Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7092|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"SỞ KIỀU TRUYỆN": Đối thoại cùng đạo diễn NGÔ CẨM NGUYÊN

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ngày 24/08, Đạo diễn Ngô Cẩm Nguyên đã có buổi  trả lời phỏng vấn với Sina Ent về bộ phim Sở Kiều truyện cùng 3 diễn viên Triệu Lệ Dĩnh, Lâm Canh Tân, Đậu Kiêu.

1. Phim SKT sẽ là sự kết hợp giữa thể loại chính kịch lịch sử và vẻ đẹp của phim thần tượng cổ trang. Đạo diễn Ngô Cẩm Nguyên muốn bộ phim không chỉ đẹp về phần nhìn, mà còn phải chân thật. Tất cả các cảnh đánh nhau đều là đánh thật chứ không chỉ bay qua bay lại cho đẹp mắt. Đoàn làm phim kỳ vọng sẽ mở ra một thể loại phim đặc biệt, hoàn toàn mới.
2. Về vấn đề xuyên không, đạo diễn cũng trả lời vì chính sách của Tổng Cục nên tình tiết Sở Kiều xuyên không sẽ phải điều chỉnh. Nhưng nhân vật Sở Kiều sẽ có lý tưởng và nhận thức vượt trước thời đại.
3. Về việc đổi tên của các nhân vật, đạo diễn có nói để phù hợp với bối cảnh lịch sử thời Thời Tây Ngụy và Nam Bắc Triều, gia tộc Vũ Văn nắm giữ vai trò đặc biệt quan trọng. Vì vậy để nâng cao tính chân thực, họ tên của nhân vật sẽ thay đổi nhưng tuyệt đối sẽ tôn trọng nguyên tác.
4. Bộ phim SKT lấy trọng điểm không phải là tình yêu nam nữ mà cao hơn là lý tưởng, sinh mệnh, xoay chuyển vận mệnh, là tín ngưỡng...do vậy chắc chắn sẽ cực kỳ hấp dẫn/
5. Nói về Triệu Lệ Dĩnh, đạo diễn Ngô chia sẻ Lệ Dĩnh đối với bộ phim này bỏ rất nhiều tâm tư cùng công sức, rất kiên trì, cảm xúc cũng rất mãnh liệt. Ông cũng từng tán gẫu với Lệ Dĩnh bởi vì trước đây cô từng diễn nhân vật tương tự khá nhiều. Vì lẽ đó, Lệ Dĩnh rất mong chờ bộ phim này, hy vọng nó có thể trở thành bước đột phá trong sự nghiệp diễn xuất.
Cũng từng hợp tác với Lệ Dĩnh trong phim <<Truy Ngư Truyền Kỳ>>, khi đó Lệ Dĩnh còn khá nhỏ, mấy năm sau lại cùng hợp tác, ông đánh giá Lệ Dĩnh đã trưởng thành rất nhiều, tư duy cũng rất thành thục.
6. Nói về Lâm Canh Tân và Đậu Kiêu
Đạo diễn Ngô nói tiểu Tân  có năng lực thích nghi với hoàn cảnh rất mạnh, ứng biến rất nhanh, biểu hiện cực kỳ tốt. Diễn một vai Vũ Văn công tử lạnh lùng, còn thường thể hiện chút hài hước. Đậu Kiêu rất tỉ mỉ luyện tập từng cảnh, khi diễn luôn muốn đạt đến độ chân thực cao nhất vì thế luôn tự mình hoàn thành cảnh hành động,chịu khổ khá nhiều, cũng dễ dàng bị thương nữa
7. Nói về kỳ vọng rating của phim, đạo diễn chia sẻ bây giờ mới là trong giai đoạn quay phim, chưa có nghĩ đến điều này, chủ yếu vẫn là dốc hết sức quay phim thật tốt.
8. Dự kiến phim sẽ chiếu vào khung giờ Kim Cương, hè 2017 trên Đài Hồ Nam.

Nguồn: Sina Ent
Tổng hợp và lược dịch: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-8-2016 08:56:00 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói ekip phim rất hùng hậu, mình thích những cảnh đánh nhau phải là đánh thật, chỉ đạo võ thuật của phim lại từ Ngọa Hổ Tàng Long,nên hi vọng sẽ có một bộ phim chất về nội dung, đẹp về hình ảnh. Cảm ơn bạn đã trans tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-8-2016 09:36:40 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cảnh xuyên không chắc chắn là phải thay đỏi rồi. Không thì phim sẽ bị cắt đến khó hiểu, hoặc sẽ rất lâu mới đc xem mất. Nhìn tạo hình của mấy nhân vật mình rất mong chờ. Dàn cast cũng vô cùng thích. Chỉ là chờ hơi lâu T^T. Thật mong có người chém gió cùng trong lúc chờ phim cho đã ghiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-8-2016 14:48:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chủ thớt đã đưa tin về phim này.
Mình hóng nhưng tin tức trên báo ít đến đáng thương.
Tạo hình của DĨnh rất đẹp, thông minh, sắc sảo.
Tạo hình của Lâm Canh Tân trông hơi ba chấm một tẹo.

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/-2017-dac-cong-hoang-phi-so-kieu-truyen-agent-princess-lam-canh-tan-trieu-le-dinh-dau-kieu-ly-tham--479043-1-1.html  Đăng lúc 31-8-2016 03:57 PM
tạo hình mới của Tân ok lắm, bạn rảnh thì vào thread phim cùng hóng với mình ha. Thks bạn <3  Đăng lúc 31-8-2016 03:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-9-2016 11:07:53 | Chỉ xem của tác giả
rất thích dàn cast, chúc phim thành công. Phục vụ những màn võ thuật và cảnh quay đặc sắc cho khán giả, kỹ xảo thì chất lượng chút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-9-2016 02:03:20 | Chỉ xem của tác giả
mình tin tưởng Lệ Dĩnh
nhưng mình không tin tưởng lắm vào Lâm Canh Tân
mong là một bộ phim hay

Bình luận

Tân ca hợp với vai Nguyệt lắm ak bạn, hy vọng là diễn xuất sẽ okie vì trước giờ m cũng chưa xem phim nào của Tân đóng hết ^^  Đăng lúc 14-9-2016 09:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-9-2016 08:40:22 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích dàn cast, hy vọng sẽ phim thành công
tks thớt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 12-9-2016 15:09:47 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn dịchtin, hi vọng phim sẽ thành công bởi dàn cast và PD hùng hậu quá mà ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-9-2016 00:29:00 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
nhìn dàn cast mà tràn trề hy vọng <33 cảm ơn bạn đã dịch ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-9-2016 10:23:13 | Chỉ xem của tác giả
tôi mong kỹ xảo và tạo hình của diễn viên quá
hóng ơi là hóng mà chưa thấy gì mấy
mong Dĩnh sẽ có tạo hình thật cool ngầu