Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: M-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[tvN 2015] The Genius mùa 4 - Đại Chung Kết | Vietsub Ep 12 HD completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-12-2015 23:27:42 | Chỉ xem của tác giả
Mùa 4 này Death Match thì hay nhưng Main Match hơi nhạt. Có những trò như Trung thành và Phản loạn thì hầu như lợi thế nghiêng hẳn về phe trung thành, phe phản loạn chỉ có hoặc ngồi im chịu chết hoặc phản bội thoát thân. Còn mấy trò như Thực đơn hôm nay hay Cuộc đua kinh hoàng thì chán vồn luôn. Nói chung Main Match thì chắc chỉ có ss3 là hay nhất, ss1 thì MM được cái nhiều trò chơi cá nhân được nhưng hơi đơn giản quá, ss2 thì nghe nói nhiều trò hay nhưng cast lại dở nên ngại chưa xem

Thêm nữa là Dongmin mùa này quá máu lạnh và thậm chí còn độc tài hơn mùa trước. Mặc dù biết những chiến thuật của Dongmin khá hoàn hảo, những chiến lược khác khó mà bì được, nhưng nếu Dongmin bớt áp đặt lại một chút thì những người chơi khác sẽ có nhiều đất thể hiện bản thân hơn. Và Dongmin lần này cũng không còn là một Dongmin "lấy nhân nghĩa để thắng cường quyền" nữa. Chắc do mùa trước ổng muốn cứu ai là người đó tèo nên con tim đã chai sạn, không còn thiết tha gì đến chuyện ăn ở có đức nữa, vì thế mà mùa này nhận được ít item hơn hẳn

Còn dàn cast nữ trong show này thì muôn thưởu đều như vậy, đều yếu thế hơn cánh đàn ông. Ăn bám cứ như là trạng thái mặc định của các chị em vậy. Kể ra mấy kiểu game trong đây nam có lợi thế hơn nữ nên nữ lúc nào cũng bị lấn lướt. Mình nghĩ các chị em đều có khả năng chơi 1 mình cả, nhưng chơi team dĩ nhiên là có lợi hơn. Chơi 1 mình lơ mơ là về bét như chơi, còn nếu may mắn sống sót thì thể nào cũng bị chọn vào tử chiến vì lý do như Hyunmin đã nói: "Em sẽ chọn người ít hợp tác với em nhất."  

Nói chung là nếu The Genius có khởi động lại thì mình hy vọng phái nữ sẽ làm chủ cuộc chơi hơn và phái nam sẽ ít độc tài, mặc dù biết là các anh cũng chỉ vì muốn bảo vệ các chị thôi nhưng mấy bạn sửu nhi đâu có hiểu cho, cứ đè các chị chữi suốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 30-12-2015 07:51:13 | Chỉ xem của tác giả
có bạn nào có link mùa 2 tập 12 o cho mình xin với, kiếm quá trời mà o thấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 20-4-2016 19:29:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi không bỏ sót một mùa the genius nào luôn và đối với cá nhân mình, mùa 1 và mùa 3 hay nhất, nhưng mùa 4 đại chung kết này thì đúng thật là không đùa được với bộ óc của thánh dongmin :3
Mình đã mong có một trận chung kết giữa Jinho và Dongmin cơ, hoặc ít ra là trận chung kết mùa 3 lặp lại, nhưng không ngờ nhân tố bí ẩn, con người nguy hiểm và  "nhây" nhất lại bước vào vòng này
Thấy trong poster của phần 4 này PD đã lồng lời chia tay vào roiofi, không biết còn có phần tiếp theo mà xem nữa không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 4-5-2016 22:15:50 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem season đại chung kết này lâu lắm rồi và riêng cá nhân mình thì thích bác Yoo Jung Hyun nhất (cũng chả hiểu sao nữa ^^). Một trong những chương trình siêu hay của TvN, mong là lại có phần nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 3-8-2016 17:13:39 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái này lâu rồi nên mò vào định xem lại
Mặc dù mùa này không được thỏa mãn cho lắm, nhưng vẫn rất hay
Phục Thánh Dongmin sát đất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách