Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[NTV 2008] Osen - Aoi Yu, Uchi Hiroki | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 4-4-2014 07:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Hai hôm nay ở nhà đã luyện hết bộ phim mười tập. Có thể nói càng ngày mình càng cuồng phim Nhật
Có thể nói phim khá hay, không tình yêu sến súa, phim tập trung chủ yếu về các giá trị nhân văn trong cuộc sống và các giá trị văn hoá truyền thống của Nhật bản.
Hic, trong phim nhìn đồ ăn của Nhật mà thích mê, nhìn quá đẹp mắt và rất cầu kỳ. Dàn diễn viên thì toàn trai xinh gái đẹp, nhất là Aoi-san, dễ thương kinh khủng.
P/s: nhạc phim hay quá, cả bài mở đầu lẫn bài cuối phim.
Phải dành thời gian coi lại lần nữa mới được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-4-2014 21:14:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim này là một trong số ít những bộ phim mà mình xem hoài không thấy chán. Mà đã mở ra xem tập 1 rồi thì nhất định phải xem cho hết đến tập cuối. Mới đầu xem phim mình cứ nghĩ Osen-chan sẽ yêu Yocchan nhưng may sao cuối cùng phim vẫn chỉ tập trung miêu tả nghệ thuật ẩm thực truyền thống, tình bạn, lòng trung thành... trong xã hội Nhật Bản. Theo mình đây là một bộ phim ĐẸP về mọi mặt, rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-5-2014 19:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi lần coi phim này là lại thấy yêu văn hoá Nhật Bản và muốn đến Nhật Bản ngay lập tức. Từng món ăn dù đơn giản đến thế nào nhưng đằng sau đó là tình cảm của người nấu món ấy, chăm sóc cho từng món ăn cũng như chăm sóc cho người thưởng thức chúng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 6-9-2014 15:17:28 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này thích ghê gớm.
Thích ngày từ tập đầu tiên, nữ chính nhí nhảnh, đáng yêu và quan trọng nhất là yêu giá trị truyền thống, xem đoạn Osenchan lần đầu dùng lò vi sóng mà cười đau ruột.
Đoạn chị ý lặng im nhìn nguyên liệu nghĩ xem nên nấu gì trong cuộc thi với Sakura-sensei nhìn hay cực ý.
Từng khâu, từng bước chuẩn bị để làm 1 món ăn đều làm thủ công, giữ nguyên hương vị đem đến cho người thưởng thức.
Xem xong phim chỉ muốn bay sang Nhật luôn ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-6-2015 09:13:52 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này cũng lâu lâu ròi, hôm qua xem Let's eat mới lôi Osen ra xem lại
càng xem càng thích, thích cái văn hóa truyền thống của nhật, cảm giác như giữa cuộc sống hiện đại luôn vội vàng, luôn có nơi tĩnh lặng, miệt mài giữ gìn bản sắc dân tộc như thế.
nhìn các món ăn mà chảy nước miếng, thèm khủng khiếp và lôi mì tôm ra ăn tạm, vừa ăn vừa tưởng tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 10-8-2015 15:40:32 | Chỉ xem của tác giả
Còn ai nhớ tới phim này không nhỉ hình như nhờ phim này mà mình biết KrFilm đầu tiên đây (cái tiền thân của kst rồi qua kites ấy..lộn tùng phèo lên) và thế là gắn bó với forum tới h luôn
Coi phim thích ghê gướm, đồ ăn ko hiểu sao lên hình nó tuyệt vời vầy, mỗi mấy món mỳ mà nhìn cái nước dùng thôi mình cũng thấy ngon rồi. Lại thêm chị Aoi Yu cực kì dễ thương nữa, nên có thể nói đây là một trong những bộ phim thuộc danh sách Top của mình í. Hơm ni buồn buồn nhớ ngày xưa nên lặn lội vào đây cmt tí rồi down cả bộ về xem (ko biết còn down được ko nhỉ chắc được nhờ)
Thích những thể loại phim nêu đậm văn hoá lên, mong là nhiều nước cũng sẽ cho ra đời nhiều bộ phim như vầy. Đặc biệt Việt nam mà đóng được 1 bộ phim nói về các loại thực phẩm nước mình (bánh xèo, bánh kẹp, bánh canh, hủ tiếu j j đó ) thì sẽ hay lắm đây mong ngày đó đến ko xa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 23-8-2015 09:35:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại vẫn thích, ẩm thực Nhật Bản có 1 sự tinh túy đáng ngưỡng mộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-4-2016 20:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là rất rất và rất yêu bộ phim này  khiến yêu luôn cả Aoi Yuu, search GG cả đống ảnh em về, yêu các món ăn Nhật, truyền thống Nhật, tinh thần Nhật, phim Nhật và cả các bạn subteam!!!
Nhìn mấy món ăn thấy mê chết đi được ...hay và đẹp ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 11-8-2016 20:38:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm. Xem phim xong cảm nhận được rất nhiếu thứ. Những nét tinh hoa, tinh túy không bao giờ bị mất đi. dù cho có trên bờ vựt bị điêu tàn đi nữa thì cũng sẽ có những con người trẻ tuổi tìm cách giữ gìn.
Thích lắm những món ăn của Nhật Bản. Mỗi một món ăn là có rất nhiều nhiều tâm huyết của người làm ra nó.
trong phim thích nhất cảnh Handa Sen đặt cái chậu cổ hòa vào vườn cây. Hứng từng giọt nước mưa. Bông hoa nhỏ rũ xuống. Yên bình biết bao.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-10-2016 21:37:05 | Chỉ xem của tác giả
Mấy hôm nay nhớ Osen nên lại lấy phim ra xem cảm xúc vẫn như ngày nào, càng xem càng thấm càng yêu mến
mỗi tập phim là một câu chuyện, là những trăn trở phải tiếp tục giữ vững, duy trì, phát triển những giá trị truyền thống để không bị hòa tan đi khi xã hội ngày một phát triển, cuộc sống ngày một thuận tiện, đơn giản
Xem để trân trọng những điều bình dị nhất trong cuộc sống
Xem để sống hết mình với đam mê, ước mơ mình
Xem để yêu thương, biết ơn người thân, người bạn bên cạnh mình
Xem để ngất ngây trong ánh mắt, nụ cười, hạnh phúc rạng ngời của osen khi nấu ăn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách