Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present 2012] Love shock-Chie Tanaka,Hoàng Tiểu Lôi, Hoàng Hựu Nam...

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 6-2-2012 12:44:45 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ngày mai là ngày tận thế, mình sẽ làm gì?

Điều đầu tiên mình nghĩ đến là gia đình. Một năm, thời gian ở nhà lâu nhất cùng gia đình, có lẽ là khoảng thời gian về nghỉ tết. Nhưng rồi, một tuần hay mười ngày ấy, cũng trôi qua cái vèo. Vì vậy, điều đầu tiên mình nghĩ đến là có nhiều thời gian hơn ở gần ba mẹ, và các em, được ăn những bữa cơm gia đình, được cùng nhau xem những chương trình truyền hình, được trò chuyện...Hôm tết, trước ngày lên Sài Gòn làm việc lại, bé út (10 tuổi) nói với mình:

-        Chị ở nhà chơi với em đi.
-        Chị ở nhà, ai nuôi?
-        Để em nói mẹ nuôi, rồi ở nhà chơi với em.

Mình cũng nghĩ đến bạn bè, bạn cùng quê, bạn đại học, bạn cùng nhà… Đi học rồi đi làm xa nhà, chẳng mấy dịp được gặp bạn ở quê, lâu lâu gặp thì cũng chỉ vài ba câu chuyện, rồi lại vội vàng ra về. Rồi những bạn đại học, bạn cùng nhà… giờ mỗi người mỗi phương, mỗi lần gọi điện, hỏi thăm, vẫn hứa sẽ có ngày ra Phú Yên, ra Đà Nẵng, ra Huế, xuống Bảo Lộc… thăm từng người, từng người, nhưng mấy năm qua, mình đã thực hiện được đâu?

Đến giờ, mình vẫn quý trọng bản thân, vì mình là “một” và “duy nhất” trong thế giới hơn 6 tỉ người này. Nhưng mình cũng nghĩ giá mình đã cười nhiều hơn, vui vẻ nhiều hơn, cho đi nhiều hơn. Thì có lẽ nếu “ mai là ngày tận thế, mình cũng không phải hối tiếc”.

Câu hỏi này làm mình phải thêm suy nghĩ, mình phải sống thế nào, sống ra sao để bất cứ khi nào là ngày tận thế, mình vẫn có thể an nhiên, không tiếc nuối và không phải thốt lên từ “giá như”, “ nếu” vì những gì mình chưa làm cho gia đình, cho những người thân yêu, cho bạn bè và cho cả bản thân mình nữa.

P/s: Cám ơn Chichbong đã tạo cho mình cơ hội để viết, để ngẫm nghĩ ^_^

Bình luận

:) hok có gì mà, cảm ơn vì bạn đã chiwa sẻ :D  Đăng lúc 6-2-2012 01:00 PM
Cảm ơn Chichbong nha! Đây là lần đầu mình được quà "bự" vậy đó: ))  Đăng lúc 6-2-2012 12:56 PM
cảm ơn bạn đã chia sẻ, bạn là chủ nhân của 50$ thứ 3 :D chúc mừng bạn nhé  Đăng lúc 6-2-2012 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 8-2-2012 23:00:39 | Chỉ xem của tác giả
14+2 .................đối vs mềnh là............... ngày tận thế của thế giới....... mong cái ngày này wa thật nhanh.... đến thật chậm để mềnh còn tận hưởng cuộc sống cái đã, há há                               

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-2-2012 22:07:28 | Chỉ xem của tác giả
Nếu mai là ngày tận thế thì mình làm gì nhỉ?
Có lẽ mình chẳng làm gì hết, mún chui vào chăn ấm nằm cạnh bố, mẹ giống như ngày còn bé và ngủ 1 giấc thật ngon lành chờ ngày tận thế đến.
Không biết đối với mọi người thế nào là hạnh phúc?
Đối với mình hạnh phúc đơn giản là được nghe bố mẹ tranh luận, được nghe bố mẹ cằn nhằn về mình, buổi sáng được ngủ "nướng" thêm 5' trước khi dậy đi làm, buổi trưa và buổi tối được ăn cơm mẹ nấu, được buôn dưa lê với bạn bè, nhận được tin nhắn chúc mừng sinh nhật của đứa bạn thân...nhiều lắm những thứ có thể làm mình hạnh phúc. Hiện giờ mình cảm thấy mình là người hạnh phúc và may mắn vô cùng, không có gì phải hối tiếc nếu như ngày mai là ngày tận thế.

Bình luận

:) hãy biết yêu những gì ta đang có  Đăng lúc 10-2-2012 03:49 PM
HP hay không cũng ở cách mình nhìn nhận cuộc sống thế nào bạn ơi  Đăng lúc 9-2-2012 10:15 PM
bạn thật hạnh phúc, tks vì đã chia sẻ :D  Đăng lúc 9-2-2012 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 10-2-2012 16:32:39 | Chỉ xem của tác giả
Nếu ngày mai là ngày tận thế?!!

Con người mình thật lạ, có thể nói là khá ù lì trước những việc quan trọng. Ví dụ như cứ ngẩn ngơ: "Mai mình thi rồi xao"  nhưng vẫn chưa chuẩn bị tinh thần và trong thâm tâm k hề tin rằng mai sẽ thi há há. Cho nên nếu mai là ngày tận thế, và có trung tâm dự báo nào đã làm ầm lên trước đó, thì trong khi mọi người xôn xao chuyện này chuyện nọ, mình vẫn sẽ ngây ngô k chấp nhận sự thật đó và sẽ sống một ngày bình thường nhất

Cố gắng sống một ngày thật bình thường...
Một ngày bình thường... khó chịu ngái ngủ chui ra khỏi chăn, làm nhiệm vụ của con gà gáy sáng, rồi tất tần tật những việc phải làm vào sáng sớm trong trạng thái vô thức. Phải đợi đến lúc chạy xe ra cánh đồng, gió đập vào mặt ầm ầm thì mới bị cái màu xanh mướt ánh vàng của thảm lúa buổi bình minh đánh thức. Nếu ở nhà, sẽ mở cửa ra cho nắng sớm vào phòng, siêng thì pha một li cà phê và nghe chút j đó nhẹ nhàng để bắt đầu một ngày mới~~
Một ngày bình thường bắt đầu như vậy đó. Và sẽ hét toáng gọi mẹ ơi, đi ngang qua ba liền chọc ghẹo nũng nịu. Và sẽ đau đầu với mấy câu càu nhàu của mẹ nữa. Rồi sẽ gọi ku Bờm sai nó nọ kia, rồi chị em lúc vùng vằng tị nạnh, lúc lại hú hí 'Chỉ chị em mềnh hiểu nhau". Sẽ thủ thỉ với dì, sẽ nựng 2 thằng nhóc. Sẽ "Dạ aloo" ngoan ngoãn khi cậu gọi và giãy nảy lên vì bị cậu trêu
Và sẽ hú hí ăn chơi học hành với xóm nhà lá, sẽ chém gió trêu đùa với mấy đứa bạn cấp 3, sẽ chạy vào đây quậy 1 vòng các chốn quen thuộc và còn chém gió yahoo, facebook nữa

Một ngày bình thường sẽ bắt đầu vào lúc 6h hoặc muộn hơn xíu, và sẽ kết thúc vào lúc 12h hoặc nán thêm một chút. Mình sẽ như thế, tận hưởng hết một ngày thật bình thường, cho dù đó là ngày cuối cùng thế giới này còn tồn tại. Con người mình là thế, có gấp gáp, có vội vàng, rồi sẽ là chả làm được cái việc j ra việc j hết, và sẽ lại ngồi tiếc nuối một ngày đã trôi qua trong lo toan vội vã... Ai mà biết được, điều j sẽ chờ đợi ta ở ngày mai...

Bình luận

ôi ss nhanh thế:"> tks ss ạ^^  Đăng lúc 10-2-2012 04:41 PM
Bé gà viết hay quá :XXX  Đăng lúc 10-2-2012 04:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Chich_bong + 1 chủ nhân của 50$ cuối cùng :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 14-2-2012 10:21:04 | Chỉ xem của tác giả
Love Shock HD completed!

Happy Valentine! Chúc các bạn xem phim vui vẻ!

Bình luận

tem có gì hơm ta :))  Đăng lúc 14-2-2012 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-2-2012 10:49:51 | Chỉ xem của tác giả
ô hô, tung hàng đúng ngày quá nhỉ
ta chờ đợi lâu lắm rùi đó nha, iu Chích, iu ST quá đê
down lẹ, giữ seed dùm với nha mọi người, tks much :x

Bình luận

ơ cứ xem xong viết thêm đi bít đâu có thêm nữa :)))  Đăng lúc 14-2-2012 11:30 AM
Chích cười gì đó??? nói tặng ta 50 xèng đâu hả??? ko nói ko sao chứ nói rùi mà ko làm là ta đu theo đòi nợ suốt đấy, ta thù lâu nhớ dai lắm đó nghen :))  Đăng lúc 14-2-2012 10:56 AM
hi hi :)  Đăng lúc 14-2-2012 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 18-2-2012 23:44:04 | Chỉ xem của tác giả
Load zìa khi nào buồn buồn lại lôi ra xem, hehe :D
Thanks Subteam nhà mình nhiều nhiều nhá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2012 09:48:42 | Chỉ xem của tác giả

Hành động        Điểm thay đổi        Thông tin        Đổi thời hạn
Chuyển phát        K$T -50         đến mai_topaz Lồng ghép chuyển giap        2012-03-01 09:47
Chuyển phát        K$T -50         đến GàNgốc Lồng ghép chuyển giap        2012-03-01 09:47
Chuyển phát        K$T -50         đến rosy_rosy Lồng ghép chuyển giap        2012-03-01 09:46
Chuyển phát        K$T -50         đến nim_2207 Lồng ghép chuyển giap        2012-03-01 09:45
Chuyển phát        K$T -50         đến fuu_love_dongsu Lồng ghép chuyển giap        2012-03-01 09:4

Đã chuyển hết điểm cho các bạn tham gia viết cảm nhận :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 1-3-2012 10:48:07 | Chỉ xem của tác giả
phim hay phim hay quá.
phim này hay thật đấy.
thank nha                                                                                         
{:288:}

Bình luận

:D  Đăng lúc 1-3-2012 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 2-3-2012 20:14:08 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Youtube full, phim coi cũng tạm được.....................................................................................................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách