Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3970|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub by E-Muzik] Mrs. Potato Head - Melanie Martinez | Cô không xinh đẹp thì không ai yêu cô đâu!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Mrs. Potato Head
Là bài hát yêu thích nhất của Malenie Martine,
giai điệu của bài hát này luôn vang vọng trong tâm trí nữ ca sĩ "búp bê nổi loạn":

“Sau khi trải qua những vấn đề trong cuộc sống, tôi cho rằng mình nên viết bài hát này để cổ vũ tinh thần cho những ai đã và đang gặp phải những rắc rối như tôi đã từng”.

Quý bà Đầu khoai tây cho tôi hỏi với
Cái đẹp đổi bằng đau đớn, thật vậy chăng?
Gương mặt mới này đã bao gồm bảo hành chứ?
Gương mặt xinh có làm cuộc sống tốt đẹp hơn không?

Cô không xinh đẹp thì không ai yêu cô đâu!

Translator: Atlibby
Timer: ArviL
Typesetter: Atlibby
Encoder: AvriL
Designer: Atlibby

MV hay, nhưng nếu bạn nào chờ lâu quá thì nhạc bắt đầu từ phút 1'45

Online Drive

-
Đàn ông yêu bằng mắt
Đàn bà yêu bằng tai

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +40 Thu lại Lý do
sandykeane96 + 5 Ủng hộ 1 cái!
_Mướp + 5 Ủng hộ 1 cái!
WuLanXiang + 5 làm sao để xinh đẹp. hiu hiu
.Me. + 5 :-*********
atlibby + 5 Ủng hộ 1 cái!
BabyMoon + 5 Cô bé nổi loạn :)
TrongDuc2903 + 10 Ảnh đẹp quá :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-12-2016 14:50:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

trời ơi, xinh quá.nhìn chị như búp bê.
bài hát thì hay tuyệt.
chị mãi mãi trong lòng chúng em
mong chị ngày càng thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-12-2016 14:15:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

mình thích âm nhạc của Melanie Martinez, từ lời bài hát cho đến giai điệu
nghe vừa quái lại vừa có gì đó thấm thía và rất thật
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-12-2016 14:24:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

những khuôn mặt búp bê, những đầu thú trong mv của Melanie Martinez thường làm mình thấy sợ
nhưng nội dung bài hát thì rất hay
mình nghĩ bài hát này sẽ chạm đến được nhiều người
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-12-2016 15:23:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Melanie Martinez được biết đến như một "nàng búp bê nổi loạn" của nền âm nhạc Âu Mỹ, cô còn rất trẻ và có một cá tính âm nhạc rất riêng. Mình rất thích và ngưỡng mộ cá tính âm nhạc này.
Cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-12-2016 16:44:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Cô không xinh đẹp thì không ai yêu cô đâu !

lời bài hát và nội dung mv làm mình cảm thấy... có lẽ hơn cả việc nghe một bài hát và xem một mv hay
bởi nó ám ảnh và ẩn chứa cả sự tàn nhẫn, kèm theo đó là một chút đau đớn của trải nghiệm để nhận ra một điều gì đó
tuy chưa bao giờ ở trong hoàn cảnh giống như cô gái trong mv nhưng lại bị thu hút rất nhiều bởi nội dung
cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-12-2016 18:17:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

Mình rất sợ búp bê. Mở đầu MV thấy ngay hình ảnh búp bê vô hồn, thật giật cả mình. Nhưng thật may mình đã không để nỗi sợ hãi đó lấn át nếu không mình sẽ rất tiếc vì đã bỏ qua một MV hay và ý nghĩa như thế này.
Giọng hát của Malenie Martine trong trẻo, ngọt ngào nhưng không vì thế mà lời bài hát và MV của cô thiếu đi cá tính nổi loạn rất riêng.

Liệu là có mấy người đàn ông trả lời được câu hỏi này nhỉ?
Ông có thề rằng mình sẽ bên nàng mãi mãi
Dù gương mặt nàng không còn nguyên vẹn"

Có lẽ chỉ những người yêu người phụ nữ của mình thật sự mới có thể trả lời.

" Cô gái đứng trước gương
Khép bờ mi chán chường
Nhan sắc sẽ về chiều
Liệu có còn được yêu?
Cô gái ấy chưa hiểu
Nhan sắc rồi sẽ tàn
Sẽ phai theo năm tháng
Chân tình sẽ ở lại
Nếu thật sự là yêu"

Cám ơn subteam đã chia sẽ MV rất tuyệt.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
AvriL + 5 Thơ hay !

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-12-2016 19:36:43 | Chỉ xem của tác giả
bido1708 gửi lúc 8-12-2016 06:17 PM
Mình rất sợ búp bê. Mở đầu MV thấy ngay hình ảnh búp bê vô hồn, thật giật cả mình ...

Bấy kỳ cô gái nào trên đời này cũng đều muốn mình trở nên xinh đẹp! Sắc đẹp khiến họ trở nên tự tin hơn, đó là suy nghĩ của rất nhiều người, và tôi cũng từng như vậy.

Khi xem MV tôi thực sự đã khóc đấy, không biết có phải do tôi nhạy cảm quá không? Nhưng một cô gái chỉ vì muốn ngoại hình mình đẹp hơn những gì mình đang có mà đã phải nhờ đến bàn tay phù thuỷ của ông bác sĩ phẫu thuật thẩm mĩ. Những tưởng sau bao nhiêu đau đớn, cô sẽ đẹp hơn, nào ngờ, cô không còn là chính mình, cô còn trở nên xấu xí hơn, thật sự rất đáng thương.

Thông điệp mà Malanie Martinez muốn gửi gắm thông qua MV này, đó chính là, vẻ đẹp của một cô gái nằm ở chính trong tâm hồn chứ không phải ở chỉ ở vẻ bề ngoài kia, nhan sắc rồi sẽ tàn phai theo năm tháng nhưng tâm hồn đẹp sẽ trường tồn mãi mãi. Người đàn ông yêu bạn chỉ bởi vẻ bề ngoài xinh đẹp thì sẽ có những cô gái khác xinh đẹp hơn, và người đàn ông đó cũng có thể sẵn sàng đen lòng yêu người con gái khác ngay thôi. Nhưng người đàn ông yêu bạn vì chính vẻ đẹp tâm hồn bạn, tức là họ thực sự yêu bạn và sẽ vĩnh viễn yêu bạn, bên cạnh bạn.

Một MV rất hay và ý nghĩa.

P/S: lúc chiều tôi vào còm vội lấy xèng thưởng chưa có thời gian để viết vài dòng. Tính tối về mới viết rồi tag cô vs cô @Minh, nhưng vào thì thấy cô rồi. MV hay đúng không cô?

Bình luận

làm phụ nữ trăm nỗi khổ :(( P/S: nói nhỏ, vào đây toàn hội chăn chim, cuồn áo đôi trẻ nhoi nhoi, vui quá cô ạ :))))  Đăng lúc 8-12-2016 08:56 PM
uh, MV hay, ý nghĩa lắm cô. MV này làm t liên tưởng và thấy thương cho một số ng phụ nữ bị ám ảnh về 2 từ "nhan sắc" chỉ vì muốn giữ chân đàn ông ấy cô.   Đăng lúc 8-12-2016 08:54 PM
gu nhạc của tôi với @bido có vẻ hợp nhau đó =)) của cô thì không biết vì chưa tám về vụ này.  Đăng lúc 8-12-2016 08:25 PM
Cô thính quá =)))) có cái MV nào hay thì nhớ hú tôi nhá. Bên dưới có người quen xuất hiện nữa kìa :))  Đăng lúc 8-12-2016 08:20 PM
ai gọi mình đó, có mình đây :)) thấy MV hay quá nên tôi gửi link cho cả cô @bido vào nữa =)) gu nhạc của hội chăn chim có vẻ hợp nhau đấy.  Đăng lúc 8-12-2016 07:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-12-2016 20:08:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

mình có vẻ hiểu được tâm lý của cô gái (ngồi xem câu chuyện qua màn hình) trong MV này
dường như thật may mắn khi mình có thể tự đi qua giai đoạn đó
chỉ đơn giản là trưởng thành, rồi nhận ra ta cũng đẹp theo cách riêng của mình, với những gì ta có.

Who will love me for me?
Not for what I have done or what I will become.

Bình luận

what love really mean. p/s ồ, người quen :))  Đăng lúc 8-12-2016 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-12-2016 23:07:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +20

MV làm mình liên tưởng tới một thực tế hiện nay, đó là phẫu thuật thẩm mỹ, dường như nó không còn là một việc hiếm thấy mà đã trở nên phổ biến. Nhưng mình nghĩ một cô gái tự tin và quyến rũ nhất không phải ở nhan sắc khuôn mặt mà ở cá tính riêng của họ cơ, một cô gái có cá tính riêng luôn thu hút được sự chú ý của người khác và không sợ bị lẫn với bất kỳ ai. Một MV thật ý nghĩa. Cảm ơn subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách