Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4326|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

“School 2013" trở thành tuyển thuyết với tốc độ âm thanh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
“School 2013" trở thành tuyển thuyết với tốc độ âm thanh.

Hiện tại, bộ phim truyền hình  mô tả tình hình thực tế trong "trường học" ở nước Hàn Quốc, KBS "School 2013", đã trở lại như một cuốn tiểu thuyết!

Bộ phim của KBS "School 2013" trình bày thực tế trong các trường học đã thu hút được nhiều sự chú ý của công chúng, vừa mới kết thúc phát sóng vào tháng Giêng năm 2013. Bắt đầu với các vấn đề như bạo lực thể chất, căng thẳng về vấn đề tình dục, nó cũng hỏi câu hỏi quan trọng về sự ảnh hưởng vô hình nhưng mạnh mẽ của các bậc cha mẹ và những đứa trẻ đối với giáo viên. Đây là tất cả những vấn đề mà không thể bị che giấu nữa mà phải được tiết lộ và thảo luận.

Trường là gì? Trường học nên có ý nghĩa gì với chúng ta?

Từ nhiều vấn đề mà các nhân vật trong phim phải đối mặt - Go Namsoon, Park Heungsoo, Jung In-jae, Kang Se-chan và nhiều hơn nữa - chúng ta có thể nhìn thấy sự tuyệt vọng của hệ thống trường học hiện đại đang tăng lên, nhưng cũng thấy một tia hy vọng thuyết phục chúng ta rằng có lẽ trong lương lai nó vẫn có giá trị để chúng ta tiếp tục đến trường.

Cuốn tiểu thuyết "School 2013" tiếp tục với những mảng đề tài đằng sau một bộ phim truyền hình, và một lần nữa đặt câu hỏi và suy nghĩ về sự tồn tại của trường học. Khi chúng tôi khám phá ra những cảm xúc sâu sắc trong trái tim của các nhân vật mà không được làm trong phim, những cảm xúc đó cũng lan truyền tới chúng tôi.

Chúng ta có thể đến gần hơn với trái tim của các nhân vật bằng cách tìm hiểu những phần không được làm trong phim. Những câu chuyện giữa Park Heungsoo và Go Namsoon đã không được làm vào bộ phim này

+ Ngoài ra, hãy xem xét tất cả những cảnh nổi tiếng trong phim!
Tại sao là Namsoon ...?
Tại sao là Heungsoo ...?
Cặp đôi Heungsoon (được ghép từ Heung của Heungsoo và Soon của Namsoon), một tên gọi khác cho một tình cảm mạnh mẽ hơn cả tình bạn. Sự gặp lại nhau và sự hòa giải của họ thậm chí đã khiến người xem cảm thấy cảm xúc nở bùng trong trái tim của họ. Cuốn tiểu thuyết sẽ nghiên cứu kỹ hơn trong câu chuyện của họ.
Những hình ảnh trước đó không được tiết lộ cũng sẽ được bao gồm trong cuốn sách này.

** Trên blog của Bookhouse, chúng tôi cũng sẽ tải lên một số bức ảnh hậu trường sống động của các diễn viên trong "School 2013" mà chúng tôi rất tiếc đã không thể in  trong cuốn sách.
Từ ngày 08 tháng Tư đến ngày xuất bản, trang web của chúng tôi sẽ cập nhật mỗi thứ hai và thứ năm với nhiều thông tin liên quan hơn.

Source: http://god-woobin.tumblr.com/pos ... tion-of-school-2013
Engtranslator: hitoritabi
Viettranslator: [email protected]
Lưu ý của Engtranslator: Err. Tôi thậm chí còn không biết quyển sách này có được dịch không nữa. Hãy nói là CÓ cho các fan của Heungsoon nào. <3

PS: Hi vọng các bạn nào chưa xem School 2013 sẽ thử tìm xem và cảm nhận được những cảm xúc sâu sắc trong film!!! :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-4-2013 11:14:53 | Chỉ xem của tác giả
Temmmmm ưuuuuu
Mặc dù chưa xem phim này, nhưng rất cảm ơn vì đã dịch tin
mà đọc xong thì lại muốn xem àhhh

Bình luận

phim hay lắm bạn ơi !!! lại ý nghĩa nữa  Đăng lúc 7-4-2013 03:06 PM
xem đi bạn hay lắm đó  Đăng lúc 6-4-2013 07:43 PM
xem phim này hay lắm b ạ, nhất là lúc cô Jang dùng tay mình phạt học sinh đó, cảm động!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 6-4-2013 07:39 PM
xem đi bạn!!! ^^ hay hay hay!!! <3  Đăng lúc 6-4-2013 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-4-2013 12:23:12 | Chỉ xem của tác giả
xem rồi mà lâu lâu lục lại xem vẫn hay....!!!!:))))
Go Nam Soon, Park Heung Soo diễn quá đỉnh!!!^^
tks bạn dịch tin!!!:)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-4-2013 12:27:21 | Chỉ xem của tác giả
phim này rất chi là hay
nói về thực trạng học tập, không chỉ ở hàn quốc, mà nước ta cũng thấy nhiều nét tương đồng.
ai chưa xem thì xem thử đi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-4-2013 12:40:57 | Chỉ xem của tác giả
School rất hay. Phim phản ánh tình trạng học đường một cách chân thực và rất có hồn.
Bây giờ lại ra tiểu thuyết à? kiểu này fan sướng rơn còn gì?
Mong là sẽ được dịch để mình đọc với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-4-2013 12:46:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình cực kỳ thích School 2013, tuy có 1 vài tình tiết bị lòng vòng
Nhưng ý nghĩ nhân văn cực kỳ sâu sắc
đặc biệt là cảnh mà thầy Kang bảo Wooho đừng bảo học
Kiểu như bk có thể cho 1 kết thúc khác rằng WH có thể quay lại
Nhưng thực tế thì những ng như WH khó có thể quay lại trường học bth đc nữa
Và ấn tượng nhất là cậu nói: "Em có thể ko phải là 1 ng thành công, nhưng em sẽ làm ng tốt, nên thầy cứ yên tâm"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-4-2013 12:54:44 | Chỉ xem của tác giả
Dung la phim hay, noi dung phu hop va hap dan
Tinh ban cua Heungsoo that la dep, nhung minh van mong co them chut tinh cam nam-nu nua

Bình luận

hình như biên kịch cắt hết loveline của nam nữ rồi!!! =]]] chứ thêm vô chắc film nó rối cho 1 nùi lun quá! tình cảm teen mà!!! :">  Đăng lúc 6-4-2013 01:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-4-2013 12:57:42 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn ss dịch tin..:))
mong cuốn này qá..để dành tiền mua bản tiếng hàn về ngắm cũng đc còn tiếng việt tiếng anh đợi mấy bạn trên mạng trans..hehehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-4-2013 13:18:42 | Chỉ xem của tác giả
ohhhhhhhh yeahhhhhhh
mình biết là "school 13" có rất nhiều tình tiết mà trên phim chưa đưa ra hết mà!!!
rất mong chờ cuốn tiểu thuyết này.
hy vọng sách này sẽ mau ra!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-4-2013 13:23:12 | Chỉ xem của tác giả
missshushi gửi lúc 6-4-2013 12:54
Dung la phim hay, noi dung phu hop va hap dan
Tinh ban cua Heungsoo that la dep, nhung minh van mong ...

đúng là cắt hết rồi,nhưng mình nghĩ nếu thêm vào sẽ rối phim á
dù sao phim này chủ yếu nói về tình bạn vẫn yêu hơn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách