Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2016 09:22:03 | Xem tất
Các bạn ơi, đừng quên giải thưởng "Snow Pick" trị giá 2.000.000 VNĐ từ nhà tài trợ nhé!

Mọi người hãy thử sức sáng tạo những gif độc đáo đặc biệt về thần tượng của mình để gây ấn tượng với BTC giành lấy giải thưởng có giá trị này đi nào ^^

Một số gif hay ho các bạn có thể tham khảo:

Bình luận

Mình sẽ nhờ người làm 1 bài hướng dẫn cách tạo gif/ hình ảnh trên app snow cho mọi người nhé :D  Đăng lúc 12-12-2016 01:25 PM
Me too, mù công nghệ tạo gif. Chắc cách tạo gif là tạo hiệu ứng SNOW cho từng tấm riêng lẻ rồi gom liên hoàn thành 1 gif hả chủ game?  Đăng lúc 12-12-2016 11:38 AM
Haiza, chị chỉ làm được hiệu ứng cho ảnh tĩnh được thôi, ko làm ảnh động được  Đăng lúc 11-12-2016 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2016 20:46:54 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh:  Lâm Ngọc Bảo Châu

NGƯỜI CON TRAI MANG TÊN RYU JUN YEOL

Tin chắc rằng có rất nhiều bạn trong diều đều yêu mến về  Ryu Jun Yeol. Và mình cũng vậy, có thể nói rằng Ryu Jun Yeol chính là một trong những tình yêu màn ảnh lớn nhất của mình. Trái tim mình có thể có nhiều ngăn, chứa đựng đầy những soái ca nhưng Ryu Jun Yeol lại có một vị thế không nhỏ trong tim mình.

Mình đến với dòng phim hàn quốc cũng ngót nghét 6 năm, từ cái thời mới chập chững lên TPHCM học đại học, những đêm thức khuya chỉ để ngóng những bộ phim mình yêu thích trên kites. Thời gian đủ lâu để trong lòng mình  không thể nào quên được. 6 năm tuy không dài nhưng cũng không ngắn, thích và yêu rất nhiều chàng trai trên phim. Nhưng cũng có lẽ là cái duyên, duyên của mình và Ryu Jun Yeol. Bởi từ khi xem Reply 1988, từ khi nhìn được nụ cười của “Cún” Jung Hwan khi Duk-Sun được xuất hiện trên tivi, tất cả mọi tình cảm của mình đều đặt vào chàng “Cún” nhà ta, từ trong phim ảnh cho đến ngoài đời, từ tập 1 cho đến những giây phút cuối  cùng của bộ phim, từ khi tin chắc chắc rằng Jung Hwan sẽ là chồng của Duk Sun cho đến khi vỡ òa biết được đó là Taek. Có thể đối với nhiều người Reply 1988 là một cái kết hoàn hảo nhưng đối với bản thân mình, bộ phim đã để lại một nỗi nuối tiếc không thành lời, nỗi nuối tiếc đó mang tên JUNG HWAN.

Có thể nói rằng Ryu Jun Yeol chính là người đã tạo nên một Jung Hwan trong lòng mình, một Jung Hwan đầy ngọt ngào và mạnh mẽ, một Jung Hwan trẻ tuổi vẫn chưa hiểu rõ bản thân để tiếc nuối đánh mất đi tình yêu đầu đời của mình. Và đối với mình Ryu Jun Yeol chính là Jung Hwan của hiện tại và không ai có thể thay thế được ở tương lai

Ryu Jun Yeol hiện tại đang dần thể hiện và khẳng định từng bước đi của mình trong Showbiz Hàn, anh đang nỗ lực để đứng vững trong thế giới đầy khắc nghiệt mà không phải ai cũng có thể tỏa sánh, nơi mà hàng trăm, hàng ngàn ngôi sao đang cố gắng hết sức mình để bước lên đỉnh vinh quang mang tên nổi tiếng.

Ryu Jun Yeol trở thành một thần tượng đúng nghĩa trong lòng mình, một chàng trai ấm áp, mang niềm vui và hạnh phúc đến cho tất cả mọi người. Đó là chàng trai đầu tiên mà mình mong ước được một lần bắt tay, là chàng trai đầu tiên mà  mình muốn tham gia vào những buổi fan meeting và đó là chàng trai đầu tiên mà mình nghĩ đến khi có ai đó hỏi rằng thần tượng trong lòng mình là ai.  Cái tên Ryu Jun Yeol luôn ở vị trí đặc biệt như thế.
Có một lần vô tình mình xem được một đoạn ngắn về tiền bối Lee Sung Min khen ngợi Ryu Jun Yeol, và nói về khoảng thời gian Ryu Jun Yeol chưa nổi tiếng, được một tiền bối khen ngợi, điều đó là hết sức quý báu và chúng ta có thể nhận thấy rằng tất cả mọi người khi cũng làm việc với Ryu Jun Yeol đều luôn nhắc đến anh ấy như một chàng trai chăm chỉ và cố gắng hết sức mình trong công việc. Dù chỉ là một đoạn nhỏ nhưng nhiêu đó thôi  cũng đã làm cho một cô gái như mình thật sự quý mến anh nhiều hơn.

Lucky Romance là một bước đi rõ rệt nhất sau khoảng thời gian reply 1988. Mặc dù không tạo được tiếng vang lớn nhưng được trở thành một diễn viên nam chính cạnh người đẹp Hwang Jung Eum cũng được xem như một thành công lớn của anh, bởi chỉ có nhận được sự tin tưởng của mọi người thì  anh mới được lựa chọn cho một vai chính đáng yêu đến thế. Nếu không có sự cố gắng không ngừng nghỉ , liệu anh có thể trở thành “Mặt cún Jung Hwan” trong lòng chúng ta, và trở thành một thiên tài Je Soo Ho lừng danh trong Lucky Romance.

Ryu Jun Yeol ơi, hãy vững bước tiếp tục đi trên con đường dài phía trước nhé. Thành công không đến với những người chỉ biết chờ đợi. trên đời này Ryu Jun Yeol là duy nhất, duy nhất trong lòng mình. Mình sẽ luôn cổ vũ hết mình cho những dự án sau này của anh, luôn cầu chúc cho thành công của anh sau này.

Tâm sự của một cô nàng mê cún Jung Hwan.
Forever Love You. Ryu Jun Yeol

Biên Hòa 10-12-2016 20:30PM

Bình luận

Ủng hộ 1000 lần nhé ^^  Đăng lúc 15-12-2016 01:01 PM
hỗ trợ bài mình hết mình nha. Cảm ơn cảm ơn  Đăng lúc 14-12-2016 02:02 PM
Hiểu cảm xúc của bạn, ủng hộ ủng hộ ^_^  Đăng lúc 14-12-2016 01:59 PM
Link bài FB, bạn có thể kêu gọi bạn bè like share comment ủng hộ mình nhé: https://goo.gl/UGZjTh  Đăng lúc 11-12-2016 12:58 PM
Mình thích bài viết của bạn. Hình cũng dễ thương nữa, nhất là hình có râu mèo ấy, có thể đẩy ra làm hình chính luôn, hình chính ko cưng bằng.  Đăng lúc 11-12-2016 11:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2016 23:13:20 | Xem tất
Họ và tên thí sinh: Nguyễn Thị Thu Trang
Link facebook: https://www.facebook.com/trang.nguyen.750983
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Jongin này, mình từng nghe ai đó nói rằng: "Trong cuộc đời mỗi người, nên có ít nhất một lần vì người khác mà quên đi chính mình. Không màng đến kết cục,không mong có kết quả, không mơ sẽ dắt tay nhau đến cuối cuộc đời, thậm chí không cầu mong người ấy phải động lòng mà đáp lại. Mà chỉ hi vọng trong những năm tháng đẹp nhất của tuổi xuân, có thể gặp được một người, khiến ta sống dốc lòng như thế...". Trước đó mình không tin nhưng đến khi gặp cậu thì mình tin rồi. Chúng mình vốn dĩ chẳng liên quan gì nhau, ngay cả kiểu gặp gỡ lướt qua cũng chẳng thể nào có. Cũng có người từng bảo mình rằng: “Xem mày thích nó được bao lâu”, “Bao giờ thì hết thời gian cuồng như này”, “Sao lại có thể thích một người nhiều thế”, “Đồ điên”, “Còn bé lắm à mà còn thích mấy thằng Hàn Quốc”… Thực ra có lẽ mình đã qua cái quãng thích lâu rồi, mình thương cậu nhiều hơn. Tình thương thì chẳng bao giờ có thể bỏ được, đúng chứ?

Jongin biết không, cậu giúp mình nhiều lắm. Khi nào mình định bỏ cuộc, mệt mỏi hờn cả thế giới, cậu luôn ở đó cho mình nhìn thấy để sốc lại tinh thần. Trên thế giới này tồn tại rất nhiều người những điều trong lòng chẳng bao giờ có thể mở miệng ra để nói cùng bất cứ ai cả. Nếu năm đó, không vô tình xem cái video ấy thì giờ mình chắc vẫn thế, một mình. Niềm tự hào của mình, cảm ơn cậu, lại một lần nữa cho mình động lực để bắt đầu cố gắng ở một chặng đường mình không hề muốn đi. Cuộc đời này, có cậu tuyệt vời biết bao nhiêu. Ngoảnh đi ngoảnh lại Jongin vẫn ở đó cùng mình.

