Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1214|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Unforgettable) Phỏng vấn Do Kyungsoo với Single List: 9 hình ảnh “Unforgettable” của Do Kyungsoo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
(Note: Phim điện ảnh Pure Love với sự tham gia của Do Kyungsoo, Kim Sohyun, Lee David, Joo DayoungYeon Jeonsook có tên tiếng Anh chính thức là Unforgettable)

Chúng tôi đã gặp Do Kyungsoo (23) vào ngày 03/02 tại một quán cà phê ở Samcheong-dong. Do Kyungsoo đã thể hiện nét quyến rũ và tinh tế trong buổi phỏng vấn, hoàn toàn khác biệt với nhân vật chính Beomsil do cậu thủ vai, người đã trải qua mối tình đầu đau buồn trong bộ phim lãng mạn “Unforgettable” (công chiếu 24/02). Kyungsoo đang trưởng thành đã chia sẻ 9 hình ảnh của “Unforgettable.”

1. Beomsil:
“Chân thành mà nói, nhân vật Beomsil là lý do mà em lựa chọn tham gia “Unforgettable”. Em đã bị thu hút bởi sự ngây thơ và rụt rè của chàng – trai – 17 – tuổi Beomsil. Thực sự giống em khi em còn nhỏ. Em tò mò rằng những người dân ở Jeollanam sẽ nghĩ gì về tiếng địa phương của mình. Và cũng tự hỏi liệu mình có thể chạm đến khan giả nhiều hơn nếu thể hiện cảnh hôn tán ô, khi mà em nói những lời thật lòng với Soo-ok, tốt hơn hay không?”
-
2. Vào năm 1991
Sinh năm 1993, Kyungsoo không chủ định làm quen với những cảm xúc và rung động của năm 1991, mà cậu tự nhiên chìm đắm vào những niềm vui của thế hệ đó. “Khi diễn xuất, em không tập trung vào thời điểm mà bối cảnh phim dựa trên. Thay vào đó, em tập trung vào chủ đề tình yêu, tình bạn cũng như những xúc cảm của lứa tuổi đó và sẽ không thay đổi. Bài hát yêu thích của em từ thế hệ cũ sẽ là “It’s Only Love” của Kim Minwoo. Lời ca và giai điệu của bài hát hợp với nhân vật Beomsil một cách hoàn hảo.”

3.Tình bạn

Trước khi quay phim, năm diễn viên chính đã tập hợp lại và cùng đưa ra một quyết định quan trọng. “Bởi vì chúng em đang diễn là những người bạn tuổi 17 của nhau trong phim, chúng em quyết định sẽ không sử dụng kính ngữ với nhau. Cảm giác gần như là thật, rằng chúng em sống như những đứa trẻ dành kỳ nghỉ cùng nhau lang thang, cùng nhau chơi đùa trên đảo. Trong khi các em ấy vẫn gọi em là hyung/oppa khi không quay, chúng em sẽ dùng cách xưng hô thân mật ngay khi diễn. Ba đứa con trai đã dần thân nhau thật sự vì chúng em ăn, ngủ và thậm chí cùng nhau tắm nữa. Ban đầu, San-dol (Yeon Jeonsook) có ngại ngùng nhưng chúng em đã nói là không có gì phải ngại cả, thậm chí còn đột ngột mở cửa xông vào. Kể từ lần đó, chúng em bắt đầu tắm cùng nhau.”

4. Những cuộc cãi cọ
Những cảnh quay đáng nhớ sẽ bao gồm những lần bất đồng giữa năm người bạn. Cảm giác thật đau lòng khi Beomsil nói với các bạn “Các cậu có ở trong hoàn cảnh của tớ không?” hay cảnh Gaedeok nói với Gilja rằng “Cậu phải để ý bạn bè chứ, đừng khiến chúng ta bị rạn nứt như vậy” làm cô ấy tức giận. Có rất nhiều cảnh buồn vì những đứa trẻ 17 tuổi chưa trưởng thành chỉ biết trách mắng người khác mỗi khi xảy ra chuyện.

5. Cảnh hôn:
Cảnh hôn được quay một cách hoàn toàn khác biệt sẽ được bật mí trong “Unforgettable”. Kyungsoo chia sẻ suy nghĩ của cậu về cảnh hôn tán ô. “Đối với một Beomsil đã giữ sâu trong lòng mình tình cảm dành cho Soo-ok (Kim Sohyun thủ vai), cậu ấy thể hiện tình yêu dành cho cô qua nụ hôn tán ô ấy. Mặc dù không phải một nụ hôn thực sự, nhưng đã có thể truyền tải thứ tình cảm chân thành dành cho Soo-ok, thể hiện một cách khéo léo những xúc cảm của “tình yêu trong sáng”.

6. Diễn viên
Khi được hỏi liệu cậu có bị áp lực bởi những lời khen ngợi nhận được với tư cách một diễn viên thần tượng, cậu lắc đầu cương quyết “Diễn viên thần tượng có nghĩa là gì? Nói như vậy dường như dấu ấn thực sự của một diễn viên đã bị coi mờ nhạt đi. Em diễn với niềm đam mê và lòng yêu thích. Hơn nữa, em cũng trải nghiệm những cảm xúc khác nhau, đó là nét quyến rũ của nghề diễn. Nếu những định kiến của người xem đối với thần tượng đi diễn xuất phụ thuộc vào những gì em thể hiện, em sẽ làm việc nỗ lực hơn nữa để vượt qua những định kiến đó.”

7. Vai diễn
Mặc dù không có dạng vai nhất định cậu theo đuổi nhưng có một số vai diễn cậu ham muốn được thử sức. Cậu nói rằng cậu muốn thử vai phản diện như trong “The Revenant” do Tom Hardy đảm nhận. “Em muốn diễn những nhân vật khác xa với những gì khan giả nhìn thấy hoặc biết về em. Nếu em có được cơ hội, em sẽ thể hiện nhân vật như thế nào? Người xem thích nhân vật hay không không phải vấn đề, sự thấu hiểu và khám phá nhân vật mới là quan trọng nhất. Trong “The Revenant”, Tom Hardy biểu lộ khía cạnh độc ác thông qua bản năng sinh tồn của anh ấy. Em có thể thấu hiểu cách thể hiện chân thực đó và cảm thấy anh ấy rất đáng ngưỡng mộ.”

8. Âm nhạc

Khi những lịch trình cùng nhóm nhạc tiếp tục, cậu cảm thấy tiếc nuối rằng thần tượng vẫn phải giữ hình ảnh cho mình. Cậu tiết lộ “Trong những màn biểu diễn của mình, chúng em cảm thấy nguồn năng lượng dồi dào và rất nhiều hứng khởi. Khi đứng trên sân khấu, những khoảnh khắc mà chúng em có thể tương tác với khan giả cảm thấy cực ký vui vẻ. Tuy nhiên, là thần tượng, chúng em luôn phải thể hiện hình ảnh tươi sáng và đẹp đẽ, điều đó có hơi buồn. Là một ca sỹ, em muốn dùng bài hát của mình mà có thể truyền tải những cảm xúc chạm đến người nghe và khiến họ cảm động.  Vì thế, thay vì những sân khấu chú trọng biểu diễn, em cũng muốn thử những bài hát sâu lắng và buồn đau nữa."

9. Một chút nhạy cảm
“Trước đây, em sẽ thường chọn nghe những bài hát đang là xu hướng mới nhất. Nhưng trong một tháng gần đây, có vẻ em đã có nhiều hứng thú và bắt đầu thích những bài hát giàu tình cảm hơn. Bây giờ không phải phần lớn các bài hát đều có MV đi cùng sao ạ? Trong khi một người có thể tưởng tượng những hình ảnh trong khi lắng nghe bài hát, MV như vậy sẽ hạn chế không gian tưởng tượng đó. Âm nhạc trong quá khứ không phải luôn có MV nên em có thể tự vẽ nên bức tranh trong tâm trí mình thông qua lời hát và giai điệu khi em lắng nghe, điều đó thực sự rất tuyệt. Gần đây, em nghe rất nhiều bài hát của tiền bối Kim Kwang-seok.”

*Dành cho những ai độc thân đang giống như Beomsil trong “Unforgettable”:
"Những ai đang thầm tương tư một người, xin đừng giữ cho mình hay cảm thấy gánh nặng bởi những cảm xúc đó, có thể bày tỏ mới là điều tuyệt vời. Em là kiểu người sẽ bộc lộ cảm giác của mình trực tiếp và thẳng thắn. Sẽ thật hoàn hảo nếu người đó cũng có cùng cảm giác với em nhưng nếu không, đó chỉ là vì hai chúng em không có cùng cảm thấy cùng một điều, vậy thôi. Chấp nhận nỗi buồn bị từ chối và tiếp tục tiến lên, thời gian trôi qua sẽ hàn gắn mọi vết thương. Và chờ đón người tiếp theo, định mệnh dành cho bạn cuối cùng rồi sẽ xuất hiện."

Source: Single List
Chi-Eng trans: @baidudksbar/@enthralledd
Viet trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-2-2016 13:21:51 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay bạn trẻ này có 2 phim điện ảnh lận
Giữa năm chắc sẽ comeback cùng EXO
Thanks bạn dịch !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-2-2016 15:52:39 | Chỉ xem của tác giả
Những ai đang thầm tương tư một người, xin đừng giữ cho mình hay cảm thấy gánh nặng bởi những cảm xúc đó, có thể bày tỏ mới là điều tuyệt vời. Em là kiểu người sẽ bộc lộ cảm giác của mình trực tiếp và thẳng thắn. Sẽ thật hoàn hảo nếu người đó cũng có cùng cảm giác với em nhưng nếu không, đó chỉ là vì hai chúng em không có cùng cảm thấy cùng một điều, vậy thôi. Chấp nhận nỗi buồn bị từ chối và tiếp tục tiến lên, thời gian trôi qua sẽ hàn gắn mọi vết thương. Và chờ đón người tiếp theo, định mệnh dành cho bạn cuối cùng rồi sẽ xuất hiện.

Ôi chàng trai Do Kyung Soo cụa tôi.. Anh thật nam tính và chững chạc quá đi mất. Đọc xong đoạn phỏng vấn mà thấy anh có nhiều suy nghĩ rất trưởng thành, như thích hát/nghe nhạc giàu tình cảm hơn là những ca khúc đang là xu hướng, không xem MV để tự do tưởng tượng về không gian/chiều sâu của bài hát,..
Chúc anh tiếp tục thành công trên con đường ca hát và diễn xuất nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-2-2016 17:17:01 | Chỉ xem của tác giả
Thích D. O từ hồi đóng That love it's ok. Mặt trẻ con mà tính cách khá chững trạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-2-2016 09:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, trai đẹp thì phải hóng phim rồi
Hy vọng phikm ra mắt thành công
Thanks bạn đưa news!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách