Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2207|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shopping King Louie] Phản ứng của cư dân mạng sau tập phát sóng đầu tiên.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[Shopping King Louie] Phản ứng của cư dân mạng sau tập phát sóng đầu tiên.

Ngày 21.09 vừa qua, bộ phim Shopping King Louie đã chiếu tập đầu tiên vào 10pm (giờ địa phương) trên kênh MBC.
Đây là một bộ phim hài lãng mạn về Louie - người thừa kế đời thứ 3 của một gia đình tài phiệt và Go Bok Sil - một cô gái nông thôn đáng yêu.

Tổng hợp các bình luận của cư dân mạng về tập 1.

Sports Seoul - Nate
Bài báo: "Shopping King Louie", cuộc gặp gỡ định mệnh của Seo In Guk và Nam Ji Hyun trên phim và thực tế.

1. [+3,001, -116] Như mong đợi, Seo In Guk và Yoon Sang Hyun, phản ứng hóa học của họ và diễn xuất quá ư là toẹt vời.
Tui biết nó sẽ tốt ngay từ đầu mà, đừng quên theo dõi tập đầu tiên nhé.
Tôi sẽ coi hết bộ phim này cho xem!!
2. [+2,790, -102] Bộ phim thiệt hề hước. Seo In Guk bây giờ đã trở thành một diễn viên thực thụ rồi.
3. [+2,542, -86] Seo In Guk mặc vest quá đẹp đi. Mà cái style ăn xin của ãnh cũng không tệ nhé. Hehehe
Đích thực là một người ăn xin đẹp hơn hoa.
4. [+2,082, -84] Bộ phim này thiệt thiệt thiệt sự là hài luôn. Hehehe
Ông hoàng ROMCOM Seo In Guk!!!
5. [+1,629, -58] Hài thiệt, mà tập đầu tiên vẫn còn hơi mơ hồ. Ngóng tập tiếp theo nè!!!
6. [+262, -7] Ừ phim hay thiệt, cơ mà cái màu phim như kiểu sương mù ý, phân táng tư tưởng quá. Làm ơn để ý đến chi tiết này.
7. [+260, -9] Tôi ước gì họ có thể hạ tone của cái màu phim xuống. Mắt thiệt là khó chịu khi xem.
8. [+217, -9] Cậu ý một bước từ người thừa kế đời thứ 3 xuống thành ăn xin luôn. Keke
9. [+198, -5] Phim hay cơ mà tôi không thể chịu được cái màu phim đâu.
10. [+198, -12]Tập ngày mai chắc sẽ hay hơn đấy.

Sports Seoul - Nate
Bài báo: "Shopping King Louie", Seo In Guk mê muội Nam Ji Hyun từ cái nhìn đầu tiên qua TV"

1. [+224, -10] Seo In Guk diễn tốt lắm. Phim thì bao hài.
2. [+198, -7] Sao tập một có vẻ lộn xộn vậy nhỉ?
Tôi sẽ xem những tập sau để đánh giá nó hay hay không nhưng mà dẹp hết các thứ qua một bên thì tóm cái quần lại là ăn xin Seo In Guk hài không chịu được luôn.
3. [+141, -7] Thiệt mừng vì bộ phim này không có hố đen diễn xuất.
4. [+14, -5] Hay lắm. Seo In Guk chưa bao giờ làm tôi thất vọng.
5. [+13, -1] Tui hy vọng họ không làm quá cái concept cô gái nông thôn này cho chị nữ chính nhiều.
Tui chắc chắn là càng về sau nhân vật này sẽ hay hơn.  

Preview tập 2 phát sóng vào 10pm (giờ địa phương) ngày 22.09

Nguồn tin: tổng hợp.
Dịch tin: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-9-2016 14:35:35 | Chỉ xem của tác giả
Ơ thế Yoon Sang Hyun với SEo In Guk rồi cuối cùng hóa ra chú Yoon đóng nam thứ ah?
Heheee, thứ hạng ở HQ dạo này thay đổi chóng mặt nhỉ k đuổi kịp nữa. Chú này đóng nam chánh nhìu bộ lắm rồi mà :

Bình luận

còn nói chính xác, cả hai người đều là những nhân vật chính của bộ phim.  Đăng lúc 22-9-2016 05:47 PM
nếu đổi ngược lại thì mình nghĩ không hợp lý tí nào. Nếu hai người đều là idol/actor trẻ mới có chuyện cạnh tranh chính thứ.  Đăng lúc 22-9-2016 05:47 PM
vai của SIG là một cậu quý tử lá ngọc cành vàng, chã biết gì suốt ngày chỉ biết vung tiền mua sắm qua mạng. Cậu này sẽ thành đôi với một cô bé nông thôn.   Đăng lúc 22-9-2016 05:45 PM
bạn ơi, phải xem ý nghĩa nhân vật như thế nào để có thể phân vai chứ ạ. Vai của YSH là vai một leader lớn tuổi, chưa vợ, bản lĩnh và có tham vọng.  Đăng lúc 22-9-2016 05:44 PM
mình nghĩ là vì thích vai nên chú ấy nhận lời đóng thôi, phải xem phim mới biết được vai nào nặng kí hơn  Đăng lúc 22-9-2016 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-9-2016 14:59:29 | Chỉ xem của tác giả
Thấy kiểu kiểu giống Gong Shim nhỉ
Tập 1 rating hơi thấp hi vọng càng về sau càng tăng
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-9-2016 15:09:26 | Chỉ xem của tác giả
chưa coi mà thấy khen dữ thần là muốn đi coi liền rồi
Lâu rồi không coi phim của Ji Hyun đóng, hồi đó có đóng phim Today chung với mợ Song nè
Hi vọng rating tăng cao nhé
Thanks chủ thớt trans nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-9-2016 15:32:12 | Chỉ xem của tác giả
Có ai xem phim này thấy nhớ Secret Garden ko?? Đầu tiên là cái áo Saint Lousse j j đó như cái bộ đồ thể thao hàng hịn của Joo Won trong Secret Garden. Thứ 2 là cứ nhìn thấy Yoon Sang Hyun là mình cứ nghĩ tới nhân vật Oscar của ổng trong Secret Garden, phải tội nhân vật này của ổng chắc bị Joo Won nhập rùi, nạt nhân viên lên bờ xuống ruộng
Phải nói thêm là lí do mình xem phim này là vì em Nam Ji Hyun. Nói thực là gần như chưa xem phim nào của em này cả, mới xem Angel's eyes thui nhưng ko hiểu sao khá thik ẻm. Dù sao đây cũng là bộ phim đầu em đóng vai chính, xem tập 1 thì thấy có vẻ hài hước, nhộn nhộn (mà cái mặt Seo In Guk góp phần lớn trong cái nhộn nhộn đó). Chả hiểu sao khá ưng cái tạo hình cô gái quê chân chất của em Ji Hyun trong phim này nữa
Mà ko hiểu sao Kites nhà mình ko có thread cho phim này nhỉ Muốn tìm chỗ để bàn phim mà chả bik đi đâu

Bình luận

vì phim ko đc kites sub nên nằm ở khu khác chứ ko ở khi kdrama, bạn vào link đó nhé. Vào nhà đàm đạo với t :))  Đăng lúc 22-9-2016 05:51 PM
http://forum.kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=476915&page=18#lastpost  Đăng lúc 22-9-2016 05:50 PM
trời ơi cuối cùng cũng tìm được người nghĩ giống tui :)) cái bộ đồ đó đó, lúc đầu xem trailer tui đã liên tưởng đến SG rồi :))  Đăng lúc 22-9-2016 05:50 PM
đúnggggggggggggggggggggggggggggggggggg  Đăng lúc 22-9-2016 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-9-2016 17:02:49 | Chỉ xem của tác giả
ồ vậy là romcom à, knet khen dữ dội

Bình luận

uk romcom từ trailer :)))) coi trailer đã thấy bựa :))  Đăng lúc 22-9-2016 05:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-9-2016 19:29:16 | Chỉ xem của tác giả
lúc đọc nội dung tưởng melo ra lại là romcom
Dạo này nhiều phim hay quá, thôi chờ phim ra hết thì nhảy hố vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-9-2016 21:00:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vẫn chưa có thời gian bắt kịp phim này nhưng rất thích bé nữ chính. 3 phim với ba phong cách khác nhau, cuộc chiến thật gay cấn. Phản ứng của người xem tập đầu cũng khá ổn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-9-2016 21:44:07 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn dịch tin nhenn, phản ứng khi xem xong là thấy rất thích ấy, hóng tập tiến theooo

Bình luận

ghé thớt phim chơi nha ^^  Đăng lúc 22-9-2016 10:57 PM
http://forum.kites.vn/thread/-mbc-2016-shopping-king-louie-yoon-sang-hyun-seo-in-guk-nam-ji-hyun-476915-1-1.html  Đăng lúc 22-9-2016 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-9-2016 22:20:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem trailer thấy vui mà cảm ơn bạn dịch nha, hi vọng có nhiều tin về phim, vì mình đang hóng ra được một ít rồi mới xem, chờ đợi rất mệt mỏi

Bình luận

Nê :))  Đăng lúc 22-9-2016 11:00 PM
vào thớt phim chơi. :D ra được hai ít rồi đó :)) coi đi, coi xong sẽ hết mệt mỏi :))))))  Đăng lúc 22-9-2016 10:58 PM
http://forum.kites.vn/thread/-mbc-2016-shopping-king-louie-yoon-sang-hyun-seo-in-guk-nam-ji-hyun-476915-1-1.html  Đăng lúc 22-9-2016 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách