Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Trans] Tổng hợp News, Intervews, Magazines, Fan's account

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 7-3-2012 17:22:04 | Chỉ xem của tác giả
Nadech: CHỈ NGỪNG NỖ LỰC KHI LÀ NHẤT QUẢ ĐẤT, OHO Magazine | March 2012

Từ "nhất" không phải lúc nào cũng hay

“Nhiều người nói rằng em tuyệt nhất trong lĩnh vực quảng cáo, cũng có người nói hiện em nổi tiếng nhất. Nhưng nếu không khai thác những lợi thế bản thân mình có, thì chúng ta mãi vẫn chỉ giậm chân tại chỗ, chỉ đơn giản là ta phải cẩn thận hơn, quan tâm đến bản thân mình hơn. Trong đó có công việc, trách nhiệm, biết được giới hạn của mình, những thứ này thay đổi, khác với khi còn nhỏ dại, như em chẳng hạn, nhớ về cái thời các bạn cùng trang lứa dắt tay nhau đi chơi, xem phim, làm những điều mà con tim họ khát khao. Nói thế không phải có nghĩa là em bây giờ không thể ra ngoài đường, ngược lại em vẫn đi chơi, ra khác khu thương mại, chỉ có điều ra đường rồi có nhiều người nhận ra mình hơn. Em có xuất hiện trong một vài lakorn, nhưng điều đó vẫn làm em sợ. Em sợ rằng càng diễn xuất nhiều, bản thân mình lại càng phải nỗ lực hơn để tiến bộ. Em muốn tham gia lớp học diễn xuất nhưng hiện vẫn chưa có thời gian. Tất cả những gì em làm bây giờ là đọc kịch bản và thảo luận về vai diễn khi đến phim trường. Không phải em không tự phân tích được nhân vật của mình, em làm được, nhưng em nghĩ việc thảo luận như vậy thì có thể học hỏi nhiều hơn và dĩ nhiên diễn xuất cũng tốt hơn chứ. Nói vậy không có nghĩa là em sẽ trở thành diễn viên giỏi nhất, em nỗ lực để nâng cao khả năng của mình. Em không nghĩ ai đó là nhất, dù là thông minh nhất hay gì đó bởi trong mỗi một lĩnh vực bạn có khả năng nhất, luôn luôn sẽ có một người khác ở ngay sau mình sẵn sàng vượt qua mình bất cứ lúc nào. Như vậy có nghĩa là chẳng bao giờ bạn là nhất quả đất được. Vì vậy ai cũng phải không ngừng tiến bộ bản thân. Đừng nghĩ rằng bạn là nhất bởi nếu có khi nào "nhất" trở thành một phần trong cuộc sống, khi đó bạn sẽ ngừng phát triển bản thân.”

Câu chuyện phim ảnh

“Mọi người nên cố gắng từng bước một, thí dụ như hồi trước em thích xem phim điện ảnh và phim tài liệu. Thế là em cùng các bạn bàn một kế hoạch, bọn em quay một phim tài liệu ngắn cho bài cuối kỳ thay vì nộp bài giấy cho thầy giáo. Bọn em đã làm như vậy từ hồi lớp 8, vì thế khi vào học ở trường Rangsit, em đã chọn ngành Truyền Thông. Năm đầu tiên làm việc trong ET, p’Aun Thanakorn, đạo diễn phim Fake Gohoke Tung Pae đã hỏi em có muốn đóng phim của P' không nhưng khi đó em đã nhận lời đóng lakorn mất rồi. Nếu trong tương lai có cơ hội, em cũng muốn đóng phim điện ảnh. Em cũng muốn làm việc với p’Aof pong pat và p’King Somjing và các đạo diễn khác. Có điều em chưa có kinh nghiệm nhiều trong lĩnh vực này vì chưa đóng phim điện ảnh bao giờ. Mặc dù có kinh nghiệm với lakorn, em sẽ không từ bỏ ước mơ làm phim bởi đó là cái em được học hàng ngày. Hồi đóng Ngao Ruk Luang Jai, em không có khái niệm gì trong đầu, kiến thức của em về lakorn hồi đó rất ít, thậm chí còn không biết mình đang làm gì khi ấy. Nhưng đến Duang Jai Akkanee thì em thấy mình có khá hơn. Nhưng hồi đó còn bị pa’Jaew mắng rất nhiều cái tội em cứ sợ giọng nói to của P', sợ là bị P' mắng khi mắc lỗi nhưng sau đó tình hình khá hơn. Rồi thì hồi đóng Game Rai Game Ruk, em cũng thấy mình diễn tốt hơn một chút và gần đây là Torranee Nee Krai Krong, em phải tiến bộ nhiều hơn nữa trong tác phẩm này, và em cố hết sức mình với nó. Em muốn xem phản ứng của khán giả thế nào sau khi bộ phim lên sóng.”

Nadech có một trái tim "đẹp" (trái tim vàng)

“Em chưa từng nghĩ mình đẹp giai. Cũng không biết mình thì có gì hấp dẫn. Nhưng em nghĩ em có thể tạo ra cái duyên của mình, ai cũng vậy hết, chỉ có điều bạn phải tìm được nó trong bản thân mình. Với em, cứ là chính mình và làm những điều mà khiến mình thoải mái, có khi đó là cái mọi người gọi là sự hấp dẫn của em. Còn về ngoại hình, dĩ nhiên một khi đã làm trong ngành này, bạn phải đặc biệt quan tâm đến bản thân. Bởi bọn em dựa vào gương mặt đó để kiếm cơm, cho dù là đóng lakorn, quảng cáo hay chụp ảnh thời trang, nếu để có vết xước gì trên mặt, nghĩ mà xem, nếu không chắc về bản thân mình, công việc làm sao dễ dàng được. Em nghĩ từ đẹp không nhất thiết ám chỉ gương mặt đẹp giai, mà nó là bản chất bên trong mỗi con người, cách suy nghĩ của mình, nhân cách, vv. Mọi người nói rằng em có một trái tim đẹp khi em đến thăm nong Mommam, em bé bị bệnh tim ở trong bệnh viện. Em thấy vui vì mọi người nghĩ vậy, vui hơn là được khen có gương mặt đẹp. [cười] và hôm đó em mặc quần áo rất bình thường, không có make-up gì hết. Em chưa bao giờ nghĩ mình là praek, em tự nhìn nhận bản thân như là một diễn viên, một thần tượng của nong ấy. Thật không thể ngờ vai diễn của mình lại có ảnh hưởng đến cô bé như vậy. Sau ca phẫu thuật, bé khỏe mạnh hơn, thậm chí còn đến được Concert Superstar 4+1 để xem em hát. Em muốn gửi lời cám ơn tới cô bé, vì bé khiến em thật hạnh phúc, vì mọi điều đã có, đó chính là phần thưởng quý giá nhât. Không phải là tượng vàng mà đó là phần thưởng từ trái tim của một cô bé 7 tuổi, một em bé cần nhiều hỗ trợ về tinh thần để vượt qua cuộc phẫu thuật. Cho dù cô bé sống được vì em hay vì chính sức mạnh và lòng dũng cảm của bé, ít nhất em cũng biết rằng mình mang đến niềm vui cho nong ấy.”

Có thể học hỏi chứ không copy

“Với em, là một công dân là phải cống hiến nhưng chỉ trong giới hạn phù hợp. Ví dụ như họ đề nghị chụp hình em, điều đó không thành vấn đề. Hoặc giả khi người lớn hay trẻ em coi em như thần tượng, ví dụ như khi em chơi ukulele, họ lại gần hỏi em chơi đàn theo dòng nào (brand), và họ cũng muốn mua đàn giống như thế. Em rất mừng vì mọi người coi mình như một hình mẫu hay thần tượng. Em nghĩ mình có thể trở thành một tấm gương [cười]. Chỉ có điều nó phụ thuộc người ta có cùng quan điểm hay nhìn cùng hướng với em không. Em không nói họ bắt chước em bởi em cũng chẳng hiểu biết nhiều hơn mọi người mà. Trong một số việc, nhiều người có nhiều kinh nghiệm hơn em lắm thậm chí em còn không chín chắn như nhiều người ấy chứ. Nếu họ muốn xem em làm tấm gương, em muốn họ nhìn vào khía cạnh giáo dục. Em luôn cố hết sức để không bỏ lớp và sẽ học hành chăm chỉ. Ở trường đại học, chẳng ai bắt em bạn phả học, tất cả phụ thuộc vào chính bạn. Em mong mọi người cũng chăm chỉ trong học tập, đừng bỏ học bởi giáo dục là cái không thể thiếu. Kiểm tra cuối kỳ đến rồi, bạn nên dành một tuần trước đó để ôn tập, chứ đừng chỉ tập trung vào một ngày cuối cùng sát kỳ thi. Bởi nếu bạn nỗ lực hết sức mình, cho dù điểm cao hay thấp, bạn vẫn cảm thấy thanh thản. Chỉ cần nhớ rằng không được bỏ học, và dành thời gian cho gia đỉnh, bởi như em mỗi khi có thời gian, em đều dành cho bố mẹ.” <-- yêu quá

Bốn tình yêu lớn trong đời

“Có 4 thứ quan trọng nhất với em là gia đình, bản thân, trường học và công việc. Có điều hiện giờ 70% cuộc sống của em xoay quanh công việc. Em thức dậy buổi sáng, ăn những món mẹ làm rồi mới đi làm. Về nhà muộn lúc 10h, chúc mẹ ngủ ngon. Có những hôm em thức dậy mà không biết hôm đó là ngày mấy tháng mấy bởi dù là ngày gì thì cũng phải đi làm [cười]. Bố em thậm chí còn hỏi em có mệt không, có nhiều khi mới 20 tuổi đầu mà suy nghĩ của em lại già quá tuổi. Có lẽ bởi làm việc trong ngành này, kinh nghiệm nhiều hơn các bạn cùng trang lứa. Nó giống như em đã 24-25 tuổi rồi, mang vác trách nhiệm trong công việc, học hành, và gia đình. Giờ em cố gắng làm việc là vì gia đình bởi bố em cũng đã làm việc cả đời vì gia đình em, em muốn trả ơn bố. Em không biết mình sẽ làm trong ET được bao lâu nhưng tiền kiếm được càng nhiều, em càng chăm sóc được bố mẹ hơn sau này. Thêm nữa em có 2 cháu hiện đang ở E-Sarn, lúc nào cũng bên cạnh và giúp đỡ lẫn nhau. Như mẹ em, bà luôn được họ hàng tìm đến mỗi khi có việc cần giúp. Với em, một ngày nào đó em sẽ giống như mẹ - sẽ giúp đỡ mọi người trong nhà.”

Chàng trai lạc quan

“Bố em dạy rằng phải tự mình suy nghĩ chứ đừng phụ thuộc ai đó thúc giục mình. Kể từ khi còn bé tí, bố chưa bao giờ mắng mỏ em. Bố con em luôn nói chuyện như 2 người đàn ông về mọi thứ, 1. Tiền, ví dụ như làm thế nào để tiết kiệm tiền và tiết kiệm cho ai, với ai. 2. Làm thế nào để lên kế hoạch cho cuộc đời mình, ví dụ như hình mẫu cô gái mình muốn hẹn họ ra sao, cư xử thế nào sau hôn nhân và sinh con, làm sao để nuôi sống gia đình. Bố đã dạy em phải tiết kiệm tiền cho gia đình tương lai kể từ khi em mới học cấp 2. Tiết kiệm con cái và cho vợ, cho giáo dục của các con. Không cần tiết kiệm cho bố mẹ bởi bố mẹ có khoản tiền riêng. Với mẹ, mẹ con em nói về nhiều thứ chung chung bởi mẹ có tính cách ôn hòa với mọi thứ và mẹ có cách nhìn tín ngưỡng. Mẹ rất dễ hiểu và mỗi khi em mắc lỗi, mẹ thường chỉ ra điểm sai chứ không bao giờ bênh em đâu. Nhưng mẹ sẽ giải thích để em hiểu, và rất công bằng.”

Hạnh phúc rất dê tìm

“Mặc dù công việc rất nhiều, em vẫn tìm thấy hạnh phúc của riêng mình. Mỗi ngày em cố gắng cân bằng thời gian, 10% cho riêng mình, ví dụ như nghe nhạc trong khi tắm, lang thang youtube, internet, chơi nhạc hoặc vào trang nadechworld. Em cũng thích vận động. Em tìm được niềm vui mỗi lúc cởi áo và luyện cơ bắp [cười] Hay đạp xe chẳng hạn, đá bóng với bọn trẻ trong khu. Em hay chuyện phiếm về volkswagon với p’Mak (Prin Suparat) và p’Oh (Mario Maurer). Em thích dòng xe cổ nhưng chưa mua cái nào cho mình hết. Còn phải chờ mẹ em gật đầu cái đã, có điều em chưa nói chuyện đó với mẹ vội. Có điều em nghĩ giờ chưa phải lúc, chỉ nói chuyện với các p' về nó thôi đã tốt lắm rồi. (<-- có cần ki với chính mình thế không bé Na ;)) ) Nếu là các thú vui cảm giác mạnh như kiểu nhay Bungee thì em cũng muốn thử, hoặc đi du lịch vòng quanh thế giới cũng hay. Nhưng chắc em phải chờ đến khi 25 tuổi hoặc khi mẹ đống ý rằng em hoàn toàn sẵn sàng tự lập được và cho phép em được đi. Với bố mẹ thì, dù con mình bao nhiêu tuổi, bố mẹ vẫn sẽ luôn lo lắng cho con và em hiểu mẹ ở điểm này. Em nghĩ nếu mình có thể chịu đựng và vượt qua những tham sân si trong cuộc sống, những điều tốt đẹp sẽ tới. Không phải là cuộc sống hiện tai của em không tốt, chỉ là mình phải vận hành nó với những chuẩn mực, có giới hạn cho chính mình và có kế hoạch cho cuộc sống.”

Chuyện tình

“Tình yêu đầu của em là hồi học mẫu giáo. Bạn ấy tên là Ploy. Tóc ngắn và gương mặt rất dễ thương. Khi bọn em ngủ trưa, cô giáo thường xếp chỗ theo số thứ tự và bạn ấy thì được xếp nằm bên cạnh em. Lúc nào em cũng nằm quay lại để ngắm bạn ấy. Nhà bạn cũng gần nhà em vì vậy xe bus của trường thường dừng ở chỗ nhà bạn trước rồi mới đến nhà em. Thế là coi như em đưa nàng về nhà mỗi ngày [cười ngượng ngùng]. Em thậm chí còn kể với mẹ là em có bạn gái tên là Ploy. Mẹ nghe xong thì cười lớn. Mẹ có gặp bạn ấy rồi khi chúng em có hội ở trường nhưng mà bây giờ thì không biết bạn ấy lưu lạc ở đâu rồi. Hiện giờ thì em không có bạn gái. Em cũng chưa nghĩ đến việc này hay tính chuyện gia đình. Cứ để em cố hết sức cho hôm nay cái đã. Thêm nữa, làm việc trong ngành này, em không nghĩ có cô gái nào lại sẵn lòng hẹn hò với em. Ý niệm của em về một tình yêu (cô gái) đã thay đổi. Trước đây em thích hẹn hò với một cô gái dễ thương với phong cách ngổ ngáo nhưng bây giwof lớn rồi, em muốn một cô gái có thể khiến em vui khi ở bên nàng (<---- ồ ai thế ;;) ) Em muốn một cô gái có thể hát cùng mình trên xe, một người có thể đem lại tiếng cười mỗi khi buồn. Cơ mà em không kén đâu cho dù cô ấy không thuộc ET cũng không sao. Về việc mọi người cứ làm mối cho em và nong Yaya, em nghĩ quan hệ của bọn em chủ yếu là công việc. Bọn em đúng là có "phản ứng" khi làm việc cùng nhau nhưng em không biết tương lai thì sẽ thế nào. Và em cũng sẽ không phủ nhận chuyện đó có thể xảy ra trong tương lai. Chỉ có điều hiện giờ đúng là bọn em như anh trai em gái ấy mà. Hiện giờ phương diện tình cảm của em sầu lắm, đúng như ông đồng/bà đồng phán rồi đấy, tất cả chỉ bởi em chẳng có thời gian đi tán tỉnh cô nào [cười lớn] nhưng nếu có bạn gái thật, nhất định em sẽ công khai, sẽ không giấu diếm bởi đó là hạnh phúc của em và của cô ấy. Nó là một cách để thể hiện sự tôn trọng với cô ấy”

Credit: SPICY/Thip
Translate: [email protected]

Bình luận

Thằng bé này mới học mẫu giáo đã love rồi kìa  Đăng lúc 17-4-2012 11:10 AM
ôi nó còn chia sẻ cả mối tình đầu này :O, vậy e bé lần trước là mối tình số 2 rồi à, chẹp chẹp, thanks nàng vì bài trans này nhé ^^  Đăng lúc 7-3-2012 06:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 8-3-2012 23:33:34 | Chỉ xem của tác giả
Fan account về Yadech tại event Yum Yum Tac Team Big Fun in Sakhonnakron (8/3/2012)

"Hôm nay, lão anh trai (Fan Pantip trẻ trẻ thì gọi Nadech Yaya là anh trai và em gái, còn lão làng một chút thì gọi là con trai và con gái) hát bài "Can we be back to the same" còn em gái thì hát bài "No dare to tell you". Tới bài thứ ba hát chung thì em gái gọi í ới "P'Nadech, P'Nadech", lão anh trai phóng như bay lên sân khấu ^^. Sau đó thì hai anh em vừa hát vừa nhìn nhau. Ôi, trời thì nóng như thiêu như đốt, nhưng không thể rời mắt khỏi hai anh em tụi nó lấy một giây.

Đoạn quan trọng là đoạn tìm fan may mắn lên cùng chụp ảnh. Trước khi chụp ảnh, lão anh trai quay sang tìm em gái thì thấy em gái đổ mồ hôi nhiều quá nên mới hỏi nhỏ "Ya, lấy khăn giấy không" (Tên thường gọi của Yaya là Yaya nhưng nếu rất thân thiết có thể gọi tắt là Ya và mỗi lần nghe thằng Na gọi là Ya, ta lại bay lên mây vì nó quá dễ thương - My notes). Em gái quay lại gật đầu, zậy là lão anh trai hỏi xin khăn giấy cho em gái ngay lập tức. Mà dù lão không hỏi thì mấy anh chị staff cũng sẽ lau cho Yaya  thôi. Haha, anh trai chăm sóc em gái kỹ quá...

Tới đoạn đọc tên fan may mắn được nhận quà, chị MC để cho hai anh em tụi nó bốc từ thùng phiếu. Ya đọc tiếng Thái không giỏi lắm nên đọc đúng sai lẫn lộn dễ thương lắm. Lão anh trai liền nhanh tay xông vô giúp em gái liền. Không những đọc giúp mà còn đọc mẫu cho em gái đọc theo. Đến khi mấy anh chị staff ra lấy micro đi cất thì lão anh trai không những đưa micro của mình mà còn lấy giúp micro của em gái đưa cho anh staff nữa (Ui, không muốn ai lại gần em gái yêu quý chứ gì ^^ - My notes). Trong khi, anh staff đó cũng đang định đến lấy micro của Ya rồi. Kết quả là em Ya ngơ người không hiểu cái gì hết.... ^^ Hai anh em nhà này cứ giúp đỡ nhau suốt.....

Thấy rõ như vậy là do mình đứng ngay sát sân khấu luôn nên không bỏ lỡ dù chỉ một giây"

Credit: Pukka Aroha Aon Our & Amfferny(Pantip)
Trans by [email protected]

Bình luận

ôi mẹ ơi... phụt máu. Bên Yadech đang có vụ gì bí mật của Rasa kia kìa. Hình như có bác Kenna82 (k bít trong nhà mình gọi là gi) hóng đc đấy, bác ơi share cho cả nhà đi   Đăng lúc 9-3-2012 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
 Tác giả| Đăng lúc 13-3-2012 21:48:30 | Chỉ xem của tác giả
fan acc của bạn Amfernny bên NY Home về cái Lays event - Summer hôm qua

"Lays hương vị tôm hùm chảo nóng ^^ Đầu tiên, Nadech đến sớm tập trước. Có thể nói đây là một sự kiện lịch sử. Vì bình thường Nadech luôn đến sauuuuuuuuuuuuuu Nong Yaya. Barry đến trước, theo sau là Nong Yaya đến tập một chút xíu (mà đúng là chút xíu thật). Yaya mặc đồ sinh viên áo trắng bỏ trong váy rất gọn gàng.

Chương trình bắt đầu thì Nadech với Yaya ngồi trên xe tiến vào. Hôm nay đặc biệt ở chỗ Nadech mang máy ảnh theo, chụp qua chụp lại. Nó làm như là đang đi honeymoon ngoài biển không bằng (Aha, ngồi bên cạnh là ai vậy ta ^^ - My notes). Lại còn thay phiên nhau chụp nữa. Nadech chụp ảnh cho Yaya. Yaya chụp ảnh cho Nadech. Ôi trời ơi, mất máu ^^

Sau khi hai đứa honeymoon xong, í lộn chụp ảnh fanclub xong thì cũng là lúc xe tới bên cạnh sân khấu. Hai đứa nó lại tiếp tục tạo dáng chụp ảnh trên sân khấu. P'Mea MC chào hai đứa, khen hai đứa dễ thương xong thì bắt hai đứa ăn Lays ^^ Được một lát thì P'Mea hỏi hai đứa thấy mùi vì như thế nào và đưa micro về phía Yaya. Nhưng em Yaya ăn chưa xonggggggggg :B Thằng Na nhìn mặt em nó một lát thì cầm lấy micro trả lời ngon lành ^^ Nadech trả lời là "Thật là tuyệttttttttttttt ạ. Wowwwwwww. Chị đây cũng nghĩ là quá đỗi là tuyệt vời đi. Người gì đâu mà ga-lăng dã man.

Rồi shot quan trọng nhất cũng đã đến ^^ Chị đây đã ghi sổ hết rồi ^^ Đó là đoạn P'Mea bảo Nadech ăn Lays mà Yaya đút cho xem nó tuyệt vời cỡ nào. Ôi, bà chị đây phải khóc thét lên thôi

Ôi, của Ya đút cho thì trên cả tuyệt vờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nữa ạ

Trời ơi, tiếc quá. Đoạn đó không có gối mà cắn, mắc cỡ quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sau đó, P'Mea chọc hai đứa nhỏ tiếp "Sao lúc ăn hai đứa này nó nhìn mắt nhau dữ vậy. Chị với fanclub giống người thừa quá ^^" Xong P'Mea bảo Ya đút Lays cho Nadech ăn rồi lại chọc bọn nó là "Sao giống như tui đi đám cuới vậy nè trời?" ^^

Rồi tới đoạn P'Singto Namchok (ca sĩ) được mời ra sân khấu. Anh này lên sân khấu thì tung một tràng là thích Nadech Yaya ra sao, Nadech Yaya dễ thương thế nào... Ổng lại chọc là có người bạn của ổng rất thích Nong Yaya. Nhắn là nếu gặp Yaya thì cho xin số điện thoại ^^ Em Ya liền quay sang liếc thằng Na một lát ^0^(Nhưng đoạn này cũng có thể em Ya nó nhìn fanclub cũng nên ^^)

Rồi sau đó, hai đứa nó hát với nhau. Vừa hát vừa nhìn nhau sweet wit wiu ^^

Rồi có đoạn P'Mea hỏi Ya là giữa Nadech với P'Sigto thì chọn ai. Ya ra vẻ suy nghĩ rất lâuuuuuuuuuuuuuu trước khi trả lời là "Chọn cả hai ạ" hooooooooooooooooooooooooo

Credit: pantip

Bình luận

=)) trùiiiii uiiiiiiiiii đọc mah cứ cười một mềnh =)) =)) 2 trẻ dễ xương wá :x :))  Đăng lúc 7-4-2012 01:28 AM
iu cả 2 nàng mak mak, 1 nàng thì dịch bài k sót chữ nào, vô cùng hấp dẫn, 1 nàng vô cùng nhiệt tình update tin tức cho mọi ng phụt máu (cái này k bít là công hay tội) <3   Đăng lúc 14-3-2012 12:45 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
vy_julie + 2 vừa đọc vừa cười sung sướng !.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
 Tác giả| Đăng lúc 20-3-2012 21:15:35 | Chỉ xem của tác giả
Nadech phủ nhận việc trốn 10 triệu Baht thuế

Nam diễn viên trẻ nóng bỏng Nadech Kugimiya đã bị báo cáo là trốn gần 10 triệu Baht thuế. Nadech đã phủ nhận và nói rằng anh sẵn lòng trả mọi khoản thuế còn nợ và sẽ trả đúng hạn.

Nadech nói rằng anh là một công dân của đất nước và như mọi công dân khác, anh phải tuân thủ theo pháp luật.
      Tôi nghĩ tất cả người nổi tiếng và các nghệ sĩ sẽ đều phải nộp thuế vì họ đều là công dân của đất nước và pháp luật thì không quan tâm đến loại công việc mà bạn làm. Cũng giống như tôi phải trả tiền thui. Nếu bạn yêu cầu tôi trả tiền, vâng, tôi sẽ phải trả và không có lý do gì để quay lại xem xét lý lịch của tôi cả.

Chúng tôi nghe được rằng bạn nợ gần 10 triệu?
      Không phải, chỉ có 3 triệu mà thôi.

Ai là người quản lý tình trạng tài chính của bạn?
      Quản lý của tôi,  A Supachai và mẹ tôi quản lý điều này cho tôi. Đặc biệt là mẹ tôi - người luôn lo đến vấn đề này và như một người lớn, một người mẹ, bà cũng không muốn con mình vi phạm luật pháp. Nếu tôi làm bất cứ việc gì thì vẫn nằm trong tầm nhìn của bố mẹ tôi.

Source: DIRTII
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 20-3-2012 21:18:24 | Chỉ xem của tác giả
Công việc sẽ đến với Yaya nhưng tình yêu có lẽ sẽ không

Hồi đầu năm, cuộc sống tình cảm của nữ diên viên trẻ Yaya Urassaya Sperbund được một thầy bói tiên đoán rằng mặc dù công việc sẽ đến với cô liên tục nhưng tình yêu thì không. Cuộc sống tình cảm của Yaya có lẽ sẽ không được như ý

Khi FC của Yaya nghe được những thông tin này, trái tim của họ đã tan nát nhưng Yaya lại không lo lắng bởi vì thậm chí nếu tình yêu không đến với cô nhưng ít nhất công việc cũng sẽ suôn sẻ với cô. Với một lakorn sắp chiếu của cô với sự kết hợp hoàn hảo với bạn diễn, ngôi sao Nadech Kugimiya sẽ giúp đẩy thứ hạng của cô lên tận đỉnh cao và thậm chí nếu tình yêu không may mắn nhưng nếu lakorn của cô có rating tốt thì cô sẽ không có gì fải lo lắng về điều đó.

Source: DIRTII
V-trans: [email protected]

Bình luận

nàng shorthair ơi đoạn pv đó có link k? Nàng post cho mọi ng xem mới <3<3<3  Đăng lúc 23-3-2012 09:11 AM
Ôi, cái này ta có coi qua đoạn PV em nó. Em nó trả lời là "Nhưng em tin vào Định mệnh ạ" ^^ Lão anh trai đứng bên cạnh cười khoái trá dã man :B  Đăng lúc 21-3-2012 01:07 AM
ta k tin bói toán, cái nào tốt ta mới tin :))  Đăng lúc 21-3-2012 12:13 AM
ôi đúng là bói toán ,ta cũng chẳng tin vào mấy cái đó lắm đâu:((  Đăng lúc 20-3-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 23-3-2012 21:27:49 | Chỉ xem của tác giả

NADECH TRỔ TÀI CHỤP ẢNH YAYA

Oops: Lúc nãy chụp ảnh Yaya, sao tay em run dữ vậy?

Nadech: Dạ đâu có. Em pro mà (Cười)

Oops: Được Yaya làm người mẫu đầu tiên, em thấy sao?

Nadech: Vui và hơi hồi hộp nữa ạ (Cười). Bình thường, lúc rảnh em hay nhờ mấy anh chị trong đoàn phim làm mẫu cho em chụp. Còn không cũng là Nong Yaya ạ (Cười)

Yaya: Em là người mẫu thường xuyên của anh ạ. Mỗi lần muốn chụp, ảnh lại bảo "Ya, post nào" (Cười)

Oops: Vậy em có post không?

Yaya: Tất nhiên rồi ạ

Oops: Bình thường P'Nadech thích chụp ảnh Yaya style nào?

Yaya: Ảnh thích chụp snap ạ (Chụp nhanh - My notes). Ảnh giỏi style này ạ. Ảnh hay thích chụp lúc em không để ý. Nhưng ảnh ra tấm nào cũng đẹp ạ (Cười)

Oops: Chị để ý thấy mỗi lần chụp xong Nadech đều cho Yaya xem hình ngay lập tức

Yaya: Sợ không đẹp ạ (Cười)

Oops: Vậy Nadech thích góc nào của Yaya nhất?

Nadech: Thật ra góc nào em cũng thích ạ vì em ấy đẹp mà (Cười). Nhưng thích nhất vẫn là đôi mắt ạ. Vì em thấy ánh mắt em ấy lên ảnh rất đẹp ạ (Cười)

Oops: Hè này, mấy bạn nữ chụp ảnh bikini rất nhiều. Với cương vị là một nhiếp ảnh gia, Nadech thấy Yaya chụp lên có đẹp không?

Nadech: Nếu hỏi em, em cho là không hợp ạ. Vì em nghĩ là chưa tới lúc ạ. Em thích style quần short thoải mái hơn ạ. Vậy là đẹp rồi (Cười)

Source:pantip

Bình luận

Oi zoi oi nha oi ta di chet dayyyyyyy sao ma ieu tge ha dzoiiiiiii... Ta doi on nang shorthair nham nham :x iu nag!!! <3  Đăng lúc 24-3-2012 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 1-4-2012 09:34:01 | Chỉ xem của tác giả
Lịch làm việc tháng 4
APRIL'S SCHEDULE

1. 1st April 2012
- Nadech Yaya shooting for commercial

2. 3rd April 2012
- Nadech work at “Energy Creates Life, Life creates Nation” by Natural Fuel Department, 5.30pm at Fashion Gallery, Class 1, Siam Paragon

3. 4th April 2012
- Nadech & Yaya recording Star Stage for lakorn “Toranee Ni Nee Krai Krong”, 6.00pm, at Channel 3 studio

4. 5th April 2012
- Nadech - Nadech at Home and garden fair, Location at Imperial world Samrong, Samut Prakan (5.00 pm)

5. 8th April 2012
- Nadech work at Samsung Mobile, 1.00pm at Central Plaze, Khon Kaen
- Returning trip – Thai Airways TG47, Khon Kaen to Suvarnabhumi (8pm to 9pm)

6. 11th -15th April 2012
- Nadech went Japan for fashion magazine shooting

7. 17th April 2012
- Nadech - Ruam Jai Lai Dok at Phan Rai temple, Charoen Phon, Phan Thai Norasing, Mueang, Samut Sakhon (7:30 pm) – Sorry I’m not sure about this it might be religious work and making merits

8. 18th – 24th April 2012
- Nadech Yaya filming for Toranee Ni Nee Krai Krong

**Schedule may subject to change.

Translated by ImmaSingaholic

Original schedule Credits to Nadech & Yaya Home at Pantip FB

Thank you to Nadech’s Manager, Yaya’s mother and her manager and the company (agency/organizer)
cr: Spicy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-4-2012 23:57:11 | Chỉ xem của tác giả
Có 1 cái News vắn tắt như sau:
Đây là tin đưa từ TV Pool của ngày hôm qua (--> chưa rõ là cái nào). Trong show này co một phóng viên tên là Pukky mang theo tấm hình chụp Aum, Nadech và Yaya chụp hôm Kerd Awards và đưa cho mọi người xem. Anh ta kể rằng sau khi kết thúc buổi phỏng vấn, Nadech hỏi thăm anh ấy tình hình dạo này thế nào? P'Puk có tí ngạc nhiên vì anh ấy và bé Na mới chỉ gặp nhau thoáng qua có vài lần trước đó. Nadech nói "Em có xem show của anh". P'Puk còn chưa kịp hiểu thế nào thì bé Na đã giải thích đó là show anh làm với sự có mặt của Nong (ý thằng Na là bé Ya, Nong Yaya của nó - TV Pool từng có 1 chương trình quay tại nhà của bé Ya ở Pattaya). Thế là P'Puk mới Oh một cái, hóa ra là show trên CHannel 5 lúc 10 pm. Anh ấy cực kỳ vui vì bé Na thậm chí còn nhớ mặt anh. P'Puk kể rằng anh ấy có gặp bé Ya nữa và hỏi liệu cô bé còn nhớ anh không. Bé Ya nói dĩ nhinnnnnnn rùi ạh. Vậy là khi P'Puk hỏi anh tên gì, Yaya trả lời ngay là P'Paaaaaaaaak (--> iêu chế không bít!!! <3).
P.S. Nadech với 1 lịch trình dày đặc, cái nọ chồng chéo cái kia (làm nhớ tới câu nói của chị Kalamae trong Ratree Samosorn lúc trước). Thế mà vẫn còn thời gian xem show quay nhà của N'Yaya nữa cơ đấy. (--> Gớm thật!!! ;)) )

Cr. Yadech/ Ilada Le
Translate: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 11-4-2012 17:11:49 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Nadech

Thairath: Nadech cảm thấy thế nào khi bây giờ em đã trở nên rất nổi tiếng. Tiền catse rất cao, hơn cả các P'ek khác của Channel 3 nữa?

Nadech: Em cảm thấy rất vui ạ. Cảm thấy bản thân rất may mắn vì mọi người ai cũng tạo cơ hội cho em. Em cũng không nghĩ là mình sẽ được như thế này mà chỉ nghĩ mình là một đứa trẻ nhà quê ở Khon Kean (Cười nhỏ) được đặt chân đến Bangkok làm việc. Nếu em không làm việc trong showbiz thì em cũng không biết cuộc đời em như thế nào, cũng không biết là bản thân có thể có được những kinh nghiệm tốt, có cơ hội được học hỏi nhiều như thế này không (Giọng rất nghiêm túc).

Thairath: Nadech ký hợp đồng với Channel 3 những 5 năm phải không?

Nadech: Vâng ạ

Thairath: Vậy nhấn mạnh lại xem nào, thẳng thắn luôn nhé, Specs của em là gì?

Nadech: Trông tomboy một chút, kiểu mặc quần jean bụi bụi một chút ạ (Cười tươi)

Bonus:

Nè thì tomboy nè

Nè thì quần jean nè

Nè thì bụi bụi nè

Credit: Thairath
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 18-4-2012 13:09:24 | Chỉ xem của tác giả
Lịch làm việc của Yadech

(Update 17.04.55)

17/04
Nadech: 19:30 Event "Ruam Jay Laai Dook" (Combine flower pattern heart) tại Chùa Baan Ray Charoen Phon, Tỉnh Samut Sakhorn

18-24/04

Nadech - Yaya: Quay phim TNNK tại Chiang May

Chuyến đi:

Yaya: 17/04 18:40 (Suvannaphum) - 20:00 (Chiang May)

Nadech: 18/04 Flight DD8304 07:15 (Don Muang) - 8:15 (Chiang May)

Chuyến về

Nadech - Yaya: 24/4 Flight TG 121 20:50 (Chiang May) - 22.10 (Suvannaphum)

25/04

Nadech: 17:30 Event "Power builds life, life power builds country" tổ chức bởi Department of Mineral Fuels, tầng 1, Siam Paragon

26/04
Nadech: 13.00 Event Shokubutsu

28-30/04
Nadech - Yaya: Quay TNNK (Khu vực BKK)

03/05

Nadech: 07.00 - Mở máy "Reang Prathana" tại Channel 3 Nong Kheam

Yaya: Khai trương chi nhánh mới của Uniqlo tại MegaBangna

Xin cám ơn thông tin từ

- K.Ah (Manager của Nadech
- Khun Mea Pla (Manager và là mẹ của Yaya)
- NY Home at Pantip
- Nadechworld.com
- Yayaurassaya.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách