Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3219|Trả lời: 14
Thu gọn cột thông tin

[The flower in prison] Go Soo và Jin Se Yeon chưa xuất hiện, rating đã đứng nhất!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-5-2016 19:20:13 | Xem tất |Chế độ đọc
“The flower in prison”, xứng đáng là “tác phẩm được mong đợi”, mở đầu hoàn hảo với tỷ suất tập đầu tiên đứng thứ nhất so với các phim chiếu cùng giờ.
Ngày 30 tháng 4 (hôm qua), bộ phim “The flower in prison” (Đạo diễn: Lee Byung-hun, biên kịch Choi Wan-gyu) – dự án kỉ niệm 55 năm ngày thành lập đài MBC đã mở màn suôn sẻ, đạt rating khởi đầu khá thuận lợi với 17.3%.

Trong bầu không khí u ám, khi phía sau là cả toán quân đuổi theo, một người phụ nữ đã trốn vào nhà ngục Jeonokseo và sinh hạ Oknyeo (tên của nhân vật nữ chính, nghĩa là “Người con gái sinh ra trong nhà ngục”). Nguồn gốc và cuộc đời của Oknyeo cùng với các nhân vật đa dạng trong bối cảnh là nhà ngục Jinokseo dường như đã được giới thiệu gần hết trong tập 1, tuy các nhân vật khi lớn vẫn chưa xuất hiện, nhưng vẫn gây được sự chú ý với đông đảo khán giả . Không chỉ có vậy, trong suốt tập 1, các nhân vật đóng vai phản diện như hoàng hậu Munjeong (Kim Mi-sook đóng), Yoon Tae-won (Jeong Jun-ho đóng), Jeong Nanjeong (Park Ju-mi) cũng đã để lại ấn tượng sâu sắc với khán giả.

Nói có sách mách có chứng, trong và sau khi tập 1 được chiếu, trên các website, tên bộ phim“The flower in prison” cùng với các nhân vật xuất hiện trong phim cũng đã trở thành các từ khóa tìm kiếm đầu bảng.

Tập 1 của bộ phim kết thúc ở cảnh cô thiếu nữ thiên tài bẩm sinh, có hiểu biết Oknyeo (do Jung Da-bin đóng) để tìm hiểu thân phận của mình, đã tìm đến nơi ẩm thấp tối tăm, nơi chỉ có những con người ở dưới đáy xã hội - nhà ngục Jin Ok Seo đã làm cho khán giả vô cùng tò mò.
Câu chuyện về thiếu nữ thiên tài sinh ra trong ngục – Oknyeo, và nhân vật bí hiểm của thương đoàn Joseon – Yoon Tae-won kiên cường đứng vững dưới sự đàn áp của tập đoàn các nhân vật phản diện Hoàng hậu Moon Jeong, Yoon Won Hyeong và Jeong Nan Jeong cùng với các nhân vật khác, và trở thành Waejibu (luật sư thời xưa) sẽ được tiếp nối vào tập 2, phát sóng lúc 10h đêm hôm nay (01/05).

Update tỉ suất tập 2, ngày 01/05 là 20%

Nguồn:
http://www.newsen.com/news_view.php?uid=201605010751129110
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2016 20:47:06 | Xem tất
Đúng rồi " The Flower in prison " đang được đón chào
khí thế lắm , mới chiếu mà rating đã cao nhất ngưởng ,
nhất định phải ủng hộ phim này vì được ví như là một
bộ phim cổ trang hay không thua những bộ cổ trang
mình đã từng xem như " Hoàng hậu Ki " ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2016 21:41:43 | Xem tất
Rating khởi đầu cao thế
Diễn viên chính còn chưa xuất hiện nữa
Dự là còn tăng mạnh về sau
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2016 23:19:18 | Xem tất
à vậy là dv chính chưa xuất hiện
bữa xem news thấy bạn nữ lạ lạ mà k chắc có phải spy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-5-2016 23:42:45 Từ di động | Xem tất
Moi nguoi oi cho minh hoi, ten dao dien co phai la dien vien Lee buyn hun k vay

Bình luận

Lee Byung Hoon bạn ạ. Chú ấy là đạo diễn nhiều bộ cổ trang nổi tiếng như Đông Y, Mã Y vs Dae Jang Geum nè  Đăng lúc 6-5-2016 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 00:19:32 | Xem tất
Ấn tượng quá, SFD đã hay như vậy rồi mà rết vẫn đến 17 thôi. Go Soo đóng mình thấy chắc phải hay lắm, mà đạo diễn thế nữa thì lại cực hay luôn. Mình đang để dành phim ra khoảng tới tập 20 mới xem. Cũng chưa xem nhiều phim của Go Soo nhưng mà ấn tượng với bộ Way Back Home của anh và Jeon Do Yeon.

Bình luận

À mình không để ý  Đăng lúc 6-5-2016 01:49 PM
SFD là phim đầu tuần rate ko đọ dc vs phim cuối tuần đâu bạn. phim cuối tuần lên 30 nhiều mà  Đăng lúc 6-5-2016 04:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 07:04:34 Từ di động | Xem tất
DaysMoon gửi lúc 6-5-2016 12:19 AM
Ấn tượng quá, SFD đã hay như vậy rồi mà rết vẫn đến 17 thôi. Go Soo đóng mình thấ ...

Phim cuối tuần rết thường cao hơn rất nhiều phim trong tuần mà

Bình luận

ui, tớ quên mất =))  Đăng lúc 6-5-2016 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 08:30:50 | Xem tất
Đôi chính còn chưa xuất hiện nên con rết này khá tốt
Phim này cũng được đầu tư khủng, mong là phim sẽ thành công
Nhưng hơi dài nên cũng oải, lâu lâu xem cut thôi à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 09:19:02 | Xem tất
Mình tò mò và đã xem thử 2 tập.
Phim khá hay và hấp dẫn
Diễn xuất của các diễn viên cũng tốt nữa
Nội dung phim thì chắc chắn sẽ có những bi thương rồi, nhưng không vì thế mà bỏ qua,hihi
50 tập lận, theo hơi bị lâu đây!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 09:21:07 | Xem tất
Ô mô, nghe Go Soo đẹp trai là phải nhảy vào rồi, tin vui quá đi ^^
Phim chưa gì đã đạt rết chót vót, hy vọng tạo nên cơn sốt mới !!!
Cám ơn news của thớt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách