Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[SBS 2013] Kpop Star Season 3 E04 completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 30-11-2013 06:53:42 | Chỉ xem của tác giả
trơi ơi, sướng quá, hàng về hàng về, hôm qua chưa thấy có mà sáng này dậy đã có rồi, quá tuyệt cho ngày cuối tuần nằm trong chăn xem kpop star, không biết tập này sẽ thế nào khi mới chỉ được xem lẻ tẻ trên youtube chả ra ngô ra khoai gì cả, hic. Bây giờ quá tuyệt vì có sub của nhà mình rồi, sung sướng quá.
Hy vọng năm nay sẽ có nhiều nhân tài tham gia show, cám ơn subteam đã làm cho dân chúng thưởng thức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 30-11-2013 09:09:43 | Chỉ xem của tác giả
đêm qua cố gắng ngồi chiến sub ep 1 luôn cho thỏa lòng XD~ đến 3r~ mới xong nên đi ngủ luôn, giờ mới lên comment được :3

được xem có sub đúng là sướng hơn hẳn :D vì ngoài phần nhận xét của BGK ra mình cũng hiểu thêm được thí sinh đang nói gì, và biết được một phần nào những câu chuyện xoay xung quanh thí sinh nữa, giúp mình có cảm xúc rõ ràng về từng thí sinh hơn :-? subteam lại còn làm sub cả lyric nữa, thích mê ^^ như bài tự sáng tác của em trai đầu nấm nếu không có lyric thì không thấy được cái quái, cái riêng của lời bài hát thú vị thế nào :">

chú Yoo Hee Yeol thì khỏi phải nói rồi :3 dù trước khi ghi hình có hơi căng thẳng nhưng vào một cái là chú bắt nhịp được luôn, với phong thái riêng vừa ấm áp nhưng cũng nghiêm khắc và có những thế mạnh về dòng nhạc khác với 2 bố còn lại :D mới thí sinh đầu tiên, dù chưa ai nói gì, chú đã tận tình hướng dẫn thí sinh chỉnh lại dây đàn để thí sinh sau này sẽ không bị tiếc nuối về phần biểu diễn của mình vì chưa ở tình trạng tốt nhất, nhưng chú cũng không kiêng nể gì ai, dù là fan :v chưa thấy hài lòng là lạnh lùng cho out ngay khiến cả 2 bố đều choáng váng :v túm lại là qua ep 1 năm nay thấy chú Yeol rất có cái tâm, còn chuyên môn thì được trong giới đánh giá là xuất sắc rồi, khỏi bàn nữa :">

về thí sinh trong ep này, nếu nói về cảm giác thì chắc mình vẫn ấn tượng nhất với em Kim Eun Joo, vì còn bị ảnh hưởng thêm bởi lời nhận xét của các giám khảo nữa, nhưng chắc do đọc các tin tức và bình luận về em ấy cũng tác động lên ít nhiều, nên dường như mình không thấy vui vẻ mấy ^^" chẹp, nhưng vẫn có cảm giác tiếc và mong chờ xem màn biểu diễn tiếp theo của em ấy như thế nào :) mà do biểu cảm ngơ ngơ nên lúc xem không sub mình lại cứ tưởng em bị vấn đề gì về thính giác chứ, ra là năng lực "cảm âm tuyệt đối" gì đó :P

ngoài ra, bên cạnh em Chae Young và em gái đến từ Kazakhstan là mình có cảm tình ngay từ lúc xem cut không sub ra, thì giờ còn có thêm cảm tình với bạn đã thi American Idol vì tính hài hước, ứng biến hay của bạn ý nữa :3 trông phong thái thì khá nghiêm túc nhưng mỗi lời nói ra đều có sức hấp dẫn riêng ^^ nhưng vì là chuyên nghiệp rồi nên không bị ngạc nhiên với màn biểu diễn của bạn ấy, tuy nhiên vẫn hy vọng bạn vẫn tiếp tục phát triển trong chương trình và tiến được sâu, tầm top 8 hay top 6 thì càng tốt :">

Bình luận

ah, hình như chưa có bạn nào dịch news này thì phải, tớ cũng không rõ nữa :)  Đăng lúc 30-11-2013 12:02 PM
ah toàn tiếng anh =))))))) chắc gút gồ tran rầu :v  Đăng lúc 30-11-2013 11:08 AM
http://netizenbuzz.blogspot.com/2013/11/rumors-of-k-pop-star-3-contestant-kim.html  Đăng lúc 30-11-2013 11:03 AM
bạn ơi, cái đó là chuyện liên quan đến em Kim Eun Joo huh? t đọc cmm trên utube trước rồi tìm news, có tổng hợp trong link này đó:  Đăng lúc 30-11-2013 11:03 AM
bạn đọc cái đó ỡ đâu vậy ^^ hồi mình nhớ cũng có đọc qua mà ko biết ỡ trang nào  Đăng lúc 30-11-2013 10:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 30-11-2013 10:44:09 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem xong tập 1 và đổ ngay lập tức.
3 chú giám khảo dễ thương quá đi mất.
Giờ lại ngồi hóng tập 2, không biết ai mà khiến cho bác JYP nhà ta khóc nức nở như thế.
Thanks subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 30-11-2013 11:03:01 | Chỉ xem của tác giả
Kpop star đã có, mình thấy season 3 năm nay khó nhất trong 2 mùa trước, mình tiếc là BoA rời chương trình, nhưng bù lại được bác Yoo Hee Yeol đầy thú vị, mình không biết chính xác Yoo Hee Yeol  chuyên về lĩnh vực gì nữa, cho nên mình thấy đừng có mang cây đàn mà lên hát, hát rất hay thì không sao còn hát hay thì có vấn đề với ông đấy, mình rất ngạc nhiên khi ông cảm nhận chính xác các nốt trong cây đàn, mùa năm nay cực kỳ khó đối với thí sinh, khả dỉ mình nói vậy là 2 mùa trước 3 giám khảo gần nhưng là cùng chung về cảm nhận âm nhạc, mùa năm nay có cái mới nên lòi ra một lĩnh vực âm nhạc mới nữa. Qua các màn dự thi đầu tiên thấy thí sinh hát bài If I were a boy là rất ấn tượng, các bạn đừng nhìn lên màn hình mà chỉ nghe thôi thì không phân biệt thí sinh đang dự thi nữa, giống như đang nghe nhạc Âu- Mỹ vậy, nghe nói thí sinh có chút vấn đề, mình xin lỗi vì nói thí đó có vấn đề,có vấn đề thì cha mẹ mới biết được,nếu không có thì tội lắm, nhất là cha với mẹ thí sinh đó, mong là mọi chuyện sẽ êm đẹp, thấy có hiện tượng Kpop star season 3 rồi đó.

Bình luận

YHY là nhạc sỹ, kiêm nhà sản xuất nhạc rất có tài. Chú này thiên về dòng nhạc trữ tình.  Đăng lúc 30-11-2013 12:00 PM
chú ấy hát nhạc R&B hay lắm =)) sáng tác nhạc :D  Đăng lúc 30-11-2013 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 30-11-2013 12:21:57 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi xong ep 1 , có 1 vài điểm thấy thú vị
Thứ 1, chú YHY, có lẽ chú ấy là 1 nhân tố thú vị cho các cuộc cãi nhau của 3 vị giám khảo. lúc còn ss BoA, hầu như mấy chú đâu chặt chém nhau với ý kiến của c BoA nhiều đâu, cơ mà chú YHY thì chém ghê lắm, cả 3 chú này đảm bảo ko ai nhường ai, tội nhất bố Park toàn bị 2 người kia ép phe ko à!
Thứ 2, mình thấy hầu như mấy bạn toàn là sáng tác, và sd nhạc cụ rất nhiều, những bạn đc quay lên đã nhiều rồi, chưa kể những bạn rớt nên ko quay tới nữa, nhiều bạn sd nhạc cụ lắm,
Thứ 3, trong ep 1 này, mình ấn tượng với giọng hát của Kim Eun Joo , mặc dù e í chắc cũng khó đi xa lắm. Ấn Tượng nữa là bạn nam vui tính TOP 9 American Idol, bạn í cực vui tính, hài nhất đoạn bố già Park cầm mic lên chưa kịp nói, bạn í nói luôn 1 lèo các câu nhận xét thường thấy của bố Park, làm 3 GK cười ngoặt nghẽo lun ^ ^ . Thêm 3 bạn hòa âm rất tốt của I have nothing, phải nói là giọng mấy bạn này hay quá ,hy vọng mấy bạn đc vô sâu hơn, để nghe thêm nhiều bản hay hơn nữa (mình thấy giống giống bộ 3 Racoon boys).. Ấn tượng với chàng trai Busan 17 tuổi, 1 sáng tác chân chất, mộc mạc, nhìn bạn ấy cứ ngơ ngơ luôn, rõ là ở quê lên thành phố mà, thấy giống với mình khi lên SG học quá ^ ^.
Cuối cùng ấn tượng với bé Lee Chae Yong, lúc đầu bạn í hát công nhận mình cũng bất ngờ, thay đổi quá nhiều, lớn thêm  tuổi là hát hay hơn, nhảy cảm nhịp tốt hơn, hồi xưa toàn nhảy điên cuồng, ko đúng nhịp ko à. Cơ mà ấn tượng nhất là bé này có vẻ có 1 gia đình hp, thấy cả gđ giống y chang nhau, ai cũng đẹp, từ bố mẹ, chị gái, tới e nó mặt mũi sáng sủa ^ ^
Thấy cái preview tập sau là đang mong ngóng lắm , có j mà mấy bố xúc động dữ quá, hiếm khi thấy bố già nức nở như thế lắm..^ ^
Cám ơn ST thật nhiều nhé, thích nhất vì ngoài hiểu đc lời nhận xét, tụi mình còn hiểu thêm về lời bài hát.
ST cố lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 30-11-2013 12:56:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem ep 1 xong rất nhiều cảm xúc
Khá nhiều thí sinh mà mình thích nhưng lại chưa có ai đem lại cảm giác giống như AK mùa trước. Mùa trước xem AK là mình mê luôn, cổ vũ từ tập 1.
Khá thích em If I were a boy, em tóc vàng + em bé 12 tuổi nhưng mà sao có dự là chưa chắc đi đc đên top 10. Vì mùa trước  nhiều thì sinh vòng 1 vô cùng SX nhưng đến vòng 2 thì lại bị xẹp. Có nhiều lý do lắm.
Đang chờ thí sinh của lòng mình mùa này. :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 30-11-2013 19:25:00 | Chỉ xem của tác giả
kpop star đến mùa thứ 3 rồi mau thật đó
tks subteam nhé, hóng show này lâu lắm rồi
xem ss1 với ss2 thấy nhiều tài năng ghê
mong rằng ss3 này cũng thế <3
thấy bố yang khen ngợi một vài thí sinh
cũng trông đợi ghê á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 30-11-2013 19:31:08 | Chỉ xem của tác giả
Xem season 3 này thấy mới có ep 1 thôi mà tài năng nhiều ghê luôn
Ấn tượng nhất với cô gái 16 tuổi trong đội cổ động với cái nhóm mà có 3 cô gái
Xem thấy tội cậu đến từ Busan quá !!! Lời bài hát thực sự như một câu chuyện vậy
Hóng tiếp ep 2!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 30-11-2013 21:14:26 | Chỉ xem của tác giả
down xem xong từ sáng nay giờ mới có thời gian com. Vẫn yêu bố khỉ già nhất đáng yêu chết đi được xem bác Yoo đoạn đầu hài dã man trông bác căng thẳng luôn. mới hôm trước xem IC có thấy bác Yoo vs bác Châu Chấu làm việc vs nhau thì thấy bác nè siêu hiền thế mà lúc chấm khá là yêu cầu cao và khắt khe. Xem ep 1 thì chưa có ấn tượng nhiều với ai lắm. ấn tượng với cô bé hát if i were a boy. giọng khá là hay còn có cảm âm tuyệt đối giống Sam Dong trong DH. và đặc biệt ấn tượng với cô bé ở mùa 1 quay trở lại. lớn nhanh dữ thật. hồi xem ss 1 thấy cô bé hát rất hay hồi đó hát Nobody mà bố khỉ còn ngân nga theo cơ mà nhảy thì thôi rồi tưng bừng luôn.
Có Hee Jun của AI nữa, nhưng cảm thấy anh này chuyên nghiệp quá rồi thi với mấy em nhỏ tuổi có vẻ hơi chênh lệch. mà hôid xem AI thấy bạn này tính cách khá là đặc biệt , nếu mà thể hienẹ những tính cách đó ởchương trình của Hàn không biết thế nào ( các bạn có thể xem ở các vòng hát nhóm hoặc 1 vài vòng loại có HJ). tạm thời mới ep 1 những có khá nhiều tài năng rồi mong càng những tập sau càng có nhiều tài năng ẩn dật
ấy chết quên mất người nổi bật nhất mà bác Yoo thích đó là cậu bạn áo đỏ mà đựoc ví như Jason Mraz, thực ra thấy bạn này chất giọng cũng uk, bài hát lời nhạc khá chất, nhưng mình cũng không có ấn tượng sâu đậm như hồi Akdong lắm. Tạm thời là cảm nhận sau tập đầu tiên, hóng đến mai để xem ep sau thấy preview có đonạ bố Khỉ khóc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 30-11-2013 21:39:21 | Chỉ xem của tác giả
Đúng như Bố Park nói, năm nay đúng là năm được mùa của Kpop Star a~~~
Mới tập đầu mà đã có nhiều thí sinh khủng thế này rồi thì mấy tập sau còn thế nào nữa đây!!!
Hóng hớt quá đi! *múa*
Ôi! Năm nay Hee Jun cũng về nước tham gia luôn.
Ủng hộ Hee Jun!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách