Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tabbycat0405
Thu gọn cột thông tin

[SkyLand] Dear John - Channing Tatum, Amanda Seyfried

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-1-2014 19:45:29 | Xem tất
đọc truyện này của nicholas spark lâu rồi mà giờ mới xem được phim.nội dung hay dã man luôn í bao nhiêu tác phẩm đều được chuyển thể thành phim.thích quá đi.John và Savanah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2014 11:40:49 | Xem tất
đúng là phim hay. cực kỳ lãng mạn
thích anh tatum từ hồi xem step up
còn chị này thì hồi xem letter to juliet.
hai anh chị đẹp đôi lắm lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2014 21:58:55 | Xem tất
Over the course of the next seven years, when each deployment seemed more treacherous than the last, the love letters that Savannah sent to John were one of the only things that kept him going
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 20:50:01 | Xem tất
Một trong những bộ phim mình thích nhất và cũng vì film này mà Channing Tatum, Amanda Seyfried là những diễn viên mà mình thích nhất luôn
2 người yêu nhau, luôn hướng về nhau nhưng người con gái lại phải kết hôn với người khác Coi lúc John trở về ngày cha mất rồi tìm gặp Savannah mà đau lòng quá. Mặc dù kết thúc 2 người vẫn tìm được nhau vẫn thấy chưa thỏa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2014 22:22:18 | Xem tất
"Dear John" - một cách nói bình thường nhưng cũng rất trìu mến và cũng là cách Savannah mở đầu mỗi lá thư gửi cho John trong suốt thời gian 7 năm. Những bức thư là cầu nối tình yêu của họ , giúp họ duy trì mối quan hệ khi John đi lính. Savannah yêu John dù biết rằng cô phải chấp nhận và đánh đổi nhiều thứ bởi chiến tranh. Mình thích nhất câu: "I miss you so much, it hurts" , nó da diết, dai dẳng, và mang cảm giác ám ản từ tình yêu nồng cháy của hai nhân vvật trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2014 02:29:09 | Xem tất
Sau A walk to remember, The note book, The vow... mình mới biết đến phim này, nói thật là thấy nó không đặc biệt gì hết, xem phải tua rất nhiều. Hồi trước có đọc qua truyện nhưng cũng ko thể theo hết nổi, phải bỏ giữa chừng, chắc ko hợp gu, vì mình ko thích kiểu tính cách như nữ chính lắm. Thấy nhân vật Svn cứ hơi nhạt nhẽo kiểu gì ấy, đến lúc xem phim vẫn thấy vậy, Amanda thấy phim này diễn cứ đơ đơ cứng cứng lsao ấy, làm cho nhân vật này càng mờ nhạt hơn. Cá nhân mình thấy phim này anh Channing diễn tốt hơn, chắc vì nhân vật của anh cũng hay hơn nữa, nhưng chẳng thích kết cho lắm, cho dù là kết thúc theo 1 kiểu cũng coi như là happy ending =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2014 12:44:44 | Xem tất
Phim này mình thích John nhưng không thích Savannah, cảm thấy Savannah có nhiều hoài bão nhưng lại chấp nhận cuộc sống mà cô không yêu thích. Cả việc kết hôn với Tim cũng gượng gạo quá!
Nhưng mà Amanda phim nào cũng đẹp hết nhỉ!
Đóng những phim như thế này hợp với chị lắm, chứ mấy vai như trong Chloe em không thích đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2014 23:11:11 | Xem tất
Oa oa. Ta đang thấy thánh mẫu phiên bản mỹ chăng..

Dù ai nói ngả nói nghiêng thì ta vẫn giữ nguyên ý kiến là cô nàng này ngu và đáng trách chưa từng thấy khi dùng chính bản tay mình tự vùi dập đi hạnh phúc của bản thân và hành hạ người vẫn yêu mình tha thiết. Rõ ràng là cô ấy không xứng đáng với tình cảm của người khác và cũng chẳng đáng có được hạnh phúc của riêng mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-10-2014 14:39:23 | Xem tất
Phim này hay kinh khủng mà cũng buồn.
Tiếc cho một mối tình đẹp, hai người không lấy được nhau.
Nhưng cũng có lẽ kết thúc đó mới chính là cuộc sống, không phải câu chuyện tình yêu nào cũng kết thúc như cổ tích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2015 12:53:36 | Xem tất
Mỗi lần thấy truyện của Nicholas Sparks mà lên fim là lúc nào trong đầu mình cũng hiện dòng chữ : SE chắc lun
Nhưng đây có lẽ là bộ fim mà mình coi là kết thúc HE nhất trong số các bộ mình coi của tác giả này
Một câu chuyện đầy ý nghĩa và lãng mạn
Dù hai người họ ở cách xa nhau nhưng tình yêu của họ dành cho nhau vẫn ở đó chỉ cần biết người con lại sống hạnh phúc là mình đã mãn nguyện Đôi khi hạnh phúc đơn giản là thế
Thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách