Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Ikemen Desu ne / 美男ですね - Takimoto Miori, Tamamori Yuta, Fujigaya Tais

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-9-2011 08:24:07 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/watch?v=

Kis-my-ft2 và A.N.JELL ở Tokyo girls collection tối hôm qua. 7 đứa mặc bộ đồ trắng và biểu diễn Everybody go như hôm debut, còn ANJ mặc bộ màu đỏ đầu tiên đó. ANJell hát promise với Futari. Taipi hát nhạc kịch có kỹ năng với biểu diễn nhiều trên những sân khấu lớn nên giọng bạn vẫn giữ được phong độ. Như thường lệ, fan buồn vì cả hai bài đều quá ngắn, đặc biệt là futari, họ thích được nghe full bài cơ, mà chả hiểu sao Ikemen kẹt xỉ thế, làm cái bài hát có hơn 1 phút, hát đúng một lượt '_'

Bình luận

mình yêu Taipi nhứt  Đăng lúc 19-9-2011 08:44 PM
buồn ngủ quá ~~  Đăng lúc 19-9-2011 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 4-9-2011 10:21:08 | Chỉ xem của tác giả
Bài được karinedg_9x sửa lúc  2011-9-4 10:30

Ây da XD~ bây giờ mới có thời gian ngồi luyện Ikemen Desu ne XD~

Mới coi tập 1 xong thôi, nhg cảm xúc còn nóng hôi hổi nên phải viết ra Thực ra bản K mình từng tải tập 1 về xem, nhg xem được khoảng 10' đầu thì thấy nhàm nên tắt đi. Ko biết được diễn biến sau này như thế nào, nhg so ra 10' đầu đấy ko hấp dẫn bằng bản J rồi Cảm giác cách dẫn dắt câu chuyện, phân cảnh ghép cảnh hài hòa hơn nhiều.

Mình rất là thik 2 đứa bé con hồi nhỏ, siêu cute a a a >_< Ông quản lý tuy hơi quá lố, nhg buồn cười, diễn xuất của cả diễn viên và nhân vật đều tài tình như nhau Ông giám đốc mặt nhìn gian như cáo, lúc liếc ông quản lý thì y như cá mập *O*~

Bạn drumer Yuki hơi khùng khùng nhưng cute XD~ nhiều lúc ngố như Nakatsu á ~ Răng em nó khểnh a~ duyên a~ vàng nữa a XD~

Shu-san biểu cảm hơi cứng, chưa được tự nhiên lắm. Tuy chưa hài hòa trong tổng thể, nhg có 1 số đoạn cảm thấy bạn ấy rất ngọt ngào.  

Ren diễn xuất khá đạt, biểu cảm cũng rất tự nhiên, và đặc biệt, mái tóc đẹp hơn hẳn kiểu đầu chuốt keo lép kẹp vào da đầu trong phiên bản cũ =v=" nhìn phong trần lãng tử hơn.

Mio diễn xuất cũng rất hay, vừa ngây thơ vừa mạnh mẽ, ko có cảm giác sượng. Mio làm mình liên tưởng đến Mizuki trong Hanakimi ~ Mà em này còn mắc bệnh hoang tưởng cấp độ nhẹ, đúng kiểu nữ chính của Nhật ta rất thik
Mà :"> ta thik cái nốt ruồi ở đuôi mắt nàng ấy quá, cảm giác rất sexy :">

Mà nhà này khoái ôm ấp để kiểm tra giới tính nhỉ -v-~~ Ta chỉ choáng cách chàng Shu-chan check nàng thôi Còn lúc bạn Ren thì thấy biểu cảm bạn ý phiên linh quá

Ngoài ra thì dàn diễn viên phụ, đặc biệt các vai diễn lớn tuổi, đều rất hay, biểu hiện vừa phải, ko che lấp các vai chính mà vẫn nổi bật. Đoạn Reiko Muzinasa gặp Ren ở sân bay, thấy cô ấy biểu cảm rất chân thật.

Mới coi xong ep1, nhận xét tới từng đó thôi XD~ ta đi luyện tiếp đơi

Ps : nhớ ngày trước có ng từng nói với ta, ng Nhật có 1 đặc điểm rất nổi bật là hầu như ai cũng có 2 cái răng thỏ ở trước, lúc cười nhìn biết ngay. Xem phim rồi mới thấy càng thik cái đặc điểm này :X

Ps 2: cái khúc em Mio bước lên sân khấu, ta tim đập bồi hồi, chân tay loạn nhịp nín thở chờ.... cái quả bóng rơi xuống. May mà hêm có như ta tưởng a =v=~

À quên 1 điểm quan trọng, phim có khuyết điểm là mấy đoạn cao trào kéo dài hơi thái quá, đâm ra gây tác dụng ngược, nếu đẩy nhanh hơn 1 chút cho logic, hoặc tạo 1 chút hiệu ứng kỹ xảo âm thanh hay hình ảnh thêm nữa cho kịch tính thì hoàn thiện hơn. Nhg nói chung nhìn tổng thể thì tốt ^ ^

Bình luận

uh..chứ coi từng tập comment chưa được chính xác :))  Đăng lúc 4-9-2011 01:17 PM
thôi luyện nốt 7 ep đi đặng còn comment một thể =))  Đăng lúc 4-9-2011 12:38 PM
luyện xong ep 2 rồi, ko biết có nên ngồi comt tiếp hay ko nữa =))  Đăng lúc 4-9-2011 11:48 AM
ô mới luyện được đến ep 1 thôi à :)) cứ luyện tiếp đi nha. Không phải bạn Shu biểu cảm hơi cứng đâu, mà là cái vai của bạn nó thế đó =)))))))))  Đăng lúc 4-9-2011 11:44 AM
uh, cái đó công nhận XD~ tớ chỉ nói là mấy cảnh kiểu lúc Mio tới muộn hay là Mio sắp ngã ấy, làm hiệu ứng hơi quá trớn nên bị phản tác dụng.  Đăng lúc 4-9-2011 11:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 4-9-2011 11:25:24 | Chỉ xem của tác giả
Ikemen Desu ne Ep 8

Chúc các bạn xem film vui vẻ :-*

Bình luận

ủa? chưa down được nữa à?  Đăng lúc 4-9-2011 01:23 PM
tem :)) sao mang sang đây mà không nói làm mình đợi mãi a, thank subteam XD  Đăng lúc 4-9-2011 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 4-9-2011 11:42:21 | Chỉ xem của tác giả
Không biết bên đây có chế độ giật tem cho tớ còn có tiền sắm áo nhở ))) bây giờ tất cả cùng nghèo, đến là khổ

chẹp, cái ep 8 này xem đau dạ dày lắm, tớ tò  mò không biết đoạn ở hồ nước bạn Mio nói gì để tớ tiện thể chặt chém bạn luôn

Bình luận

mình mê Taipi nhất trên đời  Đăng lúc 19-9-2011 08:45 PM
Ôi, ko lo đâu XD~ tớ dạn gió dày sương với ko biết bao nhiêu bộ sâu giâu rẻ tiền rồi XD~  Đăng lúc 4-9-2011 12:34 PM
mà ấy cứ từ từ xem, hy vọng là ấy sẽ sip Ren-mio, bỏ qua bạn Shu thì xem sẽ hào hứng hơn đó a :))))))))  Đăng lúc 4-9-2011 12:14 PM
cứ bình luận thoải mái, không lo spam đâu :)) trong nhà này toàn tớ vào tự kỷ T^T buồn ơi là buồn, mọi người hay làm sai lừn rít đờ thoai.  Đăng lúc 4-9-2011 12:13 PM
mấy bạn này hay dính đến hồ nước nhỉ =v=~ mới coi cảnh ao ếch ở ep2 xong XD~ mà nếu tớ làm cái bình luận ep 2 tiếp có tính là spam ko nhỉ ;A;  Đăng lúc 4-9-2011 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 11:47:00 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 2011-9-4 11:42
Không biết bên đây có chế độ giật tem cho tớ còn có tiền sắm áo nhở ))) bây gi ...

Ừ, khổ ế
mình cũng nghèo rớt mùng tới
thôi đợi khi nào có chức năng rết sẽ rate bù cho các bạn vậy
Tập này có cái đoạn bài kiểm tra dành cho hội viên mới của Ren làm tớ cười mãi
bạn ấy ở đó dễ thương cực {:2_31:}

Bình luận

đúng rồi, kiếm tiền dễ hơn à :))  Đăng lúc 4-9-2011 01:48 PM
mình cũng ko rõ, hi vọng là ko ^^  Đăng lúc 4-9-2011 01:23 PM
nhưng được cái bình luận cũng được thêm $... chứ bên kia đâu có  Đăng lúc 4-9-2011 01:19 PM
tớ xem Raw, chả hiểu gì mà nhìn cái mặt nó còn cười bò ra, xem sub chắc tớ chết =))  Đăng lúc 4-9-2011 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 4-9-2011 11:49:46 | Chỉ xem của tác giả
có ep 8 rồi lại cắm may down
hic nãy giờ ko mặc đc cái áo
thấy ss Law cũng Pearl mà vẫn mặc áo đc
hay là ko đc mặc áo động còn áo thường thì vẫn đc?
như bên kia là cmt này của em đc keo dán rồi ;__; lại trở về thời kì nghèo kiết xác cái gì cũng ham hố để kiếm xèng ;__;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 11:50:45 | Chỉ xem của tác giả
ChuChi gửi lúc 2011-9-4 11:49
có ep 8 rồi lại cắm may down
hic nãy giờ ko mặc đc cái áo (
thấy ss Law cũng Pearl mà ...

ko phải đâu nàng ơi
chức năng ava bị lỗi, áo nàng đổi hôm nay thì mai nó mới hiện cơ
nàng chịu khó nhé, ta hôm trước cũng thế :loveliness:

Bình luận

làm đổi nãy giờ cả chục lần ...mai có bị trừ đến âm $ không đây  Đăng lúc 4-9-2011 01:20 PM
thế nghĩa là nghèo vẫn được mặc áo đúng không :)) thế thì còn gì bằng :))  Đăng lúc 4-9-2011 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 4-9-2011 12:19:48 | Chỉ xem của tác giả
tớ sờ pam tí nhé

tớ muốn hỏi subteam và mọi người là tớ ức chế cái ep 8 này, ức chế bạn Shu một thì bạn Nana 10 và bạn Mio 100. Ren và Yuki không được xếp vô đây vì tình yêu của tớ với hai đứa nó càng ngày càng tăng chứ không hề giảm. Vậy tớ muốn hỏi là tớ có được phép chặt chém bạn Mio không? tớ thì tớ muốn chặt chém bạn ý lắm mà tớ sợ ảnh hưởng không khí phim và subteam. Thành thực thì tớ anti mỗi bạn ý thôi chứ tớ không có anti phim mà ;_;

Bình luận

Fujigaya diva ^0^  Đăng lúc 19-9-2011 08:46 PM
hic hic hic, vậy tớ sẽ cố gắng kiềm chế và nghĩ tới tình yêu của tớ với bạn Mio từ ep 1 -6 để mà dùng những từ nghĩ tế nhị nhất có thể  Đăng lúc 4-9-2011 12:40 PM
đc chứ, như bạn kari đã nói ấy, càng thêm nhiều ý kiến bình luận về các nv thì càng phong phú thêm ^^  Đăng lúc 4-9-2011 12:38 PM
nên bạn à, ko thái quá là được, đóng góp ý kiến đa chiều để mọi người tham khảo a XD~  Đăng lúc 4-9-2011 12:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 4-9-2011 12:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp tục bình loạn ep 2, sau đó sẽ đi ngủ XD~

Cảm nhận ghi nhớ rõ trong lòng nhất, là bạn Ren kênh kiệu mặt trổ rất nhiều hoa XD~ rất hợp với tên bạn ấy :X ( Ren trong tiếng Nhật hình như có thể hiểu là hoa Sen ). Từ giờ ta sẽ gọi chàng là Ren mặt mụn

Ep 2 này, có vài phân cảnh bị chậm làm không khí phim hơi loãng, một số chỗ thì đi hơi nhanh quá T^T dầu ta biết đó là phong cách làm phim của Nhật a =A=

Thấy 1 việc hơi kỳ lạ là mình tưởng Mio vào nhóm làm vocal cơ, nhg hóa ra đứng keyboard. Mà phim hơi ảo, muốn chơi keyboard đây phải vài tuần 1 tháng như em nó là luyện được đâu, đã thế thời gian chia năm xẻ bảy , hết luyện thanh, vũ đạo thì còn có đi thăm bọn trẻ, tiếp đó là lăng nhăng lằng nhằng những chuyện hầm bà lằng...

Nói tóm lại, làm thế này làm ta thấy em Mio thần thánh quá *vã mồ hôi*

Ko thik Mio trong tập này, cứ mít ướt nhão nhão kiểu gì đó. Mình thik thái độ cung kính lễ phép của em ấy, rất NB ( ) nhg mà em có cần thiết nhạy cảm hơi tí là nhỏ lệ thế ko >"< Dù rằng đoạn khóc khi nghe tin mẹ Mio mất khá cảm động. Haiz ~

Shu vẫn ngọt ngào, nhg hơi e lệ quá, có mấy đoạn thấy bạn ấy đi đến gần em Mio, thái độ như cô con dâu nhỏ mới về nhà mẹ chồng =.="

Uhm, mà cảm giác tình cảm của Shu dành cho Mio, lúc này vẫn giống như là anh trai bảo vệ em gái hơn, dù là đã có thik rồi.

Còn lại vẫn chỉ có bạn Yuki điên điên khùng khùng mồm tầm xàm miệng bá láp là ta yêu nhất :X

Chú ý cái dép đi trong nhà của em ấy, cọc cạch đỏ xanh rất có không khí giáng sinh, lại thêm chấm bi trắng làm ta liên tưởng đến Mario

Thui, ngủ, mai mần tiếp ep 3, mong là nó torrent xong ep 4 và 5 *mô phật*

Bình luận

chẹp, ko hiểu sao mình lại mơ tưởng đến pair RenShu =)) (đừng ném đá!)  Đăng lúc 4-9-2011 01:58 PM
=)) nàng cứ từ từ xem, Ren nó có nhiều biệt hiệu lắm rồi, còn có cuộc thi đếm mụn trên mặt nó cơ =)). Đúng rồi đấy, đừng hy vọng bạn Shu kakkoi ở đây  Đăng lúc 4-9-2011 01:51 PM
ko phải Ren mặt mụn =)) mà là Ren mặt ếch :))  Đăng lúc 4-9-2011 01:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 4-9-2011 13:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Phải viết luôn cho nóng {:3_47:}_Đầu tiên là Sukkie, mình cũng thích anh này, tuy biết anh chỉ là Cameo trong tập này thôi nhưng ma vẫn ko hiểu tại sao lại đua nhân vật này vào, mình thấy làm loãng phim mà cũng chả có tác dụng gì.....
_ Tiếp đến là Yuki, tuy không bị chìm như mấy tập trước nhưng mà vẫn bị dìm là sao {:3_49:} Yuki-Mio hầu như là không có, buồn!
_Ren tập này khá thú vị, ghen tị một cách trẻ con {:2_35:}, buồn cười vật vã
_Còn Shu T.T Shu ơi là Shu, anh sớm nói từ mấy tập trước có phải mọi chuyện đã khác rồi không. Số anh là số bị hắt hủi, suốt ngày bị cho leo cây{:3_58:}
Xem lại cảnh quay của mấy tập trước sao mà long lanh thế, đến tập này nhan sắc tàn phai trông đến tội.
Cái ánh mắt! mình là mình chết vì ánh mắt đấy đấy T.T{:3_45:}

Bình luận

@raven: chuẩn đấy, yêu Taipi vì độ bỉ của bạn, yêu Taipi hơn vì độ lừa tình của bạn trong Ikemen. Còn yêu Shu vì Shu chính là Shu =)) chả biết nói ntn nữa  Đăng lúc 4-9-2011 01:52 PM
=)) quá vui ý chứ. mình thích bạn Taipi ( đóng bạn Shu ý) là vì bạn ý quá bỉ =)) Còn đổ bạn Shu là tại bạn ý quá lừa tình nhất là ở tập 7 ý =)  Đăng lúc 4-9-2011 01:29 PM
mình thấy bỉ cũng vui mà =)) mình kết cả 3 bạn giai, nhg thik nhóc khùng răng khểnh nhất =))  Đăng lúc 4-9-2011 01:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách