Hãy chọn Truy cập mobile | Tiếp tục

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

[SBS 2013] Tình sử Jang Ok Jung - Kim Tae Hee, Yoo Ah In - Để bảo vệ tình yêu nà

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-4-2013 22:22:58 | Xem tất
Bản raw ep 3 nè mọi người ơi, nào chúng ta cùng xem phim nha mọi người. mặc dù ko hiểu gì nhưng được ngó hai anh chị là vui rùi phải ko nhờ.

cr: soompi

Bình luận

tks bạn,onl trễ may mà vẫn còn xem đc,zui qá trời ^^  Đăng lúc 16-4-2013 03:05 PM
hoho cảm ơn bạn nhiều nha, phim hay nên phải xem đỡ nghiền  Đăng lúc 16-4-2013 04:07 AM
coi sơ thôi chứ chả hiểu sao ông chú đem OK jUNG giới thiệu cho Lee Hang rồi đem nàng đến gặp ông hoàng thân... chờ sub mai xem vậy :)  Đăng lúc 15-4-2013 11:36 PM
võ thuật tập này nhìn đã mượt hơn r  Đăng lúc 15-4-2013 11:17 PM
Thanks ban. Vậy là có thêm cái để hóng hớt sau giờ học rồi ^_^  Đăng lúc 15-4-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 22:35:45 | Xem tất
LS is fighting against with his servants. LS : With these weak words. how could we protect our servants from foregin raiders . At that time, IH comes to meet LS. DIH requires him to come the festival because whether he can come to the traditional place or not depends on him. The majesty ordered him to deliever LS in this festival (Maybe she wants IH to meet DIH) In the festival, DIH is pleased OJ's uncle, JH to come her here. DIH looks after her. When she is looking for the book that is given by DIH, LS is also in there. LS reminds her who met in the past. At that place, the other couple oh the man is cheating her ! Like she said that give her back masterwork inkstone hehehe. On the other hand, other guys and girls are rude to OJ. ( What are you doing guys ? They say like oh you're legendary fox with nine tails. Do lure us hehe be a cupbearer for us ! ) What a disappointed the hierarchy society!! LS pretends to not a crown prince, he lies to her that he is a servant who attends to king. And he explains to her that the girl who I hugged a few minutes before is my younger sister. So don't be envy for her. LS: Why do I have to excuse myself for you, huh? In front of the traditional palace, OJ faces with IH. They both, watch the flame. IH : I don't like these flame because it seems like the life that brights for only short time and then disappears....so I feel.. sad ..i wants to live a life like moon. OJ: No...when I saw this, my heart is founding. Even if we can only live once, i wants to live a life like flare. ( .....good saying ) Still, she feels afraid of fire... when people who requires her the money comes to OJ, she wonders who could she make money. The king, LS... opposes Min lord's idea... Min lord considers him ridiculous because he holds hand with his Majesty. LS makes public that selling right of military uniform gives to country commercial supremacy. OJ visits JH whether how she could give money back to others and OJ suggests one thing that she can make military uniform in this competition. I will deliver the selling right to you. JH allows to her suggestion. In the competition for picking the queen, there are two people. One is IH and the other is Soo ah si( Ah si means the girls who are daughter of noblemen) Soo ah si asks OJ to make her clothes and she allows it because she can feel Soo ah si's sincere. ( You know that? this is first competiion and ...times passes by ..second competition occurs and then when only 3 people left, the king only picks one people. Other two people have to live alone forever without marriage...what a sad story.... so there are many stories related deep resentment in Joeseon.) In the first competition, the oldest woman who is mother of the king also comes to this but ...queen of this traditional palace feels uncomfortable this. She has real big power compared to oldest woman. Two strikes sparks of each other. Oh but the skirt of soo ah si who OJ takes care is get dirty. So OJ is hanging around to find the skirt. Meanwhile, she meets LS accidently. LS helps her to get a cloth and he wonders whether we've met before. Anyway at the festival, soo ah si and IH do succeuss for this competition. hehe especially the pin that SOO puts on is prasied by queen. ( It is recommanded by OJ) On the way the destination, DIH and OJ are attacked by robbers! Be careful OJ. ... THEY ARE on the edge of valley. ohohohohoh... OJ falls down the water .
cre: http://www.vingle.net/posts/1280 ... love-LIVE-RECAP-EP3
script ep 3 mình tìm dc trên mạng nè

Bình luận

choáng lun, nhưng dù sao cũng cám ơn bạn ^^  Đăng lúc 15-4-2013 10:45 PM
nhìn giật mình luôn =))  Đăng lúc 15-4-2013 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 23:48:12 | Xem tất
Trời ơi. Mới coi 2 tập mà điên loạn luôn rồi
Phải nói là phim hay. Quá hay. Thu hút ngay từ tập đầu tiên
Kim Tae Hee xinh không chịu nổi. Thật ko tin được đó là vẻ đẹp ko dao kéo. Mình rất thích chị này.
Bạn YIA thì thích từ SK Scandal kìa. Nói thật là thích bạn đó với Joong Ki trong phim đó nhất
Nhưng mà sao diễn viên hồi nhỏ ko đẹp chút nào hết. JUJ hình như dùng kem dưỡng trắng nên hổi nhỏ đen thui, lớn lên trắng bóc. Lấy dàn DV nhí bên Moon Sun qua là tuyệt vời luôn
Hình như mai mốt JUJ hình như chỉ đc lên làm phi thôi. Ta nói, iu người tài năng, bề thế quá cũng khổ

Bình luận

OK Jung đc làm hoàng hậu đó, vì yêu nàng vua bất chấp phế hoàng hậu In Hyun đầy cả gia đình hh đi xa. But về sau thì Dong Yi xin giup vua mới đón hh In Hyun về  Đăng lúc 16-4-2013 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 00:12:37 | Xem tất
Thiệt ra thì mình có đọc sử giai đoạn này. Lúc trước, theo xu hướng chung thì mình khá thích In Hyun hoàng hậu, mặc dù bh cũng vẫn thích IH nhưng có cái nhìn khá thay đổi với Jang Hee Bin.Vốn dĩ In Hyun là người hiền lành mà, có đọc ác nham hiểm cũng vì bị cuốn vào vòng xoáy của cha nàng thôi. Nghe bảo Jang Hee Bin là người đã đẩy In Huyn vào bi kịch bị phế này nọ nhưng mà mình thấy, xét cho cùng, sống ở cái thế giới mình không hại người thì người hại  mình, cầu hai chữ bình yên có được đâu.
Mình thì bây giờ thấy cả hai đều tội hết. In Hyun thì kiểu yêu thương một người sẽ chẳng bh yêu mình. Hee Bin thì kiểu phải tấn công để cầu hai chữ bình yên.
^^
Mình thấy phim hay vì khai thác được khía cạnh mới. Thấy diễn phim đẹp quá trời :((( thích lắm luôn. Cảm ơn ST nhiều ^^

Bình luận

Hình như lúc đầu cũng có bài báo viết rằng bộ phim này sẽ ko đi theo lịch sử hay sao í. Nhưng dù sao thì mong kết phim có hậu chút xem cho đỡ hụt hẫng.  Đăng lúc 16-4-2013 04:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 01:17:45 | Xem tất
Xem qua thì thấy sau này chắc cái chị mà sức khỏe ốm yếu, hay bị ho, trông ngây thơ và hiền hiền ấy chắc là HH đầu tiên của Lee Soon. Có lẽ vì chị ấy đc làm HH mà Ok Jung cũng đc vào cung làm. Cơ mà nhìn sức khỏe chị ấy yếu thế chắc sau mất sớm nên In Hyun mới lên ngôi HH đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 05:45:57 | Xem tất
Rate

AGB
SBS:Jang Ok Jung 7.9(-1.2)
KBS2:13.4/12.5
MBC:13.6/15.5

Mình thật sự không thể tin được vào mắt mình khi nhìn vào bảng xếp hạng này.

Có phải film JOJ đã làm lại quá nhiều lần nên người xem không có hứng thú để xem ??? Mình đi một vòng các trang mạng, rất nhiều người đều nói là đều không thể tin được vì JOJ là một bộ film đáng để xem mà.

p/s: kể từ đây ta không quan tâm đến con rate bên Hàn nữa, JOJ cố lên nhé. Hee ơi, đừng bỏ cuộc.

Bình luận

cũng may là ở VN chứ bạn đó mà sang hàn chắc đi ám sát hay khủng bố hee già nhà mình rồi =='' hú hồn  Đăng lúc 16-4-2013 09:00 AM
chắc hee nhà mh lỡ lầm đắc tội vs bợn pép si bũm, bạn í giống như tiểu nhơn cứ âm thầm ở sau lưng canh me đâm thọt  Đăng lúc 16-4-2013 08:59 AM
Sốc quá đi!  Đăng lúc 16-4-2013 08:51 AM
Trời ơi, không thể tin nổi, thương Hee quá trời ơi :(((  Đăng lúc 16-4-2013 08:38 AM
Hú hú con rết suy dinh dưỡng quá. KTH già rồi, sức hút ko còn như xưa…  Đăng lúc 16-4-2013 08:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 08:19:11 | Xem tất
choáng! nhìn cái rate

ko tin nỗi vào mắt mình nữa

Tôi lỗi, tội lỗi ...ko thể tin đượx, ko lý nào rớt thảm hại như vậy

ep3 hấp dẫn đến thế cơ mà, đáng mong đợi đến vậy mà @@

Bình luận

@zigzak : nói hay !  Đăng lúc 16-4-2013 08:52 AM
đúng là anti là dạng âm thầm quan tâm mà :)) k thích mà tối ngày ra vào nhà ng` ta lội page, đọc còm canh me ném đá . thiệt là rãnh :))  Đăng lúc 16-4-2013 08:44 AM
lại rãnh :)) phải xỉa xói ng` khác thì mới hài lòng hay sao, đối vs bạn thì hee đóng k bao h hay cả :))  Đăng lúc 16-4-2013 08:42 AM
Uhm ep3 hay gê bạn nhỉ, chỉ tiếc là nữ 9 ko đủ sức gánh vai diễn nặng ký này.  Đăng lúc 16-4-2013 08:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 08:35:39 | Xem tất
tại sao phim lại có rating thấp như vậy, chắc 2 phim kia hấp dẫn hơn sao

hk có xem 2 phim kia nên hk biết phim kia hấp dẫn thế nào

có 1 bạn bên soompi nói, có phải là do những khán giả bên hàn luôn có định kiến rằng Jang Ok Jung phải là 1 người phụ nữ xấu xa, và in huyn và dong yi là người tốt, và định kiến này ko thể phá vỡ được

Người ta ko thể chấp nhận khi thấy ng` phụ nữ độc ác nhất lịch sử lại trở nên hiền lành đáng tội nghiệp trong phim này, ko thể chấp nhận dong yi từ 1 ng` có phẩm hạnh cao đẹp trở nên thủ đoạn ngay từ tập đầu tiên

Bởi vậy mới nói thay đổi lịch sử là 1 điều khó khăn cho nhà phim, nếu ko tốt có thể bị phản ứng ngược, haizzz nhưng mà chỉ có thay đổi 1 chút thôi mà, cuối cùng hee vẫn ác đó thoy @@

Bình luận

Khán giả Hàn định kiến quá, hơn Trung Quốc luôn, phim Trung làm đủ dạng về các nhân vật luôn khán giả vẫn xem như thường mà!  Đăng lúc 16-4-2013 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 08:36:54 | Xem tất

Trong tập 3 bộ phim Jang Ok Jung Lives In Love,  Lee Soon(Yoo Ah In) đã cứu Jang Ok Jung(Kim Tae Hee) thoát khỏi đám trẻ con quý tộc.

Ok Jung đến một yến tiệc để giao trang phục. Trong khi cô đang đi lang thang xung quanh khu vựa diễn ra yến tiệc, cô đã chạm mặt với một đám trẻ con quý tộc. Chúng hỏi cô là ai và đi đâu. Tuy nhiên cô đã không trả lời, khiến lũ trẻ tức giận.

Sau đó có một nhóm trẻ khác đến và hỏi chúng xem có chuyện gì đang xảy ra ở Buyongjung. Ok Jung đã rất bối rối. Lũ trẻ quý tộc đã có những hành động khiếm nhã và chúng nói rằng cô đã đổ rượu lên người chúng. Ok Jung bỏ đi, một trong số lũ trẻ  kéo cô lại và lăng mạ cô. Ngay sau đó, Soon xuất hiện và ra lệnh dừng ngay mọi chuyện lại. Soon nói thầm vào tai đứa trẻ quý tộc đó, cho nó biết Soon là ai, lũ trẻ bỏ đi sau đó.

Nguồn: koreandrama
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 08:39:54 | Xem tất
Mới vào thấy cái rate mà choáng quá! Sao lại có thể như thế được chứ! Bộ phim này khai thác nhân vật JOJ ở khía cạnh khác so với những bộ phim trước đấy nhiều người cũng bảo đáng để xem sao rating lại tụt thảm hại thế  chứ :(
chỉ xem preview thôi cũng thấy ep 3 hấp dẫn và đáng để xem mà :(
p/s: mong Hee không buồn vì mấy cái rating này. Hee ơi cố lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách