Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thelonelyman
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Valentine Gift 2012] Họa Bích/ The Mural/ Tôn Lệ, Đặng Siêu, Trịnh Sảng... [Vie

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-2-2012 02:53:51 | Chỉ xem của tác giả
Ai giải thích dùm khúc cuối lúc 3 người kia cáo biệt nhà sư xong cái bay vù lun là sao??coi khúc đó xong đơ người lun {:268:} vì chẳng hỉu ji cả
Phim này cảnh đẹp, người đẹp nhưng kịch bản nhạt quá..đúng là coi xong chẳng đọng lại được cái gì >"<
p/s: cảm ơn subteam đã sub phim này,, hihi, coi bằng hd công nhận đã mắt ghê lun áh{:310:}

Bình luận

bên thử xem lí giải mình viết phía dưới có hợp lí không?  Đăng lúc 28-2-2012 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-2-2012 19:45:38 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong có tìm cả cái cái nguyên tác để đọc thì rút được ra mấy điều như này:

Chắc mọi người còn nhớ cái câu của hòa thượng chứ: “Ảo giác từ lòng người sinh ra, lão tăng làm sao giải thích được?”

Bức họa bích kia như một tấm gương phản chiếu bộ mặt thật của con người. Cả ba người đàn ông bị rơi vào mê đồ Vạn hoa lâm đó tượng trưng cho ba kiểu người khác nhau, đam mê nhục dục có, si tình mê muội có, dám yêu dám hận, hết tình hết nghĩa cũng có.

Không bàn về cái tình ái trái ngang giữa Hiếu Liêm, Thược Dược với Mẫu Đơn, rút lại rằng, những gì diễn ra trong Vạn hoa lâm cũng chỉ do Hiếu Liêm say mê mĩ nữ trong tranh nghĩ ra mà thôi. Như cái kết trong truyện có nói: "Ảo giác từ lòng người sinh ra, lời ấy giống như của kẻ có đạo. Người có lòng dâm tà sẽ sinh ra cảnh bậy bạ, người có lòng bậy bạ sẽ sinh ra cảnh đáng sợ. Bồ Tát điểm hóa kẻ mê muội, làm ra ngàn muôn ảo giác, đều do lòng người động mà nhìn thấy thôi. Sư già thiết tha điểm hóa, tiếc là không thấy hai người kia nghe xong chợt giác ngộ, xõa tóc vào núi vậy."

Đời người ảo mộng phù hoa, đến phút cuối, ba người lữ khách cùng biến thành bụi mờ tan biến. Có lẽ đây là một nét sáng tạo của đạo diễn nhằm tạo cái kết đánh đố khán giả. Người xem tới lúc này lại phân vân không hiểu, câu chuyện mình vừa xem liệu có phải hư ảnh do lão tăng kia vì quá cô đơn mà tưởng tượng ra không.

Tựu chung lại, đây là phiên bản liêu trai cổ điển mang đậm hơi hướng á đông của "Inception", thuộc thể loại hại não "total f^kmind". Mơ lồng mơ, ảo ảnh hư vô, biến diệu khôn lường. Bạn nào hiểu được thì hiểu, không hiểu cũng không sao, đừng nghĩ nhiều mệt óc. Vì trong mỗi người đều có cái kết riêng của mình rồi, “Ảo giác từ lòng các bạn sinh ra, mình làm sao giải thích được?”
{:303:}

Bình luận

thích đoạn cuối bạn viết nhất, vì hình như phim này chia ng xem ra 2 phe rõ ràng: thích - không thích. Cá nhân mình rất thích phim nên thấy hơi.. khi có nhiều bạn chê chán   Đăng lúc 23-6-2012 01:13 PM
Hay quá, coi xong phim mình chỉ nghĩ mọi việc cuối cùng chỉ tồn tại trong lòng Hiếu Liêm và Mẫu Đơn mà thôi, hóa ra còn có ý nghĩa như vậy. Thanks bạn^^  Đăng lúc 23-6-2012 01:06 PM
Ôi!!! trời ơi!!! Thiệt đúng là "Inception" hại não wa'!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 28-2-2012 08:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 2 =))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 29-2-2012 09:12:52 | Chỉ xem của tác giả
valentine xem phim này không bít có hợp không nhỉ mọi người.
có vẻ phim này cũng hay hay đấy nhỉ.                                                                                 
{:286:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 29-2-2012 16:46:10 | Chỉ xem của tác giả
Đây là nhận xét riêng của em:
xem xong The Mural, em cảm thấy đây là một bộ phim vô cùng nhàm chán!
trải qua bao nhiêu sự việc mà chỉ như một giấc mộng
Nam tử trong phim không tạo được đột phá
Nữ tử thì quá nhiều, quá xinh, quá choáng ngợp nhưng đều nhàm nhàm như nhau!
Võ thuật thì cũng chán với những yêu quái như trong.....game!

{:313:} {:267:} {:265:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 8-4-2012 01:28:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này cũng khá nâu rùi bây giờ ko nhớ nội dung năm nên muốn xem lại may quá ST nhà mình làm sub phim này. Nhưng không biết ST nhà mình có làm bản HD cho phim này ko vậy. Phim này mà xem bản HD thì thất tuyệt vời. Rất mong ST sẽ làm bản HD cho phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

CuMeoBuMi Tài khoản bị xóa
36#
Đăng lúc 8-4-2012 22:42:09 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim quả thực là khá thất vọng
Có nhiều chi tiết *chắc riêng ý kiến mình thôi* mình cảm thấy ko hợp lý
Mấy cái cảnh đánh nhau theo khách quan thì góc quay cứ thế nào á
thks subteam nhiệt tình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-4-2012 19:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Film hay, đáng xem!!
Tiếc là hư hư ảo ảo kết thúc đem lại nhiều cảm xúc cho người xem.
Về nội dung thì đc, về diễn xuất thì hơi chán 1 chút nhất là mấy đoạn oánh nhau có hơi điêu 1 tý
Film này xem xong mình thik nhất cái đoạn cuối khi mà Hiếu Liêm cáo từ trở về trần gian, Thược Dược có nói 1 câu mà mình cảm thấy thik và hay nhất cả mạch phim:
"Ta yêu huynh ấy. Ta vẫn luôn yêu huynh ấy. Nhưng huynh không nên ở lại nơi này. Huynh còn có việc quan trọng hơn phải làm. Tình yêu của huynh, ta đều cảm nhận được. Nhưng ta không đủ dũng khí để chấp nhận. Ta không thể để huynh vì ta hy sinh cả một đời. Huynh ra ngoài để tạo lập công danh sự nghiệp. Ta vô dụng. ta không có dũng khí đi cùng với huynh. Kiếp này không có duyên phận. Kiếp sau vậy. Ta đợi huynh..."
Thanks ST đã đem lại 1 sảm phẩm cho mọi người cũng như riêng mình, nhiều cảm xúc, đáng để ngẫm nghĩ nhiều điều trong tình yêu...hô hô{:438:}

Bình luận

kết thúc khó lường, gây nuối tiếc  Đăng lúc 12-3-2013 08:46 PM
sao lại nhạy cảm??  Đăng lúc 10-4-2012 10:20 PM
^^ bạn này lấy nick nhạy cảm quá^^  Đăng lúc 10-4-2012 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 26-4-2012 20:48:38 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, kỹ xảo làm phép rất đẹp nhưng mấy con quái nhìn thiệt mắc cười :) mặc dù kết thúc phim là 1 giấc mộng nhưng như thế cũng hay. Coi phim này với Họa Bì mình thấy hay nhưng chẳng có cảm giác gì hết, tình cảm ko được khắc họa đậm sâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 17-5-2012 22:10:40 | Chỉ xem của tác giả
phim nặng thế,gì mà nhiều part ghê,dù sao cũng gửi Thanks...........................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 31-5-2012 18:28:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong có cảm giác hơi hụt hẫng. Mình chờ đợi một điều gì đó đặc sắc hơn cơ.
Phim quy tụ dàn diễn viên phải nói là cũng rất chất đấy chứ...nhưng mà mình chỉ thấy được hình ảnh của các tiên nữ xinh đẹp trong tranh mà thoai
Có lẽ thích mỗi Mẫu Đơn, si tình và dám hi sinh vì người mình yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách