Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1891|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

(Unforgettable) Do Kyungsoo nhận được lời khuyên trong những buổi tụ họp với các tiền bối như Jo Insung, Song Joongki và Kim Woobin

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-2-2016 16:07:32 | Xem tất |Chế độ đọc

“Đối với em, phim trường chính là nơi em học diễn xuất.”

Do Kyungsoo (thành viên EXO D.O.), người đang thử thách vai chính đầu tiên với “Unforgettable”, chia sẻ rằng phim trường luôn có ý nghĩa rất đặc biệt với cậu. Khi được hỏi liệu cậu có tham gia những buổi đào tạo về diễn xuất hay không, cậu nói “Em được trải nghiệm và học hỏi rất nhiều điều trong quá trình quay phim. Em cũng nhận được sự chỉ bảo và khuyên nhủ từ các tiền bối thân thiết mà em vẫn thường xuyên gặp gỡ.” Cậu nói thêm “Các tiền bối như Jo Insung, Lee Kwangsoo, Kim Woobin, Song Joongki, Im Juhwan… sẽ chia sẻ những suy nghĩ của họ mỗi khi chúng em gặp nhau”. Một lẽ thường tình là chúng ta sẽ tự hỏi đó là những lời khuyên như thế nào. Thật đáng ngạc nhiên, chúng lại khá đơn giản và thẳng thắn. Do Kyungsoo tiết lộ “Sẽ không có những cuộc trò chuyện về việc diễn như thế nào hay phải làm sao để cảnh quay này tốt hơn mà thiên về suy nghĩ và cảm xúc cá nhân của mỗi chúng em khi đọc kịch bản. Trước đây, tiền bối Jo Insung từng dùng từ “tốt” để thể hiện cảm nghĩ của mình. Kể từ đó, em sẽ hiểu ý anh ấy muốn nói mỗi khi anh ấy dùng từ này”.

Lúc gặp nhau, một trong những điểm đặc biệt là họ sẽ khen ngợi những điểm sáng mà người kia đã làm tốt trong các dự án của mình nhưng không bao giờ nói về những điều cảm thấy đáng tiếc. Về điều này, Do Kyungsoo giải thích “Chúng em không cần mọi người (trong nhóm) nhắc nhở về những thiếu sót của mình. Chúng em luôn hiểu rõ điểm yếu của mình là gì và việc vượt qua những điểm yếu đó thực sự chỉ là vấn đề riêng của bản thân mỗi người. Chính vì thế, chúng em hiếm khi thảo luận về những điều này. Thay vào đó, nếu có ai thể hiện sự tiến bộ trong dự án tiếp theo, sẽ có những lời khen kiểu như “Điểm này của cậu không còn bị vấp trong cảnh quay nữa rồi (thật tốt)”. Mặc dù đã nhận ra từ trước nhưng chúng em sẽ chỉ nói về điểm yếu đó sau khi nó đã trở nên khá hơn”. Đây chính là cách thức độc đáo mà họ chia sẻ suy nghĩ và giúp đỡ lẫn nhau mỗi khi gặp mặt.

Do Kyungsoo luôn nhận thức rõ những nhược điểm của mình trong diễn xuất. Cậu thừa nhận “Phần khó nhất đối với em khi diễn bây giờ là các cảnh khóc. Tuỳ thuộc vào kịch bản, đôi khi em cần phải khóc rất nhanh, thực sự là đầy thử thách. Trong khi em thấu hiểu 100% những cảm xúc cần được biểu lộ thì em vẫn không thể thể hiện ra ngoài một cách chính xác và trọn vẹn. Thật đáng tiếc vì em vẫn chưa đủ khả năng dùng ngôn ngữ, nét mặt và hành động để thể hiện những điều mà tâm trí mình muốn truyền đạt.”

Tuy nhiên, những nhà sản xuất phim điện ảnh và truyền hình vẫn muốn mời Do Kyungsoo tham gia các dự án của họ. Sau khi suy nghĩ nghiêm túc, Do Kyungsoo cẩn trọng trả lời “Em đã nghe được những lời nhận xét rằng em có đôi mắt có thể kể cả một câu chuyện. Có lẽ vì vậy mà em vẫn nhận được những cơ hội mặc dù bản thân mình còn nhiều thiếu sót.”

Source: Focus News
English translation: @baidudksbar/@enthralledd
Vietnamese translation: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-2-2016 18:48:55 | Xem tất
Thường xuyên tiếp xúc với các tiền bối như Jo In Sung ,
Song Joong Ki , Kim Woo Bin ...Nên Do Kyung Soo anh
đã hiểu rõ ý của các tiền bối  khi muốn nói khen hay chê
của anh khi dang có mặt trong bộ phim " Unforgettable "
câu nói biết người biết mình không biết có thể dùng trong
trường hợp này hay không ? câu nói của cậu ấy mình nghe
mà tức cười : " Em đã được nghe những lời nhận sét rằng
đôi mắt của em có thể là cả một câu chuyện , có lẽ vì vậy
mà em vẫn nhận được những cơ hội , mặc dù bản thân rất
thiếu sót ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-2-2016 23:31:50 | Xem tất
Team này mà đến Running Man thỳ tuyệt vời
Ví dụ như tập đặc biệt bạn của Kwang Soo đầu với các thành viên RM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 17:24:32 | Xem tất
Đã xem hầu hết những phim mà D.O tham gia, cảm thấy diễn xuất của D.O khá tốt.
Có thể những vai mà cậu ấy nhận đều là những ai vai đặc biệt và ẩn tượng, nhưng cũng không thể phủ nhận rằng một diễn viên mới mà có thể diễn đạt như thế đã là rất tốt rồi.
Hy vọng D.O ngày càng diễn xuất tốt hơn và thành công hơn nữa trong sự nghiệp của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2016 21:56:09 | Xem tất
ôi cái nhóm tiền bối hậu bối này sao mà toàn zai đệp vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2016 17:19:31 | Xem tất
Team này thân thiết nhau thích thế!! ấn tượng toàn mỹ nam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-2-2016 09:11:36 | Xem tất
Mẹ ơi nhìn cái ảnh chảy máu mũi
Đạo diễn thường rất có mắt nhìn diễn viên,
Em cứ cố gắng luyện tập và đóng phin đi
Chúc em thành công!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2016 13:27:49 Từ di động | Xem tất
Cách trả lời rất chân thành, mình thích đó. DO cố lên nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách