Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: final_memory
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Support] Trung tâm hỗ trợ kĩ thuật và Giải đáp thắc mắc

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 8-8-2015 19:05:55 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi, làm ơn cho em hỏi: em muốn nhờ Kites làm vietsub cho 1 bộ phim thì phải làm thế nào ạ?
Phim The lost world do Úc với Canada sản xuất đã từng chiếu trên HTV khoảng 10 năm trước đây. Em rất ghiền phim này, series này có 3 phần nhờ Kites làm vietsub giúp ạ!

Link phim 3 Season:
https://www.youtube.com/playlist?list=PL6fJmjt84zZg552GekYb5Pgchr9330p6b

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 28-9-2015 20:14:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn góp ý một chút về kĩ thuật được không ạ? ^ ^ Ý mình là ở bên MOVIE, các phim được liệt kê rõ ở phần "List phim" rất dễ theo dõi, còn bên phần TVseries thì không có (hoặc mình bị gà nên không tìm ra) nên phim nào, season bao nhiêu nhìn hơi bị rối và khó tìm, hơn nữa no có topic đề cử như MOVIE (vd mình gà nên chỉ muốn đề cử vài series hay nhưng không quá dài tập như The Wire, Breaking Bad, Firefly hay Band of Brothers,... chẳng hạn thì không bít post vào đâu) nên đành post vào đây mong subteam chú ý, làm sub cho mọi người cùng thưởng thức (vào một ngày không xa vậy T T)... Luôn ủng hộ subteam!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
 Tác giả| Đăng lúc 29-9-2015 23:20:13 | Chỉ xem của tác giả
Uzumanpl gửi lúc 28-9-2015 08:14 PM
Mình muốn góp ý một chút về kĩ thuật được không ạ? ^ ^ Ý mình là ...

Hoan nghênh bạn góp ý cho box.

Bên TV Series không lập List vì danh sách Series của box cũng không nhiều, như bạn thấy là chỉ có 2 pages thôi. Chưa kể phim đang làm tất cả đều có trên phần poster quảng cáo ở phần đầu của Box. Bạn theo dõi series gì chỉ cần xem trên poster rồi click vào là ok.

Thứ hai là về Thread đề cử, đặc thù của Series là dài, rất dài. Nó ko như Movies là chỉ có 1 tập làm 1 phát là xong. Các bạn đề cử làm Series cũng thường là các Series rất cũ (còn ko tìm ra link down bản phim gốc) rồi các phim đã ra được vài season (và đã được làm sub ở các trang khác) (ví dụ như Breaking Bad mà bạn bảo ko dài lắm nhưng thực tế nó đã có 5 season đấy) nên việc lập Thread đề cử ở box Series là không thực tế cho lắm.

Box Series luôn ưu tiên làm các series mới và được nhiều người yêu thích trên toàn thế giới, hi vọng sẽ thỏa mãn được niềm đam mê phim ảnh của các bạn.

Thân mến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 30-9-2015 00:41:53 | Chỉ xem của tác giả
final_memory gửi lúc 29-9-2015 11:20 PM
Hoan nghênh bạn góp ý cho box.

Bên TV Series không lập List vì danh sách Series của box ...

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Mình trước giờ vẫn luôn ủng hộ các dự án của Team. ^ ^ Chỉ là có mấy cái "cũ vẫn hay" mong thỉnh thoảng subteam làm một vài series như vậy cho những mem hoài cổ như mình là vui roài kk.
Subteam fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 3-1-2016 01:26:38 | Chỉ xem của tác giả
Thấy có thread giải đáp thắc mắc là mình bay vào luôn
Mình thấy "CSI: Cyber 2" rất hay, mình muốn đề cử subteam làm sub của series này được không?
Không có thể cho mình link xem được không? Mình cực thích nhưng không tìm được link xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 9-4-2016 13:19:43 | Chỉ xem của tác giả
Subteam ơi sao GreenArrow ss4 không ra ep mới nữa vậy ST ???
lâu lăm rồi mà mới dừng ở ep9
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 30-1-2017 00:34:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình không biết hỏi ở đây có đúng không. Nhưng mình muốn hỏi về dự án làm sub của series Game of Thrones. Hiện tại mình mới thấy kites làm sub của season 5, không biết là các season còn lại kites có ý định thực hiện không? Mình rất thích bộ phim này và muốn lưu giữ phim nhưng mà không yên tâm về chất lượng hình ảnh cũng như chất lượng dịch ở các trang khác. Vì nếu là kites thì ngôn từ trong phim sẽ được dịch thống nhất và xuyên suốt bộ phim, đảm bảo dễ hiểu và hay. Mình hy vọng sẽ được nghe câu trả lời sớm. Cảm ơn kites.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách