật này rồi đấy =))))))))))))) W ...

tại mình chưa đọc truyện nên ko biết được tính cách mỗi người thế nào. Mà chỉ coi hình, thì thấy Watanuki trông rất trẻ con và dễ thương :)) nên cứ nghĩ em ấy hiền lắm.

à, mà tsundere u... là gì thế? mình ko phải fan cuồng của truyện tranh, đọc mấy truyện à, nên mấy từ lạ lạ ko biết đâu>"<

Bình luận

chữ u phía sau có phải là còn 2 chữ cái nữa ko he =.="  Đăng lúc 11-5-2013 01:56 PM
tsundere như là kiểu ngoài lạnh trong nóng ý ;;)  Đăng lúc 3-3-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 3-3-2013 20:05:43 | Chỉ xem của tác giả
Ấy da bộ manga này đã được chuyển thể thành phim rùi ấy afh. Sao mà hay quá nhể. Mà hay nhất là nhóm ST. Vậy là mình lại có cái để xem rùi. Ôi vui quá. Hi vọng phim giống manga. Mà thấy diễn viên nam xấu quá hjx hjx còn diễn viên nữ nhìn iu quá (Mà sao vai Yuko dv nhìn hok đẹp giống trong manga (bùn)). Cảm ơn ST đã làm sub bộ này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách