Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minzthu
Thu gọn cột thông tin

[NTV 2006] My Boss My Hero - Nagase Tomoya, Tegoshi Yuya, Aragaki Yui | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-4-2012 21:26:48 | Xem tất
Phim Nhật, đặc biệt là phim My boss my hero là một trong những phim nhật mình đã xem và tâm đắc nhất. Phim hài nhưng lại đầy tính nhân văn và vô cùng ý nghĩa. Cảm động nhất là cảnh cô y tế khuyến khích Sakaki ( mình thích gọi là Makky :D ) cố gắng, yêu nhất lúc cả lớp cùng tập nhạc hát bài oh happy day..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2012 13:37:26 | Xem tất
phim này coi cười nức nẻ lunnnn{:298:} đại ca gì đâu mà ngốc ko chịu nổi {:295:} coi phim này mới thấy yakuza Nhật thật là thân thiện {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2012 17:57:24 | Xem tất
òa òa
mình chờ các bạn re-up từ rất lâu rồi
sao h vào vẫn chỉ có ep 1, 5, 6 :((
Òa òa
ST ơi kíu mình với
phim này hay lắm lắm... coi onl rồi... cơ mà h mình muốn down về máy để tiện bề xem đi xem lại và xem bất cứ lúc nào cơ...
Òa òa... có bạn nào giúp mình với :((

Bình luận

cảm ơn bạn nhóe... mình sẽ chờ link re-up lại của bạn ^^... ko thì mình down HD cũng đc, OK hết ^^  Đăng lúc 11-6-2012 01:31 PM
cảm ơn bạn nhóe... mình sẽ chờ link re-up lại của bạn ^^... ko thì mình down HD cũng đc, OK hết ^^  Đăng lúc 11-6-2012 01:31 PM
mình đang re-up lại dần dần, bạn ráng chờ nghen, hay bạn down bản HD đi, HD mình re-up xong hết rồi  Đăng lúc 10-6-2012 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2012 18:28:10 | Xem tất
bjmbjmxjnh gửi lúc 4-6-2012 17:57
òa òa
mình chờ các bạn re-up từ rất lâu rồi
sao h vào vẫn chỉ có ep 1, 5, 6 :((

Không quảng cáo vietsub của web khác.

edited by mod

Bình luận

nội quy của kites là không quảng cáo cho vietsub của nhóm khác, bạn mau edit bài nhé :)  Đăng lúc 4-6-2012 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2012 17:42:58 | Xem tất
Đây có thể nói là 1 trong những bộ phim học đường hay nhất mà mình từng xem. Xem mà tiếc những năm tháng học sinh ko thể sống hết mình vì tuổi trẻ. Mình xem 2 lần rồi, xem lần 2 vẫn cười đau cười đớn vì anh đại ca, cuối phim anh vẫn phải đi học lại =)).

Mình ko nhớ lắm nhưng cảnh ấn tượng với mình có lẽ cảnh trong tập 1 hay 2 gì đấy, lúc Makio và cậu bạn sáng tạo ra đôi cánh để bay đến tòa nhà có phòng căng tin =)). Cảnh lúc cả lớp mừng sinh nhật Makio cũng rất cảm động ... rồi còn bao nhiêu cảnh hay nữa, chắc chuẩn bị xem lại lần 3 mất.

Cũng bởi vì phim này mà mính kết chị Yui, vai diễn Hikari thật trong sáng đáng yêu, ước gì bây giờ có con gái như vậy ha :-P. Khúc cuối dù biết Makio là ông chú nhưng Hikari vẫn mong sau này cũng Maiko hẹn hò :P

Bài hát cuối phim đúng là đấy khí thế, làm mình rất ấn tượng, hồi đấy xem thình thoảng bấn quá còn hát theo, rồi còn để stt trên Fb với trên yahoo : '' Hãy sống hết mình vì tuổi trẻ '' =)). Mình học trong 1 lớp trầm tính, quá ngoan ngoãn nên thèm đc sống đầy năng lượng như Makio và các bạn quá nhưng tiếc mình chỉ còn 1 năm là tốt nghiệp phổ thông :(.

Tóm lại bạn nào chưa xem thì xem nhé, bộ phim rắt thú vị, xem xong cảm thấy yêu đời lắm đấy, còn những bạn đã hết cái tuổi cắp sách tới trường chắc chắn sẽ phải thèm muốn được trờ về 1 lần làm học sinh :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2012 20:29:54 | Xem tất
Trong lúc chờ đợi link re-up của các bạn
Mình vì quá sốt sắng nên đã tung tăng ôm HD về nghiền ngẫm rồi ạ ^^
quả thực là rất rất thích anh nhân vật chính (đến giờ vẫn chưa nhớ nổi tên vì cái tên Nhật nó thật là ba chấm)
Tính cách của anh hài hước ko chịu nổi, đặc biệt là mấy tập đầu... đến là chết ngất với độ hâm dở của anh =))
Mình mới xem đến ep 6... nghe nói ep 10 ending 2 nv chính ko đến đc với nhau hơi bị hụt hẫng 1 tẹo :(...
ko biết có nên xem nữa hay ko :(

Bình luận

ối giời ơi Bêm ơi Ỉn đang phát cuồng vì ổng đây :'( Mà bảo sau 2 đứa k HE hả? May ghê team MakkyxJun ahahaaaaaaaaaaa  Đăng lúc 3-8-2016 04:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2012 22:56:54 | Xem tất
phim Nhật bị cái bệnh vừa hoang tưởng vừa thực tế {:436:}
xây dựng anh Makky như Lốc xoáy, supper man ảnh lên, xây dựng tình huống toàn làm quá lên, ko có thực, xong rồi quăng 1 cái ending như tạt nước vào mặt "Chúng ta thuộc hai thế giới khác nhau"
{:404:}
hận cái ending thui, Hikari đã ngỏ lời vậy rùi mà {:431:} chứ film hay và dễ thương,
đang bắt đầu yêu chị Yui {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2012 21:24:14 | Xem tất
cho mình hỏi nhân vật nữ mặt rất tây ngồi sau Makio tên thật là gì vậy
cảm em ấy mất rồi ♥♥♥♥♥!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-11-2012 22:36:57 | Xem tất
Mới mần xong trọn bộ, ta nói cười sặc nước miếng với Đại ca Sakaki, hài chịu không nổi, tửng tửng vui vui.
Nhưng mình lại thích cô giáo mặt sắt với đại ca hơn ế, thấy hơp với đại ca hơn.
phim tuy hài cười đó mà có lúc cũng nghẹn, có ý nghĩa giáo dục thật, đã lâu thật lâu không coi phim Nhật, giờ coi thử bộ này thấy vui, cái lúc cả trường tranh giành nhau cái bánh gì như bánh flant gọi là caramen chịu không nổi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-1-2013 20:26:51 | Xem tất
      Phim này là phim thứ 4 về J-drama mình xem (đầu tiên là Death Note, sau đó  Hanakimi,và Code Blue ).
Cảm giác xem xong giống hệt như hồi xem You're the apple of my eyes. Nhớ trường cũ và cực kỳ tiếc nuối vì hồi đó ko dám sống hết mình. :@).

Cảnh tui thích nhất trong phim này là tập cuối lúc Sasaki choảng bọn yakuza đến trường, mưa + slowmotion + Sad piano. Cực kỳ ấn tượng với cảnh đó :T.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách