Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1855|Trả lời: 22
Thu gọn cột thông tin

“Remember – War of the son” – Yoo Seung Ho, Jeon Kwang Ryeol cùng ăn tối trong trại giam.

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-1-2016 16:49:42 | Xem tất |Chế độ đọc
“Remember – War of the son” – Yoo Seung Ho, Jeon Kwang Ryeol cùng ăn tối trong trại giam.

Mới đây, trong phim “Remember”, Yoo Seung Ho và Jeon Kwang Ryeol  đã tiến hành một cảnh quay trong trại giam khi mà Seo Jin Woo mang cơm hộp cho cha mình khiến người khác phải rơi nước mắt, tạo ra dòng cảm xúc dâng trào trong phòng.  

Trong bộ phim tối thứ 4,5 “Remember”, Yoo Seung Ho vào vai một chàng luật sư với bộ nhớ có thể ghi nhớ mọi chi tiết một cách tuyệt đối. Và Jeon Kwang Ryeol vào vai cha của luật sư – Seo Jae Hyuk, người bị người khác đổ tội giết người. Hai diễn viên hoàn toàn nhập vai như 2 cha con thật sự. Đặc biệt, Bằng việc tái hiện những cảnh gặp nhau trong trại giam, Yoo Seung Ho và Jeon Kwang Ryeol đã giúp bộ phim có những khoảnh khắc đạt tỷ lệ người xem cao nhất qua những màn trình diễn đầy nước mắt từ những tập đầu tiên.

Lần này, trong phòng giam, Seo Jin Woo và Seo Jae Hyuk tiếp tục gây ấn tượng và thu hút sự chú ý của người xem với bữa cơm vừa ăn vừa nuốt nước mắt.  Tập trước, sau 4 năm, cuối cùng Jin Woo đã tuyên chiến với Nam Kyu Man rằng: “Tôi sẽ khiến anh phải đứng trước tòa.” Còn đây là cảnh quay mà Jin Woo đã đem cơm hộp cùng ăn tối với bố để ăn mừng việc phiên tòa kháng cáo vụ án giết nữ sinh trung học của cha mình được mở .

Tuy nhiên, vì căn bệnh Alzheimer đã trở nặng hơn, ông Jae Hyuk đã không hề nhận ra con trai mình. Nhìn thấy thức ăn mà Jin Woo mang tới, Jae Hyuk ăn một cách vội vã rồi buồn bã hỏi Jin Woo rằng: “Làm thế nào cậu biết được mà mua đến những món ăn hợp khẩu vị tôi đến vậy?”. Vì đang đóng vai luật sư của bố mình, Jin Woo đã ngăn không cho bất kỳ giọt nước mắt nào rơi để kiềm nén nỗi đau buồn đang tăng lên trong lòng.

Cảnh quay bữa ăn tối đầu tiên trong trại giam của Yoo Seung Ho và Jeon Kwang Ryeol được quay vào ngày 31 tháng 12 vừa rồi tại phim trường SBS, Tanhyeon, Ilsan.  Jeon Kwang Ryeol được tán dương “Diễn viên có diễn xuất thần kỳ”. Diễn xuất của Jeon Kwang Ryoel trong vai Seo Jae Hyuk lúc đó đã khiến người xung quanh phải nổi da gà với tạo hình hốc hác tiều tụy. Yoo Seung Ho cũng hoàn toàn nhập tâm vào vai diễn một cách say mê đến nỗi đã rơi nước mắt trong khi thảo luận về kịch bản với đạo diễn.

Vì vậy mà sau đó đạo diễn Lee Chang Min  đã hướng về Yoo Seung Ho và Jeon Kwang thở phào nhẹ nhỏm hô: “Cắt!”. Sau đó tiếp tục nói rằng: “ Seo Jae Hyuk, bây giờ ông có thể ngừng ăn rồi” khiến cả ekip phải bật cười. Theo các nhân viên,  “Vì có nhiều cảnh quan trọng, trong lúc diễn viên diễn, đạo diễn đòi hỏi phải “im lặng tuyệt đối” và “quay lại cảm xúc của diễn viên’  nhưng sau khi kết thúc tât cả các cảnh quay, đạo diễn tạo ra mội trường teamwork đầy năng lượng và tràn ngập tiếng cười”

Hãng phim Logo cho biết: “Nhờ vào sự ủng hộ và quan tâm của khán giả, tất cả diễn viên và nhân viên đoàn phim vẫn tập trung làm việc chăm chỉ ngay trong thời tiết giá lạnh.  Cùng ủng hộ Jin Woo và cảm nhận sự thú vị của bộ phim này nhé!”

Tập 7 “Remember – War of the son” sẽ được phát sóng lúc 10 giờ tối ngày 6/1 tới.

Source: news.zum.com
Trans and Edit: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Ja.ne + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 17:00:24 Từ di động | Xem tất
Chưa xem phim nhưng có vẻ hay quá, hóng phim ra nhanh nhanh để xem một thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 17:03:20 | Xem tất
Bài viết hay quá Sum ơi,
Mình cũng phải công nhân bác bố JW đóng quá đạt,nhìn bác ấy hiền từ, chân thật như ông tiên trong truyện cổ í, ông ấy đúng là ông bố quốc dân, các cảnh gia đình tuy rất đơn sơ mộc mac nhưng sao mà ấm ấp lạ , tình cảm của người cha dành cho con không ai diễn đạt một cách tuyệt vời hơn bác ấy ! xem prew tập 7 cảnh người con nhìn cha ăn cơm trong tù mà mình nghẹn ngào khóc không thành tiếng, sao mà xót xa đến vậy,
Kịch bản quá bi đến nỗi diễn viên chỉ mới trao đổi thôi mà cũng không cầm được nước mắt, thật là biết trêu con người ta mà, Ho nhà mình & bác bố đã rất vất vã để diễn tả hết nội tâm nhân vật , quá tuyệt vời...
Cám ơn các diễn vien , BK,PD đã tao ra một bộ phim đáng để xem đến vậy !
Sẽ mãi ủng hộ phim
Cám ơn Sum rất nhiều, vất vả cho bấy bi rồi !

Bình luận

Cảm ơn Ja,en đã ủng hộ...hihi...  Đăng lúc 5-1-2016 10:15 AM
đây nhanh loveline =)))) Hahahaha.  Đăng lúc 4-1-2016 07:26 PM
là sao sum ơi, sao chưa j đã mong in ah bị bắt cóc vậy :))  Đăng lúc 4-1-2016 07:24 PM
dịch tin mà mong chờ có cái tin gì đó gay cần vs bà In A mà bị giấu nhẹm hamy ơi =))) toàn tung tin rớt nước mắt. =)))))  Đăng lúc 4-1-2016 05:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Ja.ne + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 17:03:43 | Xem tất
Nghe tả đã cảm thấy rớt nước mắt
Phim này cảm động
Mối quan hệ cha con còn hút hơn cả love line
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 17:54:10 Từ di động | Xem tất
Bài viết thật cảm động. Đoàn phim đã hi sinh nhiều cho những cảnh quay.Hi vọng phim rating thật cao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 19:26:09 | Xem tất
Đọc bài mà cảm động muốn rớt nước mắt
Lại cảnh lấy đi nước mắt người xem trong tập mới đây rồi, bác Jeon Kwang Ryeol diễn quá xuất sắc.
Bài viết hay cần thiết, thanks Sum mần new.

Bình luận

Hơm cóa gì nà, nói chứ mốt là có phin coai roai.  Đăng lúc 4-1-2016 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 19:47:26 Từ di động | Xem tất
Sợ xem cảnh này sẽ khóc mất.
Từ đầu phim đến giờ cứ có cảnh nào của 2 cha con đều khiến mình nghẹn ngào.
Rất thích cách diễn của chú, từ ánh mắt đến vẻ mặt đau khổ, YSH và chú đã mang lại những phân đoạn cảm động ấm lòng trong mùa đông này.

Bình luận

qua nhà chơi mều ới  Đăng lúc 4-1-2016 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 20:09:53 | Xem tất
Mình chưa xem phim này, vì mình muốn chờ nó ra được nhiều nhiều một chút rồi mới xem cơ mà có diễn viên mình thích nên mình cứ hóng. Xem ảnh thôi đã thấy cảm động rồi, không biết xem phim còn thế nào em ý đã lấy không biết bao nhiêu nước mắt của mình nhiều năm nay huhu, ra nhanh nha cho chị xem một thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 20:44:11 | Xem tất
Qua ủng hộ tin Summer dịch :">
Đọc đến dòng cuối: tập mới của remember sẽ được phát sóng ngày 06/1 tới đây mà mát lòng - còn 2 ngày nữa thôi. Trước giờ vốn đợi phim ra hết coi luôn 1 thể, chỉ tại vì Yoo nên mới đào hố chôn mình - giờ thì hiểu thế nào là chờ quằn quại )). Cơ mà vừa đợi phim vừa tham gia chém gió với các bạn nhà remember cũng thú vị phết :">..

Bình luận

hôn thấy thông báo nên k mò vô, :))) tự nãi giờ mắc chạy deadline  Đăng lúc 4-1-2016 08:51 PM
đợi bao giờ, mark on dc nửa giờ vừa 888 vs bà Hamy mà có thấy sum đâu =)))  Đăng lúc 4-1-2016 08:48 PM
Thanks Black nhá :d  Đăng lúc 4-1-2016 08:47 PM
toy đợi Mark nãi giờ  Đăng lúc 4-1-2016 08:47 PM
vô nhà tám đi blackeyes ơi  Đăng lúc 4-1-2016 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 21:05:37 | Xem tất
Nhìn hình cũng thấy cảm động rồi.
Hóng tập tiếp theo, preview hót quá.
Cám ơn Sum, siêng năng quá Chỗ quen biết nên viết ba dòng thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký