Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS SP drama 2012] SPEC~ Shou (Toda Erika, Kase Ryo...) (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 21-5-2013 13:35:58 | Chỉ xem của tác giả
kenchen001 gửi lúc 20-5-2013 08:45
bác ơi phan spec ten down ở đâu thế bác, chỉ em với, em kiem mai ma ko ra link
có fshare ...

SPEC có phần đầu tiên là SPEC:kaizoku 2 ra năm 2010 tiếp nối serie kaizoku từ năm 2000 nhưng phần này hoàn toàn mới nên không cần phải theo dõi serie từ năm 2000, phần tiếp của SPEC ra năm 2011 là SPEC:shou ten còn trong năm nay thì sẽ có SPEC: close và zero, nghe nói 2 phần này khá hoành tráng vì là 2 phần kết thúc của phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-5-2013 18:21:12 | Chỉ xem của tác giả
Tình cờ xem thử một tập SPEC : Shou thấy nội dung khá hấp dẫn , vậy là tìm ngay bộ drama Spec : keizoku 2 để xem. Sau khi đau cả tai, mỏi cả mắt nghiền hết bộ thì lại chuyển sang tìm cho bằng được bộ đầu tiên nhưng thấy ghi sản xuất năm 1999 là nản luôn ( vì dàn diễn viên hoàn toàn khác, chất lượng clip cũng không tốt ~). Ngộ ra rằng mình thích phim này là do thích Toda Erika ^^. Liar game và Spec , 2 bộ phim yêu thích của mình đều có chị ấy diễn~~. Hóng những tập mới quá ^^.Cảm ơn Kites nhiều ^^

Bình luận

Uh. mình cũng biết vậy nên chỉ chờ những phần mới ra thôi. Tìm ở trên mạng hiếm lắm . Keizoku bạn nhé ^^  Đăng lúc 23-5-2013 08:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 24-5-2013 10:54:14 | Chỉ xem của tác giả

phim của Nhật thỉnh thoảng có phim rất hay nhỉ! Cám ơn sub team....
Hy vong có full drama. Chúc đội ngũ sub team nhiều sức khoẻ, niềm vui, sụ đam mê để phục vụ anh ẻm
Mong chờ và hy vọng

Bình luận

http://kites.vn/thread/-2012-spec-heaven-erika-toda-ryo-kase-vietsub-coming-soon--392775-1-1.html  Đăng lúc 25-5-2013 07:10 PM
đây là đầy đủ drama của phim http://kites.vn/thread/-tbs-2010-keizoku-2-spec-2-spec-toda-erika-kase-ryo-shirota-yu-vietsub-ep-10-end--1535-1-2.html và đây là phần movie sau này http://ki   Đăng lúc 25-5-2013 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 25-5-2013 14:55:11 | Chỉ xem của tác giả
mấy dạng phim như này là phải down về xem ngay và lun :X:X cực thích phim Nhật nhất là về tình cảm và dạng đấu trí, siêu năng lực ♥ {:161:}

Lại gặp nàng Toda Erika trong death note ♥ tks subteam nhiều nhé, hi vọng sau này sẽ ra lò nhiều phim hay hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 25-5-2013 23:32:51 | Chỉ xem của tác giả
Đọc giới thiệu không thôi đã thấy cuốn hút rồi, chờ down và hóng xem nào ^^~ Đọc comments mà căng thẳng quá, chỉ muốn coi ngay - lập - tức :D
Ủng hộ, ủng hộ, ủng hộ :">
Thanksssssssssss Subteam nhiều nhiều!  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 1-6-2013 14:41:32 | Chỉ xem của tác giả
Bản movie này mới thấy anh Sebumi cuối cùng cũng thừa nhận yêu Toma, mà cơ bản nhìn hai anh chị này cũng hợp nhau í chứ, cũng khùng khùng như nhau, đúng là thiên tài có khác. Có điều mình xem phim nhiều tập thì thấy anh Sebumi này thô bạo quá, toàn đánh Toma mà đánh rất mạnh là đằng khác, chắc bác BK phim này vẫn còn ảnh hưởng nền phong kiến của Nhật hay sao mà thấy trong phim đàn ông rất xem thường phụ nữ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 1-6-2013 17:33:24 | Chỉ xem của tác giả
yumy1010 gửi lúc 1-6-2013 14:41
Bản movie này mới thấy anh Sebumi cuối cùng cũng thừa nhận yêu Toma, mà cơ bản nhìn ha ...

à, nếu vì Sebumi thô bạo mà cho rằng BK phim ảnh hưởng nền phong kiến thì hơi quá vội vàng đấy, tớ nghĩ đơn thuần vì Sebumi quen sống trong môi trường toàn đực rựa, ăn to nói lớn, đánh người như ngóe nên không cho Toma là phụ nữ thôi. Mà thực ra, có bao giờ Toma tỏ ra nữ tính bao giờ đâu.

Sebumi (theo ý tớ) chính ra mới là nhân vật bí ẩn nhất phim đấy, tại sao một người bình thường dường như ko có SPEC như anh ngay từ đầu phim đã được những kẻ mang SPEC cứu mạng (nếu cứu lần 2 vì có cả Toma thì còn có lý), tại sao không ai nhắc đến lý do nhân vật này trở thành người cứng nhắc, thô lỗ, áo quần chẳng thay (y như Toma) và dường như chẳng có gia đình (Toma còn có lý giải như Sebumi hoàn toàn không).

Tớ thấy Toma có vẻ như thích Sebumi hơn đó, như đoạn cuối drama vô thức đi tìm anh ấy, rồi ở trong movie ghen với Satoko rõ rành rành ^ ^ Sebumi - căn bản là chẳng có biểu hiện chi mấy =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 2-6-2013 08:30:55 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 1-6-2013 17:33
à, nếu vì Sebumi thô bạo mà cho rằng BK phim ảnh hưởng nền phong kiến thì hơi quá v ...

Sao tớ thấy trong bản movie SPEC-Heaven khúc gần cuối rõ ràng là Sebumi đã yêu Toma nên mới năm lần bảy lượt bảo vệ Toma, anh ấy lúc nằm trên giường bệnh còn nói rằng thân thể anh í dù có như thế nào cũng phải bảo vệ 1 người quan trọng (mà tớ nghĩ người quan trọng chắc là nàng Toma rồi còn gì). Tớ cũng nghĩ rằng Sebumi cũng là 1 Spec nên mới được đưa vào tổ của Toma, có điều tớ không hiểu ông già tổ trưởng ổng cũng nói ổng có khả năng đặc biệt như Toma mà sao chả thấy ổng biểu hiện ra, các vụ án toàn là do Toma phá án không, đang chờ 2 bản movie sau chắc sẽ rõ ràng hơn {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 2-6-2013 21:25:33 | Chỉ xem của tác giả
yumy1010 gửi lúc 2-6-2013 08:30
Sao tớ thấy trong bản movie SPEC-Heaven khúc gần cuối rõ ràng là Sebumi đã yêu Toma n ...

Tớ không nhớ rõ vì xem lâu rồi nhưng Sebumi thực sự rất coi trọng Toma đấy tuy bề ngoài lạnh những tình cảm lắm. Nhưng nếu vì vụ lột da chân mà nằm viện thì có 1 điều phải lưu ý là Sebumi còn mối quan tâm đến Satoko và con gái cô ấy là Jun nữa (vì nghĩ đứa trẻ là con mình)

Phần dưới spoil khá nhiều nhé (ai có ý xem keizoku bản 2000 thì đừng đọc :)) )

Nhân vật ông già tổ trưởng + hộp kẹo của ông là nhân vật duy nhất đi từ keizoku năm 2000 sang phiên bản này (và cái spec cũng manh nha ý tưởng từ bộ đó mà ra, vì kẻ tội phạm nhân vật nam chính quyết vạch mặt đến không màng tính mạng cũng là một kẻ có spec khá mạnh *gãi gãi cằm*). Theo đó, ông từng là một người có vai vế trong ngành cảnh sát, nhưng ông đã đứng ra nhận tội  một số sai lầm ''không thể nói ra được' trong nội bộ ngành nên bị đá xuống làm tổ trưởng cho những nơi thừa thãi trong sở. Tuy tỏ ra vô trách nhiệm, mê gái, blah blah nhưng nhân vật này là dạng 'giả khờ'. Còn ông có spec không thì chưa bao giờ thấy đề cập tới. ^ ^

Còn tổ của Toma, giống như là tổ của những người đáng-ra-phải-bỏ-nghề-nhưng-không-nỡ-hoặc-không-thể-bỏ, như ông già từng có 'tiền án', cô cảnh sát mất tay và anh cảnh sát bị quy tội bắn vào đồng đội thôi, chứ không phải vì có SPEC nên được điều vào đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-11-2013 22:54:36 | Chỉ xem của tác giả
muốn down về xem cơ mà mạng mình chậm quá... cùi cùi... nản kinh dị luôn... phim thì hay mà down chậm thì k biết bio mới xem hết đc... huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách