Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
Thu gọn cột thông tin

[SNOW]"Người Ấy Trong Mắt Em" - Hãy nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn <3

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-12-2016 10:02:17 | Xem tất
Để đăng bài emo về con Rắn nhỉ

Bình luận

đẹp ghê ạ  Đăng lúc 18-12-2016 01:30 PM
lót dép hóng :3  Đăng lúc 9-12-2016 10:24 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thư-chan + 5 a~~ thấy nách =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 11:46:57 | Xem tất
Bài dự thi event “Người Ấy Trong Mắt Em”
Họ và tên thí sinh: Phương Thy
Link facebook: https://www.facebook.com/thy.thyyyyyy
Hình ảnh/ gif dự thi:

Lời nhắn gửi yêu thương đến thần tượng của bạn:

Xin chào YoungJae,
Cậu có biết không, mỗi khi mình nhìn thấy cái gì rực rỡ quá, lấp lánh quá, mình sẽ bắt đầu hoài nghi cái đó rốt cuộc là có thật hay chỉ là ảo mộng do bản thân tự mình tưởng tượng ra. Từ lần đầu mình thấy YoungJae, cậu cũng rực rỡ như vậy, lấp lánh như vậy, sáng như một ngôi sao trên trời ấy, nhưng mình biết cậu là có thật, không phải là do ảo tưởng của mình.

YoungJae này, cậu đã nghe đến nhân vật chú đom đóm Raymond trong bộ phim The Princess and the Frog chưa? Cậu có biết không, chú đom đóm ấy đem lòng yêu thương ngôi sao Evangeline ở trên bầu trời cao. Mỗi ngày trôi qua đều dõi theo cô ấy, yêu thương cô ấy, dùng sự ôn nhu nhất, dịu dàng nhất để nói về cô ấy. Tình yêu đó nghe thì đẹp như vậy, long lanh như vậy, nhưng thật ra lại chỉ là tình cảm đơn phương, tình cảm đến từ một phía, Raymond không thể nào khiến Evangeline biết đến tình cảm cũng như sự tồn tại của mình. Mọi người bảo rằng đó là một chú đom đóm đáng thương mang theo một tình yêu vô vọng.

Sau khi xem bộ phim đó, mình có cảm giác mình chính là chú đom đóm Raymond, còn cậu là ngôi sao Evangeline kia. Cậu tỏa sáng vô cùng, nhiều người yêu thích vô cùng, làm sao cậu biết được sự hiện diện của mình, biết được tình yêu của mình chứ. Mọi người cũng bảo mình đáng thương, nhưng mà như vậy thì có làm sao. Raymond còn dùng cả cuộc đời yêu thương Evangeline, đến khi chết đi vẫn mong muốn ở bên cô ấy, vậy thì không có lý do có thể khiến mình ngừng yêu thương cậu cả. Khoảng cách chúng ta càng xa, mình sẽ càng yêu thương cậu, yêu cậu bằng tình yêu vô vọng nhất, đơn độc nhất, mà cũng mãnh liệt nhất.

YoungJae biết không, đối với mình, mùa xuân không phải là nhìn thấy hoa nở, nghe thấy chim hót mà mùa xuân đối với mình chính là nhìn thấy nụ cười của cậu, nghe thấy cậu hát, biết rằng cậu luôn vui vẻ hạnh phúc, những ngày như vậy, là những ngày đẹp đẽ nhất trong lòng mình, dù ngoài kia gió đông lạnh buốt thì mình vẫn cảm thấy ấm áp vô cùng. Vì thế cậu lúc nào cũng phải vui cười, phải luôn bình an, cũng phải đứng trên sân khấu thật lâu, để đến một ngày,  mình có thể chân chính đứng trước mặt cậu, nói với cậu một tiếng "cảm ơn", cảm ơn vì đã xuất hiện trong cuộc đời của mình, cảm ơn vì đã đi cùng mình một đoạn đời cô đơn.

Vậy nên, YoungJae à, cậu hãy chờ đợi mình nhé, hãy cho mình cơ hội gặp được cậu, gặp được ngôi sao mà mình dùng cả thời trẻ dại yêu thương, bảo vệ.

- Từ một con đom đóm bé nhỏ luôn dõi theo cậu -

Bình luận

Bạn vào link bài thi trên fanpage kêu gọi bạn bè vote cho mình nhé: https://goo.gl/mUYmLE  Đăng lúc 21-12-2016 10:07 AM
Link bài thi của bạn, bạn có thể kêu gọi bạn bè vào like share comment cho bài thi của mình nhé: https://goo.gl/vUNLva  Đăng lúc 10-12-2016 11:43 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
chicchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 5 chúc bạn may mắn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 12:14:04 | Xem tất
Em xin phép giành số 13 cho Kyuhyun của em

Bài dự thi là ảnh/ gif chỉnh sửa của chính thí sinh đăng ký; là các sản phẩm chưa từng được sử dụng trên bất kỳ phương tiện truyền thông nào và không vi phạm bản quyền.

Tức là em phải tự chụp ảnh của Kyu ạ???

Bình luận

bạn dùng ảnh Kyu rồi dùng phần mềm snow trang điểm cho bạn ý thật đẹp theo ý bạn là dc :D  Đăng lúc 9-12-2016 01:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 13:00:59 | Xem tất
Gum nhà mình thì chúa xài Snow
Kiểu này lại phải down app về chế ảnh thôi
Chúc BTC nhận được nhiều bài thi chất lượng <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 14:33:05 | Xem tất
Yêu nhiều quá nên giờ chả biết dành tình yêu cho ai mà viết cơ
Thôi ngồi hóng rồi like cho các bạn vậy.
À ít nhất ủng hộ đc bằng cách down app về nghịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 17:12:51 | Xem tất
Hôm nay ngồi nhìn một loạt comment đều thấy chung dòng chữ ký đỏ đỏ (link của event) mà không để ý là gì, vừa rồi tự nhiên thấy mình cũng có thế là click vào đây. Khi mà đọc tiêu đề event "Người ấy trong mắt em" thì mình nghĩ đến rất nhiều người, không biết chọn ai cả. Tối về mình sẽ viết vậy. Chắc già rồi tự nhiên nghĩ đến "người ấy" thôi cũng thấy xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2016 21:05:37 | Xem tất
bao giờ đến số 14 thì em dự thi đc không? em xin giành số 14 yêu thương đến Jongin nhà em )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2016 08:33:23 | Xem tất
mình sẽ theo dõi và sẽ cố gắng ủng hộ nhiệt tình cho các bạn tham gia sự thi. Hành văn và câu từ của mình lủng củng lắm nên thực sự nếu tham gia thì chắc cũng khó mà gây được cảm tình với các bạn nên chỉ biết ở ngoài và cổ vũ động viên các bạn thôi ạ. Mình chúc các bạn sẽ tham gia nhiệt tình và có được thật nhiều bài dự thi chất lượng và ý nghĩa góp phần làm nên thành công cho cuộc thi.
Cám ơn các bạn bên Kites đã đứng ra tổ chức và có những giải thưởng vô cùng hấp dẫn và xứng đáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2016 08:53:27 | Xem tất
Khi nào có thời gian chắc mình cũng viết bài dự thi nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2016 08:59:31 | Xem tất
Có vẻ hấp dẫn này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách