Hãy chọn Truy cập mobile | Tiếp tục

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nếu Ốc Sên Có Tình Yêu | Đinh Mặc (Truyện dịch- Hoàn + Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-5-2013 21:52:59 | Xem tất
Các bạn thật đúng là nhanh như chảo chớp =='
@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)/ {+ `* `* }* L& w2 J
Mẹ chồng trong truyền thuyết đã xuất hiện, hứa hẹn sau này sẽ nhiều màn hay ho đây =))
@Copyright of Kitesvn.COM |8 I5 o- i: V2 g# ~2 ](Do not Copy, pls!!)
cảm ơn ss dịch truyện, vừa nhanh lại vừa chuẩn nữa *tung bông tung hoa*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:03:27 | Xem tất
Thank ss Green {:444:}
@Copyright of Kitesvn.COM |) w8 U* z' G8 R# p4 s: J(Do not Copy, pls!!)
Vụ này khoai đây.
@Copyright of Kitesvn.COM |. ~: ?# j0 D5 W, H(Do not Copy, pls!!)
Mẹ chồng kiểu này XX nhà ta gặp khó khăn rùi, ko biết anh Bạch giải quyết thế nào nhỉ. Lại còn cả nhẫn kim cương nữa chứ, để làn gì ta
@Copyright of Kitesvn.COM |( @4 E0 i% ^! A3 ~6 {(Do not Copy, pls!!)
Ngóng cháp sau là ngóng cháp sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:06:19 | Xem tất
hức, chị Suỵt nói chuyện như thế rồi mà mẹ anh Bạch còn tỏ thái độ kiểu này thì đúng là khó nhằn rồi đấy
@Copyright of Kitesvn.COM |1 C6 m0 `$ y! c  ~: S7 O' t(Do not Copy, pls!!)
nhưng em nghĩ sẽ nhanh chóng ổn thôi, chị Suỵt nhà ta tốt thế cơ mà
@Copyright of Kitesvn.COM |4 ~% f4 ?/ E0 P3 B2 z1 J% p, s(Do not Copy, pls!!)
mong chờ chương tiếp theo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:07:07 Từ di động | Xem tất
Oà oà... Chị GR ơi! Mai chị có thời gian làm thêm link imgur chương 51 và 53 nha chị. E đọc trên iPad mà sao ko đọc được hết chương, toàn nửa chương thì ngừng.
/ i6 J7 v/ y' Y0 T@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
Truyện ngày một hay, cô dâu nhỏ cuối cùng cũng ra mắt phụ huynh rồi. Sói Bạch và SS ngày một hạnh phúc hơn. Ôi! E ước gì mình cũng có đc một zai như vậy.
3 x. G  `  w6 |3 f& H1 g! V@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
Cám ơn chị GR nhìu nhìu!! E hóng tiếp chap sau. Đặt ghế, trải chăn ra đợi.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:09:28 | Xem tất
huhuhuhuhuuhuhhhhhhhhhhhhhhhhhhuuuuuh , hum nay ngắn quá vậy trời , được bữa hum qua ăn no , hum nay lại đói ùi! hức hức , mới gặp có ông nội a, gặp mẹ chồng thì dư lào a , huhuhuhu ,người cần gặp nhứt chưa gặp được a! muốn nữa cơ  đoạn sau  dư lào aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!

Bình luận

e chắc xem link di động à,link đấy ko đủ đâu,chị phải bật máy tính lên xem link online mới đủ kìa :)  Đăng lúc 21-5-2013 10:31 PM
kitesbook có tận 56 trang mà b còn chê ít àh  Đăng lúc 21-5-2013 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:17:37 | Xem tất
Đọc 1 tràng cuối cùng của mẹ anh Bạch còn khủng hoảng hơn xem mấy chương truy đuổi tội phạm.
: t% o9 r2 P  \@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
Trường kì kháng chiến, ắt sẽ khó khăn nhưng rồi cách mạng cũng thành công thôi.
@Copyright of Kitesvn.COM |# F6 Z. P2 ?; c  `! n(Do not Copy, pls!!)
Cái em tò mò bây giờ là SS sẽ làm gì để bà Quý chấp nhận. Vẫn biết là SS ăn nói, phân tích đâu ra đấy, nhưng tuôn được liền 1 tràng như thế quả là đáng ngưỡng mộ. Đọc đoạn đấy mà cảm giác như SS đã soạn trước kịch bản xong học thuộc lòng mấy bận rồi ý. Ghê thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:17:45 | Xem tất
Bà mẹ chồng này thật đáng sợ. Chẳng lẽ cứ bà nào quyền lực đầy mình cũng thế ạ. Cứ đọc đến truyện nào có mẹ chồng ghê gớm thế là em nổi da gà SS ạ. Mà bà nào cũng lạnh lùng lườm nguýt như nhau. Cứ làm như chỉ có các bà có con ko bằng ấy. Mà e nghĩ vụ bạn Dm ko biết có phải là cảnh sát cài bạn ấy vào theo dõi người kia ko. Có thể do bạn ấy là người mới, lại thông minh nên cảnh sát mới nghĩ ra cách ấy. Chứ 1 người yêu nghề lại dành hết tâm huyết học tốt như thế sẽ ko bỏ nửa chừng công việc như vậy, mà càng ko phải chỉ vì QB ko để ý đến mình. E chỉ đoán mò thế thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:17:57 | Xem tất
Ôi, bà Quý sao lại như thế chứ ==' kiếm đâu ra một người con gái vì anh Bạch mà lao đầu vào nguy hiểm như chị Hủ không? Chắc chắn là bà ý không biết tình hình ở Miến Điện như thế nào rùi :-s
0 r: Q! ?7 N/ B5 b0 J* _5 C@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
Khổ ghê, không thể hiểu được bà Quý đây, yêu quý con trai mình là một chuyện, nhưng đừng lấy địa vị của mình ra để khuất phục người khác, giàu thì giàu, nhưng hạnh phúc về tiền bạc chẳng đáng 1/10000000000000 của hạnh phúc về tâm hồn.
@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)" i' d  \  A0 ]+ j! o
Một là bà ấy thắng, hai là gia đình bà ấy hạnh phúc. Cũng đến lúc phải chọn thôi.
& A3 P! M6 V: \' ?4 m@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
cảm ơn chị GR nhiều ạ :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:22:47 | Xem tất
Cái chuyện mẹ chồng nàng dâu này thật đúng là muôn thuở, chỉ khổ anh Bạch nằm giữa thôi
@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)  [/ t' d" o0 w/ }, \  `
Không biết chị HH sẽ làm thế nào đây, một người lí trí mạnh mẽ như chị chắc là không có màn khóc lóc đâu nhỉ. Anh Bạch mà nghe mẹ anh ấy nói với chị Suỵt thế chắc đau lòng lắm đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2013 22:26:08 | Xem tất
Có xe của nhà Quý Bạch, nhà ông nội, còn có cả Thư Hàng và một số người bạn đứng bên cạnh ô tô cười hớn hở

Có nhất thiết phải phô trương thanh thế thế này không? Đọc không kỹ tưởng đón nguyên thủ quốc gia về thăm quê ấy chứ. Phải công nhận Mr.Bạch sống tốt thật, ngưỡng mộ thêm mấy phần
@Copyright of Kitesvn.COM |+ E: R- A0 x" A9 k( F(Do not Copy, pls!!)
Thôi xong, bao nhiêu ý tứ, bao nhiêu xúc động định bụng đọc xong rồi com hết, ai ngờ đến đoạn cuối bà mẹ chồng tương lai của HH dội cho gáo nước sôi, tuột hết như gà tuột lông .
* [& K% j! a( n1 B! Q@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
Bà này Đinh Mặc lại không để tên ( chả biết đường nào lôi tên ra mà rủa)
@Copyright of Kitesvn.COM |9 {, U# [) k$ R, M0 e8 i5 C& N(Do not Copy, pls!!)
Thân ái gửi đến bà Quý.
+ q1 \& x1 E8 b0 d9 D@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)
May mắn tôi không phải con dâu tương lai của bà nên tôi xin được gửi đến bà mấy lời vàng ngọc
@Copyright of Kitesvn.COM |( y" _/ L; s$ |. E(Do not Copy, pls!!)
Bà đừng có tự phụ như vậy, chẳng qua bà cũng chỉ giỏi một chút, đẹp một chút, giàu một chút.Hừ đã là gì. Chẳng phải HH vẫn sẽ là người có quyền "xử đẹp" con trai vàng, con trai bạc của bà sao? Bà kênh kiệu cái gì chứ? Bà quả thật làm tôi sôi hết cả tiết rồi ^^
@Copyright of Kitesvn.COM (Do not Copy, pls!!)' d4 _# ?# i" H& O% f  b* ]
Con bà là báu vật nhà bà, còn HH không phải châu vàng ngọc sáng nhà chúng tôi sao? Hôm qua tôi nhỡ lời nói tốt cho bà, hôm nay tôi nuốt lời, không thèm nói tốt cho bà nữa. Bà tự lo cho mình đi, phản đối thì phản đối. Sau này HH sinh ra một cục cưng xinh xắn đáng yêu bà đừng có mà xoắn quẩy lại gần.
@Copyright of Kitesvn.COM |$ g4 }5 }+ d( d7 R" B; d4 p(Do not Copy, pls!!)
{:483:}{:483:}{:483:}{:483:}
@Copyright of Kitesvn.COM |6 S5 F$ |  g' T6 @" W' W(Do not Copy, pls!!)

Bình luận

Em thấy bà ấy phũ quá. Dù sao thì có gì nói với con trai bà ấy chứ, nói thẳng toẹt vào mặt HH thế nếu là người bình thường ai cũng sẽ nảy sinh tâm lý tự ti   Đăng lúc 21-5-2013 10:53 PM
Chị thấy bà ấy lịch sự thế còn gì. Như mấy bà vô văn hóa khác chắc tống cổ ra khỏi nhà ^^  Đăng lúc 21-5-2013 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách