Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 16-10-2011 21:19:02 | Chỉ xem của tác giả
E có 1 thắc mắc là tại sao subbing team không làm phim của hong kong vậy ???
e thấy có nhiều phim của tvb hay mà ý nghĩa nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 16-10-2011 22:53:47 | Chỉ xem của tác giả
J.H.B_93 gửi lúc 16-10-2011 21:19
E có 1 thắc mắc là tại sao subbing team không làm phim của hong kong vậy ???
e thấy có nh ...

Vấn đề ở đây không phải là phim dở hay ko ý nghĩa mà do các phim của Hong Kong đều đã được FFVN, Sanyang hay hiện tại là HTV2 mua bản quyền phát hành hay phát sóng độc quyền trên lãnh thổ VN. Vấn đề vi phạm bản quyền rất khó giải thích. Dù phim vietsub phi lợi nhuận nhưng các vấn đề phát sinh cũng không hẳn là không có. Với lại việc vietsub những bộ phim này lượng người xem ko nhiều (do đã quá quen với việc xem phim lồng tiếng từ nhỏ đến lớn). Trước đó có phim chính hãng thì bây giờ có phim lậu lồng tiếng cũng có thể gọi là ổn và ra lại rất nhanh (ngay khi Hong Kong chiếu xong). Hay đợi 1 thời gian nữa thì HTV2 sẽ phát sóng dưới dạng lồng tiếng. Tổng hợp những nhân tố trên nên vietsub 1 bộ phim Hong Kong hoàn toàn ko khả quan do đó ST ko thực hiện. Thân.
P/S: bạn nhìn chữ ký của mình thì cũng biết mình là người mê phim TVB cỡ nào mà ^^

Bình luận

đúng là nhìn sign thấy thần dân TVB rầu nè ^^  Đăng lúc 22-10-2011 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 17-10-2011 12:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đề cử phim Khuynh thế hoàng phi (Chắc phim này bên C-zone cũng đang chuẩn bị làm). Nếu cần thêm người làm sub thì mình đăng ký làm nè :D.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 23-10-2011 11:51:07 | Chỉ xem của tác giả
hiện tay mình đang học tiếng hoa nên muốn tìm lại những bộ phim cũ của TQ-ĐL để xem{:295:}
mình đã xem rất nhìu phim trên kst, từ hàn, trung đến US-UK.
gần đây thấy trên C-zone có làm lại những bộ phim như HCCC, HTE, TDSLB... thật sự mừng đến phát điên{:311:}
nên mình mong subteam có thể làm lại bộ Thơ ngây 1, khi xem HTE, ĐMAYE,... nhớ Thơ ngây wa trời lun{:301:}
mong subteam có thể xem xét. thanks subteam so much!

Bình luận

Trước mắt ST mới chỉ có dự định làm HTE, còn Thơ ngây thì ST đang xem xét lại. Hy vọng trong thời gian tới bạn sẽ thấy được câu trả lời chính xác.  Đăng lúc 24-10-2011 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 23-10-2011 17:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Cà nhà ơi, sorry vì sự đường đột này
Vì có 3 mem nhà Say tình tham gia thi kst idol
Mong cả nhà bỏ qua sự mạo phạm này và vote giúp Chích nhé !!

http://kst.net.vn/thread/noi-bin ... ng-i-11368-1-1.html

Tks cả nhà ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 23-10-2011 19:52:38 | Chỉ xem của tác giả
Dạo trước có cái film gì mà "Khu Vườn Bí Mật" của Lâm Y Thần đóng á mọi người ... :D
Kiếm mãi vẫn ko thấy film đó.
Vs lại film "Thanh Cung 13 Hoàng Triều" nữa. Chả biết mấy film đó mất tích đi đâu rồi ... :D

Bình luận

Thanks ... ^^  Đăng lúc 24-10-2011 09:11 PM
Trong C-zone hiện tại ko có 2 phim này, có thể bạn nhớ lầm với nhà cũ chăng? Hy vọng bạn trở lại nhà cũ sẽ tìm được 2 phim mà bạn kiếm.  Đăng lúc 24-10-2011 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 25-10-2011 13:59:55 | Chỉ xem của tác giả
hi moị người. Mình đang học tiếng Hoa nên mình muốn theo dõi các phim Hoa Ngữ có phụ đề tiếng Hoa để nhanh chóng nâng cao, cho nên có bạn nào làm phim tiếng Hoa thì up dùm mình link Raw chưa có sub Việt để mình down về xem được không. Vì mình thấy phim các bạn làm toàn là bản đẹp , mình rất thích. Mình kiếm trên mạng thì đa phần là bản xấu, muốn coi cũng nản. Còn coi phim của các bạn đã làm Sub Việt thì mình không chiến thắng bản thân, toàn đọc sub không àh, nên không nghe đọc được thêm jì hết. Hoặc bạn nào có biết link trang nào chuyên cho down phim thì chỉ mình với, vì mình không xem online đựoc, phải down về xem. thank mọi người

Bình luận

Vấn đề này m ko trả lời bạn được vì m ko phải là người chuyên kiếm raw. Sorry bạn nhé.  Đăng lúc 25-10-2011 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 25-10-2011 14:18:45 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy trên trang tvb-ffvn.com, phim Hồng kông nào mới ra thì chủ top up link bản raw trước, rồi khi nào có lồng tiếng thì up link mp3 sau. Ý mình là bên topic phim của mình, các bạn thể làm như vậy không, có thêm link bản raw của các phim đang làm vietsub đó, mình thấy phim mà các bạn chọn để làm sub thì toàn là phim hay không àh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-10-2011 11:15:03 | Chỉ xem của tác giả
chào ST
mình mới đọc một bài báo trên 2sao thì được biết là Lâm Chí Dĩnh đang đóng bộ phim tên Rainbow Sweetheart (phiên bản My Girl của Hàn Quốc) và đang được phát sóng bến đó. Mình tự hỏi không biết ST nhà ta có thể làm sub phim đó được không? Tại vì theo như bài báo đó nói đây sẽ là bộ phim truyền hình cuối cùng của Lâm Chí Dĩnh, nên mình rất muốn xem, hy vọng lời đề nghị này sẽ được đáp ứng
Thank ST nhiều

Bình luận

:*  Đăng lúc 27-10-2011 11:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-10-2011 12:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Mh muốn đề cử phim Những người ngoài cuộc 1 vs 2 của Quách Phẩm Siêu và An Dĩ Hiên :)
Hôm trước soạn lại máy, nhìn thấy ảnh 2 người, nhớ phim này quá:)
Đã thế ngồi xem lại Devil beside you, HTE,... nhớ lại ngày xưa mh cuồng các phim đấy :">
Rất mong ST nhà mh có thể làm lại phim này :)
Thks ST nhà mh nhiều lắm <3

Bình luận

Đọc lại post 1 và làm theo quy định bạn nhé.  Đăng lúc 27-10-2011 04:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách