Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yurri2003
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[W - Two Worlds] Kết thúc gây sốc của 'W', kịch bản thực tế khác hẳn?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-9-2016 18:35:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình không thích cái kết dù HE đấy. Phải có cách nào đó để ba của Joo ko hy sinh chứ? Phim để lại nhiều tiếc nuối quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 15-9-2016 18:37:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình lại thấy ko có gì phàn nàn cả, cái kết của biên kịch hay đạo diễn đều có dụng ý tốt của họ. Làm như bk thì YJ tưởng bố vẫn sống nên có thể thanh thản, nhưng dù đó là ý của bố thì Chul cũng vẫn đang giấu Joo. Làm như đạo diễn, dù ko cần đoạn hội thoại dài và ko xem sub mình vẫn hiểu được Joo đã đoán đc sự thật, Chul không phải áy náy vì giấu Joo, Joo rất đau lòng nhưng cô có thể thấu hiểu được tình thương và sự hy sinh của bố qua ánh mắt và qua tiếng khóc nấc nghẹn của mình. Chul và Joo ở bên nhau và sẽ luôn nhớ về bố. Mình chằng hiểu sao fans lại kêu ca là không hiểu sao Joo không tìm bố nữa mà vẫn hạnh phúc. Mình thích cái kết đã chiếu này, 2 người ở bên nhau bắt đầu xây dựng một cuộc sống bình thường, đã trải qua bao nhiêu cách trở sống chết nên khi họ nhắm mắt tựa đầu vào nhau cũng cảm thấy được bình an và ấm áp, trầm tĩnh hướng về tương lai phía trước xây dựng trên những hy sinh của chính bản thân 2 người và hy sinh của bố nói chung hay nói rộng hơn là những người thân thương. Đã là phim đâu cần phải rạch ròi nói rõ từng câu chữ mới thể hiện được là cô ấy yêu bố nhiều hay ít.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 15-9-2016 18:51:04 | Chỉ xem của tác giả
Lỗi ở bieen kịch huh!!!
Thanks ban trans tin!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 15-9-2016 18:54:24 | Chỉ xem của tác giả
“Happy Ending có được từ sự hy sinh của bố”
đúng là vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-9-2016 19:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đáng lẽ ra là 17 tập, kịch bản cũng là 17 bản, nhưng bị lược mất nên tự dưng xem tập cuối thấy diễn biến nhanh quá, cũng không đáng bao nhiêu thời gian, nếu cho thêm đoạn này vào thì tuyệt biết mấy cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-9-2016 20:19:21 | Chỉ xem của tác giả
Thảo nào, hôm qua xem đoạn này cũng hơi thấy khó hiểu cảm xúc của Yeon Joo
Bác đạo diễn không nên làm vậy chứ ._.
Thôi, phim thì cũng hết rồi, không phục nữa thì thôi )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-9-2016 20:27:26 | Chỉ xem của tác giả
đến cuối mà vẫn bị ngược
nhưng kết thúc như vậy là quá đẹp rồi ạ
mọi người vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 15-9-2016 21:10:59 | Chỉ xem của tác giả
thiệt sự là khá hụt hẫng với cái kết =.=
có cảm giác các tình tiết chưa được lý giải rõ ràng cho lắm
giá mà tăng thêm 2 tập, đạo diễn đừng cắt xén kịch bản
thì chắc phim dễ ngấm hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 15-9-2016 21:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko thấy có gì để phàn nàn, thấy kết fim rất dễ hiểu, người bố hy sinh vì hạnh phúc của con gái mình, và 1 người con hiểu ý của bố thì chỉ cần nhìn ảnh thôi cũng hiểu được rằng bố mình đã biến mất, vì muốn cho mình và ng mình yêu có 1 HE. Sau tất cả thì KC  và YJ sẽ bắt đầu mọi thứ lại từ đầu, KC sẽ bắt đầu cuộc sống mới bằng cách làm 1  công việc khác và hạnh phúc bên YJ. Những ng ở thế giới kia vẫn tiếp tục cuộc sống và công việc của họ, có thể là 1 lúc nào đó KC quá nhớ mọi người thì sẽ vào thế giới đó thăm hỏi blah...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 15-9-2016 21:34:27 | Chỉ xem của tác giả
Có ai khổ như tui khi coi phim mà đau đầu và như bị xoay điên đảo ấy, dù sao kết HE cho W đã hài lòng rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách