Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tabbycat0405
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SkyLand] Dear John - Channing Tatum, Amanda Seyfried

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 20-9-2013 11:48:40 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy phim thật nhẹ nhàng. nó có đề cập tới 1 vấn đề khác ngoài tình yêu là chiến tranh nhưng mình nghĩ tình yêu ở đây vẫn lấn át rất nhiều so với chiến tranh, chiến tranh chỉ là 1 thử thách mà thôi. Đơn giản nhẹ nhàng, mình thích thế. nó không éo le bi kịch hay quá mãnh liệt, không chết chóc nhưng cái ngọt của nó như dư âm vậy. hình ảnh trong phim trông cũng rất yên bình, dĩ nhiên ngoại trừ ở mặt trận. kể cả ở mặt trận nó không phải hối hả như phim hành động, nó như thước phim quay chậm trong tâm trí người đi lính, họ như bị lạc lõng giữa mặt trận, trơ trọi với xung quanh dù nỗi đau thể xác tấn công họ. mọi thứ trong phim chậm rãi phẳng lặng, như đánh thức trong người xem khát khao sự yên bình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 8-10-2013 18:17:57 | Chỉ xem của tác giả
Hic quyết định xem lại tác phẩm này vì bạn nó cứ giới thiệu mãi
Mà bây giờ thành ra ko có torrent nên không biết phải làm thế nào huhuhu
THôi thì đành down cái khác vậy. Cám ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-10-2013 10:47:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ taylor swift cũng có bài hát là dear john thì phải {:434:}
Và hình như được chọn làm nhạc phim của phim này hay sao ấy >
anyway, uhmmm... được ngắm channing tatum cho đã mắt là thích rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 12-10-2013 11:30:56 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện tình quá đẹp
Phim hay ý nghĩ quá đi , Xem xong cũng mong chờ có một tình yêu như thế
Cái đoạn biết được người yêu đi lấy chồng xem mà thương anh lính ấy quá {:435:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 12-10-2013 20:07:27 | Chỉ xem của tác giả
ôi, Channing.có anh này là nhất định k thể bỏ qua
Gần đây, thể loại film lãng mạn có vẻ đang quay trở lại
hehe, hòa cùng phong trào thôi
{:427:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 29-11-2013 12:32:51 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung film hay, diễn xuất của tatum và amanda đưa nội dung film trở nên nhẹ nhàng và sâu lắng. Những tình huống buồn khiến con người xót xa nhưng vẫn phải chấp nhận. Cái thực tế cuộc sống được khắc họa rõ ràng, người xem không oán trách gì được. Ai cũng phải hiểu cho họ. Mọi thứ xung quanh tốt đẹp đó, nhưng tình cảm bị nén giữ để rồi biến đổi hình hài thì cũng chẳng ai hạnh phúc được. Đôi khi ta phải đành lòng từ bỏ để giữ gìn những thứ quý giá khác. Hai con người trưởng thành nhìn nhau và chịu đựng khoảng cách, hình ảnh đó khiến người xem bần thần vì thương. Để rồi sau đó thở phào trong nhẹ nhõm khi cuối cùng họ cũng gặp lai nhau, mở đầu cho một cơ hội về một hạnh phúc mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 4-1-2014 09:05:02 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này thích ghê nơi luôn á
Tuy mấy cái phim lãng mạn sến súa không phải là gu của mình lắm nhưng mình vẫn thích phim này
Không biết chắc tại FA lâu ngày quá nên coi mấy phim tình cảm bị nhiễm r hay sao í
Thanks ST nhìu nhìu ST fighting!! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 4-1-2014 12:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là chuyển thể từ truyện của Nicholas Sparks thành ra phim nào cũng buồn rất thích anh chị nhân vật chính, bộ phim rất nhẹ nhàng nhưng lại tình cảm nhưng để cái kết như vậy thì thật buồn. *Vẫn không cam tâm lắm* nhưng dù sao cũng cảm ơn subteam vì bộ phim rất hay này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 5-1-2014 20:38:33 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật sư rất hay và ý nghĩa, một tình yêu đẹp, một câu truyện hay, một bộ phim hay là lúc nó khiến chúng ta phải suy nghĩ, phải day dứt khi nghĩ về nó, về những gì chúng ta đã trải qua và thấy được một phần nào trong đó... lúc xem đến đoạn John và Savannah ngồi ăn tối và John trách cô tại sao không gọi để nói cho anh ấy, cuối cùng ai cũng biết là co ấy sợ mình sẽ thay đổi quyết định nếu nghe thấy giọng nói của John. Cô nói cô ấy không có sự lựa chọn, thật sư nếu mới lần đầu xem đến đoạn này mình cảm thấy rất giận Savannah, không phải vì cô ấy ích kỷ hay bất cứ gì khác, cũng không hẳn vì mình là đàn ông nhưng thật sự câu nói đó khiến mình thấy đau lòng... Nếu các bạn đã xem chắc còn nhớ, trong 1 bức thư Savannah đã viết, với cô ấy tình yêu với John là tất cả với cô, nhưng anh lại không ở bên cạnh cô, tức là cuộc sống hiện tại của cô không có ý nghĩa, vậy là cô phải kết hôn với Tim , chăm sóc Alan để sống một cuộc sống mà cô thấy có ý nghĩa, ko phải là vì co yêu Tim, mà đơn giản chỉ vì cô là phụ nữ, phụ nữ mềm yếu và đáng thương. Nhưng vì trước đó, một Savannah đã quá hoàn hảo nên như mình nói lúc cô nói co ko có sự lựa chọn để chờ đợi anh tiếp nữa, mình đã thất vọng ! Không ai có quyền bắt cô phải đợi John thêm nữa nhưng nó vẫn làm cho trái tim John đau đớn, nhưng anh hiểu, cô có quyền được chọn và cô chỉ không có sự lựa chọn là ở tiếp tục chờ đợi anh...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 6-1-2014 12:52:11 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm. tình cảm lãng mạn. gặp nhau và yêu nhau.
thích cặp này.
người yêu nhau thì dù có thế nào cũng về với nhau quả không sai mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách