Hãy chọn Truy cập mobile | Tiếp tục

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

[SBS 2013] Vì Sao Đưa Anh Tới/ Man From The Stars: Kim Soo Hyun, Jun Ji Hyun - Ep 21 End Completed (#7781)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-12-2013 12:56:24 | Xem tất
Phim hay quá, diễn xuất của 2 nhân vật chính quá đỉnh
mình cũng thích cả vai nam thứ nữa, thấy anh ý rất là cute
Còn ss In Na mình cũng thích ss ý nhưng có lẽ phim này ss chưa đc thể hiện nhiều
mong có nhiều đất diễn nữa cho ss thể hiện
Mà kịch bản cũng rất đặc sắc, mình rất tò mò muốn biết chuyện gì đã xảy ra với Song yi của 400 năm trước, chắc chắn cô bé đã bị làm sao đấy nên Cụ giaso mới k về được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 12:58:24 | Xem tất
Hổm nay net lag điên đảo :'( Tranh thủ vào được nói vài dòng lảm nhảm trong cơn cuồng cụ mợ :">

Mình hóng YCFTS từ những ngày đầu, từ khi vừa có tin đồn casting, rằng cậu Ngố nhà mình đang được mời, rồi cậu đang cân nhắc tích cực. Sau đó là đến tin mợ Chảnh JJH cũng được mời. Lúc đó đã thấy phấn khích, không biết cặp đôi "Siêu trộm" có tái ngộ, viết tiếp chuyện tình dang dở ngày nào hay không. Và rồi khi cụ mợ confirm *trong cùng ngày, cùng 1 news* thì mình bùng nổ luôn. Từ lúc này đã bắt đầu tin, YCFTS chắc chắn sẽ là 1 tác phẩm hay! Không phải vì là fan của Ngố Kim Soo Hyun nên mới nói thế, nhưng mà trước nay cậu nhà chọn kịch bản rất ổn. Còn chị Chảnh Jun Ji Hyun, chị là một ngôi sao điện ảnh mà tiếng tăm đã vượt khỏi Hàn Quốc, đóng phim ko nhiều nhưng movie chị đóng mỗi bộ toàn trên 5 triệu khán giả và đã 14 năm chị ko đóng phim truyền hình. Vậy nên, để mời được chị vào YCFTS, thì kịch bản không thể nào làng nhàng cho được :p Với niềm tin như thế, khi coi 2 tập đầu, mình ko choáng hay bất ngờ *vì đã biết trước là sẽ thế* mà chỉ thấy vui, tự hào, hạnh phúc, và cảm giác tận hưởng

Có cảm giác hai nhân vật chính được viết ra là để dành riêng cho hai người này vậy. Hợp vai không thể tả! Hai con người *tạm tính cụ Giáo là 'người' * như hai thái cực, như trong clip tuyên truyền đạo diễn có nói, Song Yi như núi lửa sôi sục thì Min Joon như băng đá ngàn năm, hoàn toàn đối lập, hoàn toàn không hợp để yêu nhau. Nhưng, xem xong 2 tập, mình nhận ra, đúng, hai người này tương phản nhau, như hai đường thẳng song song nhưng lại gặp nhau ở một điểm chung rõ rệt: nỗi cô đơn. Một top star Chun Song Yi tưởng như có tất cả, lúc nào cũng đầy người vây quanh, tung hô, ủng hộ... nhưng sâu thẳm nội tâm, ẩn sau ánh hào quang của một ngôi sao quốc dân đó chính là một cô bé với nỗi tổn thương sâu sắc chỉ có thể tự lui về ốc đảo của riêng mình rồi tự tìm cách giải tỏa. Một Min Joon ưu tú siêu việt cái gì cũng biết chuyện gì cũng rành, nhưng vì đã sống qua lâu, chứng kiến quá nhiều chuyện nên anh cũng chọn cho mình con đường của một người quan sát lặng lẽ, không kết giao với bất cứ ai, không can thiệp vào bất cứ chuyện gì, cũng lui vào ốc đảo bình lặng của riêng anh, chờ đến ngày rời khỏi. Cứ vậy, rồi hai người lại vô tình bước vào ốc đảo của nhau. Chỉ duy nhất Min Joon nghe được tâm sự của Song Yi, trong vô thức tiến vào thế giới của cô. Cũng chỉ có Song Yi vô tình khoét lỗ trên phòng tuyến của tảng băng ngàn năm Min Joon, buộc anh phải bước ra, để ý đến cô. Một Song Yi ồn ào tưng tửng và một Min Joon trầm tĩnh lạnh lùng, không thể tưởng tượng nếu không phải Ji Hyun và Soo Hyun đóng thì sẽ thế nào :p

Trong tập 2, mình khám phá ra được bộ mặt khác của hai người, có thể nói là đối lập với ấn tượng ban đầu mà họ tạo ra. Song Yi bình thường hâm hâm tửng tửng, có lúc ngây ngô như trẻ con, nhưng khi đụng chuyện với bà chị tiền bối Han gì đó, cô lại cho thấy sự mạnh mẽ, lối ứng xử thông minh, lời nói sắc bén, hoàn toàn là khí chất của một ngôi sao thực thụ. Còn cụ già Min Joon tưởng đâu trầm tĩnh không can sự đời, cứ lầm lì như ẩn sĩ thì hóa ra cũng lại rất trẻ con Đoạn cụ ấy cười tự mãn khi thắng mạt chược rồi tỏ thái độ bất mãn, cố gân mồm tranh cãi khi "ông bạn" kia ỷ cụ "trẻ tuổi thiếu hiểu biết" mà bóp méo lịch sử, giành giật mất cái danh Kinh thành đệ nhất mạt chược của cụ Ta nói biểu cảm của bác luật sư đã nói hộ lòng khán giả khi ngồi xem ông cụ kia giở thói trẻ con

Đoạn mợ Chảnh Song Yi say rượu xộc vào nhà cụ Giáo Min Joon cho thấy rõ cái sự tiếp cận thế giới của nhau của hai người. Mợ thì tiếp cận theo nghĩa đen, ngang nhiên xộc vào ốc đảo của cụ còn cụ lại 1 lần nữa nhìn thấy hình ảnh thật của mợ: một cô gái đầy tổn thương.

Nói về diễn xuất thì giờ có khen gì cũng là thừa vì hai người này là dân pro rồi, mình chỉ là khán giả tay ngang có muốn phân tích chuyên sâu cũng ko tìm đâu ra từ ngữ mà chém Nhưng mình thật sự rất rất rất ~~~ thích cách diễn bằng mắt của hai người. Song Yi "điên cuồng" gào rú bài hát "quấy nhiễu dân lành, vừa cà tưng đó xong kết thúc là ánh mắt ngân ngấn đầy nỗi đau ngay được. Còn cụ Min Joon, cụ đúng kiểu bơ đời kiệm lời nhưng mỗi lần nhìn ai là cụ đều quan sát. Điểm nhấn là cảnh cuối ep 2 trên sân thượng, sau 1 hồi quan sát ngó nghiêng, phân tích em Yi, kiểu như cố tìm xem bà cô lắm lời trước mặt cụ với cô bé "định mệnh" năm xưa có giống nhau chỗ nào ko, rồi khi mà thấy có vẻ ko ổn cụ mới buông đúng 1 câu ngắn gọn súc tích: "Cô là ai?" Thú thật là coi hai người này diễn mà tim cứ đập bình bịch thình thịch, cảm giác thì phấn khích. Lâu quá mới được xem một bộ phim khiến mình thấy bị kích thích như vậy

Chờ xem hai vị sẽ làm thế nào tiến hẳn vào thế giới của nhau, rồi quậy tan nát banh chành cái thế giới đó

*cầu cho anh Net nhà mình chịu hợp tác, cho iem post được mấy dòng lan man ko chủ đích này rồi anh muốn die gì thì die *

Bình luận

Coi đến giờ này, quay lại lội page cũng phải công nhận 1 điều, phim này đúng đo ni đóng giày giành riêng cho bà Chảnh và cụ Giáo mà, quá hợp vai.  Đăng lúc 17-2-2014 10:40 PM
còm hay mà cũng hài nữa ss ơi :D  Đăng lúc 21-12-2013 10:30 PM
ss hay lảm nhảm nhiều vào nhá =))))))))))) em thích nhất là đc đọc bình loạn của ss đấy  Đăng lúc 21-12-2013 10:05 PM
nhà mềnh tăng page kinh khủng:-s  Đăng lúc 21-12-2013 09:26 PM
@tramhong: mình cũng thấy là lạ thế nào ý ^^ Bạn cố làm quen với giao diện mới, rồi chúng mình cùng bàn luận thêm về phim nhé ^o^ tối 4-5 chắc xôm tụ lắm đó :D   Đăng lúc 21-12-2013 09:05 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
vicuamua89 + 5 Ủng hộ bạn
Pasta + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 13:04:13 | Xem tất
Mình mới xem xong hai tập phim và theo mình thì My love from another star, với nội dung tuy không mới (vì trước đó đã có I hear your voice rồi) nhưng đi kèm dàn diễn viên siêu hợp mắt mình là Kim Soo Hyun và đặc biệt là Park Hae Jin (người trong mộng một thời, tuy giờ anh không còn phong độ như xưa, đã xuất hiện nhiều nếp nhăn ~~), Jun Ji Hyun,... cộng với kịch bản hài hước ngay từ những ngày đầu tiên xuất hiện thì MLFAS đã kết nạp thêm ít nhất một fan cuồng là mình
Mong rằng nội dung phim sẽ ngày càng hấp dẫn hơn nữa!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 13:16:00 | Xem tất
Hic hic, m đã dặn lòng là k được coi bây giờ, chờ đủ bộ mới coi cho đỡ vật cơ mà bây giờ nhìn thấy mặt bạn Ngố làm m khó cầm lòng quá đi à...vì mình bận đi làm, k có time vô lê la tám với cả nhà nên chẳng có đủ khả năng down phim rùi bùn ghê ghớm, thôi đành đợi coi online cũng được, coi như đỡ vật vã.
Hi vọng phim của Ngố ratting tiến đều đều, k tiến cũng phải tiến vì nội dung nghe hấp dẫn vậy mà.
Thanks subteam đã bỏ công sức ra giúp bọn mình có phim hay coi, thanks nhìu nhìu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 13:23:38 | Xem tất
Đang down ep1 tranh thủ vào hóng xem dân tình bình loạn thế nào . Nam nữ chính thì khỏi bàn cãi, bồ kết từ hồi The Thieves mà đôi này ít đất diễn quá không đc nhìn đã con mắt . Vai của Yoo In Ah thấy bảo trc đc ngắm cho Soo Ji Hyun, thực sự thì thích Ji Hyun hơn . Park Hae Jin thì hơi mất cảm tình vs a vì trc có tin a ý trốn nghĩ vụ quân sự
Ai cũng bình loạn hay thế này thì lại hóng dài cổ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 13:32:02 | Xem tất
phim nào có Kim Soo Hyun đều hay và chất lượng như vậy là sao =p~ chị Jeon Ji Hyun cũng xênh và diễn ăn ý vs anh rai quá ạ :X bị thích couple này thừ The Thieves rồi nhé
Mong phim sẽ ngày càng hay và thành công như Moon-Sun 1 năm trước
Thankx subteam nhìu nhìu :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 15:22:12 | Xem tất
Phim hay man rợ luôn!!!!!!!!!!!
Vừa coi vừa cười bể bụng vì cách diễn của Jun Ji Hyun.
Kim Soo Hyun thì như mọi khi : vừa diễn hay vừa đẹp trai miên man, hehehehe
Hồi hộp trông chờ lúc 2 người nhận ra nhau, chẹp chẹp. Lại một mối tình khắc cốt ghi tâm khác để trông đợi mà

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ phim,hay vào đây chơi nhaaa:x  Đăng lúc 21-12-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 15:56:14 | Xem tất
Phim hay kinh khủng ấy
Thích anh nam chính dã man đúng là sống qua 400 năm rồi có khác
Lối sống rất cổ điển chỉ toàn hợp chơi với các cụ chơi cờ tướng, mạt chược, nghe nhạc cổ, xem phim thời cũ
Nhưng mà được cái anh ấy sống thời nào cũng rất khoái hoạt nhỉ, trông rất bóng bẩy đẹp trai ấy
Song vì thấy quá nhiều mặt tối của con người, anh ấy cũng chả muốn tiếp xúc nhiều
Cơ mà vẫn tinh tế để ý chị ấy vô cùng ấy
Thật ra mới đầu nhìn chị nữ chính rất mệt mỏi ấy đúng kiểu mình không thích
Nhưng cũng khổ thân chị ấy thật
Cảm giác đôi này rất giống nhau, đều bị người bên ngoài trước mặt nói tốt đẹp, sau lưng thì chẳng hề che giấu ý xấu
Ngay cả khi chưa biết chị ấy là ngừoi cần tìm, anh ấy cũng đã vô tình để ý để chị ấy rồi :">
Thích cảnh bà này lăn sang nhà ảnh ở ep 2 quá

Bình luận

:x bạn hay vào đây chơi nhaaaaaa  Đăng lúc 21-12-2013 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 16:30:15 | Xem tất
Down được 2eps rồi mà chưa có time coi, HQ dạo này chán máu trắng quay ra xuyên không thì phải, mấy phim xuyên không đều hay cơ mà không biết cuối cùng có lại mỗi ng 1nẻo hay không đây, xem Rooftop Prince đã thấy buồn rồi. Ây guu, thôi cứ hóng xem sao, dù sao cũng có SH ệp zai với ss JH xênh gái, quá đủ lí do để nghiền ngẫm roài

Bình luận

hì hì, tớ thích HJ vì nụ cười tỏa nắng :3  Đăng lúc 22-12-2013 12:30 PM
ava bạn đẹp quá ^^  Đăng lúc 21-12-2013 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2013 16:34:00 | Xem tất
Vừa xem xong 2 tập liền, cảm xúc thiệt là dâng trào ^^
Ôi, thích khuôn mặt lạnh của cụ giáo quá đi. Mà chỉ mới 2 tập đầu cũng ưu ái cho cụ quá hà, giải thích hoàn cảnh cụ xuất hiện, cuộc sống 400 năm của cụ ở trái đất thiệt là hấp hẫn. Nhất là màn xuất hiện anh hùng cứu mỹ nhân, thiệt là rồ man tít quá
Còn diễn xuất của chị Chảnh khỏi phải bàn, ấn tượng quá sâu một stop start xinh đẹp nhưng có cái đầu rỗng ^^

Kết nhất vẫn là ngôn ngữ hình thể của cả hai và diễn xuất bằng ánh mắt, PẰNG PẰNG -> bắt rụng tim luôn

Bình luận

mình cũng ngất ngây cặp Sang Chảnh luôn :xhay vào đây chơi cùng bọn mình nhé:x  Đăng lúc 21-12-2013 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách