Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-9-2011 12:21:41 | Chỉ xem của tác giả
bạn có thể làm sub phim yêu thì sống cùng nhau của dương thừa lâm rainie giùm mình nha, bản raw thì mình chỉ tìm được cái này thôi nếu được thì mong bạn làm giùm, thanks nhìu nha
http://www.qiyi.com/dianshiju/20100602/n17699.html

Bình luận

Nếu bạn down về rồi up lên 1 trong các host như MU, MF, MS thì ST sẽ xem xét có làm hay ko. Chứ ST ko bảo đảm sẽ làm. Thân.  Đăng lúc 14-9-2011 09:52 PM
Phim ra từ năm 2009, mà giờ bạn kêu mình down link torrent thì làm gì còn người seed.  Đăng lúc 14-9-2011 09:51 PM
mình tìm được web này có thể down zị thì làm sub được ko bạn ^^ http://tvboxnow.com/thread-588586-1-1.html  Đăng lúc 14-9-2011 04:31 PM
Link online, phải là link down film bạn nhé.  Đăng lúc 13-9-2011 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-9-2011 12:26:19 | Chỉ xem của tác giả
mình đề cử thêm 1 fim cũng khá nổi là hoán vị tình yêu nha. nếu làm được phim nào thì sub làm giúp với nha thanks so much nà
http://tv.sohu.com/20110216/n279364893.shtml

Bình luận

sr mình wen mất. tại phim cũng lâu ùi nên tìm raw khó wa. mình sẽ tìm kỹ hơn ùi gửi lại nà. sr nha  Đăng lúc 14-9-2011 11:29 PM
Link ko có thực.  Đăng lúc 14-9-2011 09:47 PM
còn phim này mình tìm được link down nhưng nó bắt down 1 lần trọn bộ lun ko cho tải từng tập, zị thì bạn có thể làm được hem nà ^^ http://tvboxnow.com/thread-139675-1   Đăng lúc 14-9-2011 04:56 PM
Nếu download về và reup lên host khác ko bít có dc tính ko ta?  Đăng lúc 14-9-2011 04:53 PM
Link online, phải là link down film bạn nhé.  Đăng lúc 13-9-2011 10:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-9-2011 14:23:00 | Chỉ xem của tác giả
greenrainie gửi lúc 13-9-2011 12:26
mình đề cử thêm 1 fim cũng khá nổi là hoán vị tình yêu nha. nếu làm được phim nào ...
bạn có thể làm sub phim yêu thì sống cùng nhau của dương thừa lâm rainie giùm mình nha, bản raw thì mình chỉ tìm được cái này thôi nếu được thì mong bạn làm giùm, thanks nhìu nha
http://www.qiyi.com/dianshiju/20100602/n17699.html

mình đề cử thêm 1 fim cũng khá nổi là hoán vị tình yêu nha. nếu làm được phim nào thì sub làm giúp với nha thanks so much nà
http://tv.sohu.com/20110216/n279364893.shtml

Mình nghĩ bạn nên giới thiệu sơ qua nội dung phim, diễn viên, nhân vật... để subteam xem xét. Vì nhiều đơn đặt hàng quá mừ. Nên mình nghĩ bạn nộp "đơn" thế này chưa hấp dẫn đội ngũ st lắm đâu {:2_36:}  Vả lại, nếu bạn share thêm tí thông tin về phim, các bạn khác nghía qua thấy hấp dẫn quá, cũng sẽ tò mò, ỉ ôi st làm sub. Thế là bạn có thêm một lực lượng đồng minh đông đảo rồi {:3_57:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-9-2011 21:08:10 | Chỉ xem của tác giả
mình xin giới thiệu sơ lược bộ phim Hoán Vị Tình Yêu (Exchange love)

Gặp lại bộ ba Rainie, Mike cùng Kingone
Tên phim gốc: 兌換愛 / Dui Huan Ai
Tên tiếng Anh: Exchange love/ Why Why Love
Thể loại: Hài, tình cảm
Năm phát sóng: 2007
Sản xuất: "bàn tay phủ thuỷ" Sài Trí Bình
Đạo diễn: Lâm Hợp Long
Diễn viên:
Dương Thừa Lâm vai Đồng Gia Đế
Hạ Quân Tường vai Hoắc Đạt
Vương Truyền Nhất vai Hoắc Ngạn
Judy Fukumoto vai Dương Nghiên Thư
Trần Nghiên Hy vai Giang Tiểu Nam

Nội dung chính
Câu chuyện phim xoay quanh 2 con người vô cùng khác nhau, 1 anh chàng playboy đẹp trai và 1 cô gái bán bánh rong vô cùng láu cá và tinh ranh. 2 người gặp nhau trong 1 hoàn cảnh bất ngờ , anh chàng đã sỉ nhục cô gái nên vì vậy mà chọc tức chúa trời. Mặt khác, cô gái làm cùng lúc 3 công việc vặt đều cầu nguyện để có 1 cuộc sống giàu sang. Chúa đã ra tay sau cuộc gặp gỡ định mệnh của 2 người này. Và đến sáng hôm sau, họ thức dậy trong hình hài của người kia. Câu chuyện đi đến việc 2 người đều cố gắng điều chỉnh cuộc sống của đối phương, qua đó dần dần họ giúp nhau lấy lại phần hồn của mình về với đúng thân thể.

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

minh đã xem fim nì ùi, nội dung như vậy chứ ko sai âu  Đăng lúc 31-3-2012 01:11 AM
hì, đúng là bạn chưa xem phim này, kịch bản mà bạn nói ko hề giống phim đã chiếu đâu ;)  Đăng lúc 28-3-2012 05:28 PM
mình chưa xem nữa bạn, xem sub hay hơn nhìu mà ^^ fim này hay lắm mọi người ủng hộ với tìm raw giúp với nha ^^  Đăng lúc 15-9-2011 04:41 PM
phim này đã chiếu trên kênh hnoi rùi mà, cũng khá hay hehe  Đăng lúc 15-9-2011 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-9-2011 21:17:26 | Chỉ xem của tác giả
mình giới thiệu phim Yêu là Phải Ở Bên Nhau nha
CÔNG CHÚA LỌ LEM VÀ HOÀNG TỬ ĂN MÀY
chimg]15008[/attachimg][attachimg]15006[/attachimg
Tên tiếng Anh: Together/ Superstar Express
Tên tiếng Hoa: 愛就宅一起
Sản xuất: CTS/GTV
Phát sóng: 2009
Diễn viên:

Dương Thừa Lâm vai Trần Mặc Mặc
Uông Đông Thành vai Trang Tuấn Nam (Mars)
Hồ Vũ Uy vai Nguỵ Gia Sâm
Liêu Bội Linh vai Trần Sở Sở
Bao Vỹ Minh vai Tony
Nội Dung:
Mặc Mặc là cô gái thanh tú nhưng lại không thích làm điệu. Từ nhỏ, Mặc Mặc đã yêu thích nhân vật chính trong truyện tranh “Hoàng tử Casaba ”. Cô luôn tin rằng có một ngày hoàng tử Casaba sẽ xuất hiện trong cuộc sống thực. Bố mẹ mất sớm nên Mặc Mặc sống với chị gái Sở Sở. Nhưng cô chị vừa lười vừa bừa bộn nên Mặc Mặc phải chăm lo cuộc sống hằng ngày cho cả chị gái mình.

Ở trường Mặc Mặc không giỏi giao thiệp bạn bè nên bị coi là người tàng hình. Bạn duy nhất của cô chính là Gia Sâm, người lớn lên từ nhỏ với cô. Gia Sâm có vẻ ngoài tuấn tú, là kiện tướng thể thao và là con trai duy nhất của tổng giám đốc tập đoàn xuyên quốc gia...nhưng đáng tiếc trí tuệ của anh chỉ dừng ở mức 8 tuổi. Anh là đội trưởng đội bơi của trường Đại học Thanh Hải, trở thành 1 nhân vật rất đáng chú ý. Mặc Mặc là thiên sứ trong lòng Gia Sâm. Anh vẫn luôn âm thầm tin rằng Mặc Mặc sẽ mãi mãi ở bên anh.

Nhưng sự xuất hiện của Mars đã làm Gia Sâm khốn khổ. Mars vốn là ca sĩ thần tượng đồng thời cũng là diễn viên nổi tiếng. Thế nhưng hình tượng ngôi sao của anh đã bị tổn thất trầm trọng khi dính vào những tin đồn thất thiệt. Công ty quản lý ngưng hợp đồng. Mars phải bôn ba để tự lo cho cuộc sống.

Mặc Mặc gặp Mars, cuộc sống trở nên đổi thay. Đặc biệt là khi Mars trở thành người thuê phòng chung với Mặc Mặc. Mối quan hệ giữa một ngôi sao vừa mất danh tiếng và một cô gái “kỳ quặc” sẽ như thế nào? Gia Sâm làm thế nào để chiếm lĩnh trái tim “thiên sứ” của lòng mình?

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 14-9-2011 23:29:16 | Chỉ xem của tác giả
greenrainie gửi lúc 13-9-2011 12:21
bạn có thể làm sub phim yêu thì sống cùng nhau của dương thừa lâm rainie giùm mình nh ...

sr mình wen mất. tại phim cũng lâu ùi nên tìm raw khó wa. mình sẽ tìm kỹ hơn ùi gửi lại nà. sr nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-9-2011 12:49:17 | Chỉ xem của tác giả
Mod ơi mình muốn đề cử phim "Mộng Ảo Tru Tiên "  được không vậy ?
Phim đã chiếu khá lâu và mình cũng đọc được nhiều thông tin về diễn viên, kịch bản tuy nhiên vẫn chưa hề có subteam nào vietsub cả,  mình lùng tất cả các trang đều không có, phim có thần tượng của mình là Hồ Ca và Đường Yên nên hóng lắm luôn ý.

Bình luận

ukm mình xem thấy nó cũng ngắn nhưng mà thấy nhiều nguồn bảo là phim, hic.@@  Đăng lúc 17-9-2011 12:15 PM
chỉ là đoạn quảng cáo cho game thui bạn ui ^^  Đăng lúc 16-9-2011 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 16-9-2011 16:21:04 | Chỉ xem của tác giả
NguyễnMạnh gửi lúc 16-9-2011 12:49
Mod ơi mình muốn đề cử phim "Mộng Ảo Tru Tiên "  được không vậy ?
Phim đã chiếu kh ...

Đây ko phải là phim mà là 1 mẫu quảng cáo cho game Mộng Ảo Tru Tiên đã được quay cách đây khoảng 1 năm thì phải. Nó chỉ dài chừng khoảng 8 hay 10ph gì đó. Nếu bạn có raw thì ST sẽ xem xét có làm hay ko cho bạn. Thân.

Bình luận

;))  Đăng lúc 16-9-2011 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-9-2011 22:44:25 | Chỉ xem của tác giả
Bạn himido ơi!:$
phim Phượng Hoàng Lửa từ hồi lẩu hồi lâu ấy, mình muốn nghe lại bào đó bạn có link k?
giờ muốn tìm film này xem chắc khó lắm nhỉ :funk:

Bình luận

Giờ nếu kiếm link down thì khó lắm. Nhưng phim này trước đây đã chiếu trên TV (của Lưu Hiểu Khánh đóng đúng ko) thì chắc ở ngoài có đĩa đó.  Đăng lúc 17-9-2011 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 17-9-2011 21:51:56 | Chỉ xem của tác giả
xuxu11 gửi lúc 16-9-2011 22:44
Bạn himido ơi!
phim Phượng Hoàng Lửa từ hồi lẩu hồi lâu ấy, mình muốn nghe lại bào ...

thanksssssssssssssssssss bạn nhiều nhiều nha.                                                 
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách