Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5228|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Reply 1997) Tên ban đầu của bộ phim là "Reply 1994" ?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thông tin vừa được tiết lộ, bộ phim được yêu thích hiện nay "Reply 1997" ban đầu có tên "Reply 1994"

Theo các nhân viên, khi bộ phim trong giai đoạn đầu sản xuất, thời điểm được chọn chính là năm 1994. Đạo diễn Shin Won Ho cho biết, "Khi tôi và biên kịch Lee Woo Jung lên kế hoạch cho dự án phim này, chúng tôi đã chọn thời điểm cho bộ phim vào năm 1994. năm cả hai chúng tôi còn là học sinh". Tuy nhiên, trong quá trình chuẩn bị, thời điểm được chọn đã chuyển sang năm 1997.

Chính Eun Ji Won là nhân tố đóng vai trò quan trọng trong sự dời thời điểm thêm 3 năm. Ca sĩ này chính là diễn viên đầu tiên được chọn cho bộ phim "Reply 1997" và cũng là người có tác động lớn trong câu chuyện đằng sau bộ phim này. Chính sự tham gia của anh trong dàn diễn viên, đã tạo nên ý tưởng xây dựng bộ phim vào khoảng thời gian Eun Ji Won còn hoạt động trong nhóm "Sechskies" và kết quả của ý tưởng được đề xuất chính là quyết định chuyển thời điểm trong bộ phim.

Năm 1997 cũng chính là khoảng thời gian IMF (Quỹ Tiền Tệ Quốc Tế) gây khủng hoảng tại Hàn Quốc, bộ phim đã diễn tả sinh động cuộc sống của một nhóm học sinh trong quá trình trưởng thành của họ.

Trả lời cho câu hỏi về kế hoạch thực hiện phần 2 của bộ phim, đạo diễn Shin Woo Ho cho biết, "Nếu chúng tôi tìm được một chủ đề hay và cốt truyện, điều đó là hoàn toàn có thế. Tuy nhiên, bản thân tôi cũng không mong muốn thực hiện phần tiếp theo một cách nghèo nàn, vì điều đó chỉ làm giảm đi giá trị của phần 1"

Cư dân mạng bình luận về tin tức của bộ phim, "Hm...Tôi không nghĩ bộ phim này sẽ được yêu thích như bây giờ nếu làm vào thời điểm năm 1994", "1997 chính là năm văn hoá thần tượng thịnh hành", và "Tôi nghĩ sẽ hay hơn nếu làm ở năm 1994...hãy làm phần 2 vào năm 1994 ~ ~"

Trong khi đó, tập 15 của bộ phim theo lịch sẽ phát sóng trong tuần này, tuy nhiên, vì các tập cuối cùng sẽ dài hơn khoảng thời gian 40 phút như thường lệ, chính vì thế tập cuối sẽ được phát sóng vào tuần sau.

Source

[email protected]

PS: phim hay, mong ST làm sub để xem lại một cách trọn vẹn một lần nữa ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-9-2012 13:44:25 | Chỉ xem của tác giả
Hình như mình được sô-pha?hí hí.
Từ bữa giờ đọc news thấy phim nì hay nè. Phải sắp xíp thời gian xem mới được, mà phim cũng thành công vang dội nữa
phim cũng gần kết thúc ùi, chúc phiim thành công vì sự cố gắng của tất cả mọi người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-9-2012 14:01:33 | Chỉ xem của tác giả
ôi thích chú Eun trong phim nì lắm

hài ghê luôn, cơ mà nhìn chú mặc đồng phục trông chẳng già hơn

so với các bạn khác trong phim nhỉ

bản thân tôi cũng không mong muốn thực hiện phần tiếp theo một cách nghèo nàn, vì điều đó chỉ làm giảm đi giá trị của phần 1

bác đạo diễn đúng đó

thấy từ trước đến giờ hầu hết các phim làm phần 2 rating thấp hơn phần 1 hết

netizen thì cứ giục làm phần 2

đến lúc k hay = phần 1 lại chọi đá

từ hôm qua đến nay đang miệt mài cày cuốc Reply 1997

cứ tưởng tuần này đc xem 2 ep cuối hic hic

hy vọng nhà mình sớm làm sub phim nì

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-9-2012 16:05:51 | Chỉ xem của tác giả

Phim hay. Mình cũng rất bấn loạn với các bạn trẻ này. ^^

Cũng mong nhà mình sớm làm sub, để xem cảm xúc nó trọn vẹn. Tiếng anh tập tễnh, coi chả đc rõ ngọn ngành, buồn lắm. {:432:}

Ừa,phần 1 đang hay thế, nếu làm phần 2 không được như phần 1 thì uổng lắm, làm mất cả ấn tượng của phần 1 để lại nữa. Dù sao thì mình cũng chỉ muốn xem 1 bộ phim đã kết thúc, chứ phần 2 thường k hóng lắm. ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-9-2012 20:55:55 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này nhiều news về Reply 1997 ghê làm mình cũng hóng phim :D
HI vọng ST sẽ chú ý dự án này:D :D :D có phim cho bà con xem. Mấy phim hồi tưởng quá khứ lúc mình xem đều bị lãng lãng:( cứ thấy nao nao sao ấy :X nhưng mà thích :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-9-2012 21:32:39 | Chỉ xem của tác giả
thích phim này lắm luôn
kết cả nội dung và dàn diễn viên nữa, đáng yêu cực<333
mình chỉ mới xem vài tập thôi, hok dám xem nữa, ráng đợi sub xem sẽ thích hơn nhiều)))))
không biết phim sẽ có phần 2 hay không nhỉ, nếu có, mong cũng sẽ thành công như thế này))))
cực kết Eun Ji Won<333
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-9-2012 21:47:46 | Chỉ xem của tác giả
Giờ nghe tới tên Reply 1997 là thấy thân thương rồi ^^

1994 hay 1997 thì mình cũng đều còn rất nhỏ, không rành tình hình Việt Nam, còn Hàn Quốc thì đương nhiên là bó tay luôn :))

Trong phim gặp lại nhóm H.O.T và Sechskies, fan đối đầu nhau kịch liệt ^^ nhưng cuối cùng lại có thể ngồi cạnh nhau, an ủi nhau khi thần tượng của mình không được xướng tên. Phim rất nhân văn, nhiều ý nghĩa :)

Xem Reply 1997 còn gặp lại ss Kim Hee Sun với kiểu trang điểm đặc trưng ngày xưa, cả ss Yoon Eun Hye với Baby V.O.X cũng được nhắc tới. Lại còn nghe những bản nhạc Hàn Quốc nổi tiếng một thời :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách