Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13182|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[W - Two Worlds] Sự khác nhau giữa kịch bản và phim trong tập cuối

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Sau khi tập cuối của 'W' phát sóng, biên kịchSong Jae Jung đã cho đăng tải lên mạng kịch bản tập cuối cùng của phim, qua đó khán giả có thể thấy có rất nhiều điểm khác biệt giữa kịch bản và tập được phát sóng. Ngoài kết thúc khác với kịch bản như mọi người đã biết, còn rất nhiều điểm khác biệt được chỉ ra sau đây.

1. Sự khác nhau về trình tự của các cảnh

Cảnh hội thoại mở đầu giữa KC và YJ không dài, sau khi KC nói với YJ rằng anh sẽ tôn trọng quyết định của cô, cảnh chuyển đến Chó Điên ở thế giới thật đang đọc webtoon, ngay ở phần kết thúc với KC "chết" ở bến xe bus. Chó Điên ngay lập tức đi tìm YJ để nguyền rủa bộ truyện, chúng ta phát hiện ra rằng YJ đã được chuyển đến phòng cấp cứu và SB đến khách sạn để tìm OSM. Chúng ta thấy cảnh YJ khóc trên giường bệnh và chiếc nhẫn đang biến mất. (Chú thích trong kịch bản: giống như trường hợp xảy ra trong tập 6, một khi truyện tranh kết thúc, các đồ vật xuất hiện trong truyện tranh sẽ biến mất khỏi thế giới thực). Sau đó, cảnh chuyển tới đoạn hội thoại giữa KC và YJ.

2. Một đoạn hội thoại của KC và YJ bị cắt mất

Trong đoạn đối thoại giữa KC và YJ, YJ nói rằng chỉ cần 3 người họ còn sống cùng nhau (OSM, KC, YJ), cô sẵn sàng ở lại thế giới truyện tranh mãi mãi dù cho bị chết bởi tuổi già.
Nghe thấy điều đó, KC đáp lại: "Nếu em sống trong thế giới truyện tranh đến 80 tuổi, điều đó có nghĩa là em sẽ trải qua 50 năm ở đây trước khi em có thể trở lại thế giới thực, nhưng ở thế giới thực có thể chỉ mới 30 phút trôi qua, nên dù cho em có quay lại, sẽ không một ai có thể nhận ra em cả, và mẹ em thậm chí còn trẻ hơn em nữa, kể cả như vậy cũng ổn với em ư?"
YJ: "Dù thế thì vẫn ổn, chỉ cần mẹ em còn sống và em có thể nhìn thấy bà, như vậy cũng đủ tốt rồi."

3. Tâm sự của OSM bị cắt đi

Có một đoạn hội thoại bị cắt đi giữa YJ và OSM, xảy ra sau khi YJ gọi cho DY và sau đó cô nhận được cuộc gọi của KC yêu cầu đến đón anh ấy. OSM tỉnh dậy và hỏi: "KC vẫn chưa quay lại sao? Chuyện gì đã xảy ra?" YJ: "Bây giờ chúng ta vẫn chưa biết được tình hình hiện tại như thế nào."

OSM đột nhiên bắt đầu nói chuyện về cảm xúc của mình sau khi đâm KC trên sân thượng, ông chưa bao giờ nghĩ rằng KC là một con người thực sự, nên không cảm thấy tội lỗi kể cả khi đâm KC, vì ông coi KC thuộc quyền sở hữu của mình (giống như một đồ vật), ông có thể vứt bỏ KC bất cứ khi nào ông muốn. Ông chưa bao giờ nghĩ sẽ gặp quả báo, và rằng mình sẽ đến đây (thế giới truyện tranh) và trở nên thế này...

4. Cách giết Han Chul Ho khác với bản phát sóng

OSM không giết HCH bằng súng, ông vẽ một cuộn dây rồi trói HCH lại, sau đó cho hắn một liều thuốc độc.

5. Khi YJ trở lại thế giới thực, cô đến bến xe bus rất nhiều lần trước khi gặp lại KC, không chỉ là 2 lần như trong phim.

6. Sự khác nhau về kết thúc

Trong phim kết thúc với cảnh 2 người ở sông Hàn, nhưng trong kịch bản kết thúc với cảnh 2 người ôm nhau trong bệnh viện.

Sau khi KC trở lại thế giới thật, YJ hỏi: "Bố em, ông ấy đâu?" KC, theo nguyện vọng cuối cùng của OSM, nói với YJ rằng bố cô đang ở trong viện tâm thần, và KC vừa mới thăm ông trước khi quay lại đây. Anh truyền đạt cảm xúc của OSM rằng ông không đủ tự tin để quay lại thế giới thật, nên ông quyết định ở lại trong truyện tranh mãi mãi. KC sau đó đưa cho YJ bức thư và bức ảnh OSM yêu cầu anh đưa cho YJ, nói: "Đây là bức ảnh mới được chụp gần đây của ông ấy", YJ cảm thấy yên tâm khi cô thấy cha mình trông khá hơn trong bức ảnh và đọc thư.
YJ: "Tất cả mọi chuyện thực sự kết thúc rồi chứ?".
KC: "Ừ, thực sự kết thúc rồi."

Bộ phim khép lại với cảnh 2 người ôm nhau trên giường bệnh.

engs: soompi
trans: [email protected]

P/S: ngoài tập 16 có khác ở những điểm trên, phim còn khác kịch bản ở việc biên kịch có cho cảnh 19+ (option 4 của Chul) vào đầu tập 8, sau khi Yeon Joo mơ được đi khiêu vũ với Chul thì Joo mơ tiếp cảnh 2 người về nhà và có cảnh 19+ với nhau nhưng lên phim bị cắt mất, bực MBC deso (((

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-9-2016 16:19:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Lên phim toàn bị cắt những cảnh ngọt ngào của Kang Chul và yeon joo thôi
đọc kịch bản nó khá là nhiều cảnh vui
cơ mà bị cắt hết rồi
buồn gì đâu
p/s: bạn nào có link kịch bản tập cuối ko?cho mình link với.  Tìm hoài mà ko thấy.

Bình luận

Mình gửi hết rồi nhé, mn check maik đi  Đăng lúc 19-9-2016 11:14 AM
da, ban co phien neu gui cho minh 17tap voi, tu tap 1-16 co link cua Kites nhung ma khong download duoc :( link tap 17 thi cung khong tim thay. Mail [email protected] Cam on ban nhieu  Đăng lúc 19-9-2016 10:46 AM
Ko sao, mình biết tiếng Hàn Quốc  Đăng lúc 19-9-2016 09:34 AM
Uh one, nhưng toàn tiếng Hàn thôi c ạ, engs hiện tại mới có dịch cảnh 19+ và bản dịch bên trên của t thôi  Đăng lúc 18-9-2016 11:55 PM
Cảm ơn bạn nhé. [email protected]. Nếu có thể gửi giúp mình cả 17 tập nhé!  Đăng lúc 18-9-2016 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-9-2016 17:06:57 | Chỉ xem của tác giả
Kịch bản phim hack não kinh khủng. Vẫn không hài lòng lắm với cái kết này. Nói đúng hơn thì là không hiểu ))
Vừa buồn vì phải tạm biệt chế Han vs JS, vừa tức vì cái kết hơi tàn nhẫn này. Nhưng dù sao BK cũng cho thấy sự cố gắng khi tạo nên một bộ phim ấn tượng này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-9-2016 17:27:03 | Chỉ xem của tác giả
cảnh nói chuyện trong bệnh viện  dài thêm tý thỳ tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-9-2016 17:53:23 | Chỉ xem của tác giả
nói chung là phim bị cắt khá nhiều, ko hiểu do thời lượng hay sao nữa
cảm thấy kết hơi bị hụt hẫng ấy
giờ mà nhà đài cho chiếu tập đặc biệt tổng hợp mấy cái này thì vui phải biết

Bình luận

để lội kiếm mới được, mình bị miss mất tập đặc biệt rùi. tks nhá <3  Đăng lúc 19-9-2016 03:23 PM
tập đặc biệt 2 đã có từ sáng 17/9 rồi mà chế, có phỏng vấn diễn viên, BTS mấy cái kiss, NG...  Đăng lúc 18-9-2016 07:47 PM
kịch bản phim có 17 tập, lên phim thì từ tập 12 đến 17 bị cắt giảm còn tập 12 đến 16. những cảnh trên còn không được quay, nên chỉ có trong kịch bản thôi   Đăng lúc 18-9-2016 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-9-2016 18:09:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cái kết của biên kịch nim vừa có cái hay nhưng lại có chút hụt hẫng. Như đoạn kết, nếu theo ý biên kịch nim, KC nói với YJ rằng bố cô ấy còn sống để YJ yên tâm sống cuộc sống hạnh phúc với người mình yêu thì có lẽ cô ấy sẽ không bị một số netizen gọi là Bất Hiếu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-9-2016 18:37:23 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay nhưng hơi rối hơn nữa tập cuối kết thúc bị hẫng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-9-2016 19:00:42 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là kịch bản vs phim khác nhau quá
cắt đi các đoạn làm thay đổi diễn biến tâm trạng nhân vật mất rồi
thấy cái kết không được vui lắm
cơ mà ngay từ đầu xác định phim ảo tưởng nên ko hy vọng có he rồi
nên kết vậy là vui rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-9-2016 20:39:15 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn dịch tin nheee, túm lại là phim cũng bị biên tập quá nên khiến người xem cũng mệt não, dù sao cũng chúc mừng đoàn phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-9-2016 20:56:53 | Chỉ xem của tác giả
Ô thế à, cảnh 19+ bị cắt mất à, phí thế.
Giá kể mà chiếu đủ thì xem sẽ đỡ bị cảm giác bị hẫng nhiều hơn nhỉ.
thank bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách