Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: DaysMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Six Flying Dragons) Phỏng vấn bộ đôi biên kịch Sageuk: "Có thể dự án tiếp theo của chúng tôi sẽ là Vua Sejo"

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-3-2016 11:10:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Chưa dc coi phim này mà nghe nói mọi người đánh giá cao lắm
Có cả ngựa điên Yoo Ah In nữa, nhất định phải coi mới dc
Dạo này thấy đồng biên kịch cũng nhiều ghê, nhờ vậy kịch bản cũng chắc tay  hơn
Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-3-2016 11:31:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Biên kịch của 6FD thật sự tài năng
Hi vọng sẽ có nhiều tác phẩm chất lượng hơn trong tươn lai
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-3-2016 11:45:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

thật sự khi đọc news này mình mới biết 6FD là bộ phim dựa theo TWDR á.
Yoo Ah In thật sự quá đẹp khi vào những vai cổ trang như thế này đẹp hơn hiện đại nhiều lắm. Nhưng có 1 điều mình chần chừ là bạn SSK đơ làm mình ko có hứng thú với phim nhưng news nghe hấp dẫn vậy chắc sẽ xem onl trước vài tập xem sao. Thanks bạn chủ thớt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 26-3-2016 13:21:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mong rằng sau này sẽ có nhiều phim như này
Lần đầu thấy võ thuật lên ngôi
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 26-3-2016 14:09:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

mình rất thích nhân vật Jung Do Jeon, đó là môt sĩ phu mang tư duy cải cách và đổi mới nền chính trị đã mục nát. Ôm tham vọng, hoài bão lớn lao, từ bỏ tất thảy những cái gì riêng tư nhất và không màng chút tư lợi nào. Trong một thời cuộc tối tăm và người ta cúi đầu tiếp tục bước đi trên lối mòn, JDJ đã nhìn ra cách thức đổi mới và bắt tay vào thực hiện, đối với mình đây là một điều vô cùng đáng nể. Thời đại nào cũng vậy, người ta có thể lập ra triều đại mới nhờ chiến tranh, soán ngôi đoạt vị; nhưng chiến tranh không phải điều tốt nhất, triều đại mới hay vị vua mới không hẳn sẽ mang lại điều tốt nhất cho dân chúng. Chính trị chẳng qua là trò chơi quyền lực, bao nhiêu kẻ trong cuộc chơi đó biết để tâm suy nghĩ đến lợi ích của người dân.

Trong giai đoạn đó, có rất nhiều trận chiến khốc liệt giữa các sĩ phu. Khi Jung Do Jeon và Jung Mong Joo tấn công đối thủ của mình, họ tấn công người xấu bằng cách khiến chúng hãm hại lẫn nhau mà không hề phòng bị. Họ không hề đi xa tới mức giết chết đối phương một cách dễ dàng bởi họ thuộc giới trí thức. Họ đã chiến đấu trong khuôn khổ pháp luật bằng cách sử dụng phương pháp luận tội, hoàn toàn trái ngược với Lee Bang Won, người luôn phá vỡ quy định. Vì vậy trong mắt người xem, họ có vẻ tầm thường hơn Lee Bang Won.

cái này là do hệ tư tưởng khác biệt sao? Chứ với riêng mình khi đọc xong đoạn này cảm thấy Lee Bang Won tầm thường hơn các vị sĩ phu kia vài bậc mới phải

một yếu tố mình thích trong 6 Rồng là các cảnh chém giết, máu me, bạo lực. Cục kiểm duyệt dạo này có vẻ dễ dàng hơn trước

Bình luận

Đọc đoạn JDJ mình cũng thấy bối rối ghê, nhưng rõ ràng bạn trans sang eng viết vậy T^T  Đăng lúc 26-3-2016 02:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 26-3-2016 15:57:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Boon Yi đại diện cho nhân vật chịu đựng tất cả để cứu người và sống sót tới phút cuối

mình chẳng thấy chị này chịu đựng chỗ nào cả, đây là nhân vật mình ghét nhất trong phim. Nếu có thể sống sót tới phút cuối thì vì chị là em gái của Ddang Sae nên người ta ngại đụng tới, và vì chị là người tình của Lee Bang Won mà thôi

thích nhất là bộ đôi Sam Bong và Ddang Sae, nghe nói sắp tới có dự án hai người cùng tham gia. Hóng

Bình luận

mất đi vai trò của mình  Đăng lúc 26-3-2016 04:26 PM
Thật ra thì ban đầu khi chưa có BW thì Boon cũng là người đứng mũi chịu sào mà bạn, còn đốt kho lương nữa. Nói chung là tại về sau yêu BW nên cô ấy dần  Đăng lúc 26-3-2016 04:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 26-3-2016 17:17:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

đây là phim cổ trang dài hơi đầu tiên và cũng là lần đầu mình coi phim của bộ đôi BK này, trong lúc chờ SFD mình đã chạy đi xem Queen Seon Deok vì nghe cùng BK, xong xác định luôn là sau này 2 người viết nữa thì phải xem
hứng thú với cổ trang Hàn cũng bắt đầu từ đây nên đang tính quởn sẽ nhảy qua TWDR
cảm ơn bạn vì bài dịch rất hay ^^

Bình luận

bạn có thời gian coi thêm Tree with deep rooted đi, phim chiếu trước nhưng nói về đời sau của phim này đó, có Lee Bang Won, Moo Hyul, Lee Bang Ji, cháu Jung Do Jeon...  Đăng lúc 26-3-2016 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 26-3-2016 17:41:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Lần đầu tiên được thấy cặp đôi biên kịch hoàn hảo đến vậy
phim thành công cũng là nhờ vảo họ cả
phim về vua sejo nghe cũng thú vị lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 26-3-2016 18:59:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Thực sự đã bị cuốn hút theo từng tập của cả 2 tác phẩm, và nhiều khi mình phải xem đi xem lại 1 câu nói mấy lần mới hiểu hết ý nghĩa của nó. Vì xem Tree trước nên khi koi phim Dragons cảm thấy cả 2 có nhiều điểm tương đồng, và đều là những bộ phim xuất sắc. Các diễn viên diễn rất tròn vai. Cám ơn đạo diễn biên kịch nhiều lắm, hóng bộ tiếp theo nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-3-2016 21:02:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

bộ đôi biên kịch nhìn rất trẻ và hài hước
mong phim của hai người sẽ thành công
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao