Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: YanKees
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share] Trong sổ ghi chép của tớ

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 28-4-2013 12:32:16 | Chỉ xem của tác giả
Em muốn ăn cơm hay là muốn hôn anh, muốn ăn cơm hay muốn ngủ với anh, muốn ăn cơm hay muốn sống cùng anh, muốn ăn cơm hay muốn được cùng chết với anh?...

Sorry, I Love You - Cha Mo Hyuk tỏ tình với Song Eun Chae

... bị mẹ ruột bỏ rơi từ khi mới sinh ra, bị mối tình đầu ruồng bỏ, bị Thần Chết đe dọa từng giờ, tâm hồn Mo Hyuk trở nên chai sạn.
... nhưng trái tim vẫn là trái tim giàu tình cảm, biết rung lên khi nhìn người mình yêu đau khổ, biết quặn thắt khi thấy mẹ ruột lạnh nhạt với mình để nâng niu người em trai nuôi.
... lời tỏ tình của Mo Hyuk cũng như chính con người anh – thô ráp bên ngoài nhưng lại ẩn chứa một tình cảm đáng quý
...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-4-2013 17:14:56 | Chỉ xem của tác giả

Rốt cuộc tôi yêu em bao nhiêu, chỉ có bản thân tôi mới biết.
Nhưng tình yêu trên thế giới này, không có cách nào, lợi ích bản thân và gia đình luôn đứng ở phía trước.

Cô giống như là một đóa hoa dâm bụt, nở rộ một cách kiên trì mà nhẫn nhịn. Vướng mắc giữa hai người đàn ông có hận thù với cô, cùng nhau diễn một vở kịch bi thương xuyên qua ba đời.

“Sinh mệnh là một chiếc áo gấm hoa lệ, hóa ra em chỉ là một bông hoa trên chiếc áo gấm đó, nở rộ rực rỡ, sau khi xé rách lặng lẽ tàn lụi.”

- Gấm Rách -
(Phỉ ngã tư tồn)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 2-5-2013 21:54:31 | Chỉ xem của tác giả

"Anh đã tin rằng em có thể đón nhận tất cả
Mọi nỗi đau vô hạn của anh"

"Memories- Seo In Guk" (OST "Reply 1997")- Dịch: [email protected]

Bình luận

Reply 1997 là kho quote >.<  Đăng lúc 18-7-2013 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 3-5-2013 08:41:02 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng rất thích viết sổ ghi chép, đặc biệt là sau khi nghiền đọc ngôn tình. phải nói là trong truyện ngôn tình có rất nhiều câu thoại rất là đặc sắc và trí lí. đây là một vài ghi chép mới nhất của mình. hì hì. dạo này thích tác giả Diệp Lạc Vô Tâm dã man luôn ý
Thầy vừa hay cũng không có bạn gái, Bạch Lăng Lăng nếu em yêu tôi đến mức không thể kiềm chế, từng giờ từng phút đều nhớ đến tôi, tôi có thể cho em một cơ hội… Để em làm bạn gái tôi! Tất nhiên, kết hôn là điều kiện tiên quyết!
(Mãi mãi là bao xa- Diệp Lạc Vô Tâm)
Thế giới này, bất kì ai cũng có thể yêu nhau, thân phân, địa vị, cá tính ... Bất cứ điều gì cũng không phải là lý do ngăn cản tình yêu. Điều duy nhất làm cho hai người không thể đến với nhau chính là, một người theo đuổi, còn một người đã từ bỏ mất rồi.

{ Hôn sói - Diệp Lạc Vô Tâm }
Nếu tình yêu là một liều thuốc mê thì tình yêu vụng trộm chính là một viên thuốc độc, bất cứ người nào nếm phải, đều thần trí điên đảo, muốn ngừng mà chẳng thể.
Hôn Sói
còn câu quote này là câu mình nhớ nhất trong truyện Bên nhau trọn đời . có lẽ vì mình đã từng trải qua cảm giác tương tự như thế :(
Đối với một số người,vết thương chữa lành theo thời gian. Đối với một số người khác, thời gian chỉ càng làm cho vết thương rỉ máu..
Bên nhau trọn đời-Cố Mạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 3-5-2013 22:54:33 | Chỉ xem của tác giả
Page này khá giống với dự án bên PRTeam nhỉ, ủng hộ :) Mình vốn là một người thích đọc sách, đọc xong lại còn đánh dấu và chép lại những câu thoại hay (giờ có đến mấy cuốn sổ rồi :3). Giờ có nơi để chia sẻ với mọi người rồi :X:X:X

Xét trên một góc độ nào đó, mọi con đường đều liền mạch với nhau, như thế có nghĩa là người ta luôn có thể tìm đến với nhau. Nếu như vậy vấn đề ở đây có phải chỉ là: liệu người ta có muốn tìm đến bên nhau hay không thôi?
            Nói là anh nhớ em đi - Phan Anh

Hạnh phúc là khi ta có một điều gì đó để làm, một ai đó để yêu thương và một điều gì đó để ta hy vọng
           Anh sẽ lại cưa em nhé - Blog Việt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 4-5-2013 00:05:01 | Chỉ xem của tác giả
Mới đọc xong truyện "Động phòng hoa chúc cách vách" của Diệp Lạc Vô Tâm tỷ tỷ. rất là thích truyện này luôn ý
mặc dù có một số bạn không thích nam chính cho lắm, nhưng mình đặc biệt thích tính cách của nam chính này. và thấy anh ý đáng có một  tình yêu trọn vẹn.  trong truyện cũng có những câu nói rất hay và sâu sắc. ví dụ như:

Nếu như bạn không có khả năng gặp được loại tình yêu thiên trường địa cửu, cũng đừng nên phủ nhận trên đời sẽ không có loại tình yêu đó.

Tin tưởng vào cuộc sống, là vẫn tin tưởng vào tình yêu. Lựa chọn như thế nào là quyết định của bạn. Cũng được quyết định bởi sự tin tưởng trong lựa chọn của chính mình

Cô đơn không phải cảm giác từ khi sinh ra đã có mà nó bắt nguồn tại thời khắc ta bắt đầu biết yêu một người…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-5-2013 12:10:50 | Chỉ xem của tác giả
1. Có thể bạn không nhìn thấy con đường mình đi, nhưng điều quan trọng là trong trái tim bạn biết rõ nơi mình đến.

<Christine Ha, Masterchef>

2. Ký ức thì không thể mất đi mà chỉ có thể cảm nhận khác đi.

<Mai Hạ Uyên>

3. When you need me, but do not want me, then I will stay. When you want me, but no longer need me, then I have to go.

<Nanny McPhee>

4. I don't know that love changes. People change. Circumstances change.

<The Notebook, Nicholas Sparks>

5. If you want it, you'll find a way. If you don't want it, you'll find a reason.

<st>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-5-2013 12:44:19 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay tự nhiên lại muốn đọc lại mấy câu nói hay về tình yêu đơn phương mặc dù giờ mình đang rất ngọt ngào trong tình yêu:
Con đường tình yêu muôn đời vẫn thế….
Chỉ có 2 người cùg bước về phía trước… dù bao dung hay cố gắng bao nhiêu thì trên con đường đó người thứ 3 vốn không thể tồn tại dù chỉ là chiếc bóng…

Chia tay nào phải là kết thúc….
Chia tay để học cách yêu ai đó bao dung hơn đấy chứ!
Chia tay để học cách chấp nhận những gì phũ phàng nhất trong tình yêu
Chia tay để biết trong lòng mình ai đó quan trọng đến chừng nào
Chia tay để biết thì ra chính mình đã tự buông tay khỏi thần hạnh phúc đấy
Chia tay để biết tớ đã bị gạt qua bên lề rồi phải không???

Đôi khi … con người ta cần dừng lại … dừng lại để rồi bước nhanh hơn …
Đôi khi … con người ta cần buông tay … cần cho đi để rồi có nhiều hơn …
Đôi khi … con người ta cần khóc … khóc thật lớn để rồi lại cười thật to …
Đôi khi … con người ta cần 1 mình … 1 mình để biết có nhau là quan trọng như thế nào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-5-2013 06:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Câu nói này là của nhân vật Baek Sung Hee trong phim "Shining Inheritance - Người thừa kế sáng giá".Lúc xem phim đến đoạn câu nói này mình thật sự rất ấn tượng. Đến bây giờ vẫn không hoàn toàn hiểu hết nghĩa của nó, nhưng vẫn thấy nó rất đặc biệt.
Mình tiếc là không nhớ chính xác phần dịch, chỉ nhớ nghĩa nôm na như thế này:

Gia đình là một nhóm những người ghét nhau, nhưng không bao giờ rời xa nhau. Dù họ có ghét bỏ nhau hay không muốn nhìn mặt  nhau bao nhiêu đi nữa, thì họ vẫn không thể sống thiếu nhau. Đó mới là gia đình thật sự.

Bình luận

câu này làm mình bị sốc ^^  Đăng lúc 11-7-2013 04:40 PM
lang thang cả bên này nữa kìa :)) chắc nhà tui là ví dụ điển hình cho câu trên của nàng :))  Đăng lúc 29-6-2013 12:02 PM
câu này quả là rất thực tế ^^  Đăng lúc 30-5-2013 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-7-2013 22:53:09 | Chỉ xem của tác giả
Cửu gia thư - Choi Kang Chi nói với Dam Yeo Wol
Nếu có thể gặp lại. ta sẽ nhận ra ngươi trước.
Nếu có thể gặp lại. ta sẽ yêu ngươi trước. Yeo Wol ah.. Yeo Wol ah...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách