Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2015] Algernon ni Hanabata wo / Hoa Trao Algernon - Yamashita Tomohisa, Kuriyama Chiaki | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 9-6-2015 12:17:46 | Chỉ xem của tác giả
giamilia91 gửi lúc 8-6-2015 11:09 PM
Bộ phim càng về sau càng hay  khi Sakuto dần thay đổi thành một người khác~ Có vẻ như ...

thật ra sakuto như thế là vì khi thông minh lên anh ấy mới biết ai đối xử tốt hay không tốt là như thế nào , khi nhìn nhận được mọi thứ rồi anh ấy mới nhận ra rằng anh ấy luôn luôn bị lợi dụng và bị làm trò cười cho mọi người , cả người mẹ mà anh ấy luôn luôn thương yêu và hi vọng một ngày nào đó bà chấp nhận anh ấy thì luôn luôn chối bỏ và phũ phàng với anh ấy , Sakuto cảm giác như rơi xuống hố sâu , như bị dạt lên hoang đảo vậy , khi những người anh ta yêu thương luôn luôn từ chối và lãng tránh , từ từ anh ấy tự động đóng cửa trái tim mình , tự cô lập chính bản thân mình ,  mình hiểu cảm giác này , nên không thể trách anh ấy tại sao lại như vậy được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 9-6-2015 13:48:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ! Ủng hộ!
Cú tải dần về để nghỉ hè xem. Lâu lắm rồi mình không xem phim nhật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 9-6-2015 17:03:55 | Chỉ xem của tác giả
salazar110 gửi lúc 8-6-2015 07:46 PM
bạn ơi bạn xem engsub ở trang nào đấy
cho mình cái link đi
phim hay mình muyến ...

trên "myasiantv.com" đó bạn.
Trình độ tiếng Anh cũng bình thường nên nhiều phim xem engsub rồi nhưng vẫn muốn xem lại vietsub để hiểu chính xác hơn.
Subteam làm phim này nên mình chờ vietsub chứ đằng nào cũng phải xem lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 9-6-2015 20:44:43 | Chỉ xem của tác giả
baycotien gửi lúc 9-6-2015 05:03 PM
trên "myasiantv.com" đó bạn.
Trình độ tiếng Anh cũng bình thường nên nhiều phim xem  ...

cảm ơn bạn nhèo lắm
his hí, tại phim này là phim nhật nên mình sợ sub lâu lắm lắm mới ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 9-6-2015 21:01:36 | Chỉ xem của tác giả
adam77 gửi lúc 27-5-2015 09:37 AM
Mình công nhận là tựa fim dịch ko chính xác nên mình nhất định sẽ edit lại, chỉ l ...

subteam ơi đừng để thành phần phản động làm lung lay tư tưởng cách mạng
đây là bộ phim hiếm hoi trong mấy năm nay khiến mình cảm động ngay từ tập đầu tiên, thật sự hay lắm
bọn mình đang mòn mỏi chờ tập sau ra, nên các bạn hãy luông giữ vững bầu nhiệt huyết nhá*cmt ko mang tính hối sub*
yêu subteam nhèo nhèo~ tung hoa tung hoa~
oimeoi~ đọc lại thấy sến quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 9-6-2015 21:59:41 | Chỉ xem của tác giả
phuongquach2106 gửi lúc 9-6-2015 12:17 PM
thật ra sakuto như thế là vì khi thông minh lên anh ấy mới biết ai đối xư ...

Ừ Mình có đâu trách anh í ~ Cũng đồng cảm với Sakuto lắm. Chỉ là tự nhiên cảm thấy nhớ con người trước hồn nhiên ngây thơ của anh í và thấy anh ấy vậy là ổn rồi không càn thay đổi ^^
Anw,  Mình coi đến Ep8 rồi nhưng càng ngày càng không hiểu tâm địa ông Hachisuka là như nào =.= Mình thấy như ổng đang lợi dụng Sakuto hay sao í.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-6-2015 22:07:48 | Chỉ xem của tác giả
Thật ra mình rất sợ coi phim Nhật mà thể loại buồn thế này, coi phim xong chỉ có ngồi thẩn thờ mà không muốn làm gì luôn. Nhưng thấy phim này lại không thể không xem! Sao tin thần tự ngược của mình cao thế này!!1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-6-2015 11:28:45 | Chỉ xem của tác giả

Sau khi có trí thông minh của một thiên tài rồi trở lại như xưa thì Sakuto chẳng khác nào một chú chuột thí nghiệm. thật đáng thương biết bao.
thà cứ là bộ óc của đứa trẻ 6 tuổi ngây thơ còn hơn có được rồi đau đớn nhận ra rằng đó chỉ là tạm thời.
rất trông chờ vai diên này của Yamashita. Anh này còn một phim điện ảnh nữa nhưng chưa tìm ra được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 10-6-2015 17:52:52 | Chỉ xem của tác giả
bộ này bên Nhật end rồi nè, nghe nói phim cảm động cực kì, vai diễn của Pi cũng có chiều sâu nội tâm hơn từ một người có trí thông minh thấp thành 1 người siêu thông minh sau đó lại bị thoái hóa dần trí thông minh ấy, kết cục thật đau lòng cho 1 thiên tài, hi vọng subteam đi hết bộ này đừng giữa đường đứt gánh thôi, thanx subteam nhìu lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 10-6-2015 19:12:55 | Chỉ xem của tác giả
giamilia91 gửi lúc 9-6-2015 09:59 PM
Ừ Mình có đâu trách anh í ~ Cũng đồng cảm với Sakuto lắm. Chỉ là tự nhiên cảm th ...

dĩ nhiên rồi , ông đó gớm lắm , ổng xem Sakuto như chuột thí nghiệm vậy , mình không ưa ông đó ! giả tạo ! mà xem raw gần hết rồi , còn một tập cuối , có điều chẳng hiểu họ nói gì , đợi sub team làm thôi hic hic dù gì xem tiếng Việt cũng thoải mái hơn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách