Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-7-2012 21:02:00 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ hết mình. film hay vẫn muốn coi lại mặc dù đã coi film này cũng hơn chục lần rồi.
Cố lên subteam :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 22-7-2012 10:25:51 | Chỉ xem của tác giả
The man in my heart. Mình tìm phim này lâu lắm rồi, nhưng không thấy
Cuối cùng cũng đã gặp lại người xưa. Nếu xem lại được cả "Cast away" thì vui lắm luôn
Thanks sub team ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 22-7-2012 11:42:02 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này từ lâu lắm rồi, giờ thấy team làm lại down về xem lại. Forrest Gump suốt ngày bị đánh giá thấp, vậy mà đã làm được rất nhiều điều phi thường, kể lại nhiều người còn không tin chứ. Nhưng nhân vật tớ thích nhất không phải Forrest Gump mà là ngời mẹ. Dắt con đến trường để đi học mà lại bị trả về chỉ vì thiếu 5 điểm IQ. Vậy mà bà không bỏ cuộc, tự nuôi lớn đứa con của mình bằng tình thương. Tớ rất thích bộ phim này, chỉ ghét mỗi đoạn chiến tranh ở Việt Nam thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 22-7-2012 19:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Bác Tom Hanks trong phim này còn phong độ quá.

Mà ngày trẻ bác thật đẹp trai đó.

Phim này cách đây gần 2 chục năm rồi còn gì, giá nhà ta làm được 1 bộ ngày bác trẻ hơn nữa thì tốt!

Hóng phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-7-2012 08:26:13 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-7-2012 10:09:57 | Chỉ xem của tác giả
thanks ST vì đã sub những bộ phim có ý nghĩa về mặt nhân văn như thế này !

có Tom Hank thì nhất định mình sẽ coi, phim của chú lúc nào cũng chất !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 23-7-2012 10:11:21 | Chỉ xem của tác giả
ak có link down rồi nè :XXXXXXXXXXXXXXXx
cảm ơn subteam nhìu nhìu lắm ạ ^^
hihi chụt choẹt :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 23-7-2012 10:33:34 | Chỉ xem của tác giả
subteam làm sub nhanh khủng khiếp luôn. Mấy ngày trước mới thấy lập thread mà bây giờ đã thấy có sub. Và 1 điều mình không tưởng tượng được là subteam có thể tìm được bản HD của phim này. Thực sự không còn gì để nói ngoài 2 chữ: TUYỆT VỜI
Subteam rất nỗ lực để đem đến cho mọi người 1 sản phẩm chất lượng như thế này, nên 1 member như mình chỉ có thể nói: Cảm ơn rất nhiều từ đáy lòng.
Có thể vì đây là bộ phim mình yêu thích thời thanh thiếu niên nên mới khiến mình xúc động thế này. Mình nghĩ bạn nào xem xong phim này cũng sẽ có những suy nghĩ khác nhau, về cuộc đời thăng trầm của Forest Gump trong phim, cho tới lúc anh ấy thành công.
Phải công nhận tài diễn xuất của Tom Hanks quá tuyệt vời, tuyệt vời kể cả từ giọng nói của nhân vật trong truyện, giọng nói của 1 người bị xã hội coi là disabled in mind. Cả những cảnh anh bộc lộ cảm xúc. Cái cảnh bạn Mod share ở trên, có ảnh anh ấy đứng chắn trước 1 chiếc xe ô tô trong mưa, đó là khi anh ấy phát hiện Jenny, người mà anh ấy yêu đang đi yêu 1 người đàn ông khác. Hình như mình nhớ phim này tới nỗi chỉ cần nhìn mấy tấm ảnh cũng biết nó ở trong bối cảnh nào luôn :)
Phim này mang lại cho chúng ta những cảm xúc cung bậc khác nhau, từ vui vẻ, cười đùa, đến đau đớn, xúc động, đến chan hòa, ấm áp. Có tình yêu đôi lứa, tình bạn, tình đồng đội, tình mẹ con, tình phụ tử, tình yêu tổ quốc và niềm tin vào cuộc sống.
Mặc dù đã comment ở page 1 những khi phim được release, mình vẫn muốn nói rất nhiều :D

Bình luận

mình cũng như bạn!! thanks st rất nhiều!!!  Đăng lúc 12-4-2013 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 23-7-2012 10:42:44 | Chỉ xem của tác giả
Ôi quá tuyệt vời, không ngờ subteam mang đến phim này cho mọi người, đúng là ý nghĩa mà {:291:}

Down nhanh, down gấp về coi thôi {:311:}

Cảm ơn subteam nhìu nhé {:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 23-7-2012 11:35:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này từ hồi bé tí rồi, vẫn nhớ như in hình ảnh anh chàng Gump ngố có biệt tài chạy nhanh không màng vụ lợi. Anh ấy không ham hố chính trị, tiền bạc, là một chàng ngốc đích thực nhưng lại khiến người ta nghĩ rằng, đôi khi ngốc thế lại hay.

Gửi cho mấy bạn down phim chỉ vì cái mác Viện Hàn Lâm các kiểu, đừng đặt nặng vấn đề những thành công quá vang dội của Tom Hank hay các giải thưởng danh giá của phim. Cứ xem đi, và rồi sẽ thấy FG tự nhiên chạm tới trái tim của bạn, vì cái gì đến từ trái tim nó sẽ đến được với trái tim *long lanh*

Mà bạn nào chịu để ý thì phim có nhiều funfact lắm đấy :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách