Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1211|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"The Legend of the Sea Blue" tiếp tục dẫn đầu chỉ số CPI tuần thứ 3 liên tiếp

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
"The Legend of the Sea Blue" tiếp tục thống trị xếp hạng  chỉ số CPI tuần thứ 3 liên tiếp

Theo một báo cáo được phát hành từ CJ E & M vào hôm thứ 2 ( 5.12.2016) "The Legend of the Sea Blue" của  đài SBS tiếp tục ghi nhận mức xếp hạng cao nhất về chỉ số CPI   (chỉ số về chương trình truyền hình có sức ảnh hưởng lớn nhất được phát hành hàng tuần tuần bởi CJ E&MNielsen Korea ) trong tuần cuối của  tháng 11  và đây là tuần thứ 3 liên tiếp "The Legend of the Sea Blue" giành vị trí số 1  bảng xếp hạng  chỉ  số CPI sau 3 tuần phim lên sóng

"The Legend of the Sea Blue" kể về câu chuyện tình  lãng mạn giả tưởng  giữa nàng tiên cá ( Jeon Ji Huyn )  và thiên tài lừa đảo ( Lee Min Ho )  từ kịch bản của biên kịch nổi tiếng Park Ji Eun , với  mức rating  chạm mốc 20%  bộ phim đã chứng minh sự phổ biến ngày càng tăng của mình .

Show truyền hình  SBS " Running Man " đã có bước tiến mạnh mẽ khi nhảy  vọt lên vị trí thứ 2 trong tuần 4 tháng 11 , vị trí thứ 3 cũng thuộc về một chương trình truyền hình của đài SBS "Romantic Doctor, Teacher Kim"

Xếp hạng CPI tuần 4 tháng 11

1.SBS "The Legend of the Sea Blue"  
2. SBS "Running Man"
3.SBS "Romantic Doctor, Teacher Kim"
4. MBC  "I Live Alone "
5. MBC "Night Light "

CPI là chỉ số thể hiện  mức độ ảnh hưởng của các chương trình phát sóng trên truyền hình  thông qua 3 tiêu : chủ đề quan tâm trực tiếp - xếp hạng về lượng đăng ký, theo dõi tin tức về chương trình, trực tiếp tham gia - xếp hạng tìm kiếm trực tiếp liên quan đến tên và nội dung chương trình, trực tiếp tác động - xếp hạng mức độ bùng nổ thông tin thông qua lượng tin tức liên quan đến chương trình được lan truyền và trở thành chủ đề nóng trên hệ thống truyền thông thông tin, mạng xã hội.

SOURCE]
Trans : [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
TieuHo + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-12-2016 08:59:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
sao goblin không có trong bảng này nhỉ? mình nghĩ goblin mới đứng nhất còn the legend of the sea blue chỉ đứng thứ hai thôi. mà running man đứng thứ hai à mình tưởng không có trong bảng này nữa chứ.

Bình luận

Tuần thứ tư tháng 11 nha b. Lúc này phim Goblin chưa lên sóng. CPI khác chỉ số truyền thông ở chỗ nó là phản hồi về các chương trình đã lên sóng.  Đăng lúc 6-12-2016 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-12-2016 09:11:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cái này sao k có goblin nhỉ hqa thấy bảo chỉ số tăng lắm mà mà cx cao phết cả RM k ngờ cao vậy luôn hay có Twice nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-12-2016 09:13:24 | Chỉ xem của tác giả
Mừng ghê, SBS có ba chương trình của nhà đài trong bảng xếp hạng này. Cả năm phong độ của SBS ổn định, cuối năm tung 2 tác phẩm hút khách, kết thúc năm mĩ mãn.

Bình luận

Đang bàn sbs năm nay chất lượng đó mà :) Thôi ngưng, n trang quá, thật ngại với chủ comt. Nice day :)  Đăng lúc 6-12-2016 12:17 PM
các bạn nhầm news không vậy :)) mình cứ tưởng cmt gì sai bị ăn gạch :))))  Đăng lúc 6-12-2016 11:47 AM
à không phỉ tin đồn mà vừa có 1 scandal luôn 1 nữ dv hẹn hò 1 chính trị gia để dc dóng vai chính các fim với nhiều sao nam nôidù dv đó liên tục bị chê dx đơ đơ ...   Đăng lúc 6-12-2016 10:52 AM
đề nghị đừng lôi Guk nhà mị vào cameo nhé. Nó đi đóng phim kiếm tiền cưới vợ chứ không tranh đê sang của ai đâu =))  Đăng lúc 6-12-2016 10:45 AM
nghe nói đề cử đó chỉ là tin đồn thôi,nếu thật dễ khiến ng ta nghĩ liên quan tin đồn 1 dv nữ cặp kè 1 chính trị gia đề đóng vai chính dù dx ko hay ho gì  Đăng lúc 6-12-2016 10:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-12-2016 09:18:16 | Chỉ xem của tác giả
Cơ mà cái này không thấy Goblin và kim book joo nhỉ. Running man dù rating có thấp nhưng mức độ quan tâm của mọi người dành cho chương trình không hề thay đổi. Hi vọng Running man sẽ quay lại được vị trí như hai năm trước đây.
Còn TLOTBS thì hiển nhiên rồi, phim của chú Ho mà lị, xem phim thấy biểu cảm của chú với cá thôi là chịu không nổi rồi thì làm sao mà giảm nổi chứ.
Còn romantic doctor thì quá ư là dễ thương , từ tập một đã bị ấn tượng bởi nụ hôn hai anh chị, mặc dù diễn biến tình cảm hai người hơn chậm nhưng mà có vẻ nó rất chắc chắn, mong chờ cảnh kiss tiếp theo
Cứ cố gắng hết sức nhé!
thank bạn trans nhiều lắm

Bình luận

goblin lúc này chưa chiếu. Kịch bản với diễn xuất bên Bok Joo thì sức đâu vươn được vào top này. :-ss  Đăng lúc 6-12-2016 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-12-2016 09:29:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng LOTBS và RD.

Tuần thứ tư tháng 11 thì lúc này phim Goblin chưa lên sóng. CPI khác chỉ số truyền thông ở chỗ nó là phản hồi về các chương trình đã lên sóng rồi.

Thật ra chỉ số cũng là chỉ số mà thôi, sóng sau đè sóng trước vậy mà, hot hơn thì ko có nghĩa phim ít hot đi là phim bớt hay. Vd, Romatictic Doctor đứng đầu CPI, rồi Blue Sea lên sóng và soán ngôi đầu, ko có nghĩa là RD kém hay hơn đâu. Với việc Goblin lên sóng có khả năng soán ngôi Blue sea trong các chỉ số sắp tới cũng vậy. Nó giống như thế hệ Jang Dong Gun khác thế hệ Song Joong Ki vậy, thời gian khác nhau và mỗi người đều có thời hoàng kim của mình mà thôi.

Night light lọt top 5 luôn, hy vọng nhà sản xuất làm gì đó để phim mau bức phá lên, chứ đợi tới vào guồng rồi (khoảng từ tập 6 trở đi) là khó trở mình lắm. Blue Sea xem rất thú vị, có những chi tiết nhỏ rất ý nghĩa nhưng người xem ko có thành kiến với phim thì mới nhìn thấy được, như tình thân, tình người, những vấn đề trăn trở trong cuộc sống như nạn bắt nạt học đường, y tế thiếu trách nhiệm, lợi dụng tin đồn... ; mà phim chuyển tải những vấn đề khó khăn bằng ngôn ngữ hài hước, cái đó ko dễ dàng, đó là một dạng tài năng của biên kịch. Nhân vật trong LOTBS cũng sống động, một phần do diễn xuất ra được bản chất của nhân vật và chemistry tương tác tốt, một phần do kịch bản xây dựng tính cách nhân vật chịu khó lưu ý đến những những thói quen nhỏ và nội tâm nhân vật. Sự thật là sẽ có những người ko hợp với kiểu xây dựng kịch bản này, nhưng những ai đã thấy hợp rồi thì sẽ rất thích nó, đồng thời dễ cảm được cái hay của phim hơn.

Một số tác động khác, thì mình nghĩ tới chính là vấn đề so sánh phim. Nó làm mình nhớ tới DOTS. Lúc mà DOTS bị đem ra so sánh với Signal rồi người ta chê DOTS đủ điều, thì mình lại thấy DOTS lại là một phim có ý nghĩa nhất định về nội dung, nó nhân văn nhưng hiện thực, khác cái nhân văn nồng nhiệt chân tình của Signal nên ko thể đem ra so sánh được, mà DOTS lại là phim tình yêu nữa nên mức độ khai thác nhân văn như vậy theo mình là phù hợp chớ ko phải hời hợt. Lịch sử đang lập lại khi người ta lôi LOTBS ra so sánh với RD và Goblin. Trong khi RD xu hướng nói về nhân đạo và y đức hơn tình yêu. Còn Goblin thì ngày xưa người ta đạp The Heirs và DOTS bấy nhiêu thì nay lại trở bài khen chúng và bắt cầu sang ca ngợi kịch bản của Kim Eun Sook thường hay xuất thần. Mình muốn nói là, nếu ngày xưa bạn nào coi thường DOTS mà ngày nay ca ngợi, lấy đó làm bàn đạp để nâng bi kẻ này, đạp mặt kẻ kia, là bạn ko có tư cách. Bởi vì bạn chưa bao giờ đánh giá công bằng các tác phẩm với những cái họ (KES, PJE) đã làm được, nên bạn ko thể làm ra vẻ như mình đã ủng hộ biên kịch Kim Eun Sook từ lâu vậy, nó giả lắm. Kim Eun Sook giỏi viết lãng mạn và xây dựng các quan hệ chồng chéo giữa các nhân vật, còn Park Ji Eun giỏi viết hài nhẹ nhàng và nhấn mạnh vào tương tác và không khí hơn là quan hệ tầng tầng, phong cách khác nhau làm sao đem ra so sánh cái sở trường của người này với cá sở đoản của người khác được. Muốn tìm thấy cái nhân văn ở một bộ phim chính kịch (vd RD) rất dễ dàng, nhưng muốn nhìn thấy được điều đó ở một tác phẩm lãng mạn, và nhất là tác phẩm hài, cái đó đòi hỏi một cái nhìn toàn diện và công bằng thay vì cái nhìn hời hợt nhiều thành kiến.

Bình luận

Chân thành cảm ơn bạn nhiều lắm ,mình thật sự không hiểu cái gọi là khen chê nửa ,đọc comment khắp nơi họ cứ thích đạp đổ  Đăng lúc 6-12-2016 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-12-2016 09:50:28 | Chỉ xem của tác giả
Hơi bất ngờ là Running man có thể lọt top này, lại còn vị trí thứ 2. Chứng tỏ tuy rating ở Hàn ko được tốt, nhưng mức độ quan tâm của khán giả vẫn rất cao. Thực tế mình thấy Runningman có thể ko còn phù hợp với thị hiếu của khán giả Hàn, nhưng lượng fan quốc tế lại rất đông. Độ lầy lội và đặc điểm của Runningman phù hợp với khán giả trẻ, do đó dễ được khán giả quốc tế hâm mộ, theo mình là vậy.
Dù sao cũng mong Runningman có những bước đổi mới ngoạn mục, trở lại vị trí đỉnh cao như thời kỳ trước. Dù sao chương trình cũng đã đi qua một chặng đường rất dài, đã có thành viên rời khỏi. Nhưng những khán giả như mình vẫn sẽ theo dõi ủng hộ team 7012 đến ep cuối cùng. Hy vọng ngày đó sẽ rất xa rất xa.

Bình luận

À, mình được biết tập RM tuần đó có sự tham gia của Jo Jung Suk và D.O. để quảnh bá movie mới Brother đó b.  Đăng lúc 6-12-2016 09:52 PM
Thỉnh thoảng có những tập thú vị hơn thì nó sẽ hot trong tuần đó, kiểu vậy.  Đăng lúc 6-12-2016 10:36 AM
@rose: theo mình biết rating của RM thời gian gần đây vẫn ko cao, chỉ tầm 6.x. Tuần cuối tháng 11 rating cũng thế thôi à.  Đăng lúc 6-12-2016 10:32 AM
Về RM là ko chắc đâu b nhé, nó tùy thuộc vào tuần khảo sát chương trình có hấp dẫn hay ko mà thôi. Vd trước đó là Infinite Challenge thường đứng thứ 2 thay vì RM.   Đăng lúc 6-12-2016 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-12-2016 10:51:55 | Chỉ xem của tác giả
Cuối năm SBS toàn phim hot không
RM dù rate nhưng mức độ ảnh hưởng lại rất lớn
Cảm ơn bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-12-2016 13:01:08 | Chỉ xem của tác giả
SBS 3 top đầu luôn