Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3100|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Veteran" trở thành phim có doanh thu cao nhất 2015 tính đến nay, với doanh thu thu về gấp 11 lần chi phí sản xuất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Phim điện ảnh "Veteran" đã trở thành phim có doanh thu cao nhất năm 2015.

Doanh thu của "Veteran" tính đến ngày 24 là 100,843,811,250 (~100 tỷ) won, với lượt người xem là 12,868,378 lượt. Chi phí sản xuất của "Veteran" nằm ở mức 9 tỷ won. Vậy theo tính toán của Hội đồng Điện ảnh Hàn Quốc thì "Veteran" thu về gấp khoảng 11 lần phí sản xuất ban đầu.

Những phim có doanh thu cao trước đó như "Assassination" dù thành công về lượng người xem nhưng doanh thu lại không thành công được như "Veteran". Doanh thu của "Assassination" là 98,321,531,581 (~98 tỷ) won, với 12,686,727 lượt xem. Hạng 3 là "Northern Limit Line" với 45,552,535,330 (~45 tỷ) won với 6,041,172 lượt xem. Hạng 4 là "Detective K : Secret of the Lost Island" với doanh thu 30,456,879,428 (~30 tỷ) won với 3,872,015 lượt xem. Hạng 5 là "Twenty" 23,558,988,686 (~23 tỷ) won và 3,044,134 lượt xem phim. Nếu so sánh giữa doanh thu và chi phí sản xuất thì "Northern Limit Line" chỉ thu về khoảng 5.7 lần phí sản xuất, và với "Assassination" là 4.7 lần.

"Veteran" là tác phẩm đầu tiên của Ryu Seung Wan - người đã từng chỉ đạo "The Berlin File" (2013), "The Unjust" (2010), v.v - cán mốc 10 triệu lượt xem. Phim có nhân vật chính là cảnh sát Seo Do Chul (Hwang Jung Min đóng), trong cuộc chiến chống lại tên chaebol đời thứ 3 Jo Tae Oh (Yoo Ah In đóng).

cre
trans : [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-9-2015 11:25:55 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay Yoo Ah In có vẻ rực rỡ nhỉ. Hai cái phim The Throne và Veteran ra rạp liên tiếp đều rầm rộ. Lâu rồi không xem phim nào của Yoo Ah In, phim điện ảnh cuối cùng của anh mà mình xem là Touch As Iron với Jung Yu Mi, mà cũng chẳng phải là down về xem cho tử tế mà là xem trên Red Screen
Năm nay Ngựa Điên còn cái drama cổ trang 50 tập Six Flying Dragons không biết có thành công không, dàn diễn viên bên nam có vẻ thực lực phết, nhưng phía nữ thì có chụy Shin đơ với 1 bạn tân binh thì không dám đảm bảo
Nói chung là sao 2 cái movie này chắc không chiếu ở VN nhể :// Đang tính đi coi The Throne vì thích ưng cái dàn cast quá, phim về câu chuyện thái tử thùng gạo rất nổi tiếng nữa, à và có cả chú Sub cameo nữa chớ
Cảm ơn chủ thớt dịch news nhé

Bình luận

Veteran thì chiếu từ 1 tháng trước rồi, gỡ luôn rồi. Còn The Throne cũng theo dạng hên xui vì phim nặng nề lắm, bên rạp lại chẳng biết dùng ai để câu khách :)).   Đăng lúc 26-9-2015 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-9-2015 13:26:09 | Chỉ xem của tác giả
Thành công vậy là đã đến với
chú Hwang Jung Min rồi từ năm trước
với Ode to My Father tới năm nay
với Veteran đều trên 10 triệu lượt xem rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-9-2015 13:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim có chú Hwang Jung Min và chàng Ngựa điên có khác
Doanh thu cao nhất năm vượt phim của mợ chảnh luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-9-2015 15:53:35 | Chỉ xem của tác giả
Ghê gớm hông, bác Hwang năm ngoái có Ode to my father lượt view cũng ngất ngưởng ra, năm nay thì Veteran đại thắng . Vẫn cứ đinh ninh là Veteran sẽ ko vượt đc Assassination cơ cuối cùng lại vượt thật, rất bất ngờ , vì hình như Assassination đc quảng bá bên thị trường TQ cũng mạnh nên doanh thu từ quảng cáo cũng phải cao chứ nhể

Bạn Ngựa điên thì còn chờ Sado nữa xem có trọn vẹn 1 năm đại thắng ko. Sado thì chắc kén khán giả hơn nhg mà lại đc đề cử cao ở tính hàn lâm, có khi lại ăn nhiều giải thưởng lớn hơn. Bảo chứng phòng vé chú Kang Ho vẫn ko trật đi đâu đc, dàn cast phụ cũng ác chiến: So Ji Sub rồi Kim Hae Sook,...

Cái ông dở hơi có nốt ruồi lại thêm 1 phim doanh thu khủng nữa, nói đi cũng phải nói lại thì ổng mới là gương mặt vàng của phòng vé . Gần chục phim lọt top doanh thu cao rồi chứ chả chơi, mong là You call it passion năm sau cũng hưởng ít hương hoa của bác Soo

Trailer của Veteran vừa hài vừa hành động. Ah In vẫn để cái kiểu tóc giống hồi Tough As Iron, nhìn kiểu ngáo ngáo, có cái đoạn mặc comple càng thấy giống hơn. Mà xem wiki thấy có cả bác Ma béo nữa, nhg mà cameo hử, chắc xuất hiện đc vài giây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-9-2015 16:00:55 | Chỉ xem của tác giả
nảy là doanh thu toàn cầu hay doanh thu bên Hàn thôi hả ad? vẫn biết sẽ vượt qua mà sao vẫn buồn quá huhu lượt view ở hàn thôi chứ mình không nghĩ doanh thu toàn cầu Veteran vượt nổi  Assassination

Bình luận

Ở Mỹ Assassination lọt top 4 phim Hàn có doanh thu cao nhất từ trước đến nay mình đọc tin đó trên soompi của chị Ji Hyun đó mà thôi cũng chúc mừng Vetaran thành công   Đăng lúc 26-9-2015 04:32 PM
Ở Mỹ mình vẫn thấy Veteran được khen nhiều hơn mà. TQ thì khỏi nói, có Jeon Jihyun là có tất cả.  Đăng lúc 26-9-2015 04:25 PM
thank you chứ mình theo dỏi Assassination thấy nó làm ăn rất được bên Mỹ và bên Trung nữa mà sao thua Veteran hết hồn  Đăng lúc 26-9-2015 04:24 PM
Ở Hàn thôi bạn ơi.  Đăng lúc 26-9-2015 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2015 16:24:15 | Chỉ xem của tác giả
nhat.ha.1510 gửi lúc 26-9-2015 03:53 PM
Ghê gớm hông, bác Hwang năm ngoái có Ode to my father lượt view cũng ngất ngưởng ra, n ...

Cái này tính doanh thu nội địa đó cậu ơi, chưa tính thị trường Trung Quốc đâu.

Sado thì từ khi công chiếu đến giờ vẫn đứng top. 10 triệu thì có khả năng không nổi nhưng cũng sẽ cao đấy.

Ông Oh Dal Soo từ OTMF đến giờ có đúng một motif nhân vật, đóng hoài đóng mãi không biết chán hay sao chứ mình là chán lắm rồi. Bảo sao mãi mà không nhận được giải thưởng nào.

Đúng là Ma Dong Seok cameo Veteran và vụ xuất hiện vài giây cũng đúng luôn .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-9-2015 18:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Sao dạo này lắm bom tấn thế không biết
Phim này còn đánh bại cả phim của Mợ Jun Ji Jyun sao
Thật là choáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-9-2015 19:22:05 | Chỉ xem của tác giả
3 chú trên cái poster là bảo chứng phòng vé rồi còn gì :3
nói thật xem phim mà có nữ thì cũng thích
nhưng mà vẫn thích cốt truyện xoay quanh mấy anh nam
ah in có vẻ có duyên với phim điện ảnh và mấy chú hơn là mấy chị nữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-9-2015 13:26:53 | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng phim của anh Ah In, ta nói năm nay làm ăn thuận lợi quá đi à
phim này hội tụ toàn nhân tài phòng vé hỏi sao doanh thu ko cao cho được
hy vọng dự án tiếp theo của bạn Ngựa Điên sẽ thành công vang dội, năm nay nhận nhiều phim còn gì ^^
cái phim cổ trang sắp tới có chị đơ đơ nên mong nội dung và diễn xuất của anh sẽ tỏa sáng thêm nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách