Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Viễn tưởng] Độc Quyền Chiếm Hữu | Đinh Mặc (Phát hành ngày 20.3)

[Lấy địa chỉ]
2981#
Đăng lúc 12-7-2016 15:29:16 | Chỉ xem của tác giả
Có thể nói, đây là 1 trong số rất ít tác giả mà mình đặc biệt thích. Truyện của Đinh Mặc không đơn thuần là tình yêu nam nữ, nó còn là tình yêu vượt thời gian, vượt chủng tộc, gắn bó bên nhau cả thể xác và tâm hồn. Thật sự không biết nói như thế nào để diễn tả hết sự yêu thích của mình với ĐQCH !
©2024 Kites.vn | All rights reserved) g+ |: D9 O7 o& }
Lúc đầu, mình khá ngạc nhiên vì truyện mở đầu khá giống mô típ hay có của ngôn tình : Nam chính cưỡng nữ chính, rồi qua thời gian nữ chính nảy sinh tình cảm, hai người đến với nhau, Happy Ending !!! Thế nhưng, mình biết Đinh Mặc sẽ không làm mình thất vọng !
©2024 Kites.vn | 7 H+ v; f' [3 jAll rights reserved
Tác giả miêu tả cảm xúc của Hoa Dao Từ lúc cô chưa có cảm tình với Mục Huyền 1 cách kỹ lưỡng y như nhận vật chính chính là tác giả vậy. Một cô gái bị cưỡng ép, rồi bị mang đến hành tinh xa lạ, chả ai lại sẵn sàng một lòng một dạ với người cưỡng ép mình, dù người ta có như nào đi chăng nữa. Có lẽ không ít độc giả nghĩ, Hoa Dao may mắn, rằng Mục Huyền quá tốt, quá đỗi dịu dàng, rằng nếu mình là Hoa Dao sẽ yêu anh mà không cần điều kiện gì cả. Nhưng khi đặt mình vào vị trí của Hoa Dao, cảm nhận nỗi đau bị xâm chiếm, bị theo dõi, sự thấp thỏm luôn hiện diện xung quanh, nỗi đau khi bị đưa khỏi quê hương, rời xa người thân, ta mới thấy xót xa cho số phận của Hoa Dao. Trong cả truyện, nhân vật mình thích nhất là Hoa Dao. Thích cô ở sự kiên cường, mạnh mẽ, có chủ kiến, thích vì tình cảm sâu nặng của cô, thích cách cô đối xử với mọi người, dù là địch hay bạn. Một người con gái không đơn thuần chỉ có vẻ bề ngoài, trí tuệ hay vẻ thanh cao tinh khiết, theo tôi, nó còn cần sự quyết đoán và cách đối xử nhân thế. Không yêu, cô sẽ luôn giữ khoảng cách. Yêu, cô sẽ hết lòng vì người mình yêu. Tình cảm không thể là sự nhất thời, nó chỉ có thể là bên nhau trọn kiếp. Tình yêu của Mục Huyền và Hoa Dao quá đẹp, tôi đã khóc suốt một ngày khi đọc đến cảnh Mục Huyền chết. Rất đau lòng! Mục Huyền yêu Hoa Dao theo cách riêng của anh ấy, như một đứa trẻ chỉ muốn biến thứ mình thích thành của riêng mình. "Lúc tôi vật vờ trong bóng tối, tôi khó nhọc đếm thời gian dài vô tận trôi đi, người vợ tôi coi như châu báu, em đang ở năm nào, ngày tháng nào, tinh cầu nào, đại lục nào?", "Em là của tôi, trái tim em chỉ chứa một mình tôi, thân thể em cũng chỉ thuộc về tôi." và còn nhiều câu nói nữa đã làm Mục Huyện trở thành một trong những nam chính mà tôi yêu thích nhất. Cái kết rất hay tác giả cũng muốn nói sự sinh diệt vong của vũ trụ rồi cũng sẽ đến, dù bao lần Hoa Dao cố gắng thay đổi lịch sử nhưng họ vẫn có cái kết viên mãng, họ sẽ ko xa nhau và niềm tin vào sự bắt đầu mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2982#
Đăng lúc 2-10-2016 03:29:09 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ !!! Truyện hay quá <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách