Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: DaysMoon
Thu gọn cột thông tin

(Six Flying Dragons) Phỏng vấn bộ đôi biên kịch Sageuk: "Có thể dự án tiếp theo của chúng tôi sẽ là Vua Sejo"

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-3-2016 21:22:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Six Flying Drangons những 50 tập nhưng càng xem càng hay..
Dù biết phim cổ trang thường là sad ending, nhưng phim hết Mị buồn quá xá...
Dàn cast diễn xuất đúng đỉnh, trừ bạn Shin Đơ ra -.- Mị đã cố gắng chấp nhận ẻm nhưng đến 1/2 bộ phim là Mị... thôi, kệ ẻm luôn... hic...
Cảnh đẹp nhất phim là cảnh lúc mọi người cùng nhau uống rượu, làm thơ và nói về ước mơ của bản thân... Trời ơi, buồn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 22:00:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

thật sự là bộ phim này mình ưng hết, ngoại trừ SSK
cố lắm mới chịu được một nửa là thôi luôn. Biểu cảm khuôn mặt tốt hơn nhưng ánh mắt thì vẫn vô hồn, cứ mở to, được đoạn khóc thì long lanh 1 tẹo
thích mấy diễn viên phụ trong phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 22:15:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình chỉ mới xem TWDR chứ chưa xem SFD
Vua Sejong thì quá nổi tiếng rồi, vua Sejo thì biết ít hơn
phim dài quá chưa mình còn chưa có thời gian xem cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 22:30:38 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

SFD là phim lịch sử Hàn Quốc đầu tiên mình xem luôn. Đó giờ toàn xem phim lịch sử của Trung thôi. Hồi đầu là vì hóng pạn Gấu, cơ mà xem được 2 tập đầu là ghiền luôn, không thể bỏ qua từng giây từng phút. Kịch bản thật sự rất lôi cuốn, diễn biến mắt xích với nhau. Đa số các nhân vật đều có nỗi niềm, tâm sự riêng nên thật sự lúc coi phim cũng không biết nên yêu ai, ghét ai. Trong số các nhân vật phụ của phim thì 2 nhân vật Gil Tae Mi và Jo Young Gyu để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho mình. Vẫn biết Gil Tae Mi là nhân vật phản diện, cơ mà chả thế nào ghét được, cứ thấy đáng yêu thế nào. Còn Jo Young Gyu thì khiến mình khâm phục vì sự trung thành chú dành cho Bang Won. Có lẽ Jo Young Gyu là người duy nhất toàn tâm toàn ý với Bang Won nhất, sẵn sàng làm theo yêu cầu của Bang Won, bất chấp mọi thứ.
Rất ủng hộ cặp đôi BK mà làm phim lịch sử tiếp về vua Sejo. Đang phân vân có nên luyện TWDR không, 50 tập lận mà lại sắp thi

Bình luận

các tập sau là cuộc đối đầu giữa Sejong và cháu trai Jung Do Jeon cùng hội Mật bổn  Đăng lúc 26-3-2016 11:26 PM
TWDR 24 tập thôi, phim có Song Joong Ki đóng vua Sejong thời trẻ đó, 4 tập đầu là cuộc đối đầu giữa Lee Bang Won và con trai - Sejong  Đăng lúc 26-3-2016 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 22:31:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

từ hồi chiếu Remember thấy mấy bạn trong thớt hay bàn về sáu rồng nên cũng quan tâm lâu nhưng mà thấy phim dài hơi quá nên vẫn chưa có thời gian coi, tại vì coi thì phải lựa lúc rảnh coi 1 lèo mới đã hihi )). Cơ mà nghe nhiều bạn khen phim này lắm cơ
cảm ơn bạn trans news nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 23:03:04 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Các ông vua Joseon được lên phim nhiều nhất thì có Taejo, Sejo, Selong, Gwanghae, Injo, Seokjong, Yeongjo (cùng với người con trai bất hạnh của ông, Thái tử Sado), Jeongjo. Nói chung toàn những thời đại đầy biến động, những sự kiện, những con người nổi tiếng, lưu danh lịch sử. Chuyện về Sejo thì chắc là còn đẫm máu, khốc liệt hơn nữa, con trai của Sejong đại đế, cướp ngôi anh và cháu, giết anh em con cháu để lên ngôi.

Bình luận

Vua Sejo có gen di truyền từ ông nội TaeJong  Đăng lúc 30-3-2016 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 01:04:22 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

mặc dù có bác Kim nhưng vẫn chưa xem 6 con rồng vì quá dài nhưng chắc chắn sau khi xem cmt của nhiều bạn mình sẽ down cả bộ về nghiền. Chỉ biết sơ sơ về vua Sejo trong Princess's Man. Mong là bác biên kịch sẽ làm ra tác phẩm hay như 6 con rồng bay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 08:45:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Phim này chưa xem vì dài quá không theo nổi.
Và quan ngại nhất bạn Shin
Nhưng phản hồi khá tốt nên sẽ xem thử vì mình cũng thích phim dã sử nữa.
Thanks bạn đưa tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 10:27:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Một bộ phim dài hơi như "Six flying Dragons" là cả một quá trình đầu tư kỹ càng về mọi mặt.
Cám ơn bộ đôi biên kịch đã cho ra đời tác phẩm hoành tráng như vậy.
Và đó là lý do để mong chờ những dự án tiếp theo của hai nhà biên kịch tài ba này.

Cám ơn bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 16:06:15 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

2 BK này công nhận viết phim quá đỉnh luôn
Đã vậy nội dung còn kế thừa nhau nữa chứ
Sẽ ủng hộ dự án tiếp theo của bộ đôi này
Thanks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký