Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7544|Trả lời: 65
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(She Was Pretty) 5 lý do nên xem phim không thể bỏ qua

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tuy chỉ mới chiếu 2 tập nhưng xem ra chỉ cần tập 1 của bộ phim thôi đã có thể thấy ngay đây là một bộ phim tình cảm hài lãng mạn có tiền đề hứa hẹn. Và tôi không nói suông đâu, có 5 lý do để tôi có thể khẳng định như thế đấy.

1.        Vai diễn thú vị và khả năng diễn hài sống động của Hwang Jung Eum.

Kịch bản phim “She was pretty” phải nói dành cho nữ chính Hwang Jung Eum rất nhiều cơ hội để cô phát huy khả năng diễn hài của mình. Nếu như trong bộ phim trước đây là "Secrets" Hwang Jung Eum vào vai người phụ nữ nghiêm túc, chịu nhiều bất công và có tính cách mạnh mẽ, trong “Kill me Heal me” dù vai Oh Ri Jin cũng gần giống như thế nhưng có phần vui vẻ, hài hước hơn thì trong “She was pretty”, cô ấy hoàn toàn trở thành một nhân vật có những hành động và cử chỉ cực kỳ hài hước đáng yêu. Vì vai diễn trong bộ phim này là một phụ nữ tự ti về vẻ ngoài của mình nên cô đã tận dụng mọi cử động của cơ thể như nhảy, trượt, té ngã kể cả việc ôm để tăng thêm hiệu quả hài hước. Đó là một vai diễn rất dễ thương, một Kim Hye Jin chân thành tốt bụng với bạn bè, chăm chỉ hết lòng trong công việc và lạc quan yêu đời và mặc dù nhờ may mắn được nhận vào làm trong một công ty tạp chí thời trang danh tiếng nơi cô chẳng cảm thấy thoải mái gì nhưng chính là nơi cô thuộc về.

2.        Chemistry đầy hứa hẹn giữa hwang Jung Eum và Park Seo Joon.

Cuối tập 1, tuy nhân vật của Hwang Jung Eum chưa gặp chính thức “tình đầu” của mình do Park Seo Joon diễn, nhưng nhìn họ ai cũng có thể cảm thấy họ có chemistry rất tốt và đầy hứa hẹn. Cả hai đều đóng rất tốt các nhân vật mà họ đã được dành sẵn và cứ như hai thỏi nam châm ngược dấu đầy sức hút đang chờ được kết nối vậy. Điều này đã được chứng minh trong drama đình đám "Kill Me Heal Me," nơi dù chỉ là hai anh em, họ cũng đã cho khán giả thấy chemistry giữa hai anh em họ thật khó quên. Lần này trong “She was pretty”, họ cũng đang cho khán giả thấy như thế, chỉ là bằng một cách hoàn toàn mới mẻ mà thôi.

3.        Môi trường làm việc thú vị của nhân vật Kim Hye Jin.
Môi trường làm việc của nhân vật Kim Hye Jin do Hwang Jung Eum đóng rất tuyệt vời và theo đó các đồng nghiệp của cô cũng là những người hết sức thú vị. Nào là anh chàng Kim Shin Hyuk (Choi Si Won) bá đạo lúc nào cũng chơi khăm cô,  nào là anh chàng hòa nhã dễ tính Kim Joon Woo (Park Yoo Hwan) luôn được lòng mọi người và cũng đối xử với cô rất tốt, cả ông chú đạo mạo Kim Poon Ho và chị tổng biên tập sang chảnh nữa, mỗi người đều có những cá tính rất riêng và hấp dẫn.

4.        Nhân vật nữ hai hoàn hảo.
Nhân vật nữ hai này là Min Ha Ri (Go Joon Hee), một cô gái thật sự xinh đẹp và đáng yêu đến nỗi ai cũng muốn bên mình có một cô gái như thế. Tuy nhiên, chúng ta có thể “bỏ qua” và “tha thứ” cho “cái tội hoàn hảo” này vì cô ấy đối xử rất tốt với người bạn thân đáng thương của mình là Kim Hye Jin và điều này không phải lúc nào cũng dễ tìm trong đời.

5.        Nội dung chứa đựng bài học quen thuộc, gần gũi và sâu sắc
Như một vài drama khác, "She Was Pretty" thông qua những thước phim để nói lên cái đẹp “bên trong” và “bên ngoài” có ý nghĩa gì và ảnh hưởng cũng như tác động đến đời sống con người chúng ta ra sao. Và mặc dù trong tập 1, tạo hình của Hwang Jung Eum khiến mọi người choáng và cảm thấy bất công cho cô nhưng đồng thời họ cũng có thể nhận ra vẻ đẹp tỏa ra từ bên trong nhân vật đáng thương Kim Hye Jin. Cô ấy vốn là người chân chất, không hề đánh giá người khác qua vẻ bề ngoài của họ nhưng lại có cảm giác tự ti, bất an vì chính người bạn thanh mai trúc mã, vì chính người con trai mà cô xem đó là tình đầu của mình.

Bạn cảm thấy thế nào? 5 lý do trên có đủ để thuyết phục bạn bắt đầu đồng hành với một bộ phim hài hước thú vị nhưng không kém phần lãng mạn này không? Hy vọng là có.

Nguồn: dramastars
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sara_chan + 5 :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2015 09:00:11 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã dịch bài này nha.
Phim thật sự rất hay luôn, và hài hước nữa. Mình rấ thích thể loại như này
Chị Jung Eum diễn rất hay, Seo Joon thì đẹp zai lên nhiều từ hồi Kill me heal me
mong rằng tình bạn giữa 2 chị sẽ luôn tốt đẹp như vậy
ko biết khi biết Hye Jin là ai thì phản ứng của SJ sẽ ntn đây, hóng tập tiếp theo quá

Bình luận

xem preview thấy hình như ep3 là biết rồi ý bạn. chắc cũng khá là ăn năn hối lỗi đây :))  Đăng lúc 19-9-2015 10:09 AM
Không biết SJ có nhận ra sớm vậy ko nhỉ. :3 đến lúc đó không biết có ăn năn hối lỗi gì ko.  Đăng lúc 19-9-2015 09:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2015 09:21:13 | Chỉ xem của tác giả
úi có news rồi à, news hay news hay, "ôm ôm" cái nào
Cả 5 lý do đều thích cả, nhưng xem phim này hơn cả 5 lý do đấy nữa, thật lòng ban đầu thấy trailer hơi nản nhưng vì dàn dv nên cứ rất hy vọng vào sự lựa chọn kich bản cua chi Hwang, hy vọng vào diễn xuất của cả dàn thông qua trailer, và cuối cùng chỉ mới có 2ep thôi đã thấy thuyết phục hoàn toàn, từ sau KMHM, đã yêu OMG, may mắn quá đã có SWP tiếp theo, hạnh phúc khi có 1 phim mình yêu thích để mà ngóng chờ, phim chị Hwang thì k lo bị gãy ghánh nửa chừng vì gần đây chị ấy không bị cái vụ này bao giờ.
SWP hwating !!!!

Bình luận

thôi mà, cái nào đáng thì dịch đê, sâu lười bò hoài :))  Đăng lúc 19-9-2015 09:31 AM
suýt nữa quên rồi tính bỏ qua luôn ko dịch nhưng cưới cùng cũng mần :| Lười dịch dài quá thể  Đăng lúc 19-9-2015 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-9-2015 09:25:01 | Chỉ xem của tác giả
Một bài phân tích rất hay. Cảm ơn bạn dịch bài nhé.
Đúng là các yếu tố trên đã tạo nên sự tuyệt vời của bộ phim.
Câu chuyện mà bộ phim nói về thật sự rất đa chiều khi đề cập đến  tình đầu, cái đẹp bên ngoài và nội tâm, tình bạn, tình yêu và sự nhiệt huyết tronhg công việc
Nhiều nội dung vậy mà qua sự nhào nặn của BK lại làm nó hấp dẫn quá trời, nhẹ nhàng vui vẻ mà vẫn có những chi tiết rất lắng đọng.
Các bạn diễn viên cũng diễn rất tròn vai.
Thật sự là một phim không thể bỏ qua mùa này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-9-2015 09:49:12 | Chỉ xem của tác giả
Chả biết nói gì nên đành cảm ơn chủ thớt nha
Dạo này thớt phim cũng đông vui hơn nhiều rồi, số page tăng đáng kể, không còn cảnh mấy mống vào chơi với nhau nữa
Đêm qua xem tập 2 cười phát ngất với thím Hwang, nói thiệt chứ cứ đà này thím Hwang cân cả phim mất

Bình luận

Đời Mị chưa thấy cái phim nào thảm hơn A Thousand Days's Promise :v Mấy cái phim kết thúc nam nữ chính cùng chết với nhau cũng ko thảm bằng :v  Đăng lúc 19-9-2015 01:23 PM
tớ bị cái vố Nấc thang thiên đường, SE, thế là hận đời đen bạc, thề với lòng k xem SE dù có mê đắm tới đâu, nếu Ji sung mà đóng SE càng miễn coi :))  Đăng lúc 19-9-2015 12:00 PM
Sad love song là phim cũ thời cùng với trào lưu phim bi đang lên của Hàn thời đó như Nấc thang LTĐ , Bản tình ca MĐ nên nó cũng buồn thê thảm và sad ending  Đăng lúc 19-9-2015 11:57 AM
Link đây nhé bạn http://forum.kites.vn/thread/-mbc-2005-sad-love-song-ban-tinh-ca-buon-kwon-sang-woo-kim-hee-sun-yun-ju-372950-1-1.html  Đăng lúc 19-9-2015 11:56 AM
cha mợ ơi, trong Bình luận này nhiều phim quá vại trời haha, từ hài tới khóc tới chết chóc ;]]]], sad love cóa chết hơm chệ Tím :D  Đăng lúc 19-9-2015 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-9-2015 10:14:41 | Chỉ xem của tác giả
vừa luyện xong 2 tập chỉ muốn có ngay
tập tiếp theo để coi, coi phim mà lúc thì bật cười
lúc thì buồn muốn khóc cùng nữ chính
park seo joon thì phong độ quá trời, hehe
trông chờ vào những tập phim tiếp theo

Bình luận

uhm, cảm ơn bạn, mình tham gia liền :)  Đăng lúc 26-9-2015 10:08 AM
Chào bạn, nhà She was pretty có tổ chức game, bạn vào tham gia cho vui và rinh xèng tải phim nha http://forum.kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=455303&pid=9536411   Đăng lúc 25-9-2015 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-9-2015 10:22:32 | Chỉ xem của tác giả
Xem 2 tập và siêu thích.
Ấn tượng không gian làm việc của The most ghê ~
Chệ già Jung Eum diễn siêu ấn tượng luôn
Siwon thì siêu comic )

Bình luận

Chào bạn, nhà She was pretty có tổ chức game, bạn vào tham gia cho vui và rinh xèng tải phim nha http://forum.kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=455303&pid=9536411   Đăng lúc 25-9-2015 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-9-2015 10:38:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay, dù mới chỉ coi đc 1 tập đầu nhưng nội dung hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn. Diễn viên tuyệt vời, ý nghĩa nhân văn sâu sắc của bộ phim cũng là 1 điểm cộng rất lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-9-2015 11:08:47 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn chủ thớt về bài phân tích. Mình chắc phải đợi 1 thời gian rồi xem luôn 1 thể cho đã nghiền quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-9-2015 11:34:25 | Chỉ xem của tác giả
5 lý do trên hoàn toàn thuyết phục.
Mình mới xem hình và đọc qua nội dung đã thấy thích phim rồi và đúng là phim không làm mình thất vọng.
Dàn diễn viên của phim cũng rất đẹp, diễn tốt, mong phim sẽ hấp dẫn đến tập cuối cùng.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách