Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 947801|Trả lời: 870
Thu gọn cột thông tin

[Phòng PR của Subteam] Hỏi / đáp - Đề cử phim bạn muốn được Vietsub

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-9-2011 00:21:21 | Xem tất |Chế độ đọc
Bạn có bất kỳ thắc mắc gì về phim, diễn viên, muốn subteam vietsub phim gì, hay thầm thương trộm nhớ nàng nào, chàng nào trong subteam mà muốn bày tỏ cũng có thể post vào đây. Nhưng mà

- Không được spam.
- Không được war.
- Không post bài không dấu.
- Không được hỏi ngày ra phim (vì khi nào xong subteam sẽ up lên ngay)
- Ngôn ngữ bình thường, giản dị, không dùng quá nhiều từ chat chit.

Quy định khi đề xuất phim để subteam vietsub:

- Không đề xuất phim Hong Kong (TVB / ATV) đã được FFVN hay Sanyang phát hành dưới dạng lồng tiếng.
- Không đề xuất phim được các trang web khác đã, đang, hoặc sẽ tiến hành vietsub.
- Được đông đảo mọi người yêu thích (càng kiếm được nhiều đồng minh càng tốt).
- Có link down raw (bản gốc chưa qua bất kỳ phụ đề nào khác ngoài tiếng Hoa) tốt, sub rõ ràng và chất lượng (không chấp nhận link online bất kỳ trang nào, link phải là link down raw). Link phải do chính bạn reup lên một trong các host subteam reup phim cho các bạn. Không chấp nhận link copy ở nơi khác về (vì rất dễ die).

Nếu đủ 4 điều kiện trên thì subteam sẽ xem xét có nên làm hay không. Những bài chỉ đăng tựa phim và tên diễn viên ST có thể không trả lời. Mong các bạn hiểu và có trách nhiệm với bài viết của mình.

Vì thời gian và nguồn lực để vietsub một bộ phim không phải là ít nên hy vọng các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi post bài yêu cầu.

Ngoài ra nếu bạn có nhu cầu muốn tổ chức trò chơi, đố vui. cho những phim đang chiếu mà không có kinh phí thực hiện thì có thể lập bản kế hoạch post thẳng lên đây. Subteam sẽ xem xét và viện trợ toàn bộ nếu kế hoạch đó được thông qua.

Thay mặt subteam
Himido

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 15:57:57 | Xem tất
Nhà này có em gái nào...

Yêu hết em gái đấy...

À mà cho hỏi.. dạo này Phim tàu không có bộ chưởng hay kiếm hiệp gì mới nhể

Bình luận

cái sign của b là phim gì thế, wall giúp mình tên phim nhá :)  Đăng lúc 19-7-2012 08:46 PM
mi hâm copy paste hông hỏi chủ nhá ;))  Đăng lúc 13-9-2011 02:57 AM
Không có kịch bản lấy đâu ra phim. Lại bắt đầu lôi Kim Cổ ra xào lại từ từ đó. Có người thông báo mua bản quyền roài  Đăng lúc 10-9-2011 08:03 AM
sao ko hỏi anh đây . xem quái hiệp nhất chi mai đi . hợp vói chú đấy . bị thất tình suốt ngày uống rượu bia thôi =))  Đăng lúc 8-9-2011 11:20 PM
A ơi, có câu "Người đa tình, quá trình thì hạnh phúc, kết cục thì đau khổ" đó =))))))))  Đăng lúc 7-9-2011 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 23:35:21 | Xem tất
Ôi e xớn xác nhảy vô đề cử Hiên Viên Kiếm đây, tiện mở màn rải bom khủng bố luôn =))))
Chắc Tết năm sau mới chiếu cơ.
Về kĩ xảo thì hơn hẳn tiên tam rồi *càng ngày càng tiến bộ mà ;))*
Ca Ca trong này đóng ác nhân phản diện, lại cặp cùng Đường Đường *Ca làm nhà sản xuất chỉ định Đường đóng là Đường phải đóng =))))))))*
Ngoài ra còn có nhiều cảnh nhạy cảm. Chắc ss himido bít cảnh gì rùi, rải bom remind ss toàn invite vô new mà =)))))))

Bình luận

Mình kết Lưu Đức Khải quá ! Lâu rồi hổng được xem diễn xuất của Roy . Có phim nào cũ xem đỡ ghiền cũng được nhẻ !  Đăng lúc 22-4-2013 06:05 PM
double post trong bài mới hay =))  Đăng lúc 8-9-2011 01:02 PM
đọc cái bài này xong bị hoảng loạn tinh thần=)) ko hiểu nàng này lảm nhảm j:)) bị cuồng hồ ca quá độ:-j  Đăng lúc 8-9-2011 10:20 AM
Đau sẵn rồi e ... Nhưng kiểu trơ rồi.. Nên = hòa =))  Đăng lúc 7-9-2011 11:45 PM
Aaaaaaaaaa lại bị nói lắp rầu T.T  Đăng lúc 7-9-2011 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

nuhien16 Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 9-9-2011 08:16:31 | Xem tất
:loveliness: cho mình yêu cầu sub  phjm khuynh thế hoàng phi nha mấy pồ.... hj.. phim chưa lên sóng nữa

Bình luận

ui cũng đang hóng phim nè bạn. hehe mà cứ phải đợi bên kia nó ra đã hihihihi  Đăng lúc 10-9-2011 01:16 PM
Chưa ra, ko có tính. Hạ hồi phân giải, từ từ suy xét bạn nhé.  Đăng lúc 9-9-2011 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-9-2011 15:17:30 | Xem tất
Ôi bạn mod đòi hỏi người đề cử phải cung cấp bản raw và nguồn sub chất lượng thì khó quá, tiếng Trung trước giờ mình chỉ biết đếm từ 1 tới 10 thui, biết đường đâu mà tìm chứ :'(

Bình luận

Him phán lạnh lùng quớ thế mà vẫn có người đề cử =))  Đăng lúc 10-9-2011 02:28 PM
uhm, vậy mình đề cử phim Office Girl của anh Khưu Trạch và chị Alice nha  Đăng lúc 9-9-2011 08:30 PM
Thì bạn cứ đề cử đi. Ở trên có ghi rõ là có raw tốt thì sẽ suy xét xem có làm ko, còn ko có raw thì miễn bàn, vậy thôi.  Đăng lúc 9-9-2011 07:45 PM
Vậy là nếu tìm dc bản raw thì tốt, ko tìm dc thì vẫn có thể đề cử phải ko?  Đăng lúc 9-9-2011 04:43 PM
Do có nhiều bạn có nguồn raw rất phong phú nên mình mới ghi như thế. ST cũng đâu biết hết nguồn raw được.  Đăng lúc 9-9-2011 04:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-9-2011 17:48:47 | Xem tất
Thưa Mod,
Điều 1, nhà KSTC mà có anh nào tớ cũng yêu hết
Điều 2, biết là chưa ra nhưng tớ cứ đề cử để giữ chân trước đấy: In Time With You của ss iu Ariel Lin nhà tớ. Về đồng minh, Mod cứ yên tâm, tớ sẽ về kéo cả nhà tớ qua (xem đã đủ chưa nhỉ). Mà ko đc thì kéo hết bạn bè hàng xóm láng giềng sang đập cửa nhà Mod nữa vậy
Nhưng điều 3, khó quá Mod ạ, việc tìm raw với bọn tớ rất khó vì chẳng ai biết tiếng bông mấy, nhưng dù gì cũng cố gắng.
Giờ chỉ còn là,....chờ ngày phim lên sóng, hì

Bình luận

Đợi phim ra đã bạn nhé.  Đăng lúc 9-9-2011 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2011 07:30:20 | Xem tất
hj mod! các bạn ST có làm phim bộ hồng kông ko? Mình thấy bộ phim Công Chúa Giá Đáo rất vui, mà có điều nó làm phim hồng kông.
hjx, còn về nguồn raw thì hơi khó cho mình, mình sẽ cố gắng tìm vậy, ko biết có ko nữa.

Bình luận

vậy ah, cảm ơn bạn đã quan tâm tới lời đề nghị của mình nhé!  Đăng lúc 11-9-2011 10:46 AM
Phim này Sanyang đã mua bản quyền và phát hành dưới dạng lồng tiếng nên KSTC sẽ không sub phim này bạn nhé. Cảm ơn đã quan tâm.  Đăng lúc 10-9-2011 02:57 PM
Cố lên bạn ơi..  Đăng lúc 10-9-2011 02:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2011 16:01:19 | Xem tất
Hi mod mình muốn đăng ký vào KSTC, không biết giờ còn tuyển không
Hay là phải chờ khi nào KSTC tuyển thì mới được đăng ký
Có gì nhờ mod giúp đỡ mình với
Có thể giải đáp giúp mình không

Bình luận

a chưa được nhận, đang là test thử cũng là tập 1 của bb luôn. dịch mướt mồ hôi luôn  Đăng lúc 13-9-2011 10:36 PM
hì hì! BB là nhà em mà. vì phim này mà ly tỷ đi kiếm người khắp nơi, mà hình như KSTC làm rồi vậy thì cũng coi như yên tâm.  Đăng lúc 13-9-2011 07:30 PM
hê hê chẳng ai lôi kéo cả mặt dày nên a cứ đi xin thôi  Đăng lúc 13-9-2011 10:38 AM
ế, anh này này hóng hớt BBKT à?? có đc lily chan lôi kéo chưa vậy anh(ko biết là bạn hay anh)!! vui vui  Đăng lúc 13-9-2011 10:23 AM
:D ý em là anh có thêm lợi thế khi xin vào KSTC.  Đăng lúc 12-9-2011 05:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 11:04:29 | Xem tất
mình đề cử phim hoán vị tình yêu " Why Why Love" của sis rainie với mike nha bạn ^^ thanks trước nà
còn nguồn raw thì mình chưa kiếm được T_T. nếu có thì mong KSTC sub fim này lun nha ^^

Bình luận

why why love nếu có thi tuyệt quá.Nhân tiện nói về chị Lâm thì mình thấy ở VN có bạn Chi pu rất giống chị Lâm(nói thật là mình thích gọi là chị Bảo Châu ).Có ai agree k   Đăng lúc 24-10-2011 12:24 AM
có nhưng bản iuphimhan làm dở lắm e ơi, nếu KSTC làm thì ok ùi nhưng kiếm oài ko ra bản raw T_T  Đăng lúc 16-9-2011 05:38 PM
e tưởng phim này có sub rồi mà :-O  Đăng lúc 16-9-2011 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 11:15:08 | Xem tất
Mình đề cử phim "Giai Kỳ Như Mộng" do Khưu Trạch, Trần Kiều Ân và Phùng Thiệu Phong đóng, chiếu trên đài Hồ Nam năm 2010, gồm 32 tập. Trần Kiều Ân đóng vai Giai Kì theo cá nhân mình ok, Hòa Bình của Phùng Thiệu Phong cũng ok nữa.
Phim này dựa theo tiểu thuyết cùng tên của tác giả Phỉ Ngã Tư Tồn. Truyện được bạn keichan dịch và đã được Quảng Văn mua bản quyền và bản dịch của keichan xuất bản với tên "Hẹn đẹp như mơ". Hình như ở bên 4rum cũ, bạn keichan có từng đăng kí tham gia ST nhà C rồi. Không biết có được nhận hay không thì mình không rõ.

Vừa xem lại, hóa ra link raw die hết cả rồi, chỉ còn link online
http://www.qiyi.com/dianshiju/jqrm.html

Không biết có làm được sub bản đẹp không nữa.

Bình luận

oy mình đang xem phim này đây, chỉ xem dc đến tập 22, từ tập 23 trở đi engsub cũng bị del hết, đau đớn, đúng đoạn Chính Đông lâm bệnh  Đăng lúc 19-1-2013 08:34 PM
phim ni co vietsub roi day, neu ban len utube tim the girl in blue vietsub, se co ... cung da lam toi 22 tap roi, lan cuoi minh check la vay  Đăng lúc 6-7-2012 02:29 AM
like. phim ni đi ST  Đăng lúc 12-6-2012 08:05 PM
Ui may mà nhìn trc, mình đang định đề suất!! Làm đi mod ơi thích truyện này lắm!  Đăng lúc 17-12-2011 04:55 PM
ối trời ơi đến đau lòng, cái truyện này mình đọc khóc như mưa, yêu Đông Tử chịu k đc........gắng tìm lại đi bạn  Đăng lúc 16-11-2011 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách