Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9789|Trả lời: 35
Thu gọn cột thông tin

[W - Two Worlds] Kết thúc gây sốc của 'W', kịch bản thực tế khác hẳn?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-9-2016 11:47:41 | Xem tất |Chế độ đọc

'Theo kịch bản, nữ chính Oh Yeon Joo tin rằng bố mình vẫn còn sống'

Kết thúc bộ phim ‘W’ của đài MBC được xác nhận là có phần khác với kịch bản.

Ngày 14/9, sau khi tập cuối cùng được phát sóng, biên kịch Song Jae Jeong của bộ phim ‘W’ đăng kịch bản tập cuối trên blog cá nhân của mình như đã hứa.

Trong phim, phân đoạn thu hút sự chú ý nhất là cảnh Oh Yeon Joo hỏi Kang Chul về tình hình của Oh Seong Moo ở đoạn kết. Vì hạnh phúc của con gái, Oh Seong Moo đã biến mất và thành công cứu được Kang Chul.

Nhưng khác với cảnh “Yeon Joo không nói gì mà chỉ khóc khi nhìn tấm ảnh Kang Chul đưa như thể cô thật sự cảm giác được sự tan biến của bố mình” đã được phát sóng, kịch bản thực tế có đoạn đối thoại thể hiện việc Yeon Joo hiểu được Oh Seong Moo vẫn còn sống. Có thể so sánh nhanh như sau:

▲ Cảnh đã phát sóng:

Yeon Joo: "Còn bố em?"
Kang Chul: (đưa ảnh của Seong Moo cho Yeon Joo xem)
Yeon Joo: (nhìn ảnh Seong Moo chỉ khóc mà không nói gì cả)
Kang Chul: (ôm Yeon Joo đang khóc vào lòng)

▲ Cảnh hợp lý hơn theo kịch bản thực tế:

Yeon Joo: "Còn bố em?"
Kang Chul: "Bố em cũng…"
Yeon Joo: (...!)
Kang Chul: "Đang ở trong bệnh viện tâm thần. Anh đã gửi gắm người quen ở đó nên ông ấy sống khá tốt . Anh đã gặp ông ấy trước khi đến đây."
Yeon Joo: (...!) "Thật sao?"
Kang Chul: "Thật. Ông nói sẽ ở lại đó. Vì ông không đủ tự tin để đến đây gặp mọi người."
Yeon Joo: (…)
Kang Chul: "À đúng rồi, anh có mang thư của bố em đến đây." (lấy từ trong túi ra một bức thư)
Yeon Joo: (...!)
Kang Chul: "Có cả hình nữa. Hình mới chụp gần đây đó." (cho Yeon Joo xem hình Oh Seong Moo)
Yeon Joo: (nhìn chăm chăm)
Kang Chul: ".."
Yeon Joo: "Khuôn mặt bố... hồng hào tươi tắn hơn rồi."
Kang Chul: "Anh đã nói ông ấy đang sống khỏe mà."
Yeon Joo: (phần nào thấy yên tâm... lau nước mắt và đọc thư)

Nghĩa là, theo kịch bản ban đầu, Yeon Joo biết được bố mình vẫn còn sống và có Happy Ending với Kang Chul. Nhưng cảnh phim được phát sóng đã lược bỏ một lượng đáng kể những câu thoại khiến cho mạch phim hoàn toàn đổi theo cái kết có phần buồn bã là “Happy Ending có được từ sự hy sinh của bố”.

Nguồn: Naver
Trans:  [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 11:52:34 | Xem tất
Thực sự bực với hành động của biên kịch
Rốt cuộc biên kịch muốn cái kết thế nào đây, cực ghét mấy phim Trung bởi vì hay có vụ 2 kết. Một tác phẩm nhất quán thì chỉ có 1 cái kết thôi để truyền đạt thông điệp, ý nghĩa, nội dung muốn gửi gắm thôi chứ, đừng có do dự rồi làm kiểu vậy.
Rồi cũng chưa giải đáp nhiều vấn đề nữa, đưa ra chi một đống rồi lộn xộn không biết giải quyết.
Đề nghị lần sau trở lại một drama bình thường cho hay cái đã rồi hãy làm những drama xoắn não

Cảm ơn bạn trans bài

Bình luận

vậy hả thanks bạn nhé  Đăng lúc 15-9-2016 11:58 AM
Không phải bạn ơi, biên kịch viết một kịch bản thôi nhưng cảnh phim biên tập bớt nhiều thoại nên làm cho người xem nghĩ theo hướng khác  Đăng lúc 15-9-2016 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 11:53:30 | Xem tất
Ôi cuối cùng cũng có tin này, sáng giờ cũng đọc đk mà ko hiểu naver viết gì, nhưng mà kết theo kịch bản nghĩa là Chul nói dối Jô là bố Joo vẫn còn sống để làm Joo yên lòng ý hả, cứ thấy sao sao
Nhưng nghĩ lại thì cái kết của biên kịch khiến mình hụt hẫng ý, sẽ cảm thấy thương Joo vì cô ấy sau này mãi tin tưởng bố mình còn sống T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 11:58:13 | Xem tất
khanhkhungvui gửi lúc 15-9-2016 11:52 AM
Thực sự bực với hành động của biên kịch
Rốt cuộc biên kịch muốn cái kết thế nào  ...

Biên kịch đã nói rõ trong bức thư tay cá nhân là phần kịch bản và phát sóng có sự khác nhau mà, rõ là biên kịch muốn cho Joo tin rằng bố vẫn còn sống, nhưng đạo diễn đã quyết định cắt bỏ nó. Nhưng mình nghĩ quyết định của đạo diễn có hơi sai lầm, vì đoạn sau ko tài nào hiểu được cảm xúc của Joo.

Bình luận

vậy hả thanks bạn nhé  Đăng lúc 15-9-2016 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:01:29 Từ di động | Xem tất
thì ra là vậy. Tốt hơn hết vẫn nên theo kịch bản chứ không nên thay đổi sửa chữa quá nhiều. Từ 17 tập rút còn 16 tập là quá nhiều rồi. Thôi dù sao cũng là HE, có điều thương bố YJ rất nhiều. Nếu làm theo kịch bản thì cảm xúc YJ chắc sẽ rõ ràng và thuyết phục hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:07:13 | Xem tất
Đúng là cái việc cắt bỏ khúc này ko nên chút nào, là 1 sai lầm.
Mình có đi đọc cmt thì thấy khúc đó làm cho mọi người nghĩ là sao bik bố mình vẫn còn trong truyện mà cô ấy ko đi tìm, rối sao 2 người vẫn có thể sống như ko có j ở khúc sau như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:07:14 | Xem tất
Ôi nói chung rắc rối quá, nếu mà có thể đưa cái kết như của biên kịch lên phim một cách hoàn chỉnh thì mình vẫn thấy hợp lý hơn. Dù sao thì gia đình cũng rất quan trọng mà, chậc, kiểu bố hy sinh vì hạnh phúc của con gái thì Yeon Joo sẽ bị áy náy tự trách cả đời mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:07:41 Từ di động | Xem tất
Có ai khổ như con dân W ko, xem phim mà phải đọc báo để biết được sự thật về cái kết. Tại sao họ ko cắt cảnh khác mà cắt trúng ngay cảnh quan trọng như vậy chứ. Đáng lý ra nên cho thêm 1 tập nữa để mọi thứ được giải quyết trọn vẹn hơn và các triết lý 2 thế giới được làm rõ hơn.

Nhân vật OYJ gây ra tranh cãi? Đọc review tại đây để giải tỏa bớt khúc mắc về nhân vật này ( https://m.facebook.com/story.php ... 9&__tn__=%2C%3B )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:12:05 Từ di động | Xem tất
Đọc kịch bản của phim cho thấy khi lên sóng đã bị cắt rất nhiều
cũng đúng thôi,  vì thời lượng nó chỉ có từng đó
ko cắt cũng ko được
nhưng kết của W nó ko trọn vẹn mới để lại tiếc nuối
còn HE cả đôi đường nó phi thực tế quá
dù là phim nó ảo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2016 12:17:00 | Xem tất
Đúng vậy đó! Đạo diễn ko nên cắt xén kịch bản như vậy. Làm mình phải đi mò mẫm khắp nơi khi nghe tin kịch bản khác với phim. Nói chung là nhà đài thấy phim xoắn não quá nên cắt bớt kịch bản rút ngắn số tập làm mạch phim càng rối rắm, khó hiểu. Chứ khả năng là kịch bản giải quyết được hết thắc mắc của người xem đó chứ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách