Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[NHK 2011] Gou ~ Himetachi no sengoku - Ueno Juri, Miyazawa Rie | Vietsub E35

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 13-6-2015 20:33:43 | Chỉ xem của tác giả
Đặt gạch đây trước đã
Gì chứ phim này là quăng tim ủng hộ nhé
Cám ơn subteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 17-6-2015 13:44:25 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cho mình hỏi phim này hay không ạh? mà sao thấy sub ra có vẻ dừng rồi hả?
Nếu hay mình đợi đủ bộ mình dowv về xem 1 lần luôn :3
Thanks all!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 18-6-2015 16:49:02 | Chỉ xem của tác giả
mileyjoel gửi lúc 17-6-2015 01:44 PM
Mọi người cho mình hỏi phim này hay không ạh? mà sao thấy sub ra có vẻ dừng rồi hả?
N ...

Phim này hay lắm bạn ah! bạn xem thử đi. Có diễn viên Ueno Juri đóng hay và xinh đẹp nữa, Phim này hơi dài nhưng subteam đang dịch đó bạn ah, bạn cứ down về xem từ từ rồi có tập tiếp là vừa...(^_^)

Bình luận

Thanks bạn nhiều nhen, mình thì quen xem hết bộ 1 lần cho nó thú :3. Nhưng để down về từ từ như bạn nói cũng đc.  Đăng lúc 18-6-2015 04:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 18-6-2015 17:22:00 | Chỉ xem của tác giả
Hic mọi người ơi mình down 5 tập đầu mà có vẻ không còn ai seed nữa nên không down được gì, có ai có link online HD không cho mình với ạh?
Thanks nhiều ạh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 23-7-2015 22:50:43 | Chỉ xem của tác giả
Sau bao ngày chờ, cuối cùng cũng thấy phim ra tập mới...
Mình chưa bao giờ coi cổ trang của Nhật chứ đừng nói dạng lịch sử chồng chéo này. Dính phim này vì Osamu Mukai thôi, nhưng rốt cuộc lại thành phim đầu tiên cũng là duy nhất mà mình chờ hok nổi mà gặm lun rar và engsub. Cơ mà thấy vietsub vẫn như thấy kim cương, tuyệt hơn nhiều.
Thanks ST vô cùng cực luôn..

Bình luận

Bộ này chỉ bị nói khi cho các chị đóng vai nhân vật lúc nhỏ thôi ^^ chứ vai diễn này được đánh giá cao mà  Đăng lúc 10-1-2016 10:11 AM
Mình cũng có coi Atsuhime nhưng ko thích lắm, chắc tại 1 phần là do diễn viên....  Đăng lúc 14-9-2015 09:50 PM
Giống mình quá!Đây cũng là lần đầu tiên mình xem taiga. Mà bộ này thấy bảo bị nhiều người chê, nhưng mình lại thấy rất hay. Atsuhime m lại thấy k thích bằng í.   Đăng lúc 14-9-2015 05:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 4-8-2015 23:56:58 | Chỉ xem của tác giả
Trong phim này tôi ấn tượng nhất là trái tim của Gou, sự thay đổi của Hidetada, sự kiên nhẫn của Ieyasu, lý tưởng của Nobunaga, tham vọng và sự may mắn của Con Khỉ, và trên hết là tinh thần nghệ thuật vị nghệ thuật tuyệt đối của Sen no Rikyu.
Nói về Con Khỉ, một con người có vẻ tầm thường nhưng lại vươn lên được tột đỉnh quyền lực. Ông ta có tham vọng, có sự kiên định và trên hết có "thiên thời, địa lợi, nhân hòa". Tôi có thể hiểu vì sao ông thành công, nhưng tôi không thể hiểu ông trên phương diện con người mà phim đã xây dựng. Ông dường như là một mớ hỗn độn, giữa đáng thương và đáng ghét, giữa hồn nhiên và xảo quyệt, giữa chân thành và dối trá. Ông ta biết thương yêu nhưng lại làm người mình thương yêu đau khổ, ông ta biết thưởng thức cái đẹp nhưng lại tự tay bóp chết cái đẹp không phục tùng mình, ông ta biết toan tính nhưng phút cuối đời lại phải tuyệt vọng cầu xin những lời hứa hư vô. Có hai khoảnh khắc Con Khỉ làm tôi xúc động, một là ánh mắt ông nhìn Chacha khi nàng từ chối ông. Ánh mắt đó rất buồn bã, ánh mắt của người đàn ông có mọi thứ trên đời lại không thể có trái tim người con gái mình yêu. Thứ hai là giây phút ông nói với Gou lời cuối cùng, mong cô sống hạnh phúc. Có lẽ đó là lời nói thật lòng của một người cha với con gái mình. Dù gì như Hidetada nói, Gou và ông cũng đã có những giây phút vui vẻ bên nhau.
Thứ hai là Oda Nobunaga và Ieyasu. Cả hai người này với tôi là bắt đầu từ hai điểm khác nhau, Nobunaga là xấu, còn Ieyasu là tốt, rồi đi dần về phía kia và trùng nhau ở giữa. Hai người rất giống nhau, chỉ là cách hành sự  đôi lúc trái ngược. Nobunaga thích đứng ngoài sáng, còn Ieyasu lại thích âm thầm chỉ đạo và chỉ ra mặt khi cần thiết. Oda cho ta hình tượng một người anh hùng, một vị dũng tướng thật sự, một người uy nghi lẫm liệt, khí khái bất khuất không màn đến thị phi của nhân gian, chỉ một lòng đeo đuổi lý tưởng của mình. Còn Tokugawa lại là một người rất cơ hội, khi cần buông sẽ buông, cần bắt sẽ bắt. Cả đời ông nổi bật lên một chữ "NHẪN", là con dao nằm trên trái tim, để trái tim nhận lấy sự đau đớn sẽ viết thành nên chữ nhẫn. Có nhẫn trong kiên nhẫn, có nhẫn trong nhẫn nhục, và có nhẫn trong tàn nhẫn. Nếu nhìn vào thì có thể nói Nobunaga làm việc quang minh chính đại bao nhiêu thì Ieyasu làm việc kín đáo bấy nhiêu. Số phận của hai người cũng đã chứng minh một điều, tất cả các anh hùng đều chết.
Thứ ba là Hidetada, (từ đây có thể có spoiler cho các tập sau tập 35), một nhân vật để lại một ấn tượng nhất định. Hidetada là một sự pha trộn giữa Ieyasu và Gou. Thoạt đầu nhân vật này thể hiện sự nhạy bén và tinh tế của một người lãnh đạo, nhưng còn có hai thiếu sót lớn, đó chính là lý tưởng sống và chữ "nhẫn". Gou cho chàng lý tưởng sống và sau này tự chàng phải khai phá chữ "nhẫn" trong tâm mình. Có thể nói Hidetada đến với chính trường bằng một con mắt rất ngây ngô, ước vọng của Gou và cũng là của chàng ban đầu cũng rất hão huyền. Nhưng dần dần qua chiến tranh, qua sự mở lòng với Gou và Ieyasu, sự đồng điệu trong mục tiêu sống của cả ba người, Hidetada đã biết cái giá phải trả cho hòa bình. Thời điểm Hidetada ra lệnh đốt thành Osaka chính là lúc tôi nhớ về câu nói của Nobunaga, chỉ cần một người bị thế gian căm ghét là đủ rồi.

Còn Gou và Sen no Rikyu là hai nhân vật tôi thích nhất. Có lẽ để một dịp khác để viết về họ.

Bình luận

Thích bình luận của bạn quá! Rất chờ bài viết của bạn về Gou và Sen no Rikyu. Mình cũng rất ấn tượng với 2 nhân vật này.  Đăng lúc 14-9-2015 05:35 PM
lâu rồi mmới đọc được 1 bài viết hay và tinh tế về phim này nhiều như vậy,thanks b nhiều nhé, ngóng chờ xem b viết tiếp...^-^  Đăng lúc 13-8-2015 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 21-8-2015 20:37:19 | Chỉ xem của tác giả
Drama taiga dù rất hay nhưng rất dài... sub không biết bao giờ mới có :'(

Chung là các bạn cố lên lâu đến đâu tớ cũng đợi được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 7-9-2015 09:03:55 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn nhóm sub rất nhiều !!!
Mình cũng không tải được, thèm phim quá rồi ... hu hu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 22-9-2015 10:45:06 | Chỉ xem của tác giả
Ad ơi cho mình hỏi phim này tổng số tập là bao nhiu ạ? Mình chỉ mới xem tới tập 28 thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 6-11-2015 15:51:46 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới vào lại thread này, không ngờ phim đã được làm tiếp, thật không uổng công chờ đợi, mừng phát khóc luôn
Mình đã xem toàn bộ rồi, nhưng vẫn tiếp tục down trọn bộ vietsub để lưu trong máy.
Quả thật đây là bộ phim cổ trang rất hay về lịch sử Nhật, cũng là phim có rating cao nhất trong các bộ phim cổ trang 5 năm gần đây (dạo này phim cổ trang Nhật rating thảm hại luôn )
Thông thường phim Nhật khoảng 10-12 tập thôi, chỉ có phim taiga mới dài thế này nên làm trọn bộ đúng là rất vất vả. Cảm ơn subteam đã tiếp tục làm phim này nhé
Khi có thời gian mình sẽ viết cảm nhận về Gou, dịch một số chuyện bên lề liên quan đến phim nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách