Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16372|Trả lời: 22
Thu gọn cột thông tin

“Người tình trong mộng” của các oppa! Lịch sử biến đổi của danh hiệu “Em gái quốc dân”

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-5-2016 15:35:13 | Xem tất |Chế độ đọc
“Người tình trong mộng” của các oppa! Lịch sử biến đổi của danh hiệu “Em gái quốc dân”

Cụm từ “Em gái quốc dân” bắt nguồn từ Hàn Quốc, đại diện cho hình tượng tích cực tiến lên, thanh tân tự nhiên, không chút màu mè. Trong làng giải trí, nếu có cô gái nào vẻ ngoài thanh thuần, đáng yêu, hơn nữa đã vào nghề ngay từ khi còn là thiếu niên, hình tượng giống như cô bé nhà bên, sau đó nếu như lại đang nổi tiếng thì báo giới sẽ gọi họ là “Em gái quốc dân”. Các em gái quốc dân từ trước đến nay có đến mấy diễn viên, cùng xem thử họ là những nữ diễn viên xinh xắn đáng yêu nào nhé!

Các bạn có đoán ra được trong tấm ảnh cũ kỹ nào là ai không? Chỉ nhìn màu ảnh thôi cũng thấy tuổi đời tấm ảnh phải đến 30 năm, năm đó khi mà vẫn chưa có kĩ thuật photoshop và kỹ xảo trang điểm siêu cấp hệt như thẩm mỹ, thì đây được gọi là người đẹp ngọc nữ thanh tân chân chính, làn da trắng nõn, đôi mắt to tròn, sóng mũi thẳng tắp, bất luận là quan niệm thẩm mỹ năm đó hay hiện đại, nhìn thế nào cũng đều là một đại mỹ nhân.

Cô chính là “Em gái quốc dân” đầu tiên, Im Ye Jin. Khi mới 16, 17 tuổi đã có thể debut đóng movie, lúc đó thật sự rất thanh thuần. Cho dù bây giờ đã hơn 50 tuổi nhưng dung nhan vẫn xinh đẹp như xưa.

Kim Hye Soo với vẻ đẹp sexy, khi mới mười mấy tuổi đã mang nét đẹp thanh tân hiếm có.

Cách đây không lâu, Kim Hye Soo có tham gia đóng drama “Signal”, đóng vai nữ cảnh sát hơn 20 tuổi không chút tốn sức.

Các bạn vẫn còn nhớ tiểu “Eun Hee” trong “Trái Tim Mùa Thu” chứ? Năm đó Moon Geun Young chỉ mới 13 tuổi đã trở thành ứng viên em gái đẹp nhất trong lòng bao nhiêu chàng trai? Có điều bây giờ Moon Geun Young đã chín chắn và vô cùng tài giỏi rồi.

Với khuôn mặt tròn trịa, Park Bo Young được gọi là người kế thừa của Moon Geun Young.

IU 15 tuổi đã debut, âm giọng đặc biệt cùng ngoại hình đáng yêu không phải nổi tiếng ngay từ đầu, sau đó ngày càng nhiều người chú ý đến cô hơn, cũng được gọi là em gái quốc dân, mấy năm gần đây ngũ quan càng thêm tinh tế hơn.

Suzy của Miss A giờ đã là một nhân vật thành công nhất trong giới ca sĩ thần tượng, còn được gọi là “Tình đầu quốc dân”.

Suzy giờ đây dung nhan vẫn như cũ, nhưng càng có thêm vẻ đẹp trưởng thành của một người phụ nữ.

Nguồn: http://www.koreastardaily.com/sc/news/78845
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 15:55:29 Từ di động | Xem tất
Chị Kim Hye Soo hồi bé dễ thương thôi chứ chưa có thần thái như bây giờ, công nhận chị thay đổi hình ảnh qúa thuyết phục
Park Bo Young bây giờ vẫn dễ thương như trước kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 15:56:57 | Xem tất
Trong mấy bạn này thì mình chỉ biết Moon Geun Young được gọi là Em gái quốc dân, liên tục trong 1 thời gian dài. Sau đó có IU xuất hiện, nhưng cũng chỉ được khoảng 2 năm vì em í phát hành 1 số bài hát ca từ có vẻ người lớn quá. Còn Suzy thì là Tình đầu quốc dân. Dạo này các bác có vẻ lạm dụng từ Quốc dân quá nhỉ

Thanks bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 15:58:33 | Xem tất
không ngờ kim hye soo cũng từng là em gái quốc dân, cô xinh thật, ấn tượng với Jang Hee Bin của cô, gần đây là signal quá xuất sắc, Suzy thì xinh, diễn xuất thì đang cải thiện, mong chờ phim mới vào t7
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 16:00:42 | Xem tất
Suzy với IU xinh vch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 16:22:55 | Xem tất
Mấy ảnh này chưa thể hiện hết đc vẻ đẹp hồi thiếu nữ của cô Im Ye Jin.

Có lần đọc báo từng thấy 1 tấm hồi cô ý còn trẻ, thực sự đẹp xuất sắc luôn mà rất thuần khiết.

Chế Kim Hye Soo hồi trẻ xinh dã man, còn có cái răng khểnh giờ mới biết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 16:32:45 | Xem tất
Ko ngờ chị Hye Soo cũng từng là "em gái quốc dân" lun thích chị từ khi xem Style, rồi qua Signal, thần thái quá tuyệt lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 18:05:43 | Xem tất
Cụm từ " .Quốc Dân " được bên Hàn dùng nhiều
ghê , dù dành cho ai cũng được , như em gái quốc
dân , em trai quốc dân , con trai , con gái tá lả luôn,
theo mình nghĩ những từ Quóc Dân đi kèm theo chỉ
là người đó rất được yêu mến như là trong gia đình .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 18:16:55 | Xem tất
Moon Geun Young! Moon Geun Young! Moon Geun Young!
Nuna luôn là “Em gái quốc dân” đẹp nhất trong lòng em
Danh hiệu đó đã từng là thương hiệu của chị, bây giờ nhiều
người vẫn coi chị là Em gái quốc dân. Nhưng mà thời gian trôi
đi thì cũng nên thay đổi. Geun Young nuna muốn mọi người
gọi cô ấy là "diễn viên Moon" chứ không còn là Em gái quốc
dân nữa. Hy vọng những tác phẩm tiếp theo của chị sẽ thành công
vang dội như thời nào, và rồi mọi người sẽ thay đổi cách gọi với chị
Cảm ơn bạn dịch nhé~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2016 20:36:51 | Xem tất
Toàn các tượng đài cả nên mới có danh hiệu quốc dân này