Jongin nhà chúng mình thích ăn gà, không thích uống coffee, lại còn vừa đi vừa ngủ thành thần luôn. Cũng chẳng thích đi tất kể cả mùa đông, à còn nghiện điện thoại nữa cơ. Thật giống một đứa bé đang lớn đúng không? Nhưng mà Jongin nhà chúng mình cũng là một đứa trẻ tốt bụng tinh tế lắm đấy, lúc nào cũng cố gắng để ngày càng trưởng thành hơn. Cho dù chấn thương vẫn luôn miệng bảo bọn mình đừng lo lắng, à cậu còn động viên lại chúng mình nữa nhỉ? Cậu từng bảo với bọn mình rằng “Mình sẽ không làm các cậu tổn thương nữa” trong khi vốn dĩ chuyện đó cậu chẳng hề có lỗi gì cả. Cậu cũng từng lên tiếng bảo vệ một cô bé trung học khi MC có từ ngữ không được tốt về ngoại hình của em ấy. Cậu cũng từng xoa đầu một bé trai đang khóc ở sân bay khi đi ngang qua như an ủi rằng bé ơi đừng khóc nữa. Cậu còn hay viết “thư tình” cho chúng mình nữa. Cậu thường hay đứng ở vị trí trung tâm của EXO, nhưng khi không phải biểu diễn, không phải xếp hàng cho phóng viên chụp ảnh hay khi lên nhận giải thưởng, Jongin nhà chúng mình sẽ chọn vị trí rìa sân khấu. Luôn luôn là như thế. Trước đây, mình thừa nhận rằng, kĩ năng hát của cậu chưa được tốt nhưng giờ thực sự nó đã rất tiến bộ rồi. Mình có thể tự tin nói rằng Jongin nhà mình hát được nhảy được nè. Cứ cố gắng là sẽ được đền đáp thôi.

Ở một lễ trao giải khi phát biểu cậu đã trích dẫn một câu trong quyển sách mà cậu từng đọc: “Cuộc đời của một người có thể trở thành phong cảnh trong cuộc đời một người khác”. Mình đã thấy phong cảnh đẹp nhất của mình rồi, còn mọi người đã tìm thấy điều đó chưa?

Bạn tốt à, cảm ơn cậu đã kiên trì đi đến ngày hôm nay, trở thành EXO Kai hoàn hảo như bây giờ. Cảm ơn bởi mỗi lần xuất hiện cậu lại vì chúng mình tuyệt vời hơn những lần trước đó. Quan trọng nhất, cậu đã đem đến cho mình những người bạn thật tốt, từ những người xa lạ, ở nhiều nơi, có người đã từng gặp, có người mình chưa từng thấy vẫn luôn bên nhau nhiều năm như thế.

Mình hi vọng rằng chúng mình sẽ sớm gặp lại nhau nhiều lần nữa, là một chấm nhỏ trong hàng vạn người luôn yêu thương cậu. Mình chưa bao giờ hối hận khi là fan của cậu cả, cũng như cho mọi người biết rằng mình đã thích một người đáng yêu, tử tế, ấm áp đến như vậy. Năm tháng sau này của chúng ta vẫn mãi đi cùng với nhau. Mong cậu một đời an yên, khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc và thành công.

Dành tặng Kim Jongin tất cả những thương yêu này. Dù là EXO Kai bao ngầu trên sân khấu hay một Jongin thích ngủ - cậu vẫn luôn là điều kỳ diệu từ Seoul xa xôi của mình ^^.

Từ cô fangirl đang lão hóa của cậu T.T ~~

Bình luận

Chúc Trang sẽ kiếm được 5 trịu ^^  Đăng lúc 18-12-2016 08:17 PM
Chúc Trang sẽ đoạt giải ^^  Đăng lúc 18-12-2016 08:14 PM
Rất ấn tượng với bài viết này. Hình cũng đẹp nữa, chắc là tác giả đã bỏ ra ko ít công sức :) Chúc bạn có 1 giải thưởng nhé.  Đăng lúc 11-12-2016 06:40 PM
hts
Bài viết hay quá, thả tim<3  Đăng lúc 11-12-2016 06:29 PM
Link bài FB, bạn có thể kêu gọi bạn bè like share comment ủng hộ mình nhé: https://goo.gl/R6TrI0  Đăng lúc 11-12-2016 12:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2016 01:38:50 | Xem tất
Mình hay dùng cái app snow lém thấy cuộc thi này cũng hay nhưng mà bâyh nhiều ng quá ko biết chọn ai để nêu cảm nghĩ thì phải làm tnào ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2016 07:38:44 | Xem tất
Họ và tên thí sinh: Nhung
Link facebook: https://www.facebook.com/kimnhung1412
Hình ảnh/ gif dự thi: https://vt.media.tumblr.com/tumblr_ohzu3wHhl11un53uo.mp4#_=_

Gửi Kim Jongin, chàng trai có nghệ danh KAI thành viên EXO.
Sáng chủ nhật ngày 11/12/2016, 4 giờ 9 phút, viết đôi dòng tâm sự dành cho Jongin. Hôm nay cũng đã 1309 ngày yêu thương anh, khoảng thời gian không dài nhưng cũng chẳng ngắn. Suốt chặn đường đuổi theo anh gặp không ít khó khăn nhưng đổi lại cũng có nhiều niềm vui. Nhờ có anh em quen được bạn mới những người cùng thích Jongin, những người bạn có chung một thần tượng là anh, nhờ anh em có nhiều niềm vui hơn những lúc anh vui cũng chính là những lúc em nở nụ cười, đôi khi cũng có khóc bởi vì anh đã phải rơi lệ. Làm fan hầu như ai ai cũng vậy mỗi khi idol vui mình vui những những lúc idol khóc nước mắt mình cũng tự động rơi. Có lẽ những điều này giúp em thấu hiểu trên đời này lại có một thứ tình yêu, tình thương vô hình đến nhói lòng như vậy. Một đứa con gái tuổi trăng tròn lại luôn dõi theo một thằng con trai ở xa, không quen biết, chưa một lần gặp mặt, vậy mà lại hết lòng yêu thương, luôn dõi theo từng bước chân suốt nhiều năm như vậy, đúng là chỉ có fan mới có thể làm chuyện này được. Nhưng nhờ dõi theo anh như vậy mới có thể học hỏi được từ anh về sự kiên trì, sự phấn đấu, sự chăm chỉ, để đạt được ước mơ phải luôn cố gắng. Nhờ có anh em luôn phấn đấu cho tương lai của mình. Cảm ơn anh vì đã xuất hiện.

Làm fan ấy mà, luôn thích suy diễn sâu xa, không biết mấy bạn fan khác như thế nào, chứ em thì luôn nghĩ mình là Tinker Bell có thể che chở được Peter Pan khi chàng gặp khó khăn nhưng nghĩ lại em nào có phép thuật như Tinker Bell, rồi lại nghĩ mình là nàng tiên cá có thể yêu thương và hi sinh tất cả chấp nhận biến thành bọt biển vì hoàng tử nhưng suy cho cùng nhan sắc của em có hạn không thể nào xinh đẹp như nàng tiên cá được. Suy đi nghĩ lại cuối cùng em vẫn chỉ là một fan nhỏ bé trong hàng triệu fan của anh, như một nhánh bồ công anh bay trong gió vô tình lướt qua anh. Nhưng nếu làm bồ công anh thì chắc cũng có thể lướt qua anh dù chỉ 1 lần nhưng em lại là fan hâm mộ ngoại quốc đến lướt qua anh 1 lần cũng chưa được. Chỉ mong có thể gặp được Kim Jongin dù chỉ một lần để tuổi thanh xuân không phải tiếc nuối.

Thời gian trôi nhanh lắm, không biết rồi sau này sẽ ra sao nhưng dù 10 năm 20 năm hay lâu hơn nữa khi đó có lẽ không còn EXO KAI nhảy nhót trên sân khấu mà chỉ còn Kim Jongin một người chồng của ai đó và người cha của thiên thần xinh đẹp nào đó thì anh vẫn mãi là ngôi sao sáng nhất trong mắt em và là ngôi sao luôn soi rọi ánh sáng giúp em vượt qua những trở ngại trên đường đời. Thật may vì có thể cùng anh đi trên đoạn đường của tuổi 20. Cảm ơn anh vì đã là thần tượng của em.

Kim Jongin thân mến
Gửi đến anh vài lời chúc
Jongin ah, chúc anh vui vẻ và mạnh khỏe
Em hứa với anh một điều, em sẽ
In mãi hình bóng anh trong tim

Nhờ những ngọn gió gửi đến Jongin những lời chúc bình an và hạnh phúc, nhờ những áng mây cuốn bay những buồn phiền và lo âu, nhờ những tia nắng sưởi ấm cả tinh thần lẫn thể chất của Kim Jongin.
EXO - KAI Kim Jongin thần tượng đầu tiên duy nhất và cuối cùng của em. Cảm ơn anh vì tất cả.

Bình luận

Link bài FB, bạn có thể kêu gọi bạn bè like share comment ủng hộ mình nhé: https://goo.gl/Zacb5r  Đăng lúc 11-12-2016 12:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2016 11:52:47 | Xem tất
Các bài viết về ca sĩ idol rất dễ thương. Hình cũng sinh động thú vị nữa, các bạn trẻ thật tài và năng động.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2016 22:46:57 | Xem tất
Bài dự thi event “Người ấy trong mắt em”
Họ & tên thí sinh dự thi: HeiWu
Hình ảnh dự thi:

Gửi đến cô gái “mọt sách” mà tôi thầm thương – Go Ara.

Tôi thích cậu ngót nghét sáu năm rồi nhỉ? Lần đầu tiên biết đến cậu là từ bộ phim đã mang đến cho cậu biệt hiệu không mấy đẹp đẽ với tư cách là một diễn viên. Sau bộ phim đó dường như tất cả mọi người đều quay lưng với cậu và có lẽ bản thân cậu cũng hoài nghi chính mình. Khi ấy, cậu mới 19... Bẵng qua hai năm “mất tích” cuối cùng cậu cũng trở lại, cậu nói bản thân đã suy nghĩ rất nhiều, liệu con đường này có phù hợp với mình hay không, liệu mình có chọn đúng? Cậu lo lắng nhưng vẫn cố gắng hết mình để rồi thành công cuối cùng cũng mỉm cười với cậu. Cậu được đề cử giải thưởng điện ảnh danh giá và một năm sau cậu tiếp tục thành công khi thay đổi hình tượng trong bộ phim truyền hình trở lại. Tôi từng rất sợ, sợ rằng cậu sẽ không còn quay lại nữa, sợ sau này không còn nhìn thấy cậu nữa, sợ mọi người sẽ quên cậu, quên mất cái tên đã từng làm mưa làm gió trong lứa tuổi học trò. Nhưng giờ đây tôi vui lắm, vui vì cậu đã nghĩ thoáng hơn. Trên con đường thành công, ai rồi cũng phải vấp ngã mới đến được đích.

Ngày biết tin cậu rời khỏi nơi mình đã gắn bó 13 năm, tôi vừa bất ngờ vừa vui mừng; bất ngờ vì tôi từng nghĩ chắc cậu sẽ không bao giờ rời đi bởi chúng tôi đều biết cậu là người sống thiên về cảm xúc, trọng nghĩa tình; vui vì cuối cùng cậu cũng nghĩ cho bản thân. Nhưng khi đọc bình luận, tôi lại tức giận bởi người ta nói cậu nên ở lại vì đó là nơi bao bọc khi cậu vẫn không biết đường nỗ lực. Đọc những dòng đó tôi thực sự phẫn nộ. Họ biết gì về cậu? Họ hiểu cậu được bao nhiêu? Họ có thể không thích cậu nhưng không được phép, không có quyền chà đạp lên những nỗ lực của cậu. Một cô bé chỉ mới 13 tuổi đã rời xa gia đình lên Seoul thực tập, cùng năm đó tham gia tác phẩm đầu tay. Chính vì là bộ phim đầu tiên lại đóng vai chủ chốt nên luôn bị đạo diễn mắng nhưng khi cảnh quay kết thúc vẫn chạy quanh phim trường, cúi đầu giới thiệu và cảm ơn từng nhân viên một. 16 tuổi rời quê hương đến Mông Cổ quay phim, vì đó là bộ phim hợp tác giữa Trung Nhật nên cả đoàn phim chỉ có mình cậu là người Hàn; suốt ba tháng trời học cưỡi ngựa trên thảo nguyên và luyện tiếng Nhật không một lời kêu than. Những bộ phim nổi bật và thành công nhất từ khi ra mắt đến giờ đều do bản thân cậu tự đi thử vai. Nỗ lực của cậu, đạo diễn biết, bạn diễn biết, cả đoàn phim đều biết và tất nhiên chúng tôi – những người quan tâm đến cậu đều biết rất rõ. Vì vậy đừng khóc, cũng đừng lo lắng nữa nhé, bởi mọi người sẽ luôn ủng hộ cậu. Con đường do cậu chọn còn việc của chúng tôi là luôn sát cánh bên cậu. Tôi tin chắc rằng cậu sẽ ngày càng toả sáng. Trong mắt tôi, cậu là tuyệt vời nhất!

Thêm một điều khiến trái tim bé nhỏ của tôi rung động vì cậu, đó là sự lương thiện. Cậu kể rằng, hồi nhỏ bố thường đưa cậu đến những nơi gặp khó khăn để giúp đỡ, cứu nạn. Cho đến nay cậu vẫn luôn đi từ thiện và từ khi trở lại vào năm 2011, cậu còn đến cả Châu Phi. Cậu đã tiếp nối truyền thống tốt đẹp của gia đình mình. Cậu từng nói: “Tôi phải trở thành một người tốt hơn, sau đó mới trở thành một diễn viên giỏi.” Cậu còn là một người thích hoài niệm, trân trọng từng khoảnh khắc dù là nhỏ nhất. Cậu bảo cậu thích yokan hơn chocolate, thích nghe đài hơn lên mạng, tuy rằng hiện nay có rất nhiều sản phẩm kỹ thuật số thuận tiện và hữu ích nhưng cậu vẫn “trung thành” với đồng hồ kim. Cậu còn thích đọc sách, yêu hội hoạ, yêu động vật. Ara này, tôi phải làm thế nào mới hết mến cậu đây?

Thương cậu.
Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2016.

Bình luận

@roseskissdarl Cảm ơn bạn nhé :D  Đăng lúc 15-12-2016 01:09 AM
Link lộn qua Luhan rồi chủ game ơi ;) Mình thích bài viết này, chúc Go Ara gặt hái thật nhiều thành công nha :)  Đăng lúc 12-12-2016 02:01 PM
Link bài FB, bạn có thể kêu gọi bạn bè like share comment ủng hộ mình nhé: https://goo.gl/NCP4OV  Đăng lúc 12-12-2016 01:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2016 10:12:30 | Xem tất
Họ và tên thí sinh: Phương Uyên
Link facebook: https://www.facebook.com/chenniep?fref=ufi
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Vào những ngày se lạnh cuối năm như thế này, tôi hay hoài niệm về quá khứ, hay nghĩ về những việc đã qua, hay nhớ về những người đã từng đi qua cuộc đời mình. Bỗng nhiên lại nhớ đến anh - người con trai tôi thương rất nhiều, người cùng tôi trải qua bao khung bậc của cảm xúc, có lẽ đến bây giờ vẫn không ai đem lại cho tôi cảm giác si mê ngây dại như vậy. Anh ấy tên là Lộc Hàm.

Tôi bắt đầu thích Lộc Hàm vào những năm tôi 18 tuổi, vào những năm học 12 đầy căng thẳng và mệt mỏi, anh ấy chính là chút ánh sáng soi rọi vào đời tôi, chính là động lực mỗi khi tôi cảm thấy mệt mỏi, buồn bã. Thời điểm tôi thích anh ấy chính là lúc anh ấy còn ở Hàn Quốc, lúc anh đang nổi đình đám khắp nơi. Tôi bị anh chinh phục bởi giọng hát ngọt ngào và ấm áp, sau đó khi tìm hiểu về anh lại thấy anh là một đứa trẻ đam mê ca hát vô cùng, anh có thể một mình rời bỏ quê nhà sang một nơi xa lạ không ai quen biết để thực hiện ước mơ, thử hỏi khoảng thời gian đó anh nhớ nhà biết bao nhiêu, phải tủi thân biết bao nhiêu. Thế là chỉ vài câu hát mà anh đã nhẹ nhàng đi vào cuộc đời tôi như vậy, sau này tôi mới nhận ra không chỉ hát hay, nhân cách tốt mà anh lại còn vô cùng vô cùng đẹp trai nữa.

Tôi của những năm 18 tuổi vẫn là cô gái vô tư, vì Lộc Hàm mà làm bao nhiêu trò ngốc nghếch, có những việc xấu hổ vô cùng nhưng bây giờ nhớ lại đều rất vui. Cứ nghĩ khoảng thời gian vui vẻ hạnh phúc đó cứ kéo dài mãi mãi. Nhưng cuộc đời này làm gì có mãi mãi chứ. Năm 2014 anh trở về nước mang theo bao mệt mỏi, tôi lúc ấy òa khóc như một đứa trẻ, nhưng xung quanh đều không có ai đồng cảm hay an ủi. Tôi vô cùng muốn buông bỏ anh, cái chấp niệm tôi một lòng tin tưởng, đã tiêu tan hết rồi. Rồi mấy ngày sau đó, khi lang thang trên mạng lại thấy rất nhiều người đang nói ra những câu làm tổn thương anh, ra sức chà đạp mắng chửi anh. Tôi có thể không đau lòng sao, thế là tôi quyết định bảo vệ anh, người ta mắng chửi anh một, tôi sẽ yêu thương anh gấp mười lần, người ta càng chửi anh, tôi sẽ càng thương anh, sẽ moi hết ruột gan để mà bảo vệ anh, sẽ để cho anh thấy vẫn còn có người tin tưởng anh. Từ lúc ấy tôi đã biết mình thương anh rất nhiều rồi.

Có nhiều người bảo tôi mù quáng, nhưng thật ra tôi lại thấy nếu không yêu thương anh thì chính là sai lầm của tôi. Lộc Hàm chính là một con người vô cùng ấm áp. Khi ở sân bay hỗn loạn, anh ấy không chỉ quan tâm đến bản thân mà còn rất quan tâm đến các fan của mình. Thấy các fan bị xô đẩy, anh ấy liền bảo "Đừng đẩy fan của cháu". Lúc ấy tuy không trực tiếp nghe anh nói như vậy nhưng thật tâm cũng cảm động vô cùng. Rồi vào ngày sinh nhật của anh, anh đã tự bỏ tiền túi của mình ra để thuê cả sân bóng cho fan đến xem anh trổ tài đá bóng. Đúng vậy, anh ấy rất thích đá bóng, nếu như không đến với con đường âm nhạc, chắc chắn anh ấy sẽ đi trên con đường sân bóng yêu thích của mình. Sau đó anh ấy còn biến cả concert ở Quảng Châu thành một lễ đường, cầu hôn tất cả các fan ở đấy. Sang concert ở Thượng Hải, mọi người cũng bảo muốn được anh cầu hôn nhưng anh bảo không được, anh đã cầu hôn các fan ở Quảng Châu rồi. Ôi con người chung tình đây rồi. Rồi mỗi khi được khen đẹp trai anh ấy chỉ biết mỉm cười cúi đầu ngại ngùng nói cảm ơn. Những điều tôi nói ở đây chỉ là một trong những ti tỉ điều đáng yêu của Lộc Hàm.

Có thể các bạn thấy anh Lộc nhà tôi khi về nước hay tham gia diễn xuất nên nghĩ anh ấy từ bỏ âm nhạc. Không phải đâu nha, đối với anh ấy, âm nhạc luôn được ưu tiên hàng đầu. Nếu đã xem qua 3 concert anh ấy tổ chức lần lượt ở Bắc Kinh, Quảng Châu, Thượng Hải sẽ thấy được sự nỗ lực của anh ấy, sẽ biết anh ấy tập luyện rất nhiều, nghe anh ấy hát, xem anh ấy nhảy, sẽ như thấy đưọc âm nhạc đang chảy trong từng tế bào của anh. Nhưng khi ở trước mặt fan vẫn sẽ bảo là bản thân còn nhiều thiếu sót, nếu có những concert sau chắc chắn sẽ tốt hơn. Con người như vậy có thể không yêu thương được sao?

Bởi vì chưa bao giờ đưoc gặp Lộc Hàm, chưa lần nào ở khoảng cách gần với anh, còn anh thì luôn tỏa sáng, tôi lại cảm giác con người hoàn hảo như anh có thật trên đời sao. Nhưng rồi tôi nhận ra, bên cạnh vẻ hào quang trên sân khấu, bên cạnh sự đẹp trai trên phim ảnh, bên cạnh vẻ đáng yêu ở đời thường, anh ấy còn là một con người nhạt nhẽo vô cùng. Khi được hỏi mỗi khi thức dậy sẽ làm gì, anh ấy liền trả lời là tắt bảo thức, sau đó là ... mở mắt. Rồi anh ấy lại được hỏi khi bị lạc trên hoang đảo sẽ mang theo gì để không bị muỗi cắn. Anh ấy sẽ trả lời là mang theo máy tính. Vì khi chơi game sẽ không còn cảm giác bị muỗi cắn. Vậy đó, nếu "nhạt nhẽo" còn có tên khác thì chính là "Lộc Hàm". Nhưng biết làm sao đây, tôi lại rất thích những con người nhạt nhẽo như vậy.

Bởi vì biết đến sự tồn tại của Lộc Hàm nên tôi lại quen thêm nhiều bạn fangirl khác. Người ta thường không có thiện cảm với hai từ "fangirl", nhưng tôi biết fangirl lại thường là những người tài giỏi vô cùng. Có thể ở trên mạng, cô fangirl này là designer, nhưng bên ngoài sẽ làm về thiết kế. Có thể cô ấy là một subber, bên ngoài sẽ là một phiên dịch viên chẳng hạn. Tôi còn biết có rất nhiều người vì Lộc Hàm mà cố gắng học tiếng Trung, chỉ mong có một ngày được gần anh ấy hơn. Riêng tôi, tôi vốn không tài giỏi như các bạn. Bởi vì yêu thích Lộc Hàm nên tôi cố gắng làm một người tốt, giúp đỡ người khác khi họ khó khăn. Tôi từng bảo với lòng mình rằng nếu sau này tôi giàu, có thật nhiều tiền sẽ đi từ thiện dưới tên Lộc Hàm. Ở cái cuộc sống rối ren này, có thể làm một người tốt, sống chân thành với người khác là cũng được rồi.

Bạn tôi từng hỏi bao giờ tôi mới thôi không nghĩ về Lộc Hàm, bao giờ mới ngừng dành sự quan tâm cho một người xa lạ. Tôi im lặng không nói gì. Làm sao có thể nói anh ấy là người xa lạ chứ, người tôi thương mấy năm trời có thể xem là xa lạ sao. Tình cảm đâu thể nói buông bỏ là buông bỏ được. Thử hỏi nếu đưọc lựa chọn, người ta sẽ chọn yêu thương một bờ vai có thể ở bên cạnh mình những lúc mình khó khăn, tổn thương hay chọn một bờ vai ở nơi xa xăm, mà cả đời này cũng không dựa vào được? Nhưng cái bờ vai xa xăm ấy lại cho tôi bình yên đến lạ lùng, lại khiến tôi rung động lâu như vậy. Tôi cùng anh ấy trải qua những ngày trẻ dại, những ngày từ độ tuổi mười mấy sang đến tuổi hai mấy. Cũng đã nhau trải qua nhiều sóng gió, tôi từ một đứa trẻ vô tư bốc đồng mà giờ đã trưởng thành hơn, biết nhẫn nhịn hơn và cũng chả còn biết xấu hổ nữa rồi.

Lộc Hàm này, anh có thấy em thương anh đến mức không còn biết xấu hổ không, mặt đã dày như mặt đường luôn rồi. Vì vậy anh hãy sống cho thật tốt, lúc nào cũng phải vui vẻ bình an. Cuộc sống này vốn khắc nghiệt như vậy, anh đừng quan tâm lời người khác nói, hãy làm những việc anh thấy vui vẻ là được. Kiếp này em đã yêu anh rồi, xin anh kiếp sau nhất định phải yêu em nha.

Bình luận

Đọc tới đoạn ko cầu hôn thì phì cười :) Bài viết rất cảm động.Mong rằng b cũng có một cuộc sống nhiều niềm vui và nghị lực như vậy :)  Đăng lúc 12-12-2016 02:10 PM
Link bài FB, bạn có thể kêu gọi bạn bè like share comment ủng hộ mình nhé: https://goo.gl/NCP4OV  Đăng lúc 12-12-2016 01:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-12-2016 10:59:17 | Xem tất
LƯU Ý:

Các bạn ơi, phía BTC muốn nhắn nhủ một chút đến các bài thi tiếp theo để mọi người nắm rõ hơn tiêu chí của cuộc thi. BTC khuyến khích các bạn sử dụng phần mềm App Snow để tạo ra thật nhiều hình ảnh động thú vị của Thần tượng và giới hạn lời nhắn gửi yêu thương chỉ vài dòng thôi, các bạn không cần phải viết quá dài như trước nữa đâu.

Mọi người chú ý cho những bài viết sau để không bị mất thời gian và bỏ lỡ cơ hội nhận được giải thưởng nhé!

Bình luận

để mình hỏi lại bên Snow làm 1 bài hướng dẫn cho mọi người sớm :D  Đăng lúc 12-12-2016 07:28 PM
Bạn ơi, có thể làm 1 post hướng dẫn làm ảnh động các thứ không? tớ mò mấy ngày mà k mò ra T.T  Đăng lúc 12-12-2016 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2016 11:34:18 Từ di động | Xem tất
Xem ra tiêu chí chấm giải của BTC là ưu tiên hình ấn tượng hơn nội dung bài cảm nhận. Mình thì thích cả hình đẹp và cả cảm nhận hay. Rất muốn đọc các cảm nhận hay để thấy gần gũi và hiểu về các nghệ sĩ và idol khác hơn, hình động thì dễ thương nên cũng muốn ngắm. Nhưng nên tôn trọng tiêu chí của BTC vậy.

Bình luận

Mình tham gia để ủng hộ là chính, chớ cũng ko mong giải gì vì mình ko giỏi khoản tạo gif và bài viết cũng thường lý tính hơn là cảm xúc, viết lại dài, ngại quá :)   Đăng lúc 12-12-2016 11:48 AM
Bạn có thể tham gia viết nhiều bài gửi dự thi để tăng cơ hội trúng giải nhé ^^  Đăng lúc 12-12-2016 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách