Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 52050|Trả lời: 196
Thu gọn cột thông tin

[Support] Trung tâm hỗ trợ kĩ thuật và Giải đáp thắc mắc

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-9-2011 19:29:55 | Xem tất |Chế độ đọc
Xin chào toàn thể mem E-Zone.
Từ nay Topic này sẽ là nơi Hỗ trợ các vấn đề liên quan tới xem phim, download phim cũng như Giải đáp mọi thắc mắc liên quan tới các bộ phim của E-Zone.

Đầu tiên mình xin hướng dẫn một số thủ thuật cơ bản để các bạn có thể xem phim HD được "mượt mà" nhất, dù máy có yếu thế nào đi nữa.
- Phần mềm xem phim chuyên dụng: KMPlayer của Hàn Quốc - Download tại đây.
- Hướng dẫn cài đặt KMPlayer bằng hình ảnh:

- Download phim với tốc độ siêu nhanh - Sử dụng link Megashare.vnn.vn: Tốc độ tối đa cho phép download từ Megashare.vnn.vn là 1Mb/s. Để tận dụng tối đa tốc độ download, bạn cần đăng nhập vào trước khi Download, sử dụng account sẵn có với username là: kste và password là: kste
- Phần mềm hỗ trợ Download: Internet Download Manager 6.07 Build 8 - Download tại đây - Đây là phiên bản cài đặt Tự động, download về giải nén, chạy file cài đặt là nó tự động cài hết, các bạn không cần phải làm gì cả. Lưu ý trước khi cài phải tắt hết trình duyệt. Khi thấy có thông báo gì bạn cứ nhấn OK hoặc Yes là được.

G-Tu

Hướng dẫn download

1. Hướng dẫn download bằng torrent và cách giữ seed sau khi down xong.Muốn download bằng link torrent, các bạn down phần mềm Utorrent tại đây
Click vào link torrent đính trên bài post để download link torrent về, sau đó click vào file torrent vừa down => hiển thị lên cửa sổ download => chọn thư mục trữ phim => ok

Sau khi down xong, các bạn giữ nguyên link trong box download, không remove đi, đó chính là giữ seed.
Khi ratio lên khoảng 2.5-3 thì hay remove.

Chúng mình làm phim với mục đích chia sẻ, nên rất hi vọng các bạn down xong giữ seed cho các bạn khác down với nhé ^^. Chúng ta cùng nối vòng tay lớn nhé :)

2. Download MU bằng Megakey với tốc độ Premium trong Happy Hours 9h30-18h30 (GMT+7)

Megakey có thể cho phép chúng ta tải file trên Megaupload bằng tài khoản Premium. Chỉ cần tải Megakey về rồi tiến hành cài đặt (nhớ đóng tất cả các trình duyệt web lại trước khi cài). Sau khi cài đặt thành công, chương trình Megakey sẽ chạy thường trực trên khay hệ thống. Giờ thì bạn có thể download tất cả các links của Megaupload một cách thoải mái chỉ với một nút duy nhất "Premium download".

Tải Megakey ở đây: http://www.megakey.com/megakey.exe

3. Hướng dẫn download với Mediafire

Dung lượng tối đa của 1 link MF thường là 200mb, vì vậy khi download bằng link này về bạn sẽ phải làm thêm một thao tác nữa là ghép chúng vào.

Các file khi down về sẽ ở dạng đuôi .001, .002, ...

Để tất cả các file đó chung 1 folder, tên file buộc phải giống hệt nhau, chỉ khác đuôi số ở phía sau. Sau đó dùng phần mềm hjspilt để ghép thành 1 file hoàn chỉnh.

Tạm thời có 1 vài thủ thuật đơn giản như thế. Còn có gì thắc mắc các bạn cứ post tại đây, mình sẽ giải đáp cụ thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-9-2011 06:06:33 | Xem tất
trung tâm giải đáp thắc mắc à?,

thật ra mình là "fan" của KST đấy!, mình xem phim vietsub của KST thấy rất tuyệt, lời lẽ dùng rất hay,...

nhưng có thể cho mình hỏi là mình có thể vào đâu để "góp ý" phim cho KST làm phụ đề được ko?
tức là có 1 số phim hay mình muốn coi nhưng chưa có vietsub, coi ko hiểu cho nên mình muốn biết có thể "góp ý" cho KST ko?

Thật ra làm 1 dự án phim thì rất tốn công nhỉ... cho nên...

Trước giờ mình toàn down phim tại KST, cũng chưa post bài lần nào, có gì mong được bỏ qua

Bình luận

nếu các bạn thích phim gì mà kst k làm thì có thề pm mình [email protected] mình sẽ hướng dẫn tải và ghép sub  Đăng lúc 7-1-2012 10:32 PM
Lúc nào KSTE đi vào ổn định BĐH sẽ mở 1 thread để cho các bạn Yêu cầu làm Vietsub cho các bộ phim mà các bạn yêu thích :)  Đăng lúc 9-9-2011 10:00 AM
Cảm ơn bạn đã ủng hộ KSTE, hiện tại KSTE đang trong quá trình ổn định nên chưa tiếp nhận Yêu cầu làm Vietsub.  Đăng lúc 9-9-2011 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-9-2011 11:10:59 | Xem tất
mình hok biết hỏi ở đây cóđúng không nữa
nhg ST cho mình hỏi mục xem phim online là chỉ mới post xí chỗ hay sao hả ST?
mình vào thử Nikita mà thấy chữ cyword thui hà, hay là có cách nào đó để xem mà mình không biết?

Bình luận

Đã post rồi nhưng do code online của 4rum còn chưa ổn định nên có thể chưa load được phim, bạn vui lòng chờ thêm ít hôm để BĐH sửa lại :)  Đăng lúc 9-9-2011 11:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 23:35:30 | Xem tất
ST làm cái dự án cho FRINGE đi, phim tuyệt vời và đảm bảo sẽ không uổng công sức dịch đâu, sắp có S4 trong tháng này

btw, luôn bộ Gossip Girl đi ST ơi

Bình luận

bạn nên vào box "giới thiệu drama anh mỹ " và lập thread giới thiệu về fim này  Đăng lúc 14-9-2011 08:48 AM
vì chưa có topic đó nên mình mới viết tạm ở đây đó bạn ui  Đăng lúc 14-9-2011 12:53 AM
Đây là Topic hỗ trợ kĩ thuật, ko phải thread kiến nghị làm Vietsub nhé bạn.  Đăng lúc 14-9-2011 12:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2011 00:14:46 | Xem tất
Đầu tiên em nó xin chào bà chị Ốp xì...

Em xin góp ý 1 chút..  

Như bài viết của bạn bên trên.. muốn giới thiệu về phim FRINGER. Mà phải vào box giới thiệu Drama để post. Bình thường theo quy định của Box hay như quy định chung của forum, thì muốn giới thiệu về 1 phim nào đó, đầu tiên là phải tự viết ra, hoặc tự dịch những Preview sẵn có ở các trang nước ngoài mới đúng quy định của Box. Không được bê các nguồn giới thiệu sẵn từ các website về đây.

Đúng là như vậy, nhưng ở đây có 1 điều... là thường những công việc trên là hay dành cho các Mod là chủ yếu, bình thường 1 Mems muốn đề nghị 1 bộ phim, mà phải đòi hỏi quá nhiều điều như thế thì thật sự không đáng. Cho nên như thế thì các nguồn đề cử phim sẽ giảm đi rất nhiều...

Nên để đơn giản đi 1 chút, thì anh chị cũng nên tạo thêm 1 Thread " Đề cử và Yêu cầu phim " thì hợp lý hơn ....

Vài lời..  Thân Style !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-9-2011 01:34:13 | Xem tất
MrStyle gửi lúc 18-9-2011 00:14
Đầu tiên em nó xin chào bà chị Ốp xì...

Em xin góp ý 1 chút..  

Mình xin nói luôn là hiện box Drama chưa mở thread đề cử phim làm Vietsub vì có lý do riêng. Bọn mình nhân lực có hạn, với lượng drama và movie hiện tại cũng khiến bọn mình xoay sở rất mệt rồi. Bọn mình luôn hướng tới chất lượng phụ đề là chính, chứ không vì tốc độ ra phim hay số lượng phim để cạnh tranh với các nơi khác. Một khi đã làm phim nào thì bọn mình sẽ theo tới cùng với chất lượng phụ đề tốt nhất có thể. Hơn nữa Drama Mỹ thì rất dài, rất nhiều season, mỗi season lại rất nhiều tập. Vì thế hiện tại bọn mình chưa thể tiếp nhận đề cử làm Drama mà chỉ tiếp nhận đề cử làm Movies. Mong các bạn hiểu và thông cảm.
Thân mến.
KSTE SubTeam.

Bình luận

có drama chúa tể muông thú/ Beastmaster có 3 season thôi kìa  Đăng lúc 7-8-2013 08:12 PM
Ghi nhận.. thanks !  Đăng lúc 18-9-2011 01:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2011 22:00:11 | Xem tất
khi nào mua lap sẽ học encode rồi xin 1 chân trong kst hehe.
mà cho t hỏi có mấy encoder chính trong subteam đấy,hình như có greatu với 1 bạn mới nữa đúng k?
với cả acc mageahre các bạn share tnay chắc phải kiểm tra thường xuyên đấy chứ nhiều người vô ý thức lắm toàn change pass,lần gần đây nhất là trên voz t đã gặp,cuối cùng đi luôn cả thread,nản thế.
thanks các bạn trong subteam,à nhắc luôn t đã đưa đề nghị trong thread secret cyrcle là bạn encode làm sub to lên chút như các film trước ấy,sub bh hơi bé.so với supernatural sẽ thấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 22-9-2011 22:10:24 | Xem tất
theveronicar gửi lúc 22-9-2011 22:00
khi nào mua lap sẽ học encode rồi xin 1 chân trong kst hehe.
mà cho t hỏi có mấy encoder ch ...

Cảm ơn bạn đã đóng góp. Sub Secret Circle bọn mình đã nhắc nhở TS từ tập 2 chú ý cho size chữ to lên rồi :)

Còn acc megashare.vnn.vn thì là free, ai cũng có thể tự tạo được 1 acc miễn phí nên không sợ bị change pass đâu bạn ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2011 22:13:48 | Xem tất
em nghĩ nên cho thêm jdownloader vào post 1
cái đấy auto là nuột nhất
tự động bắt link
down được nhiều host
có chức năng ráp nối giải nén ...
thích hợp để có thể rời xa máy tính hoặc tránh việc ngồi click từng link khá là nhàm chán
thế thôi ^^
à em ủng hộ nhiệt tình host mega.vnn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-9-2011 02:13:26 | Xem tất
Hix mấy hm trc ngày nào cũng đi ra đi vô nhà cũ hóng phim mà k thấy zì :(
H may quá tìm đc nhà mới ùi, nhưng t k thấy có thread fim Hellcats vs Shake it up nhỉ? Nhà mới k làm 2 fim đó nữa ak?????

P/s: k biết post vào đây có đúng k nhưng t cũng k biết phải hỏi ở đâu nữa, mng thông cảm nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách