Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 23-7-2012 16:21:30 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ nhiệt tình {:412:}
Cực kỳ thích những phim như này, nội dung hay, và rất ý nghĩa nữa
Lướt qua Trailer lại càng thích hơn
Thanks nhà mình nhìu ♥
p/s: Kết cái câu này "I'm not a smart man ... but I know what love is"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 23-7-2012 17:11:18 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời ơi! Phim kinh điển. {:290:}
Mình đã nghiền phim này tới 3 lần rồi mà vẫn thấy phim hay vô cùng.
Một bộ phim tuyệt vời theo đúng nghĩa của nó. Nó khiến người xem phải trầm trồ cho mỗi chặng đường đời mà Forrest đi qua, phải tủm tỉm cười cho rằng hành động của Forrest ngốc nghếch. Để rồi thấm thía, để thấy rằng, có một cuộc đời như của anh đáng sống biết bao!
Thanks subteam đã làm bộ phim tuyệt vời này. Rất nhiều!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 23-7-2012 19:12:05 | Chỉ xem của tác giả
ak ak subteam muôn năm
không ngờ st lại làm phim này
1 trong những bộ phim kinh điển nhất
cảm ơn subteam rất rất rất nhiều {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 23-7-2012 19:23:39 | Chỉ xem của tác giả
Hóng ghê... Phim này chắc là hay kinh khủng lắm đây... hi vọng có link fshare sớm!!! Thanks ST nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 23-7-2012 22:35:40 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình coi ít nhất 15 lần rồi mà vẫn thấy hay
phim ra từ lúc còn nhỏ hồi cấp 2 lúc xem mình này cảm nhận cái hay kiểu khác
càng lớn xem lại cảm nhận mỗi lúc cũng khác còn diễn xuất thì Tom Hanks miễn bàn tới rồi :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-7-2012 22:56:45 | Chỉ xem của tác giả
Ôi...giờ mới thấy kites làm sub cho phim này
Công nhận...nhìn cái banner mà nổi cả da gà...Bao nhiêu ký ức lại ùa về
Coi phim này từ lúc học lớp 5 6 gì đó,lúc nó chiếu trên TV...Bộ phim là 1 phần tuổi thơ của mình
Tom Hank tuyệt vời...Nhớ anh í ghê,hồi đó ảnh trẻ măng à,ngây ngây đáng yêu thế ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 23-7-2012 23:38:54 | Chỉ xem của tác giả
Ôi ôi độ này toàn phim hay, lọ mọ phim cũ. FG khá dài nhưng không nhàm chán. Bựa thôi rồi.
Đây là dạng phim mình thích nhất, kiểu tưng tửng không tỏ ra nguy hiểm nhưng kỳ thực rất nguy hiểm
Mọi người hay nhắc tới câu thoại I'm not a smart man ... but I know what love is. Uhm thì hay nhưng cũng hơi khuôn. Phim này còn rất nhiều câu kiểu kiểu như thế, giống như đoạn đầu "Mẹ tôi bảo rằng cuộc sống như một hộp Chocolate..."
Thực ra câu có thể gọi là thương hiệu cho phim này phải là "I'm Forrest, Forrest Gump" mới đúng. Trong một trăm câu thoại kinh điển có câu I'm Bond, James Bond làm mình cứ thắc mắc tại sao không có cái câu này
FG dung hòa tốt giữa yếu tố Nghệ thuật và Thị trường. Dù người xem xem với thái độ, tư thế, cách nhìn như thế nào thì đây cũng là một tác phẩm xuất sắc đáng nhớ. Tom Hanks thực sự là thằng ngu nguy hiểm nhất mọi thời đại.
Chỉ có duy nhất một điểm mình không thích ở phim này. Cũng như Sinh 4/7 hay bất cứ phim nào khác của Mĩ nói về chiến tranh Việt Nam, họ luôn xây dựng sự mất mát, đau khổ của cựu binh Mĩ. Luôn là những con người đáng thông cảm hơn đáng căm phẫn. Xem như cái tài của Hollywood, cũng là cái tài chung của người Mĩ, dân tộc gian xảo.Ô hay đấy, tất nhiên phải bảo vệ dân tộc mình rồi nhưng suy cho cùng, vẫn là hoặc phiến diện, hoặc nhát gan, bảo thủ. Đây là điểm chung rồi.  A cay nhất là đoạn che nhà vệ sinh bằng cờ VN. Cảnh thiên nhiên giả dạng VN cũng không giống nốt, hoàn toàn khác hệ sinh thái, liếc mắt cũng nhận ra được. Như Sinh 4/7 còn thật vì đến tận VN quay
Bỏ qua những cái đó, tức là cảm nhận riêng của một người VN, thì đây là một bộ phim tương đối hoàn hảo ở mọi khía cạnh.

Bình luận

mình thjk cái quần + cmt của bạn ^^  Đăng lúc 25-7-2012 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 24-7-2012 12:53:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem phim nầy
mà xem cái trailer thấy cảm động hay hhho qua..
Thanks ST nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 24-7-2012 14:37:59 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này gần 10 năm rồi
hay lắm!
kể về cuộc đời FG nhưng xen vào đó là các sự kiện quan trọng của thế giới
trong đó có cuộc chiến tranh Việt Nam
đây là một bộ phim nghệ thuật tuyệt vời!
trong đó cũng đan xem sự ra đời của các thương hiệu nổi tiếng
Tom Hanks là một diễn viễn có thể diễn được các tuýp nhân vật khác nhau một cách tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 24-7-2012 14:47:28 | Chỉ xem của tác giả
đây là 1 trong những bộ phim mà cô giáo dạy kĩ năng mềm đại học của mình bảo coi
mong rằng subteam sẽ làm sub thêm bộ phim 12 Angry Men, đêy cũng là bộ phim hay nói về kĩ năng tranh luận, thuyết phục
Thanks nhiều lắm, đặc biệt là việc tìm được bản HD:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách