Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: co_bon_la_88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tutorial] Tổng hợp hướng dẫn làm sub ( Aegisub )

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 5-1-2016 22:59:34 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi, khi mình làm sub trong Aegisub thì nó rất OK, từ font chữ lời thoại đến vị trí. Nhưng khi xuất ra cùng với video thì nó lại bị lỗi: lỗi font và lỗi vị trí. Giúp mình với! Cảm ơn bạn nhiều nhé!
P.S: mình dùng font VNI và HL
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 10-1-2016 21:57:42 | Chỉ xem của tác giả
mọi người cho hỏi, mình muốn làm sub video bằng 1 hình ảnh thì làm như thế nào nhỉ? Mình dùng aegisub, add ảnh vào ( jpg ) và type như bình thường. Song đến khi encode, dùng megui thì k biết encode làm sao... ai biết hướng dẫn giùm mình vs. Thanks trước !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 25-12-2016 16:43:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang học làm sub phim, bài viết rất bổ ích ạ
Ad xem lại phần video hướng dẫn giúp mình được không, đều không xem được nữa rồi
Cảm ơn Ad nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 26-12-2016 21:04:13 | Chỉ xem của tác giả
kakachayo gửi lúc 25-12-2016 04:43 PM
Mình đang học làm sub phim, bài viết rất bổ ích ạ
Ad xem lại phần video hướng  ...

Thớt lập đã lâu nên chủ thớt đã bỏ thớt từ rất lâu rồi bạn à, mà bây giờ trên youtube có rất nhiều video hướng dẫn đó bạn chịu khó lên đó tìm kiếm một chút là sẽ có cả một đống thôi bạn à.
Chúc bạn sớm học thành nghế nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 26-12-2016 21:11:59 | Chỉ xem của tác giả
Whites gửi lúc 10-1-2016 09:57 PM
mọi người cho hỏi, mình muốn làm sub video bằng 1 hình ảnh thì làm như thế nào nhỉ?  ...

Jpg là định dạng của file ảnh, mà megiu nó đâu có hỗ trợ đọc định dạng jpg đâu mà bạn load hay encode được với file có định dạng là jpg vậy?
Megui hỗ trợ encode chủ yếu các định dạng mp4, mkv, avi... bạn à, nếu bạn muốn encode sub vào video thì bạn nên có một file mp4 hay mkv hay đại loại là một file video phổ thông nào đó chứ không phải là 1 file ảnh phổ thông bạn nhé.
Thông tin đến bạn thân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 26-12-2016 21:31:50 | Chỉ xem của tác giả
mth.mth.mth gửi lúc 26-12-2016 09:04 PM
Thớt lập đã lâu nên chủ thớt đã bỏ thớt từ rất lâu rồi bạn à, mà bây giờ trê ...

Cảm ơn bạn nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 21-2-2017 10:41:51 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết rất chi tiết và công phu ạ, em cũng đang rất cần để làm sub cho clip thanks thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách