Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Present!][2011]You Are The Apple Of My Eye/那些年,我們一起追的女孩 - Vietsub uncut HD

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-3-2012 19:30:21 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 12-3-2012 18:44:33 | Chỉ xem của tác giả
sao trong phim lại có cái đoạn đá đểu việt nam mình thế " có 1 đám ng` việt nam vượt biên chết chìm..." phim hay mà có khúc này tự nhiên hơi mất cảm tình =='

Bình luận

thực tế là như vậy mà....những năm đó có trại tị nạn bên HK, nhiều ng đi tàu vượt biên sang đó mà :D  Đăng lúc 18-3-2012 11:20 PM
:( đúng là cái đoạn đó hơi...  Đăng lúc 14-3-2012 09:35 PM
Thì phim nó nói vậy mà :D  Đăng lúc 13-3-2012 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 13-3-2012 21:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem film rất ít khi comt nhưng film này xem thật có quá nhiều cảm xúc.
Tại sao KD con nít như vậy, chưa bao giờ tổ chức đánh nhau hay tương tự là điều con gái muốn cả, và tại sao GN đã đường xa lo lắng đến vì KD vài câu trách móc đâu là gì đâu, tại sao con gái phải lặn lội tới mà mắng nhiếc cơ chứ, không thương ko yêu thì chú chết mặc chú rồi. Giẫy giụa, trả treo lại chẵng khác gì một cậu nhóc bị mẹ mắng vì làm sai cả >.<
GN cũng đáng trách quá sao mới 2 năm ko gặp nhau đã quen 1 người khác mà sau này là chok nhưng  KD còn đáng mắng hơn suốt 2 năm ko tìm cách liên lạc với GN gì cả vậy mà cũng tự nhận là trăm ngàn lần thích con người ta, đến khi nhận điện thoại mời đám cưới của GN vẫn thấy KD quá tưng tửng, cuối film mới thấy KD trưởng  thành lên một chút nhưng chút quyết tâm quá muộn màng rồi, haizzz.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 14-3-2012 00:00:11 | Chỉ xem của tác giả
Vào nhà Say tình, tham gia thread “Năm xưa ấy, cô gái chúng tôi đã cùng theo đuổi” có nghe loáng thoáng về phim Apple gì đó và bây giờ mới biết đây chính là phim Apple mà mọi người nói đến. Có lẽ mình coi hơi muộn so với mọi người. :))

You Are The Apple Of My Eye
Lần đầu tiên biết nghĩa khác của từ Apple…
Môt bộ phim làm mình có cảm xúc dâng trào….
Tuổi thanh xuân…
Cái ngày xưa ấy…
Cái thời ngốc xít ấy…

Cảm nghĩ gì nhỉ?

Yêu, yêu…và yêu những nhân vật trong phim vì như thể tìm thấy chính bản thân mình ở trong đấy! Bộ phim làm cho mình có cảm giác được trở về cái ngày xưa ấy, cái thời ngốc xít, e thẹn không dám thổ lộ…cái thời đạp xe đạp, mộng mơ…Mình thấy bóng dáng của những người bạn của mình trong đó…họ nhí nhố, vui vẻ, quậy phá, chơi đùa và cả đoàn kết chống lại giám thị rồi bị phạt như thế….

Thích, thích…và thích nhân vật Cảnh Đằng, nếu mình là Giai nghi thì mình cũng sẽ yêu Cảnh Đằng mất thôi! Điểm cộng của Cảnh Đằng là cực kỳ manly, điểm cộng – điểm trừ của Cảnh Đằng lại là rất trẻ con! Với mình hình như sự trẻ con của Cảnh Đằng lại có sức hút hơn bất kể điều gì…
Nhìn bộ dạng bối rối của Cảnh Đằng khi thấy Giai Nghi khóc làm mình bật cười, hay lúc bảo Giai Nghi đừng nắm tay người khác cũng vậy…Sao mà đáng yêu đến thế!

Tiếc , tiếc…và tiếc…
Mình mong cái khoảnh khắc Cảnh Đằng chạy đến nói với Giai Nghi “ Xin lỗi do tớ quá trẻ con” là thật.
Mình mong nụ hôn cuối là thật…
Mình cứ nghĩ sẽ có một happy ending nhưng cuối cùng không phải…
Lại nói câu giá như…
Giá như Cảnh Đằng đừng là một tên ĐẠI ĐẠI NGỐC có thể hiểu được tình cảm của Giai Nghi…
Giá như Cảnh Đằng không là một tên nhát cáy khi đứng trước người con gái cậu ấy thích, dám thổ lộ tình cảm của mình và đủ dũng khí để nghe câu trả lời đồng ý hay không.
Giá như Giai Nghi gạt đi một chút e thẹn của con gái để Cảnh Đằng có thể hiểu tình cảm của mình…
Giá như cho cả hai thêm cơ hội…. để có thể có một happy ending…
Nhưng...
Hình như tình chỉ đẹp khi còn dang dở…
Tình cảm hai người dành cho nhau vẫn như ngày nào, không cùng nắm tay đi hết con đường đời nhưng luôn nghĩ về nhau với những kỷ niệm vui – buồn, ngọt ngào – cay đắng.
Thành tâm chúc phúc cho hạnh phúc của người mình yêu thương…
Người yêu thương của mình được hạnh phúc có nghĩa là mình cũng được hạnh phúc…
Có lẽ là như vậy….

Người ngồi trước, người ngồi sau...
Áo sơ mi của bạn nam bắt đầu xuất hiện vết mực xanh...
Quay đầu lại...
Nụ cười của cô gái khiến cho bạn nam nhớ nhung rất nhiều năm...
Dây dưa cả một đời...

Cám ơn ST đã mang đến một bộ phim hay, ý nghĩa!

Bình luận

trời ơi...đi làm nhà văn thôi ss ơi :))  Đăng lúc 1-4-2012 07:53 PM
mà ss cũng thix phim này hả, đọc thấy tâm trạng của ss giống e ghê hi  Đăng lúc 25-3-2012 08:50 PM
ý, ko phải e ko nhớ, tại đọc bài mà ko để ý tên người viết hi hi, thấy tâm đắc quá like luôn. H xem lại hóa ra là ss. Sorry ss nhá :))  Đăng lúc 25-3-2012 08:49 PM
like bài của bạn, viết rất hay  Đăng lúc 25-3-2012 06:58 PM
lời ss, cũng là tất tần tật những lời em muốn nói!^^  Đăng lúc 18-3-2012 01:36 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +13 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 3 :)
Chich_bong + 5 ss viết hay thế :))
Lộng_Nguyệt + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 14-3-2012 16:04:08 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này quá trời
bởi vì trong phim có Hác Thiệu Văn một thời điêu đứng vì tên sư beo dễ thương này {:412:}
Những ai sinh năm 8x,9x chắc hãy còn nhớ bộ phim Ô Long Viện do Hác Thiệu Văn và Thích Tiểu Long đóng {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 16-3-2012 15:03:59 | Chỉ xem của tác giả
Có ai có link mediafire có thể share cho mình được ko? Mình cố gắng kéo torrent mà ko được :(

Bình luận

Đã có link media fire ^^ Bạn xem xong phim quay lại comment ủng hộ phim nha :D  Đăng lúc 17-3-2012 07:16 PM
^_^ Việc re-up lên các host khác do nhóm Upload phụ trách. Mình sẽ nhắn lại với UT.  Đăng lúc 16-3-2012 03:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 16-3-2012 20:49:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình khuyên mọi người xem gần hết thì đừng xem nữa ức chế mà chết đấy cái kết chán thôi rồi.
Xem xong mà thấy tức tức trong lòng mặc dù phim rất hay.
Ước gì nó là như thế ...

Bình luận

Cái TIẾC đấy mik vs đa phần mn đầu tiếc nhưng cũng chính nó làm cho mn và chính bạn sẽ nhớ bộ phim này mãi:)  Đăng lúc 20-3-2012 12:00 AM
nếu cái kết không như thế thì bộ phim sẽ trở thành THƯỜNG thôi bạn ạ!  Đăng lúc 17-3-2012 07:07 PM
edit lại 3 dòng đi bạn. mà quan điểm là cua từng người đừng áp đặt lên như thế  Đăng lúc 17-3-2012 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 17-3-2012 22:39:58 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua mới xem phim này xog, hay quá
Phim dưới cái nhìn của nam chính nên cũng thấy hơi lạ một chút, khá thú vị
Kết thúc ko phải là HE hoàn hảo, nhưng rất thật, có lẽ cái kết này sẽ khiến người xem nhớ đến phim hơn
Đây sẽ là 2 phim mà mình ko xóa, mỗi lần bùn mở ra xem để nhớ về thời cấp 3 đã qua
P/s: Biết Thẩm Gia Nghi sẽ chọn người trưởng thành nhưng có cần phải chọn diễn viên chú rể già thế ko vậy trời
Mình tưởng là ba cô dâu dắt cô dâu vào lễ đường đó

Bình luận

lúc đó m cũg t?g cảh kiss là thật,đag vui mừg.Nhưg lại nghĩ nếu thế thì cô dâu dễ li hôn mà đến với CD mất.Vì nụ hôn đó rất có thể sẽ làm cho t.y trở lại   Đăng lúc 16-4-2012 04:21 PM
Chuẩn, mềnh cũng tưởng ba cô dâu! cảnh kiss đó mềnh tưởng thật, ai dè là tưởng tượng!  Đăng lúc 17-3-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 18-3-2012 01:42:35 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cái cảm xúc lúc này của mình,
lâng lâng khó tả thế nào ấy!
cứ cười 1 mình thôi!
Nhất định mình sẽ còn xem lại phim này nhiều, nhiều, và nhiều nhiều lần nữa!
Ngay khi hình ảnh lớp học, nhóm bạn bè xuất hiện,
cứ như đó chính là hình ảnh lớp học của mình, bạn bè mình năm nào vậy!
Ôi kỉ niệm! Có bao giờ ta quên...!

p.s Gửi lời cám ơn cám ơn cám ơn chân thành đến ST nhé!:xxx
gửi lời cám ơn đặc biệt đặc biệt đặc biệt đến ss Lananh, đã "dụ" em đến chốn này! ^^

Bình luận

nhac phim đây hả bạn  Đăng lúc 3-4-2012 11:19 AM
hihi...phim hay đúng không? ss thích coi lại phim này lắm!!! :D  Đăng lúc 25-3-2012 07:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Đây sẽ là bô phim chị sẽ không x.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 18-3-2012 14:40:54 | Chỉ xem của tác giả
just done watching this movie, get back to KITES to say thanks to all of you who are giving us this great movie.  that's such a beautiful movie, scripts, ost, actors these all are so amazing.  Does anyone know who that main actor is? that guy scored the movie.btw, he really look like a-young-version of Ho Ca.

Bình luận

bạn xem phim phụ đề tiếng việt mà bạn đi bình luận bằng tiếng anh à?????  Đăng lúc 5-4-2012 06:49 PM
bạn nỳ là Việt Kiều hay sao vầy. :)  Đăng lúc 19-3-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách