Hãy chọn Truy cập mobile | Tiếp tục

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[SBS 2012] Phẩm chất quý ông - EP ĐẶC BIỆT COMPLETED

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-6-2012 15:48:36 | Xem tất
Có ai giải thích dùm mình lão Dok bị bệnh gì thế?
Xem đoạn đầu mà chả hiểu gì
Cuối cùng lão ấy nhớ hay là ko thấy
\Thấy lão ngơ ngơ sao í

Bình luận

bn xem sub là hiểu liền thôi.chú Dok bị bệnh nan y: nếu gặp áp lực là quên 1 fần kí ức.và căn nguyên của cái chứng stress đó là cô Seo xinh đẹp:))  Đăng lúc 17-6-2012 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 16:17:25 | Xem tất
xem xog ep 7 đc 1 tiếng rồi mà vẫn còn lâng lâng{:428:}
cái cảnh "nguy hiểm" của chú Dok với cô Seo dù mình đã xem ảnh trước với đọc tin nhiều lần
vậy mà lúc xem vẫn cứ rung rung hồi hộp{:423:}
ôi nhìn mặt chú già sẹc xi quá thể luôn
thế mà cô Seo vẫn chưa đổ
mình phục cô ấy đấy{:438:}

Bình luận

Bạn xem ở đâu v.? Mìh vào Vivo thấy chưa có, còn Torrent thì kéo ì ạch :(  Đăng lúc 17-6-2012 06:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 16:45:18 | Xem tất
Ghét bạn cùng phòng của "cô giáo" quá...Bạn bè gì như vậy...Mình mà như "cô giáo" chắc cho con bạn đó một trận tời bời rồi...{:302:} May mà "cô giáo" có tính cách ngoài đời thực rất nổi bật, với cách nói chuyện "uốn" đừng hỏi...Nếu ko thỳ mình đã xếp bà Seo này vào loại "Những nhân vật nữ mình ghét nhất"...
Cái đoạn bà Seo ngồi trong xe ô tô xem phim vì sợ vào "quấy rầy" bạn...Nhìn thương ko chịu đk{:301:} May mà có lão Dok tài năng...làm vơi đy nỗi buồn cho bà giáo già...không gì thỳ mình "bỉ hội động" bà bạn đó đến chết mất

Càng ngày càng thích đôi lão Dok và cô giáo Seo..{:309:}{:309:} Cách suy nghĩ của họ cứ gọi là "không thể ngờ tới'...Lão Dok thỳ ko nói hết độ bựa và khắm nữa{:303:} Mẹ ơi...Vừa nghe ghi âm vừa tưởng tượng...may là trong phim chứ ngoài đời mà thấy lão này thỳ chắc chắn kiểu gì cũng chụp mũ cho tội biến thái...Đã tưởng tượng rồi còn giả bộ soi, đứng nhón chân vẫn cúi xuống để dòm cho "được" {:311:} Lão này chắc bị sì trét nhiều nên đâm ra hay tưởng tượng {:308:}

Mà ghét nhất của cái phim này chính là cái điện thoại...Không biết có ai ghét như mình ko nhỉ...Cứ gọi là quảng cáo sản phẩm hết cỡ...Chẳng thà nó nhỏ nhắn, xinh xắn...đằng này bề nào cũng to quá khổ, nhân vật nào cũng cứ phải ôm nơi tay...nhất là bà giáo...100 cảnh thỳ 80 cảnh bà giáo cầm điện thoải rồi...Có quagr cáo thỳ cũng thêm thắt vào thôi...Đằng này lố quá, xuất hiện nhiều hơn cả nhân vật chính nên đâm ra ghét điện thoại trong phim nỳ{:288:}

Bình luận

sau đợt chiếu phim này chắc có khi nhà đài bị phạt vì tội PPL quá mức ấy,điện thoại to thật,dùng cho nam thì ok,chứ nữ thì nhỏ nhắn xinh xắn thôi,còn bỏ túi đ   Đăng lúc 17-6-2012 07:59 PM
Nhưng cái LG này không những to mà con dày...Nhìn tay bà giáo cầm mà xem :((  Đăng lúc 17-6-2012 05:12 PM
Đợt nỳ phim Hàn nào các nhân chả ôm điện thoại to vật, ko LG Optimus Vu thi Samsung Galaxy note.  Đăng lúc 17-6-2012 05:10 PM
Có trách thì trách hãng LG ý, chắc hãng đó giả tiền tài trợ phim này ác ạc quá. Cụ tỉ là con LG Optimus VU nhá, to đừng hỏi :D  Đăng lúc 17-6-2012 04:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 17:32:02 | Xem tất
vic_earth gửi lúc 17-6-2012 16:45
Ghét bạn cùng phòng của "cô giáo" quá...Bạn bè gì như vậy...Mình mà như "cô giáo"  ...

mấy tập đầu thì vì có cái vỏ bọc nên nó mới to vậy chứ.
đến ep 7 hình như đổi cái màu trắng rồi mà
trong 1 số đoạn quay sau ấy, như đoạn chú Dok đến nhà cô lấy áo nak
nhắc đến chuyện này chứ rõ ràng là đổi điện thoại mới thấy cảnh quay trc quay sau
đoạn chú Dok đến nhà cô thì xài điện thoại mới
khi cô từ nhà chú về thì xài đt cũ
rồi sau đó lại xài cái mới
nhìn thật là rộn:))
giống như cô là đại gia mỗi ngày xài 1 cái phone ấy:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 18:30:59 | Xem tất
down phim từ trưa đến giờ mới xong để vào cm đây, đoạn kết đang gay cấn quá đi

Mình thấy Kim Ha Neul vào vai này rất tròn và duyên dáng đấy chứ, những cảnh giãy giụa giữa đường, than thở hay nhăn nhó đều ko làm người xem cảm thấy khó chịu và quá lố, trái lại thấy thêm 1 tính cách rất dễ thương của một người phụ nữ trưởng thành, ngoài những khi nghiêm túc trong công việc thì vẫn có những khía cạnh rất đáng yêu. Với lại từ trước đến giờ thắc mắc mãi là sao 1 lần bày tỏ với Tea San mà chị ý cũng ko dám, bây giờ thì biết là vì sao rồi. Bác BK làm chỗ này hợp lý này=), trước mình cứ tưởng chị ý mua găng tay cũng để đấy thôi

Hồi hộp tập này xem bé Meari với anh Yoon tiến triển được thế nào, anh Yoon liệu có thể hiện tình cảm của mình thêm chút ko,.vấn đề chênh lệch tuổi tác, lại còn là người đã có 1 đời vợ, với em gái của bạn liệu anh ý có dám vượt qua hết ko. Quá là khâm phục con bé Meari này, dám nói dám nghĩ dám thể hiện và theo đuổi, phải thế chứ

Muốn biết thêm chút nữa về tình hình vợ chồng nhà anh Jok, lúc đám cưới thấy chị Min Sook mặt nặng mày nhẹ, ko hiểu từ đầu sao lại đến với nhau??

Bạn Collen thì mình nghĩ ko phải con của bác nào cả, có thể chỉ là mẹ bạn ý là người chơi thân với các bác này, hay có liên quan rì đó mà bạn ý muốn tìm hiểu về mẹ và quá khứ của mình thôi. Tập sau xuất hiện cô này rồi, ko biết có gợi mở thêm được rì hem.
Còn cảnh tối nay chị nhà hát Blue nữa, hahaaa hóng ko chịu nổi {:283:}

Bình luận

hem mình nghĩ là anh Jok có yêu vợ, chẳng qua bản tính lăng nhăng vì hơi sợ vợ nên có lẽ ko tâm sự rì được cùng nhau nữa, chứ ko đến nỗi ko có tc với vợ đâu   Đăng lúc 17-6-2012 11:12 PM
hồi cưới mặt nặng là vì bạn chú rể toàn mấy em xinh gái mà :)) n mà tội nghiệp, lão chồng trăng hoa quá đáng, chả thấy có tí tc nào với vợ, hic  Đăng lúc 17-6-2012 10:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 18:48:58 | Xem tất
Phản đối biên kịch dìm hàng tình bạn của phụ nữ.
Cũng là tình tay ba, nhưng chú Kim băng đối xử với chú Tae San khác hẳn bạn Se Ra.
Cô giáo cũng chả phải là quyến rũ gì chú Tae. Chú Tae cũng chưa từng yêu thích cô giáo. Thế bạn Se lấy cái khỉ gì mà lồng lên như dở hơi thế nhỉ?
Biên kịch làm hỏng nét dễ thương của nhân vật này. Cực lực phản đối.

Bình luận

vì bạn Sera nhìn thì tưởng tự tin nhưng thực ra bạn í tự ti, nên mới có những hành động như vậy  Đăng lúc 22-6-2012 10:44 AM
kiểu nghĩ " đầu óc đàn ông khác phụ nữ" í , mìh cũg thấy thế, cứ làm cho bạn SeRa thành quá quắt... mà mình thấy vấn đề cũg chưa nghiêm trọg lắm. :-<   Đăng lúc 17-6-2012 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 19:20:58 | Xem tất
Tớ thấy film này Se Ra như vậy là hợp lý (trừ cái là bả xấu òm và giọng nói nghe chẳng thích gì cả-ý là chọn nhân vật k hợp lắm, kiểu như Rosaline trong Chạng Vạng á). Mình nghĩ thế này nè. Tea San là người tuyệt vời quá rồi, nhìn nông cạn thì thấy xe cộ nhà cửa tiền tài, nhìn sâu xí nữa thì anh này tính cách quá tuyệt (nhất là đoạn nói với cô giáo xì tin là “anh thích Se Ra lắm”, đó là đang ngấm ngầm trả lời cho tình cảm của cô giáo đó, buồn cho cô giáo nhưng anh này làm vậy là rất tuyệt). Ờ, trật đề rồi. Tiếp nhé. Se Ra có lẽ ban đầu tiếp cận cũng chỉ vì anh này có tiền. Nhưng dần dần thì có tình cảm thật. Chứ mình nghĩ, cô này thiếu gì người theo đuổi (ấy là theo như biên kịch xây dựng).
Nhưng mà, một anh chàng tuyệt vời như vậy mà tự nguyện đến với mình nên Se Ra chưa biết trân trọng. Con gái là vậy, đó là tớ nói trên lập trường con gái chứ con trai tớ k biết, tình cảm mà đến thuận lợi quá, người nắm giữ k biết trân trọng đâu. Khi phát hiện ra bạn mình thích anh đó, cái thói ích kỉ cố hữu của phụ nữ và phần nhiều nhất là tình yêu nổi lên, nên Se Ra có phản ứng quá quắt như vậy, quá quắt một cách dễ hiểu thôi.
Mà, ngay từ đầu tớ nghĩ cô này ghen trợn mắt lên là do tình cảm của cô giáo đáng yêu quá, to lớn quá… khác hẳn với cái cách đỏng đảnh và thiếu trân trọng của Se Ra. Nói đơn giản, khi một đứa con nít cầm 1 món đồ chơi mà nó không quý lắm trên tay, nhìn một đứa đứng cạnh nhìn đắm đuối, khả năng là nó sẽ giữ rịt lại và bắt đầu thấy quý món đồ đó hơn.
Tớ á, tớ nghĩ, nhờ phát hiện ra vậy nên Se Ra mới “yêu” Tea San nhiều hơn, Se Ra sợ mất đi vì tình cảm của Se Ra với Tea san không bằng cô giáo.
Chung quy lại, kiếp trước Se Ra làm phúc làm đức kiểu chi mà gặp phải Tea San nhỉ. Chậc, một người đàn ông đúng nghĩa…

Bình luận

ừ, mình cũng nghĩ BK đang tạo tình tiết để Se Ra biết quí trọng tình cảm Tae San dành cô mình :x  Đăng lúc 17-6-2012 07:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 19:33:04 | Xem tất
kitara812 gửi lúc 17-6-2012 19:20
Tớ thấy film này Se Ra như vậy là hợp lý (trừ cái là bả xấu òm và ...

Tớ nại hem thấy hợp lý lắm.
Phim này là cho lứa tuổi sồn sồn rồi, không còn phải là teen age. Bạn Se Ra tình iu có hơi ích kỉ, kiểu thích gì làm nấy, ham mê vật chất, nhưng đồng thời cũng là người biết cư xử, tốt bụng.
Nếu biên kịch để Sera làm um lên, nói thẳng với Yi So một trận sau đó nói toẹt ra trc mặt cả TS lẫn YS  thì tớ thích hơn. Như thế mới đúng là tính cách của bạn ý, có ngang tàng, hống hách một tí nhưng thẳng thắn, rành mạch. YS cũng chưa từng làm gì có lỗi với SR cả, yêu thầm là chuyện k thể khống chế đc, hơn nữa YS còn gặp và quen biết TS trước cả SR.
Tập này KHN diễn đoạn nói chiện với TS thiệt hay, ánh mắt vừa cố vui vẻ, lại không ngăn được nỗi buồn lúc TS nói là mình thích SR. Nếu ở ngoài đời có một anh nào như TS thì công nhận là hấp dẫn chết đi được, con nhà giầu, tính tình lại rất đàn ông, galang nhưng không quỵ lụy. Hê hê..

Tuy con gái không có kiểu tình bạn như con trai, nhưng mình khẳng định là cũng không đến mức vì một người đàn ông mà làm tổn thương đến người bạn thân của mình. Dù gì cũng phải nói chuyện với nhau trước đã chứ. Lại còn nói với bạn trai là "đuổi cổ" bạn thân của mình đi. Nếu tớ là TS tớ sẽ không thích SR nữa. Một ng phụ nữ mà đối với bạn thân của mình như vậy thì với tình yêu cũng sẽ chẳng có gì đáng tin cậy cả. Phản đối..phản đối
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 19:53:00 | Xem tất
Xem ep 7..... những gì còn đọng lại trong đầu mình lâu nhất chính là diễn biến đến từ cuối ep....
Chắc do mấy cảnh Hot Hot, mấy bạn up + phân tích tất tần tật hết rồi.....{:439:}
Mình là mình bị đau lòng vì bé Meari á... tội  nghiệp con bé
Lúc bé vừa bắt đầu nói vừa nước mắt lã chã... mình đối diện cái màn hình cũng lã chã theo...
Vì thật quá... hoàn cảnh, lời nói đều đơn giản và gần gũi như đời thường vậy...
Càng xem càng thấy tội....
Bác " Giun" già mà không hành động là cháu ghét bác thật đấy, cũng may mà kịp hối cải kéo tay bé Meari lại.
Couple mà mình mong đợi nhất trong film này là Bác Giun già vs bé Meari mạnh mẽ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2012 19:55:40 | Xem tất
Mình thấy Se Ra phản ứng như vậy cũng bình thường mà. Phụ nữ thường hẹp hòi hơn nam giới, huống hồ Se Ra là người có thích cách thích người khác chú ý, thích sự chú ý tập trung trên người mình, kiểu như mọi thứ xoay quanh tôi ấy.
Nam giới họ thường thoáng hơn, huống hồ là mấy anh chơi chung từ lúc học phổ thông như Tae San và Do Jin, nên không thể so sánh kiểu xởi lởi của hai anh với kiểu ghen tuông của Se Ra với Yi Soo được.
Du gì thì Se Ra cũng yêu Tae San, yêu quá nên hóa ghen tuông mù mờ như vậy thôi. Như lúc cô giáo nói chuyện Se Ra nói với anh Tae San là cô giáo thích anh ấy, cô giáo bảo Se Ra là không nghĩ tới cảm xúc của cô giáo, còn Se Ra thì nghĩ là "mình tò mò vì muốn biết phản ứng của anh ấy", Se Ra chính là týp người hơi ích kỉ kiểu như thế đấy, nên khó tránh kiểu ghen tuông hờn giận vô lý được.

Anh Kim Min Jong bị dìm hàng thê thảm quá! Đằng nào cũng U40 mà tập thì BK cho anh ấy nhảy để xin chữ kí của Soo Young, tập hôm qua thì hát + múa để giao sính lễ đến nhà gái.

Tập 7 lại thêm 1 chi tiết là anh Do Jin từng bị thất bại 3 lần trong làm ăn, lần thứ 3 còn bị phụ bạc. Có khi nào người con gái phụ bạc anh lúc ấy bỏ đi, trong người mang thai mà không biết, rồi sinh ra Colleen không? Bạn Colleen hôm qua lại đá cái ghế thay vì kéo ghế mời Maeri ngồi, lại thấy tính cách ngạo mạn đâu đó của anh Do Jin.

Preview tập hôm nay như là Se Ra có thai phải vào viện à? Lại còn trận quyết đấu giành người đẹp của anh Yoon nữa. Tình cảm của cặp đôi Yoon-Maeri tiến thêm 1 bước, thì cặp đôi Do Jin-cô giáo cũng thế, tuy không thể hiện ra mặt. Cô giáo bắt đầu nghĩ đến anh Do Jin nhiều hơn rồi ấy.

Tập này nhiều cảnh mất máu quá

Bình luận

chac hok fai la con cua lao Dok dau ban oi! (hok chac nua nhug hi vog la vay he he), voi lai hoi do that bai la luc sau 27t roi, bay h moi 40 thi thanh ra collen moi 13t ah!!! fai? tu hoi dh co* :)  Đăng lúc 17-6-2012 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách